ตัวสุดท้าย!!

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85569 โดย October
Replied by October on topic ตัวสุดท้าย!!
มาละครับ UOB หนายๆ ครายว่าไม่มีส่วนลด

จากที่หักคอจ่ายมาปีครึ่ง
มีอยู่ 2 ตัว คือ บัตรเครดิต จ่าย 1,500 และ สินเชื่อ จ่าย 3,500

วันนี้ บัตรเครดิต จากยอดเหลือปจบ. 41,000 ถ้ายอมจ่ายก่อนสิ้นเดือนนี้ เหลือ 20,100 บาท

โอววว์ น่าสนใจม๊วกๆ

แต่บอกไป ขอคิดดูก่อนครัช

:เฮ้อ:
หล่อไง ช่วงนี้เล่นตัวได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85573 โดย Bittersweet
Replied by Bittersweet on topic ตัวสุดท้าย!!

October เขียน: มาละครับ UOB หนายๆ ครายว่าไม่มีส่วนลด

มีอยู่ 2 ตัว คือ บัตรเครดิต จ่าย 1,500 และ สินเชื่อ จ่าย 3,500

วันนี้ บัตรเครดิต จากยอดเหลือปจบ. 41,000 ถ้ายอมจ่ายก่อนสิ้นเดือนนี้ เหลือ 20,100 บาท

มาเกาะติดสถานะการณ์ค่ะ สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91361 โดย rtana
Replied by rtana on topic ตัวสุดท้าย!!

Bittersweet เขียน:

October เขียน: มาละครับ UOB หนายๆ ครายว่าไม่มีส่วนลด

เวลาหักคอจ่ายต้องไปจ่ายที่แบงค์ UOB เลยใช่มั้ยคะ รบกวนคะ

มาเกาะติดสถานะการณ์ค่ะ สู้ๆนะคะ

7 ปี 15 นาที ที่ผ่านมา - 7 ปี 14 นาที ที่ผ่านมา #93837 โดย siratirange
Replied by siratirange on topic ตัวสุดท้าย!!
สอบถาม UOB ค่ะ เราเปนหนี้เจ้านี้ 500,xxx ได้หมายศาล อีกสองเดือนข้างหน้า คือตอนนี้เรายังไม่พร้อมผ่อนเพราะกำลังทยอยปิดเจ้าอื่นอยู่เราอยากเลื่อนไปก่อน หมายความว่าเราไปขอทำเลื่อนที่ศาลใช่ไหมค่ะ แล้วพอครบกำหนดเลื่อน โดยส่วนมาก uob จะเอายอดฟ้องมาหาร12แล้วให้ผ่อนเหรอค่ะ เราสามารถเจรจาขอผ่อนยาวกว่านี้หรือแบบขั้นบรรไดได้ไหมค่ะ ของเราตั้งแต่ได้หมายศาลก็ไม่มีเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาเลย

สอบถามอีกนิดค่ะ แล้วขั้นตอนอายัดทรัพย์อายัดเงินเดือนอยู่ตรงไหนเหรอค่ะ คือถ้าศาลตัดสินให้ผ่อน 12 งวด แล้วเราผ่อนไปได้สักระยะแล้วไม่ได้ผ่อน ขั้นตอนอายัดจะมาตอนนี้ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93839 โดย Na99
Replied by Na99 on topic ตัวสุดท้าย!!

siratirange เขียน: สอบถาม UOB ค่ะ เราเปนหนี้เจ้านี้ 500,xxx ได้หมายศาล อีกสองเดือนข้างหน้า คือตอนนี้เรายังไม่พร้อมผ่อนเพราะกำลังทยอยปิดเจ้าอื่นอยู่เราอยากเลื่อนไปก่อน หมายความว่าเราไปขอทำเลื่อนที่ศาลใช่ไหมค่ะ แล้วพอครบกำหนดเลื่อน โดยส่วนมาก uob จะเอายอดฟ้องมาหาร12แล้วให้ผ่อนเหรอค่ะ เราสามารถเจรจาขอผ่อนยาวกว่านี้หรือแบบขั้นบรรไดได้ไหมค่ะ ของเราตั้งแต่ได้หมายศาลก็ไม่มีเจ้าหน้าที่ธนาคารโทรมาเลย

สอบถามอีกนิดค่ะ แล้วขั้นตอนอายัดทรัพย์อายัดเงินเดือนอยู่ตรงไหนเหรอค่ะ คือถ้าศาลตัดสินให้ผ่อน 12 งวด แล้วเราผ่อนไปได้สักระยะแล้วไม่ได้ผ่อน ขั้นตอนอายัดจะมาตอนนี้ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไปเลื่อนต่อหน้าศาลครับ ของผม ยอด 2 แสน ให้ผ่อน 3500 18 เดือน ผมเลื่อนและรอบสองให้ศาลตัดสิน แล้วหักคอจจ่ายเอาว่าจ่ายได้เป็นปีหรือเป่า แล้วต้องเสียงดูว่าจะยีดบ้านหรือเงินเดือน แต่ช่วงเวลานี้มีเวลาหลายเดือนเก็บเงิน ก่อนจะบังครับคดี

ของผม tmb หักคอจ่ายไป 6เดือน อายัดบ้านละ แทนที่จะเงินเดือน เศร้า :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

สู้ไปด้วยกันครับ :bye:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93858 โดย siratirange
Replied by siratirange on topic ตัวสุดท้าย!!
คำว่าให้ศาลตัดสิน คือส่วนมากเค้าจะให้ผ่อนไหมค่ะ หรือบังคับจ่ายก้อนเดียว
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93863 โดย Barcode910
Replied by Barcode910 on topic ตัวสุดท้าย!!

siratirange เขียน: คำว่าให้ศาลตัดสิน คือส่วนมากเค้าจะให้ผ่อนไหมค่ะ หรือบังคับจ่ายก้อนเดียว
ขอบคุณค่ะ

ผ่อนได้ครับ ส่วนใหญ่ 12 -18 เดือนครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94588 โดย October
Replied by October on topic ตัวสุดท้าย!!
ไม่ได้เข้ามานานนนนมากกก .....ครับ ขอมาอัพเดท ความเคลื่อนไหวหนี้สักหน่อย

จากที่ uob ฟ้องศาล แล้ว เริ่มทำการหักคอจ่ายไปแล้ว
หลังจากที่จ่ายไป 1 ปีกว่า ได้มีหมายจากกรมบังคับคดี มาขอยึดเงินเดือน ส่งมาที่บริษัท

ซึ่งเราก็แปลกใจ....ไม่เคยขนาดส่ง ส่งเป็นประจำทุกงวด มีเก็บหลักฐานไว้ครบ
แต่ก็ติดต่อกลับไปที่ เจ้าหน้าที่ ตอบกลับมาว่า เป็นปรกติซึ่งทางธนาคารต้องการให้เราปิดหนี้ให้หมดในเร็วๆนี้
จึงได้เสนอส่วนลดมา จากหนี้ที่หักคอจ่าย เหลืออยู่ 6 หมื่นกว่าบาท ลดเหลือ 4 หมื่นต้นๆ เราก็รีบจ่ายโดยทันที
ทั้งนี้หนี้ 6 หมื่นนั้นเป็นหนี้ที่ไม่รวมดอกเบี้ย ก็สรุปจบปิดหนี้ uob กันไป

คราวนี้เหลือสองตัวสุดท้ายสุดๆคือ

1 ธ. ทหารไทย-ผ่อนชำระอยู่

2 ธ. กสิกรไทย-เป็นหนี้ที่แปลกมาก โดยเราไม่ได้ส่งหนี้ขาดมาได้ 4 ปีแล้ว แต่เราดันมีเงินในบัญชีเอทีเอ็มค้างไว้ 2 พันกว่าบาท ธ.เลยตัดบัญชีของเราไปอัตโนมัติโดยไม่แจ้งล่วงหน้า เมื่อประมาณปีกว่าที่ผ่านมา และคิดยอดเราเป็นชำระเงิน
ดังนั้นธ.เลยคิดไปว่าเราชำระหนี้ ยังไม่ถึง 2 ปีดี ดังนั้นเรื่องนี้กำลังจะส่งฟ้องศาล เราก็บอกว่า ก็ฟ้องไป
เราไม่ได้ยินยอมชำระหนี้เอง เป็นธ.ที่ตัดบัญชีเราไปอัตโนมัติ และหนี้มันหมดอายุความไปแล้ว ..
ก็เลยรอสรุปจากทางธนาคารว่าจะฟ้องศาลหรือไม่ ถ้าฟ้องก็คงต้องสู้คดีกันหน่อยนึง

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94589 โดย October
มาอัพเดท และให้กำลังใจแก่ผู้ที่กำลังมีหนี้และหาทางออกไม่ได้ครับ

หลังจาก 4 ปีตั้งแต่มีหนี้มา จนถึงวันนี้ อยากให้เชื่อและอ่านมากๆกับกระทู้ต่างๆภายในชมรม
ทำตามแนวทางชมรม แล้วสักวันคุณก็จะปลดหนี้ได้เหมือนอย่างผม

จากเมื่อก่อนที่เงินเดือนออกมาก็หมดภายในวันแรก หมุนเงินไม่พอจ่าย มองไม่เห็นอนาคต เพราะ
มีเท่าไหร่ก็เอามาจ่ายหนี้

ต้องยอมกัดฟัน ยอมบอกให้พ่อแม่รู้ ยอมประหยัดอดออม ทำตามแนวทาง

ถึงปัจจุบัน ผ่านไป ผมมีเงินเก็บ เกือบ 8 แสน อีกไม่เท่าไหร่จะครบล้าน ผมไม่ได้ทำธุรกิจ
เป็นพนักงานกินเงินเดือน มีตกงานบ้าง แต่ก็ขยันเก็บ ขยันทำงานนอก
จนได้ไปเที่ยวต่างประเทศไปญี่ปุ่น จนได้ซื้อสิ่งต่างๆให้กับตัวเอง นี่กำลังจะออกรถคันแรก

มาเป็นกำลังใจ ให้ผู้ที่เป็นหนี้ครับ สักวันนึงก็ต้องรอดแบบผม ขอแค่มีกำลังใจและสู้ๆกับสิ่งที่เข้ามาครับ

เอาใจช่วย!!! สู้ๆ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.519 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena