2 ปีผ่านไป ผมปิดหนี้ได้เกือบหมดแล้วครับ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70789 โดย kujoang
เสียดายจัง เฟิรส์ชะม้อย ให้ส่วนลดมา 38000 จาก 70000+
ตังค์ไม่พอ เลยขอให้เค้าไปถามมาว่า ขอ 2 งวด ได้มั้ย รอลุ้น อีกครา

เข้าสู่รอบบิลที่ 4 ถึง 5 เจ้าหนี้ต่างๆ เริ่มเสียงหาย
ที่จิกๆ อยู๋ มี ซิตี้ แต่พูดจาดี ไม่เวิ่นเว่อ ขอรับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73010 โดย kujoang
ในที่สุดก็มาแล้ว แฮร์คัท ใบแรก
ยอมรับครับ ยอดพอจ่ายไหว เลยจัดการเลย
จากยอดปิด 90000+ ลดเหลือ 45000 ตกลงครับ พอใจและจะพยายาม
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73011 โดย kujoang
เช็ดที่ห้องนิทรรศการแล้ว ใช้ได้ครับ ^^

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73017 โดย pfs
ยินดีด้วยค่ะ เครือซิตี้คุณต้องพยายามปิดให้ได้อันดับต้นๆค่ะ เจ้านี้ฟ้องเร็วและมักจะเลือกกดดันอายัดโฉนด
เพื่อบีบให้จ่ายหนี้ ต้องพยายามคุยและรับสายพูดคุยกับเจ้าหนี้ค่ะ ตามประสบการณ์ถ้าเขายังติดต่อเราได้ก็ยื้อเวลาการฟ้องได้มาก

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73019 โดย kujoang
ขอบคุณครับ
แต่อีก 2 ตัว นี่พูดจา คนละเรื่องกับแอดว้านเลย
ทั้ง วีซ่า และ เรดดี้ รู้สึกจะเป้น สำนักทนายสมเกียรติ ส่งจดหมายไปที่ทำงานเฉยเลย ปริ๊ดเลยผม

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73172 โดย kujoang
เอาอีกแล้ว สนง.สมเกียรติ ส่งจดหมายไปที่ทำงานอีกแล้ว ให้ตายเซ่
จะจัดการยังงัยดีครับ ท่าทางจะพูดไม่รู้เรื่อง

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76065 โดย kujoang
เดือนนี้ ปิด ซิตีแอดวาน เดือนสุดท้าย
ส่วนเจ้าอื่นมีโทรมาเยอะมาก ทั้ง เฟิรส ทั้งดรีม ทั้งเรดดี้
ส่วนลดดีงาม ทั้งหมดเลย มีเฟิสร ยอมให้แบ่งจ่ายได้ 5 งวด ลด 50%

แต่ทำไงได้ ต้องจัดการตัวแอดวานให้เสร็จก่อน พยายามจะคุยยืดไปสิ้นเดือนครับ
สู้ๆ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77445 โดย kujoang
แฮร์คัทตัวที่ 2 มาแล้วครับ ซิตี้เรดดี้ ได้ส่วนลดมา 54%
ผ่อน 5 งวด เฮ้อออ โล่งง พยายามปิดไปทีละตัว ตัวไหนที่คิดว่ามันจะฟ้อง ถ้าต่อรองแล้วทำได้ ต้องตัดสินใจครับ จากยอด 87000 เหลือ 40000 ครับ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77446 โดย jinnyja

kujoang เขียน: แฮร์คัทตัวที่ 2 มาแล้วครับ ซิตี้เรดดี้ ได้ส่วนลดมา 54%
ผ่อน 5 งวด เฮ้อออ โล่งง พยายามปิดไปทีละตัว ตัวไหนที่คิดว่ามันจะฟ้อง ถ้าต่อรองแล้วทำได้ ต้องตัดสินใจครับ จากยอด 87000 เหลือ 40000 ครับ

ยินดีด้วยจ้า ได้ส่วนลดงามมาก แถมผ่อนได้อีก เราก็กำลังขออยู่ ว่าแต่หยุดมากี่เดือนค่ะ ready

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77448 โดย kujoang
ประมาณ 8 เดือน ครับ ^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77449 โดย jinnyja

kujoang เขียน: ประมาณ 8 เดือน ครับ ^^

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ^^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77468 โดย IndyGirL

kujoang เขียน: แฮร์คัทตัวที่ 2 มาแล้วครับ ซิตี้เรดดี้ ได้ส่วนลดมา 54%

ส่วนลดสวยงามมากเลยคะ เรดี้เราได้44% เองแต่ผ่อนได้ยาวหน่อย 12เดือนเลยตกลง

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79636 โดย kujoang
หมายศาลแรก มาแล้วววครับ
ของดรีมโลน
ในที่สุดก็โดนจนได้ หาข้อมูลรับมือไปศาลก่อนครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79641 โดย kulikoo
ผมล่ะอยากผ่าน 3 เดือนแรกเร็วๆจัง จะได้มีสิทย์ต่อรองได้มั่ง เพิ่งเดือนแรกเอง

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79649 โดย jackTs

kujoang เขียน: หมายศาลแรก มาแล้วววครับ
ของดรีมโลน
ในที่สุดก็โดนจนได้ หาข้อมูลรับมือไปศาลก่อนครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79650 โดย panithan

ยินดีด้วยครับ o_) เข้า 6 รอบบิล เชฎฐ์ เอเชีย ชวนทำแต่ประนามหนี้ ยอดขึ้นไปจะแสนเจ็ดแล้ว :sweat:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79656 โดย Mommam915

kujoang เขียน: หมายศาลแรก มาแล้วววครับ
ของดรีมโลน

หยุดกี่เดือนคะหมายศาลถึงมา มีดรีมโลนเหมือนกัน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79657 โดย kujoang

นกกระจอกเทศ เขียน:

ของดรีมโลน

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ขอบคุณครับพี่นกกระจอกเทศ
เมื่อคืนผมนั่งไล่อ่านอีกรอบถึง เที่ยงคืนเลย
กะว่า จะไปขอเลื่อนศาลครับ เพื่อต่ออายุเก็บเงินอีกซักเดือน และต่อรองยอดแฮร์คัทให้ได้
แผนสอง ถ้าต่อรองไม่ได้ ก็คงต้องจำยอม ครับ เพราะดรีมโลนนี่ไม่เคยโทรมาเสนอปิดบัญชีเลย ^^

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79658 โดย kujoang

Mommam915 เขียน:

ของดรีมโลน

หยุดกี่เดือนคะหมายศาลถึงมา มีดรีมโลนเหมือนกัน

ประมาณ 9-10 เดือนครับ ตั้งแต่เดือน กุมภา 58 นี่ล่ะครับ
:hurt: :hurt:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79938 โดย kujoang
รายงานครับ การไปขึ้นศาลครั้งแรกในชีวิต

ข้อมูลในเว็บไซต์แห่งนี้ เป็นสิ่งที่ดีมากๆ ครับในการเตรียมตัว เตรียมใจ ขั้นตอนต่างๆ ระเบียบและข้อปฏิบัติในการไปศาลใช้ได้จริงและทำให้เราไม่พลาดพลั้งให้กับทนายโจทก์

ศาลนัด 9 โมง ไอ้กระผมครั้งแระก็กลัวรถจะติดเลยไปแต่เช้าาาาเลย ถึง 7.40น. 5555
ไปถึงผมก็ไปดูชื่อที่บอร์ด ..... ตายละหว่า ไม่มีชื่อเรา ทำงัยดี ดูซ้ำแล้วซ้ำอีกก็ไม่มี
จน 8.00 น มีเจ้าหน้าที่มา เลยตรงเข้าไปสอบถาม 555 หน้าแตกสิครับ ผมเข้าผิดศาล ศาลที่ผมไปคือศาลแขวง ดันไปเข้าศาลใหญ่

ก็เลยเดินออกมาดุ่มๆ ไปศาลแขวง ไปเช็คชื่อดูมี โอ้ว บัลลังแรก เลย รอทนายมา ประมาณเกือบๆ 9.30 น ทนายมา ก็เริ่มพูดคุยไกล่เกลี่ยกับลูกหนี้รายอื่นๆ ในกรุ๊ปนี้มีด้วยกัน 6 คน
ส่วนใหญ่ก็จะทำยอมความกันหมด กรุงศรีโหดมาก ให้แค่ 12 เดือนนะครับ แล้วคิดดอก 7.5 ระหว่างผ่อนด้วย มีผมคนเดียวที่ตัดสินใจเลื่อน ตอนแรกทนายจะไม่ให้เลื่อน แต่ผมยืนยันว่าจะขอเลื่อน เพื่อจะขอเจรจาขอส่วนลดในการปิดบัญชี ยืนยันไปว่า เลื่อนไป 2 เดือน สุดท้ายทนายให้แค่ 1 เดือน กับอีก 7 วัน
ก็ยังดีครับ

เข้าห้องพิจารณา ศาลมาถึงก็เรียกชื่อผมคนแรกเลย ศาลถามว่าจะเลื่อนทำไม (ตามสูตรที่บอกเป๊ะ)
ผมเลยขอท่านว่า "ต้องการเวลาเพื่อเก็บเงินไปปิดบัญชี และเพื่อขอเจรจาต่อรองกับฝ่ายโจทก์อีกครั้ง
ศาลบอกว่า แล้วทำไมไม่ตกลงกันตอนนี้เลยล่ะ ทนายบอกว่า ถ้าตกลงปิดบัญชี ต้องปิดวันนี้ทันที
ศาลท่านเลยพิเคราะห์ให้เลื่อนนัดได้

จากนั้นก็เซนต์รับใบจากศาลและขอก๊อปปี้จากเจ้าหน้าที่ศาลมาด้วย 1 ฉบับ
เป็นอันเสร็จพิธี

จริงๆ ก่อนหน้านี้เกือบถูกทนายหลอกให้เซนต์ยอม บอกว่าจะเลื่อนก็ต้องเซนต์ยอม
ดีที่ผมอ่านข้อมูลมาก่อน ผมก็เลยยังไม่เซนต์ จากนั้นก็ขอตัวไปห้องน้ำ แล้วก็แว็บบ ไปนั่งรอในห้องเลย จนได้เวลา

ถือว่าการไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ขอให้เราวางแผน และตั้งจุดประสงค์ให้ชัดเจน เลือกทางอกที่ดีที่สุด ที่ทำได้ที่สุด และในการเลื่อนก็ถือว่าเป็นทางออกี่ดี สำหรับผู้ที่เก็บตังค์ได้แล้ว แต่ยังไม่ครบ ครับผม

นัดหน้า มกราปลายเดือน จะมาอัพเดทอีกครั้งครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.688 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena