อยากหลุดพ้นจากหนี้ครับ..เลยต้องหยุด

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75329 โดย ไก่ชน
ครับเจ้านี้ค่อนข้างโคตรเคี่ยว..ครับ..เป็นกำลังใจครับตั้งสติดีๆ..ชีวิตยังมีพรุ่งนี้..เสมอ..เป็นกำลังใจให้ครับ คุณIndy girl..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79447 โดย ไก่ชน
จากหนี้10บัญชีตอนนี้เหลือ4บช. เวปนี้ช่วยผมได้จริงๆ..สู้ๆอย่างมีสติกันต่อไปครับ..พี่น้อง..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93541 โดย ไก่ชน
สวัสดีครับทุกๆท่านเป็นไงกันบ้าง..หนี้ลดลงบ้างยังครับ ผมก็เกือบละครับ10กว่าบช.เหลืออีก3บช. ประมาณเเสนกว่า รอเจรจาปิด จากเกือบ4เเสน..เวปนี้ให้คุณประโยชน์ :bye: :bye: :bye: ชี้เเนะ ทางสว่าง ให้เรารู้จักการใช้เงินมากขึ้น..ไม่หลงการรูดปื้ดๆๆๆๆ..ใช้เท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้.. :สู้ๆ: :ลั่ลล้า:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94621 โดย ไก่ชน
มาอีกเเล้ว1บช. กำลังจะปิดเจรจาขอปิดบัตรกสิกรK - Express ดอกเบี้ยโหด.28% :cry2: ยอด2หมื่นกว่า :555: ๆ ได้ปิดยอด 13,500 บาท ค้างมาเนิ่นนานเกือบ2ปี..ได้ลด40% :ไม่ยอม: งวดเดียว..ยังเน่าไม่พอ..ได้เเค่นี้จริง.ๆๆจะรออะไรต้องปิดครับ.. o_) o_) สู้ๆๆกันต่อไป..หายใจได้คล่องขึ้น ตอนนี้หมดหนี้รถ ได้จ่ายเงินสดๆๆ ไม่เหลือบัตรให้รูดซักใบ..เงินสดอย่างเดียว..ดีครับ. รู้สึกว่ามีเท่าไรใช้เท่านั้น .. ประหยัดกว่าเเต่ก่อนมาก..สติ คิดให้มาก..สู้กันไปตราบใดยังหายใจ.. :sleep:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95323 โดย ไก่ชน
ยอดหนี้ประมาณ 3เเสน6 ครับ.จาก 10บช.

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95454 โดย ไก่ชน
:bye: :bye: :bye: ตอนนี้หนังชีวิตลูกหนี้..คิดหยุดกำลังใกล้จะจบเเล้ว..เหลืออีก 2บช. 1. TMB ยอดกู้84000 จ่าย3ปี..ดอก 26% / ส่งมาได้2ปี..อันต้องหยุดเพราะไม่ไหวหยุดจ่ายปีกว่า...ยอดวิ่งไป6หมื่นต้นๆๆ เจรจาผลัดไม่จ่ายมา2ครั้งหลังจากได้สัญญาปิดที่28000 สุดท้ายได้ยอดเหลือ34000 จ่าย 3งวด. 12000 11000 11000 เริ่มวันนี้เดือนเเรก. หรืออีก 2 เดือน.. เเละ 2.บช. บัตรเครดิตธนชาต ยอดน่าจะไปเกือบ4หมื่น หยุดมาปีกว่าๆๆ.. รอหาเงินปิด นิ่งๆๆก่อน..ไม่ทวง. มีเเต่จดหมายเเจ้งมาเป็นระยะ.. :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #95979 โดย ไก่ชน
รายชื่อเจ้าหนี้ ล่าสุด 1/8/17
1.UOB VISA 32000 บาท หยุดจ่าย ปิดเเล้ว :bye:
2.UOB I-cash 2770 x 36งวด = 99720 บาท จ่ายไป 4 งวด หยุดจ่าย ปิดเเล้ว :bye:
3.กรุงศรี VISA 15000 บาท หยุดจ่าย ปิดเเล้ว :bye:
4.กรุงศรี Dream loan 27800 บาท หยุดจ่ายมา4เดือน /ธ.เสนอปิด19000 ปิดเเล้ว :bye:
5.กรุงศรี Frist choice 54000 บาท หยุดจ่ายมา4เดือน ปิดเเล้ว. :bye:
6.ธนชาต มาสเตอร์การ์ด 8500 บาท หยุดยอดไปประมาณ 3หมื่นกว่าๆๆ รอเจรจาขอปิด :shy:
7.สินเชื่อTMB 3230 x 36 จ่ายมา24งวดเหลือ12งวด หยุดจ่ายยอดพุ่งไป6หมื่นต้น เจรจาปิดเหลืออีก3งวด 3เดือน ส่งไปเเล้ว2 เดือนเหลืองวดสุดท้ายเเล้ว.. เย้ๆๆๆๆๆ 31/8/17 .. :bye: ปิดเเล้วเรียบร้อย.. :สู้ๆ: :สู้ๆ:
8.กสิกรบัตรกดเงินสด 15000 บาท จ่ายปกติ ปิดเเล้ว :bye:
9.สเเตนดาร์ด ค้าง65000 หยุดจ่ายมา5เดือน / เสนอปิด 42000บาท ปิดเเล้ว.. :bye:
10.กดเงินสดKTC revole 27000 บาท ปิดเเล้ว :bye:
บางบัญชีที่ยังไม่หยุดหมดเพราะมีผ่อนรถ / ผ่อนรถหมดเเล้ว :bye:
จะหมดเเล้ว เหลือธนชาติ อีกบช. เอาไว้ปิดสุดท้าย.... :pray: :pray:

ทุกคนทำได้เชื่อผม สู้ๆๆๆๆๆๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96522 โดย ไก่ชน
2/9/17 มาเหลือบช. สุดท้ายเเล้ว ธนชาต บัตรเครดิต เติมน้ำมันได้มาตอนออกรถยนต์...ยอดน่าจะไปเกือบๆ40,000 ล่ะ หยุดมาปีก่วา / ก็จะจบปัญหารบัตรเเละสินเชื่อ.. ช่วงนี้ก็เลยใช้เเต่เงินสด..ไม่มีให้รูดๆๆๆๆเหมือนเเต่ก่อน..มีก็ใช้ไม่มีก็ไม่ใช้...

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96529 โดย knd

ไก่ชน เขียน: 2/9/17 มาเหลือบช. สุดท้ายเเล้ว ธนชาต บัตรเครดิต เติมน้ำมันได้มาตอนออกรถยนต์...ยอดน่าจะไปเกือบๆ40,000 ล่ะ หยุดมาปีก่วา / ก็จะจบปัญหารบัตรเเละสินเชื่อ.. ช่วงนี้ก็เลยใช้เเต่เงินสด..ไม่มีให้รูดๆๆๆๆเหมือนเเต่ก่อน..มีก็ใช้ไม่มีก็ไม่ใช้...

ของดิฉันธนาชาติ วีซ่าและกดเงินสด บัตรละ40,000 หยุดมา4เดือนแล้วค่ะ สู้ต่อไป

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97424 โดย ไก่ชน
ขอบคุณครับ. คุณ knd / ผมโทรไปเเจ้งเรื่องบช. หนี้ธนาคารเเล้ว.เเต่ยังเงียบไม่ติดต่อมา..รอต่อไป.สู้ๆๆเช่นกัน.ครับ.

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99274 โดย ไก่ชน
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: มาเเล้วครับ..ธนชาตบช.สุดท้าย. จากยอดหยุด2ปีกว่า ไป42000บาท โทรมาเเล้วจากสนง.ทนายความมาซื้อหนี้เน่าไป..เเจ้งจะลดดอกให้จ่ายต้น 30000บาทจร้า../ไม่คิดดอกหมื่นกว่า.. เราซื้อยอดมา4หมื่นกว่านี่เลย..เอาเข้าทาง. ไก่ชน : คุณซื้อมา4หมื่นกว่า.ๆ คุณไม่เอากำไรเลยเหรอซื้อมาเท่าทุน..ต้องมาตามลูกหนี้.. / :shy: เอ่อๆๆอืม..เงียบ เเล้วก็ไปคุยเรื่องอื่น.... รอติดต่อกลับมา..น่ะถ้าได้ยอดสวย.ๆ ผมปิดให้เเน่. รอติดตามต่อน่ะครับ..เเล้วจะมาเล่าต่อ :wo: :wo:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99280 โดย jackTs

ไก่ชน เขียน: มาเเล้วครับ..ธนชาตบช.สุดท้าย. จากยอดหยุด2ปีกว่า ไป42000บาท โทรมาเเล้วจากสนง.ทนายความมาซื้อหนี้เน่าไป..เเจ้งจะลดดอกให้จ่ายต้น 30000บาทจร้า../ไม่คิดดอกหมื่นกว่า.. เราซื้อยอดมา4หมื่นกว่านี่เลย..เอาเข้าทาง. ไก่ชน : คุณซื้อมา4หมื่นกว่า.ๆ คุณไม่เอากำไรเลยเหรอซื้อมาเท่าทุน..ต้องมาตามลูกหนี้..

ราคาในการ ซื้อ-ขาย หนี้เน่า ของลูกหนี้ีทั่วไป
อยู่ที่เฉลี่ย 5% ของมูลหนี้เท่านั้นเองครับ

ข้อมูลหนี้กลับเข้ามาในระบบบูโรทำยังไงดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40554&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99282 โดย ไก่ชน
ขอบคุณมากๆครับ. นายนกกระจอกเทศ../ ผมกำลังหาข้อมูลซื้อหนี้เน่าอยู่พอดี..

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99286 โดย Ptawan

ไก่ชน เขียน: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: มาเเล้วครับ..ธนชาตบช.สุดท้าย. จากยอดหยุด2ปีกว่า ไป42000บาท โทรมาเเล้วจากสนง.ทนายความมาซื้อหนี้เน่าไป..เเจ้งจะลดดอกให้จ่ายต้น 30000บาทจร้า../ไม่คิดดอกหมื่นกว่า.. เราซื้อยอดมา4หมื่นกว่านี่เลย..เอาเข้าทาง. ไก่ชน : คุณซื้อมา4หมื่นกว่า.ๆ คุณไม่เอากำไรเลยเหรอซื้อมาเท่าทุน..ต้องมาตามลูกหนี้.. / :shy: เอ่อๆๆอืม..เงียบ เเล้วก็ไปคุยเรื่องอื่น.... รอติดต่อกลับมา..น่ะถ้าได้ยอดสวย.ๆ ผมปิดให้เเน่. รอติดตามต่อน่ะครับ..เเล้วจะมาเล่าต่อ :wo: :wo:

ติดตามครับ ของผมก็มีหนี้ที่ถูกขายไปเหมือนกัน โทรไปเจรจาของส่วนลดเจ้าหนี้รายใหม่ก็ยังได้น้อยอยู่ เป็นบัตรกดเงินสดอายุความน่าจะ5ปี ตั้งแต่หยุดจ่ายผ่านมาแค่ปีเดียว กลัวโดนฟ้องอยู่เหมือนกันครับ :ลั่ลล้า:

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99751 โดย ไก่ชน
คุณPtawan ไม่ต้องกลัวฟ้องครับ..มาจุดนี้เเล้ว..จะกลัวอะไร ผมก็เคยได้รับหมายศาลมาส่งให้รับกับมือ ตามสำเนาทะเบียนบ้านเลย..หนาตึ๊บเลย..ข้อมูลการใช้เงินวันนัดไปศาล. เเต่เวปนี้บอกการHair cut ทำได้ตลอด..ไม่ต้องกลัว..เก็บเงินเยอะๆๆเพื่อหามาปิด..ไม่งั้นตามระบบมันก็จะยุ่งยากหน่อย.ต้องไปขึ้นศาลเจรจรา ปิดหนี้.ครับ.

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111341 โดย ไก่ชน
ผมปิดหนี้สุดท้ายได้เเล้ว360,000บาท บัตรเครดิตไม่ได้ใช้เเล้วเงินสดเท่านั้น.ใช้เท่าที่มีในATM ขอบคุณเวปนี้ครับ ช่วยให้ความรู้เเละประสบการณ์ล้วนๆในเวปนี้ หมุนจ่ายๆมาสิบกว่าปี ใช้เวลา4ปีกว่าจึงปิดหมด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.752 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena