หยุดจ่ายUOB ธันวา57 ไม่ค่อยโทรตามกี่เดือนฟ้อง

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65947 โดย jame
ติดสินเชื่อ UOB 40000 ส่งงวดเดรียว แล้วไม่มีเงินจ่ายหยุดมาสี่เดือนแล้ว จนท ไม่ค่อยติดตามแบบนี้หวั่นๆเหมือนกันสินเชื่อนี้ใมีใครเคยขอส่วนลดได้บ้างครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66329 โดย jame
พนักงานอิิออน มาทวงหนี้และด่ารุนแรงเป็นหญิง ไม่มีมารยาท ท้ายทายว่าผมจะทำไอะไรมันได้ จัดให้เลย เตะแม่งก้านคอล้มฟุบ ซ่ำไปรอบหนึ่ง และลากตัวไปแจ้งความ ว่าจะเอาให้ตายคาตืนแล้ว ผมแจ้งข้อหาบุกรุก ข้อหา หมิ่นประมาท ให้พนักงานหญิงที่ทำงานล้วงกระเป๋า เอาบัตรประชาชน ตอนเย็นวันต่อมา พามือปืน บุกไปถึงบ้านมันว่าจะจัด ซะหน่อย แต่เห้นมันอยู่ กะแม่แก่ ก้อเลย ออกมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66336 โดย Anthony
ผมคิดว่า คุณก็ตอบโต้แรงไปนะครับ มองอีกมุม เขาก็ทำงานของเขาผมว่า สงครามน้ำลาย ก็น่าจะพอแล้วนะครับ หรือ แจ้งข้อหาบุกรุก หรืออย่างไรผมว่ามันก็พอสมน้ำสมเนื้อแล้วมั้ง

แต่นี้ถึงขั้นคุณทำร้ายร่างกายเขา และ จะไปบุกไปฆ่าเขา ผมว่ามันร้ายแรงเกินไปนะครับ
อีกทั้งจากเท่าที่อ่าน เขาก็เป็นผู้หญิง งานจะเข้าคุณมากกว่านะครับ
ใจเขาใจเรา ครับ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66342 โดย darkman2523
แนะนำให้เค้าไปทำอาชีพอื่นเหอะ อย่ามาทำงานให้กับบริษัทพวกนี้เลย ผมก้โดนเหมือนกัน ขู่ต่างๆพนักงานผู้หญิงของอิออนนี่ แค่ส่งมันไม่ตรงกำหนด แต่ก็หาจ่ายมันจนได้ ถ้าคุณไปฆ่าเค้า เดี๋ยวไม่มีคนมาทวงผมนะ :สู้ๆ: ^^

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66346 โดย pimz01
ที่อิออนโทรมาข่มขู่ว่าจะส่งบิลเงินสดมาเก็บที่ทำงาน นี่จริงหรือป่าวคะ ตอนนี้รู้สึกเครียดกับการทวงหนี้ของอิออนมากค่ะ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66349 โดย Finfin
วันนี้อิออนก็ส่งคนมาเก็บที่ทำงานเราเหมือนกันแต่เราบอกไม่มี มันบอกว่าให้จ่ายก่อน6โมงเย็น
เราก็ยังไม่ได้จ่ายมันบอกว่าพุ่งนี้ (1/4/58)มันจะมาเก็บที่ทำงานใหม่ค่ะ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66351 โดย สู้ๆ
เหนื่อย เบื่อรับโทรศัพท์แล้วค่ะ ละก็ไม่อยากเห็นหน้าพวกนี้ด้วย

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66378 โดย pikanoye
โหดไปไหมค่ะ แต่ยังไงก็อย่าให้ถึงขั้นฆ่ากันเลยค่ะ อดทน อดกลั้น ตั้งใจเก็บเงินเตรียมไว้จ่ายเขาดีกว่าค่ะ เป็นหนี้เขายังไงก็ต้องจ่าย ใจเขาใจเรา แต่ก็ต้องใช้เวลาในการปลดหนี้ สู้ๆค่ะ o_)

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66388 โดย jame
ไม่โหดหรอก ครับ มันยืนด่าผมต่อลูกค้าผมเป็นร้อยเลย ด่าแบบคิดว่าผมไม่กล้าทำไรมัน ตอนนี้ผมบอกมันแล้ว ถ้า มึงอยากตายไปแจ้งความเลย มันไม่กล้าเลย ถ้ามีพนักงานมา ผมบอกแนยะนำเอาบัตรประชาชนอะนดับแรก แล้วไล่มันกลับ ถ้ามารอบสอง จัดเลย บุกรุก เราจะทำไรก้อได้เป็นการป้องกันตัวเอง

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66440 โดย pikanoye
คุณ jame

ไม่โหดหรอก ครับ มันยืนด่าผมต่อลูกค้าผมเป็นร้อยเลย ด่าแบบคิดว่าผมไม่กล้าทำไรมัน ตอนนี้ผมบอกมันแล้ว ถ้า มึงอยากตายไปแจ้งความเลย มันไม่กล้าเลย ถ้ามีพนักงานมา ผมบอกแนยะนำเอาบัตรประชาชนอะนดับแรก แล้วไล่มันกลับ ถ้ามารอบสอง จัดเลย บุกรุก เราจะทำไรก้อได้เป็นการป้องกันตัวเอง

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ อย่าเพิ่งใช้อารมณ์เลยค่ะ ใจเย็นๆ ร่มๆค่ะ o_)

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66445 โดย vee300
เป็นกำลังใจให้คุณเจม ครับ สู้ๆๆๆๆ
แต่ผมว่าอัดเทป อัดVDO แล้วเรานำไปแจ้งความ ข้อหาต่างๆ ที่เกิดขึ้น ตอนนี้ผมคิดว่าพวกทวงหนี้กลัวเรามากกว่านะครับ ที่กฏกมายออกมาคุ้มครองลูกหนี้
ปล.ใจเย็นๆ นะครับ

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66608 โดย jame
ถามเพื่อนๆๆในกระทู้ ของ UOB ใครได้ส่วนลดมากกว่า 20 เปอเซนบ้างไหม ต้องตค้างกี่เดือน พอดีเพื่อนทำงานธนาคารนี้บอกว่า ถ้าข้าราชการเขาไม่ค่อยอยากฟ้อง แล้วจะลดให้มากกว่านี้ไหม

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66624 โดย IndyGirL
หยุดจ่ายของ Uob มาประมาณ 4 เดือนเผมือนกันค่ะ ครั้งสุดท้ายที่โทรมา กลางเดือนมีนาคม แจ้งว่ากำลังทำเรื่องส่งฟ้อง แต่ตอนนี้เรายังไม่ได้รับหมายศาลหรืออะไรทั้งสิ้น ที่ผ่านมาไม่เควเานอลดหนี้เลยคะ. กลัวอยู่เหมือนกัน

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66626 โดย jame
ตอนี้ของผมเขาส่งเอกสารลดหนี้ให้เรา 20 เปอเซนแสดงความจำนงก่อน สิ้นเดือน ยังไม่ตัดสินใจอยากได้สัก40

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66627 โดย jame
ประมาณต้นเดือน มันโทรมาบอกว่าถ้ายังไม่มีแนวทางชำระ จะส่งออกสำนักงานกฎหมาย แต่พูดดีมา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94537 โดย jame
วันี้อยู่ๆแบงส่งบัตรเครดิตมาให้ทั้งๆที่ผมค้างจ่ายปีที่แล้วทุกใบ และเพิ่งปิดหมอต้นปี อยู่ๆมันส่งบัตร เครดิต แพลทินัม มมาให้ 3 ใบ UOB กสิกร เฟิสชอ้ย วงเงิน 5 แสน 3 แสน และ 1.5 แสน งงมาก ลองติดต่อดูบัตรปรากฎว่าใช้ได้ (เปิดบัตร ) cแต่ตัดใจหักบัตรทิ้งกลัว ประวัติศาสตรา์ ซ้ำร้อย เหนื่อย มาก นอนไม่หลับเครียด

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94571 โดย okeyjung
UOB เราได้ส่วนลดประมาณ 34% ค่ะ
ซึ่ง 34% เราคำนวณจากยอดเงินต้นนะคะ
ถ้าเป็นยอดที่รวมดอกเบี้ยแล้วคำนวณออกมาก็มากกว่า 34% ค่ะ
หยุดจ่ายมาประมาณ 1 ปี แรกๆ โทรมาเกือบทุกวัน หลังๆ หายไปนานหลายเดือน
โทรมาอีกทีคือบอกว่าจะทำเรื่องฟ้องแล้วสนใจปิดมั้ย ต่อรองส่วนลดอยู่หลายรอบค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.506 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena