ใกล้เป็นไทย กับยอดหนี้ 1 ล้านกว่า

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103920 โดย Sophy
อยากจะรบกวนสมาชิกค่ะ ว่าพอทราบมั้ยว่า UOB จะฟ้องยอดขั้นต่ำที่เท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103923 โดย ReFreshZzz

Sophy เขียน: อยากจะรบกวนสมาชิกค่ะ ว่าพอทราบมั้ยว่า UOB จะฟ้องยอดขั้นต่ำที่เท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

การฟ้องไม่มีขั้นต่ำครับ แต่จะฟ้องยอด ณ วันที่ฟ้อง พร้อมดอกเบี้ย ที่เจ้าหนี้ต้องการจะฟ้องครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103925 โดย Sophy

ReFreshZzz เขียน:

Sophy เขียน: อยากจะรบกวนสมาชิกค่ะ ว่าพอทราบมั้ยว่า UOB จะฟ้องยอดขั้นต่ำที่เท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

การฟ้องไม่มีขั้นต่ำครับ แต่จะฟ้องยอด ณ วันที่ฟ้อง พร้อมดอกเบี้ย ที่เจ้าหนี้ต้องการจะฟ้องครับ

ขอบคุณมากค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103932 โดย pirom
ปลดไปได้หลายใบเยี่ยมเลยครับ ผมพึ่งเรื่มเอง ยังต้องสู้ดียาวไกลล :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103989 โดย Sophy

pirom เขียน: ปลดไปได้หลายใบเยี่ยมเลยครับ ผมพึ่งเรื่มเอง ยังต้องสู้ดียาวไกลล :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

สู้ๆค่ะ ค่อยๆคิด ค่อยๆ แก้ อ่านเยอะๆค่ะ รับรองภูมิคุ้มกันแน่น และสักวันจะเป็นวันของเราค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103990 โดย Sophy
วันนี้ แอบมีเรื่องช็อคเล็กน้อย ไปเช็ค NCB มาค่ะ แล้วมาดูตัวสินเชื่อที่ค้างอยู่ ปรากฎว่า วันที่ชำระหนี้ครั้งล่าสุด 5 ธค 2557 แต่ วันที่เริ่มผิดนัดชำระกลับกลายเป็น 5 กย 2558 งงเลยค่ะ แบบนี้มีผีจ่ายหยอดให้หรือเปล่าค่ะ แต่ถึงกระนั้นเลย ตอนนี้ก็เกิน 2 ปี แล้วจาก กย.2558 หมดอายุความ แอบใจหายแว่บ ใช้นะใช้อยู่ค่ะ แต่ขอใช้อันนี้จะฟ้องก่อนนะคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103994 โดย Khunnuch

Sophy เขียน:
รบกวนสอบถามหน่อยคะที่ปิดธนชาติไปอะคะ ต้องส่งข้อมูลเครดิตบูโร ให้ทางบริษัทกฎหมาย เพื่อขอส่วนลดหรือเปล่าคะ

พอดีเขาเสนอส่วนลดมาให้คะ แต่ต้องส่งข้อมูลบูโรให้เขาอะคะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103997 โดย Sophy

Khunnuch เขียน:

Sophy เขียน:
รบกวนสอบถามหน่อยคะที่ปิดธนชาติไปอะคะ ต้องส่งข้อมูลเครดิตบูโร ให้ทางบริษัทกฎหมาย เพื่อขอส่วนลดหรือเปล่าคะ

พอดีเขาเสนอส่วนลดมาให้คะ แต่ต้องส่งข้อมูลบูโรให้เขาอะคะ

ของเราส่งแค่ สำเนาบัตรประชาชน เขียนคร่อมว่าขอส่วนลดปิดบัญชี เท่านั้นค่ะ ไม่ส่งเอกสารอย่างอื่นเลย
ปล.ปิดกับ JMT ค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106133 โดย Sophy
มาอัพเดทสักหน่อย ตอนนี้เหลือตัวสุดท้ายแล้วค่ะ

คงเหลือตอนนี้ 24/9/2018
บัตรเครดิตธนชาติ ยอดปล่อย 24,000 ยอดหนี้ 4x,xxx

ถูกขายหนี้ออกให้ สำนักงานกฎหมาย บาร์เก้น พอยท์ ต่อรองไม่ค่อยได้เลยค่ะ ได้แค่ 28,000 ตอนนี้ยังไม่พร้อมเลยปล่อยไปก่อน เท่าที่เช็ค อายุความ น่าจะหมดแล้วค่ะ จ่ายล่าสุด 5/9/2558(เช็คจาก NCB) โดนผีจ่ายหยอด เพราะปล่อยเมื่อ 12/2557 ใครเคยมีประสบการณืต่อรองกับสำนักงานกฎหมายเจ้านี้ มาแบ่งปันข้อมูลกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106152 โดย eakkachai
มาอัพเดทสักหน่อย ตอนนี้เหลือตัวสุดท้ายแล้วค่ะ

คงเหลือตอนนี้ 24/9/2018
บัตรเครดิตธนชาติ ยอดปล่อย 24,000 ยอดหนี้ 4x,xxx

ถูกขายหนี้ออกให้ สำนักงานกฎหมาย บาร์เก้น พอยท์ ต่อรองไม่ค่อยได้เลยค่ะ ได้แค่ 28,000 ตอนนี้ยังไม่พร้อมเลยปล่อยไปก่อน เท่าที่เช็ค อายุความ น่าจะหมดแล้วค่ะ จ่ายล่าสุด 5/9/2558(เช็คจาก NCB) โดนผีจ่ายหยอด เพราะปล่อยเมื่อ 12/2557 ใครเคยมีประสบการณืต่อรองกับสำนักงานกฎหมายเจ้านี้ มาแบ่งปันข้อมูลกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แบบนี้ไม่พร้อมไม่ต้องรีบ ถ้าเช็คดูแล้วคิดว่าอายุความหมดแล้ว ต่อรองไม่ลงท้าให้ฟ้องไปเลยครับ เดี๋ยวก็ลดให้อีก พวกซื้อหนี้มาเขาซื้อมากันแค่ถูกๆเองทำไมเราต้องจ่ายเยอะ ถ้าเขาฟ้องเรายื่นคำให้การคดีหมดอายุความไม่ได้สักบาท แต่เราเอาเอกสารที่ศาลตัดสินยกฟ้องไปคัดรายชื่อออกจากNCB ได้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.607 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena