อยากหยุดจ่ายหนี้ บัตรเครดิตค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57412 โดย junpen
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ วันนี้มาอับเดทซักหน่อย ค่ะ ยูเมะโทรมาพูดดีค่ะ บอกให้จ่ายไปก่อน แล้วกดคืน ไตส์เดียวกันกะอีออนก่อนหน้านี้เลยค่ะ เราก้อบอกไม่มีจะพยายามหาให้ตามเดิม ส่วนอิออนก็โทรมาอีกแล้ว มีต่อว่าเราว่าทำไมไม่รับโทรศัพท์ แล้วบอกให้เรา ทยอยจ่ายเอา มีเท่าไหร่ก็ให้จ่าย ค่ะ เราก็บอกค่ะๆๆ ถ้ามีจะจ่ายให้นะคะ รอติดตามตอนต่อไปว่าจะเป็นไงค่ะ ตอนนี้สบายใจขึ้นมาก ที่ทำงานที่บ้านก็เข้าใจ ขอบคุณทุกกำลังใจอีกครั้งนะคะ เราจะสู้และผ่านไปด้วยกัน สู้ๆๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58722 โดย junpen
สวัสดีค่ะ หลังจากเงียบหายไปนาน วันนี้มาอัพเดทข้อมูลค่ะ (10-10-2014) วันนี้มีเจ้าหน้าที่จาก อิออนมาที่ทำงานค่ะ มาสอบถามแล้วก็จะให้เราปรับโครงสร้างหนี้ จะให้เราเซ็นสัญญา โยลดยอดจาก 41712.04 เหลือ 38000 แล้วให้เราผ่อนจ่ายเดือนละ 1500 บาท จะให้เซ็นสัญญาเลย แต่ดิฉันยังไม่เซ็นแล้วบอกไปว่าขอคุยกับครอบครัวก่อน เลยนัดว่าอีก 2 วันจะมาใหม่ ดิฉัน ควรทำยังไงคะ รบกวนผู้มีประสบการณ์ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58739 โดย jackTs
อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

แต่มันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: junpen

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58838 โดย junpen
ขอบคุณนะคะ คุณนกกระจอกเทศ วันนี้(14-10-57)เห็นว่าจะเข้ามาอีก แต่เงียบฉี่เลย สู้ต่อไปค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58846 โดย the_girlmagic
ติดตามค่ะ ตกอยู่ในสถานะเดียวกัน อิออนบอกว่าจับสัญญาณ โทรศัพท GPS ได้แล้วจะให้เจ้าหน้าที่ติดตามมา เห้อย อย่างงัยก็จะสู้ :เฮ้อ:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58849 โดย jackTs

the_girlmagic เขียน: ติดตามค่ะ ตกอยู่ในสถานะเดียวกัน อิออนบอกว่าจับสัญญาณ โทรศัพท GPS ได้แล้วจะให้เจ้าหน้าที่ติดตามมา เห้อย อย่างงัยก็จะสู้

มันเป็นมุข"ตอแหล"ครับ...อย่าไปเชื่อ

ลองถามมันดูสิครับว่า ถ้ามึงจับสัญญาณ GPS ได้จริง แล้งมึงไม่รู้หรือไงว่าตอนนี้กูมาดูงานให้เจ้านาย อยู่ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา...หืม...ไอ้ควายตอแหล :upset:

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: junpen

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58869 โดย the_girlmagic
ขอบคุณมากคะ คุณนกกระจอกเทศ ดิฉันรบกวนคุณมาตลอดเลย ขอบคุณจริงๆ ค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58949 โดย the_girlmagic
ช่าย ค่ะ อิีซี่บาย นี้โทร 3 เวลา อาหารเลยละค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59488 โดย junpen
6-11-57 สวัสดีค่ะ หลังจากไม่ได้อัพเดตซะนาน ที่ผ่านมาเหตุการณ์ก็ปกติค่ะ โทรมา รับบ้าง ไม่รับบ้าง วันนี้มีบริษัท ACSS โทรมา บอกว่าอิออนส่งเรื่องไป แล้วให้ดิฉันตอบรับทำสัญญาประนอมหนี้

จนท. : สวัสดีค่ะ คุณ... นะคะเราโทรจากบริษัท บลาๆๆๆ ไม่ทราบว่าคุณได้ชำระเงินให้กับบริษัทหรือยังคะ
ดิฉัน : ยังค่ะ ยังไม่มี พยายามหาให้อยู่ค่ะ

จนท. :ทางเรามีทางเลือให้คุณทำประนอมหนี้กับเรา นะคะ จะได้จ่ายแค่เดือนละ 1800
ดิฉัน : ทำไปก็ไม่มีจ่ายหรอกค่ะ

จนท. : คุณก็ทำงานนี่คะ ทำไมถึงบอกว่าไม่มีเงินจ่าย
ดิฉัน :เงินเดือนก็มีพอใช้จ่ายไปวันๆค่ะ ยังไม่มีพอใช้หนี้

จนท. : งั้นทางเราต้องดำเนินการตามกฎหมายต่อไปนะคะ
ดิฉัน :ค่ะ เชิญค่ะ

จนท. :เงียบไปนิดนึง งั้นเดี๋ยวเราให้เจ้าหน้าที่ติดต่อไปใหม่นะคะ
ดิฉัน :ค่ะ

หลังจากวางสาย ก็มีข้อความเข้า

ACSS: ขอเสนอส่วนลดพิเศษ/บ.อิออน /ติดต่อกลับด่วน /027691368 ขวัญเรือน
อยากทราบว่า เราต้องติดต่อไปมั้ยคะ แล้วตอนนี้อิออนขายหนี้ให้บริษัทอื่นหรือยังคะ

ส่วนยูเมะ ไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์เลย ไม่รู้ว่ารับไม่ทัน หรือไม่โทรมา ขอบคุณทุกกำลังใจ ทุกความคิดเห็นนะคะ สู้ สู้

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60175 โดย the_girlmagic
เราเริมหยุดจ่ายตั้งแต่เดือน ต.ต. ใบแจ้งหนี้มาเห็นค่าติดตามทวงถาม จะเป็นพัน งะ เครียดเลย
แต่ละใบ เห่อ ท้อใจจริงๆ ถ้าเราได้ส่วนลดหนี้ หวังว่าค่าติดตามทวงถาม จะหายไป ดอกเบี้ยจะลด ลงบ้างนะ
เจ้าหนี้จ๋า ลูกหนี้กำลังเก็บเงินอยู่นะ ตอนนี้ลำบากจริงๆ อย่ากดดันกันเลย

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62291 โดย junpen
10-01-58 หลังจากห่างหายไปนานเลย ช่วงนี้เจ้าหนี้ก็โทรมาทุกวันเลย แต่ตามตรงนะคะ ว่าไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์เลย แบบว่าจิตตกมากตอนนี้ ไม่อยากคุยกับใครเลย อยากถามว่าถ้าเราไม่รับโทรศัพท์เค้าอย่างนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะ รับบ่อยๆคำเดิมๆ มันก็เบื่ออะค่ะ เอกสารก็มีส่งมาที่บ้าน ที่ทำงานค่ะ มาประปรายไม่ถี่เหมือนช่วงแรกๆแล้วค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62292 โดย FFM
รับก็ดีนะครับ อย่างน้อยก็แสดงเจตนาว่าเราไม่หนี อีกอย่างเผื่ออีกฝ่ายจะมีข้อเสนอดีๆ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62301 โดย astone

junpen เขียน: 10-01-58 หลังจากห่างหายไปนานเลย ช่วงนี้เจ้าหนี้ก็โทรมาทุกวันเลย แต่ตามตรงนะคะ ว่าไม่ค่อยได้รับโทรศัพท์เลย แบบว่าจิตตกมากตอนนี้ ไม่อยากคุยกับใครเลย อยากถามว่าถ้าเราไม่รับโทรศัพท์เค้าอย่างนี้จะเป็นอะไรไหมค่ะ รับบ่อยๆคำเดิมๆ มันก็เบื่ออะค่ะ เอกสารก็มีส่งมาที่บ้าน ที่ทำงานค่ะ มาประปรายไม่ถี่เหมือนช่วงแรกๆแล้วค่ะ

อิออนติดต่อมาบ้างยังคะ แล้วได้รับข้อเสนอดีๆจากอิออนยัง ตอนนี้มันเริ่มขู่เราอีกแล้วบอกว่าจะมาที่บ้าน แต่เราไม่รู้ว่ามันจะไปที่ไหนเพราะบ้านเราอยู่ต่างจังหวัด

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62484 โดย junpen
ยังไม่รู้เลยค่ะ ว่ามีข้อเสนออะไรอีกไหม ล่าสุดก็ให้ปรับโครงสร้างหนี้แหละค่ะ ต่อไปจะพยายามรับโทรศัพท์มากขึ้นค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68028 โดย junpen
ช่วงนี้เงียบๆทั้ง 2 บรอษัท รอข้อเสนออยู่ค่ะ รอๆๆๆ(06-05-2558)

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68732 โดย junpen
16-05-2558 สวัสดีค่ะ วันนี้มีหนังสือของ บริษัท Jmt มา ตัวแทน อิอออน แจ้งยอดปัจจุบันมา 45,500.75 บาท เสนอส่วนลดมาให้ปิดบัญชีทันที ยอด 31,126 บาท ภายใน 15 พ.ค. (เมื่อวาน) ได้รับหนังสือวันนี้ ควรทำยังไงต่อคะ หรือรอส่วนลดไปเรื่อย ๆ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68734 โดย Prinyachamp
คุณพร้อมและพอใจในส่วนลดหรือปล่าวครับ ถ้าพร้อมก็โทรกลับไป ถ้าไม่พร้อมก็ปล่อยไป

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68772 โดย junpen
ตอนนี้ยังไม่พร้อมค่ะ งั้นก็รอต่อไป ขอบคุณนะคะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97542 โดย junpen
หลังจากที่หายไปนาน มาก เนื่องจาก ภาระรุมเร้า มีการเปลี่ยนแปลงที่ทำงาน
ตอนนี้ก็ยังปิดไม่ได้ซักตัว รู้สึกว่าตัวเองแย่มากเลยค่ะ

ตอนนี้ เจ้าหนี้ อิซี่บาย ส่งเอกสารมาที่บ้าน โทรมาหาเรื่อยๆ คุยดีตลอด แจ้งยอดปิดค่อนข้างต่ำจาก 12000 กว่าๆ เหลือประมาณ 9000 กว่า แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินปิดเลยขอเลื่อนไปก่อนค่ะ เจ้าหน้าที่แนะนำให้จ่ายเข้าไปบ้าง อยากถามว่า ควรจ่ายมั้ยคะ

สำหรับ อิออน ไม่ค่อยส่งเอกสาร ไม่ค่อยโทร เวลาโทรมาจะโทรไปหาเจ้านาย ตอนนี้กังวล เรื่องนี้มากค่ะ อิออนลดไม่เยอะ ยอดยังเท่าเดิม ตอนก่อนหยุดจ่ายค่ะ

อยากสอบถามว่าตอนนี้ หนี้ของดิฉันอยู่ในขั้นตอนไหน และถ้าดิฉันอยากผ่อนจ่าย จะต้องผ่อนในยอดไหนคะ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97739 โดย junpen
19/10/2560
เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่จาก JMT( ยอดของอิออน) มาที่ทำงานค่ะ ผู้ชาย2คนหน้าตาค่อนข้างหน้ากลัว มาบอกว่าบริษัทติดต่อไม่ได้ เลยให้เข้ามาตาม เราก็เลยบอกไปว่า ติดต่อไม่ได้ยังไงคะ ในเมื่อเบอร์มือถือก็ให้ไป เบอร์บริษัทก็ให้ไป ก็เห็นโทรมาหาอยู่ แล้วยังโทรหาเจ้านาย พนักงานมีอึ้งไปนิดนึง
พนักงานเลยขอเบอร์โทรศัพท์เรา ขอถ่ายรูปเรา ถ่ายรูปที่ทำงาน
*** หลังจากกลับไปมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งส่วนลดและเงื่อนไขการชำระค่ะ
ให้ปิดที่ยอด 32000 จาก ยอดหยุดจ่าย 34000 ค่ะ เราเลยบอกไปว่าขอเวลาก่อนค่ะ เพราะตอนนี้ยังไม่มี เขาเลยบอกว่าวันที่ 25 จะโทรมาใหม่ค่ะ บอกว่าถ้าไม่จ่ายจะฟ้องศาล โน่นนี่นั่น เข้ารูปแบบการทวงหนี้ที่อ่านเจอเปี๊ยบเลยค่ะ รอดูวันที่ 25 อีกทีค่ะ

สำหรับ อิซี่บาย ได้ยอดปิด 9000 กว่า จาก ยอด 17000 กว่า ค่อนข้างโอเคค่ะ พนักงานพูดจาดี แนะนำดี รอยอดลดอีกนิด จะปิดค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.637 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena