TMB,CIMB,เฟิร์สช้อย,กสิกร ทวงโหดไหมค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75300 โดย superrich

parbsupa เขียน: อยากมาแชร์ด้วยคนค่ะ ก็เพิ่งหยุดจ่าย CIMB เหมือนกันค่ะ ยอดหยุด 478,xxx บาท โดนโทรทวงแล้วค่ะ เลยกำหนดชำระเมื่อวันที่ 20/8/58 กลัว ๆ หวั่นๆอยู่เหมือนกัน ยอดเยอะแบบนี้ หยุดจ่ายกี่เดือนถึงจะเสนอส่วนลดให้และก็เขาส่งฟ้องเร็วมั๊ยค่ะ? :shy: :shy:

ตั้งแต่ได้มารู้จักชมรมรู้สึกดีมาก ๆ มีเพื่อนๆมาแชร์กันดีมากเลยค่ะ.

ตอนนี้เข้าเดือนที่ 9 แล้วค่ะ CIMB เงียบที่สุด แทบไม่โทร พอโทรเราก็ไม่ได้คุยเพราะไม่ว่างตอนนั้นเลยบอกให้มันโทรมาใหม่มันก็ไม่โทร ของเจ้าตัวนี้ เราก็ยอดเยอะอยู่ค่ะ เงินต้นประมาณ 80,000 ถ้านับถึงตอนนี้รวมดอกเบี้ยก็แสนกว่าๆแล้วค่ะ แถมไม่รู้เลยว่ามันส่งฟ้องไปแล้วหรือยัง
แต่ CIMB นิสัยเสียอยู่อย่าง มันชอบยิงมา (อันนี้เราเคยโทรกลับไปวีนมันหลายครั้งแล้ว แถมตอนดทรกลับไปก็ชอบไม่รับสายด้วย รู้สึกจะเป็นของสำนักกฏหมายไทย )
สู้ๆนะคะ เดี๋ยวซักวันพวกเราก็เป็นไทย ไร้หนี้สิน :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75307 โดย superrich
สถานการณ์ล่าสุดตอนนี้ จากการท่หยุดจ่ายทั้งหมด ดังนี้
CIMB : เงียบถึงเงียบมาก ไม่ค่อยโทรมา ไม่ค่อยได้คุย เลยไม่รู้ความคืบหน้าว่าเรื่องถึงไหนแล้ว
TMB : มีโทรมาเจรจาบ้าง จะให้จ่ายทั้งหมด เรื่องกำลังถูกส่งฟ้อง
Firstchoice : โทรมาบ่อยและถี่กว่าทุกเจ้าแต่พูดคุยดี เคยเสนอส่วนลดมาให้สูงสุด 50% แต่ตอนนั้นเงินยังไม่มีเลยต้องปล่อยผ่านไปก่อน กำลังเขียนสำนวนส่งฟ้อง รอรับหมายศาล
สินเชื่อกรุงศรี : โทรมาถี่พอๆกับ Firstchoice แต่อันนี้การพูดจาสุนัขยังเห่าเพราะกว่า พูดจาดูถูก ทวงบุญคุณ(ทีตอนขอกู้แบงค์ยังให้กู้ แต่ทำไมไม่ยอมจ่ายคืน )

ทุกอันชักชวนให้จ่ายหยอดทั้งสิ้น เพื่อดึงเรื่องดึงเวลา แต่เราไม่จ่ายอะไรทั้งนั้น รอไปศาลอย่างเดียว
(CIMB,TMB,Firstchoice หยุดจ่ายประมาณ 9 เดือน กรุงศรี 5-7 เดือน )
แอบเหนื่อยกับหนี้สิน แต่ก็จะสู้ต่อไป ตอนนี้ตกงานอยู่ กำลังเร่งหางาน หาเงินมาใช้หนี้ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75351 โดย parbsupa
ขอบคุณ คุณsuperrich มากนะค่ะ สู้ไปด้วยกันค่ะ คงจะหมดหนี้ในไม่ช้านี้แน่นอนค่ะ.

ได้หยุดจ่าย CIMB 1 เดือน ก็ได้รับจดหมายทวงหนี้มาจากสำนักงานกฏหมายข้างนอกแล้วค่ะ
วัดถัดมาก็โทรทวงมาจาก CIMB เหมือนเขาทวงทั้ง 2 ทาง พร้อมๆกัน ในจดหมายทวงหนี้ แจ้งเรื่องอัตราดอกเบี้ยผิดนัดชำระปรับเป็น 28% เต็มแม็กเลยค่ะ ยอดหนี้พุ่งไปเยอะมากๆ สุดยอดโหดจริง ๆ เจ้านี้

ไม่หนี ไม่มี มีเมื่อไหร่จ่ายค่ะ เจ้าหนี้ :เฮ้อ: :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75374 โดย Bamniti
TMB อันนี้คือเค้าโทรมา HC เราใช่มั้ยคะ หรือส่งจดหมายมาคะ กังวลหนี้ตัวนี้เหมือนกันค่ะ :sweat:

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75387 โดย 4400162
เป็นลูกหนี้cimbเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่านานประมาณกี่เดือนถึงลดได้เยอะครับ ผมหยุดได้4เดือนแล้วครับและก่อนหน้านั้นผมก็จ่ายค่างวดไปแค่5งวดเอง ก่อนหน้านี้ผมมีเงินที่พอจะปิดขอไป50%เขาบอกว่า เพิ่งจ่ายมาแค่5งวดเองไม่มีส่วนลดให้หรอก

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75405 โดย MK245
มาอ่านกระทู้นี้ นึกได้ว่า ของตัวเองก็มี CIMB แต่เงียบมากคะ หยุดรอบบิล 4 ละเหมือนกัน ไม่รู้ตอนนี้เป้นไงบ้าง ควรต้องโทรไปหถามไถ่มั๊ยคะเนี่ย

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75411 โดย parbsupa

MK245 เขียน: มาอ่านกระทู้นี้ นึกได้ว่า ของตัวเองก็มี CIMB แต่เงียบมากคะ หยุดรอบบิล 4 ละเหมือนกัน ไม่รู้ตอนนี้เป้นไงบ้าง ควรต้องโทรไปหถามไถ่มั๊ยคะเนี่ย

คุณMK245 ไม่ต้องโทรหรอกค่ะ ใจเย็น ๆ นะค่ะ ตามแนวทางชมรมเลยค่ะ " ไม่มี ไม่หนี มีเมื่อไหร่จ่าย" ของเราหยุดได้1รอบบิลแล้ว โทรทวงน่ะ แต่ไม่บ่อย ก็เขาทำตามระบบเขา เราก็ตามระบบชมรมฯเรา สุดท้ายถ้าเราไม่มีเงินเคลียร์ เขาส่งฟ้อง ก็ไปตกลงกันหน้าศาลอยู่แล้วค่ะ ตอนนีีี้ก็เก็บเงินไว้ก่อนนะค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75686 โดย AAEYAEY
ร่วมแจมนะค่ะ

เรามีหนี้ ของ TMB เหมือนกันค่ะ ยอดหนี้ประมาณ 27,000.- เรากู้มา 31,000 จ่ายชำระมา 19 งวด
เงินต้นไม่กระดิกเท่าไหร่ ดอกเบี้ย 26%
แล้วแราได้รับหนังสือทวงหนี้ประมาณว่าจะดำเนินการตามกฎหมาย

เราก็โทรไปที่ TMB
A : ขอลดต้นลดดอกได้มัย
T : ไม่ได้หรอกค่ะ ยอดส่งต่อเดือนน้อย ยังไม่ถึง พันเลย แต่ถ้าประนอมหนี้ ดอกอยู่ที่ 13% นะค่ะ
แต่คิดว่าคงจะไม่ผ่านอนุมั่ติ เพราะยอดที่ส่งมันต่างกันแค่หลักร้อย
A : งั้นไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ
T : ถ้ามีประมาณ 300 - 400 ก็จ่ายเข้ามาก่อนได้นะค่ะ จ่ายได้เรื่อย ๆ จนกว่าจะครบงวด
A : ค่ะ ขอคิดดูก่อน (ไม่มีอารมณ์จะคุญแล้ว ไม่ได้อะไรซักอย่าง)

จิง ๆ ก็อยากจะส่งให้นะค่ะ แบบประนอมหนี้นะ ดอกลดเหลือ 13% แต่เมื่อจนท. แจ้งว่าไม่น่าจะอนุมัติ ก้อเลยปล่อยไปค่ะ
สรุปแล้ว TMB ตอนนี้เค้ามีมาตราการอย่างไรบ้างค่ะ ยังมี HC อยู่มัยค่ะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75912 โดย KHKG
มีนัดไปศาลกับFCพรุ่งนี้ค่ะ ยอดฟ้อง5หมื่นกว่า
ไม่เคยไปศาลเลยนี้เป็นครั้งและคิดว่าคงมีครั้งต่อไปอีก
แต่จะสู้ๆคะ จะมาอัพเดทให้ฟังนะคะ ^_^

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76450 โดย LonelyGirl

KHKG เขียน: มีนัดไปศาลกับFCพรุ่งนี้ค่ะ ยอดฟ้อง5หมื่นกว่า
ไม่เคยไปศาลเลยนี้เป็นครั้งและคิดว่าคงมีครั้งต่อไปอีก
แต่จะสู้ๆคะ จะมาอัพเดทให้ฟังนะคะ ^_^

ผลเป็นอย่างไรบ้างค่ะ ขึ้นศาล FC ตกลงกันได้ไหมคะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76473 โดย Thanakrit
ยึดได้ครับ TMB. ยึดผมไปแล้ว ทุกวันนี้เล่นตอนตี 3 อยู่หน้าตู้ATMเลย TMBเป็นบัญชีเงินเดือนด้วย และตอนนี้ก็ฟ้องแล้วครับ TMBไม่ค่อยโทรมาจริงครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77704 โดย superrich

Bamniti เขียน: TMB อันนี้คือเค้าโทรมา HC เราใช่มั้ยคะ หรือส่งจดหมายมาคะ กังวลหนี้ตัวนี้เหมือนกันค่ะ :sweat:

ไม่เชิง H/C ค่ะ อารมณ์เหมือนมาชวนจ่ายหยอด เพื่อที่ว่าเวลาขอส่วนลดจะได้ง่าย
แต่!! อย่าไปเชื่อมันเชียวค่ะ เพราะถ้าสมมติเราจ่ายไปมันก็ไปตัดเป็นดอกเบี้ยหรืออะไรของมันซํกอย่าง ที่ไม่ตัดเงินต้นของเรา...ทุกเจ้ามักมีการทวง 2 ทาง คือทางให้สำนักกฏหมายโทรมา กับทางธนาคารส่สงจดหมายไปแจ้งหนี้(รวมถึงสำนักกฏหมายมันก็มีส่งเป็น จม.ด้วยนะคะ)

...อย่ากลัวค่ะ สู้ๆ อดทนเข้าไปไว้...

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77705 โดย superrich

4400162 เขียน: เป็นลูกหนี้cimbเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่านานประมาณกี่เดือนถึงลดได้เยอะครับ ผมหยุดได้4เดือนแล้วครับและก่อนหน้านั้นผมก็จ่ายค่างวดไปแค่5งวดเอง ก่อนหน้านี้ผมมีเงินที่พอจะปิดขอไป50%เขาบอกว่า เพิ่งจ่ายมาแค่5งวดเองไม่มีส่วนลดให้หรอก

ตอนนี้ของ Superrich เข้าเดือนที่ 9 มันก็ยังไม่ให้ส่วนลดเลยค่ะ
ล่าสุดมันบอกให้จ่ายหยอดก่อนได้ไหม หรือ "ถ้าจ่ายหมดก็จะมีส่วนลดให้" แต่ประเด็นคือจะไปเอาที่ไหนมาจ่ายหมด...ลองดูซัก 6 เดือนขึ้นไปค่ะ พร้อมๆกับลองเจรจากับมันดู ว่ามีจ่ายเท่านี้ (50%หรือบอกไปน้อยกว่าที่เรามีก็ได้)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77706 โดย superrich
มาอัพเดต CIMB ค่ะ

ต้องบอกว่าช่วงนี้อยู่ๆ CIMB ก็ขยันมามาก โทรมาบอกให้จ่ายหยอด โทรมาถามว่าจะเอาไงกับหนี้ ฯลฯ
superrich เลยบอกไปว่า ตอนนี้ยังไม่มีจ่ายค่ะ ไม่ได้เป็นหนี้แค่ CIMB เจ้าเดียว ถ้ามีก็จะรีบจ่ายเข้าไปค่ะ
จนท.ก็บอกงั้นตอนนี้มีพอจ่ายก่อนไหม "ไม่พอค่ะ" แล้วสรุปจะเอายังไง จะทำไงกับหนี้กันแน่ค่ะรบกวนแจ้งค่ะ "มีแบบที่ดอกเบี้ยหยุดเดินแล้วก็มีส่วนลดไหมค่ะ(ในเมื่ออยากให้บอกก็ถามตรงๆ555)" จนท.มีค่ะ แต่คุณต้องจ่ายทั้งหมด ก็คุยๆกันไปพักนึงแบบยังตกลงกันไม่ได้ อยู่ๆ จนท.ก็พูดแบบรีบๆว่า วันนี้แค่นี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวติดต่อกลับใหม่ เพราะนี่ใกล้เวลาเลิกงานของดิชั้นแล้ว ตู๊ดๆๆๆ (ถูกตัดสายเร็วมาก)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77958 โดย superrich
มาขออัพเดต Frist Choice
วันที่ 31/10/2558 เวลาประมาณ 8.30 น.
มี จนท. จากบริษัท อยุธยา แคปปิตอล เซอร์วิสเซส จำกัด(ตามที่เขียนข้อความฝากไว้)
ข้อมูลที่ให้ฝากไว้ว่า
ศาลแขวง...
ผบXXXX/58 ขึ้นศาล 8/12/2558 ผิดสัญญา
แต่ไม่ได้ฝากเอกสารที่เป็นจดหมายหรือหมายศาลไว้ให้เลย
แบบนี้เราจะต้องไปศาลหรือไม่ค่ะ เพราะยังไม่ได้รับหมายศาลเลย ทราบจาก จนท.คนนั้นเพียงแค่ว่าให้ไปในวันดังกล่าวแค่นั้น

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78836 โดย linzy
คุณ superrich หยุดกี่เดือนถึงได้หมายศาลคะ ของเราเดือนนี้ ทางลีดเดอร์ แจ้งให้เราปิดบัญชี ไม่อย่างนั้นจะทำเรื่องส่งฟ้องศาลค่ะ ให้ส่วนลดที่ื 50% แค่ต้องจ่ายงวดเดียว ของเราหยุดมา 8 เดือนแล้วค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78837 โดย IndyGirL

superrich เขียน: มาขออัพเดต Frist Choice
วันที่ 31/10/2558 เวลาประมาณ 8.30 น.
มี จนท. จากบริษัท อยุธยา แคปปิตอล เซอร์วิสเซส จำกัด(ตามที่เขียนข้อความฝากไว้)
ข้อมูลที่ให้ฝากไว้ว่า
ศาลแขวง...
ผบXXXX/58 ขึ้นศาล 8/12/2558 ผิดสัญญา
แต่ไม่ได้ฝากเอกสารที่เป็นจดหมายหรือหมายศาลไว้ให้เลย
แบบนี้เราจะต้องไปศาลหรือไม่ค่ะ เพราะยังไม่ได้รับหมายศาลเลย ทราบจาก จนท.คนนั้นเพียงแค่ว่าให้ไปในวันดังกล่าวแค่นั้น

ลองเอาเลขคดีไปเช็คที่ศาลที่เค้าแจ้งลองดูค่ะ ถ้าฟ้องจริงต้องไปนะคะ ของเราเค้าเสนอทำยอม ผ่อนเดือนละ 2000/24 เดือน ดอกเบี้ย 7.5% เดือนสุดท้ายต้องปิดให้หมด เราเลยขอเลื่อนไปก่อนคะ :wake: :wake:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87998 โดย superrich
หลังจากหายไปก้มหน้าก้มตาใช้หนี้ตามหมายศาลของเฟิร์สช้อยอยู่นาน...วันนี้จะมาขออัพเดตสถานการณ์ที่ไม่ค่อยจะสดใสให้ฟังกันค่ะ T_T
- หลังจากไปศาลเมื่อตอนต้นเดือนธันวาคม 2558 ด้วยโจทย์คือเฟิร์สช้อย ผลคือต้องถูกมันให้เซ็นต์ยอมความแล้วก้มหน้าก้มตาจ่ายจ่ายหนี้ตามที่มันบอกเป็นระยะเวลา 18 เดือน โดยต้องจ่ายเดือนละ 2,000 บาท (ตอนที่เจรจาจะขอจ่ายเดือนละ 1,000 บาท เพราะเราสามารถจ่ายได้เท่านี้จริงๆ แต่มันไม่ยอม) แต่มาวันนี้ตัวเราจ่ายได้จริงไม่ถึงตามที่มันกำหนด จนมาวันนี้ตอนนี้คิดแล้วว่ามันอยากจะทำอะไรก็ทำไป อยากจะหักเงินเดือนก็ทำไป T_T
- ตอนนี้ที่ต้องจ่ายแน่นอนคือของธนาคารกสิกรไทย เนื่องจากว่าเป็นบัญชีเงินเดือน
- เจ้าหนี้รายอื่นๆ อาทิ CIMB , TMB, Krungsri มีโทรมาหาเป็นช่วงๆ แต่นานๆที จนตอนนี้ทั้ง 3 ที่นี้ไม่รู้ว่าอยู่ในขั้นตอนไหนแล้ว และที่ดูเหมือนจะเงียบที่สุดคือ TMB มันหายหน้าหายตาไปเลย นี่ยังสังหรณ์ใจอยู่ว่าอาจถูกฟ้องศาลไปแล้ว
,......................................................
ประเด็นตอนนี้คือ ที่เราคิดว่าจะยินยอมปล่อยเรื่องให้มันอายัดเงินเดือนไปเลย แบบนี้เราทำถูกต้องแล้วหรือไม่คะ ที่คิดแบบนี้เพราะคำนวนแล้วว่าเราทำ H/C ไม่ได้แล้ว เพราะเงินเก็บไม่มี แล้วอีกอย่างที่คิดแบบนี้ก็เพราะว่า อย่างน้อยการถูกหักเงินเดือนมันก็ยังหักได้แค่ทีละเจ้าหนี้เท่านั้น (มีทั้งหมด 5 ราย) แต่เอาจริงๆใจก็แอบกลัว ว่าถ้าเรื่องถึงขั้นต้องถูกอายัดเงินเดือน เรื่องถึงบริษัทที่ทำงานอยู่ ก็กลัวว่าเขาจะไล่ออกจากงาน เพราะจำได้ว่าในสัญญาการจ้างงาน ถามว่าเรามีคดีอะไรที่ถูกฟ้องอยู่หรือไม่ ตอนนั้นตอบว่าไม่ เพราะตอนนั้นยังไม่รู้ว่าเรื่องถูกฟ้องร้องไปแล้ว และอีกอย่างที่อยากทราบคือถ้าเราปล่อยให้อายัดเงินเดือน เมื่อเวลาถูกหักไปแล้วนั้น พอครบหมดหนี้ไป 1 รายแล้ว เราจะรุ้ได้อย่างไรว่าหนี้เราหมดไปแล้วจริงๆ จะไปเช็คบูโรจะได้ไหม หรือว่ายังไงคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87999 โดย jackTs
.
เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88035 โดย superrich

นกกระจอกเทศ เขียน: .
เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศค่ะ
ขอเล่าเรื่องเหตุการณ์วันที่ไปศาลเพิ่มเติมค่ะ
วันนั้นเดินทางจาก กทม.ไปถึงศาลที่ ตจว.ก่อนหนึ่งคืนเพราะกลัวจะไปไม่ทันเวลานัดของศาลและเผื่อเวลาตรวจสอบข้อมูลก่อนขึ้นศาล แล้วพอช้าวันที่ศาลนัดหลังจากดำเนินการตรวจข้อมูลเรียบร้อย ก็นั่งรออยู่แถวหน้าห้อง พร้อมกับเจ้าหนี้คนอื่นๆที่มาเพราะเฟิร์สช้อยเหมือนกัน รอกันไปซักพักเจ้าหน้าที่ของศาลก็พาทุกคนไปที่ห้องประนีประนอม และพบกับทนาย พร้อมกับรับหมายศาล(ของเราต้องเซ็นต์นับหมายศาลที่ศาลก็เพราะตอนที่เจ้าหน้าที่ศาลไปส่งหมายศาลไม่พบบ้านเลขที่เห็นหน้ากระดาษเขียนว่างั้น) หลังจากได้อ่านหมายศาลเราก็นั่งรอทนายของโจทย์เตรียมเอกสารต่างๆ แล้วก็เรียกไปคุยพร้อมกันทั้งหมด เค้าถามว่าจะยอมความมั้ย โดยให้จ่ายตามที่เค้าเขียนว่าให้ส่วนลดดอกเบี้ยเป็น 10% ผ่อนเดือนละ 2,000 เราก็เลยต่อรองว่า 1,000 ได้ไหมจ่ายไหวเท่านี้้ ทยฝนายก็ไม่ยอม จนสุดท้ายต้องไปคุยกันที่หน้าบังลังท์ ตอนนั้นทนายโจทย์ไปไหนก็ไม่รู้ทั้งที่ถึงเวลาพบศาลแล้ว เราก็เลยคุยขอความเห็นใจจากผู้พิพากษาก่อนว่าจ่ายไหวได้เท่านี้จริงๆ ผู้พิพากษาก็ตกลงและเซ็นต์เอกสารเนียบร้อย ซึ่งขนาดนั้นทนายโจทย์ก็ยังไม่มา จนเราเดินออกมาจากห้องตัดสิน กำลังจะกลับบ้านอิทนายโจทย์มันก็โทรมาตาม พร้อมตำหนิเราว่ากลับได้ไง มันยังไม่ยอมเลย( อ้าว!! คิดในใจแล้วถึงเวลานัดศาลแล้วมรึงไปมุดหัวอยู่ที่ไหนหล่ะ ) แต่สุดท้ายเราก็ต้องเสียเงินและเสียเวลาตีรถกลับไปที่ศาลอีกครั้ง คราวนี้มันก็พูดประโยคเดิมๆอีก แต่เราไม่ยอม จนสุดท้ายต้องเชิญผู้พิพากษามาอีกครั้ง พอคุยกันได้ซักพักก็ยังตกลงกันไม่ได้ อยู่ๆเจ้าหน้าก็บอกให้เราออกจากห้องไป แล้วก็ปิดประตูห้องคุยกัน ซึ่งในห้องที่คุยกันนี้ไม่ใช่หน้าบังลังท์ แต่เป็นห้องปกติ ภายในมีทนายของโจทย์แล้วก็ผู้พิพากษา และเจ้าหน้าอีกคนนึง ระหว่างนั้นเราก็พยายามติดต่อหาทนายแต่ก็ติดต่อไม่ได้(คือโทรเบอร์Hotline ไปหาท่านนึงแล้วเค้าไม่สะดวกแต่ได้ให้เบอร์ทนายมาค่ะ...ขอบคุณมากๆนะคะ) จนสุดท้ายห้องนั้นก็เปิดออหมาเรียกเรากลับเข้าไป อีกผู้พิพากษาก็บอกนี่พยายามคุยให้แล้ว แต่มันไม่ได้จริงๆ บลาๆ สุดท้ายและท้ายสุดเราไม่รู้จะทำยังไงก็ต้องเซ็นต์ชื่อรับอีสัญญานรกของเฟิร์สช้อยมาจนได้ T_T
จากวันนั้นจนวันนี้ก็เป็นอย่างที่เขียนดล่าไปแล้วคือ...หยุดจ่ายแล้วปล่อยให้มันมาต่อแถวอายัดเงินเดือนเอา และคิดไว้แล้วว่าจะขอกรมบังคับคดีว่าขอลดอายัด 15% (เริ่มเตรียมเอกสารประกอบแล้ว) นี่คิดไว้แล้วว่าเจ้าไหนเร็วอยากได้เงินก่อนก็ไปดำเนินเรื่องเอา ส่วนเจ้าไหนช้าจนหมดอายุความก็ซวยไปค่ะ เพราะรายได้มีอย่างเดียวคือเงินเดือน ทรัพย์สินื่นๆไม่มีให้อายัดค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.674 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena