อยากหยุดจ่ายหนี้ บัตรเครดิตค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100211 โดย junpen
อัพเดทค่ะ เมื่อปลายเดือนธันวาคม อิซี่บายให้ส่วนลดที่ 7500 บาท ตกลงจะไปปิด แล้วให้บริษัทส่งเอกสารมาให้ แต่ไม่มีเอกสารส่งมา เค้าบอกให้ไปจ่ายที่เซเว่นได้เลย แต่ไม่กล้าไปจ่ายค่ะ เลยไม่ได้จ่าย หลังจากนั้นมีโทรมาถาม 1 ครั้ง แล้วก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาครั้งสุดท้าย ต้นเดือนมกราคม 2561

ส่วนอิออน โทรมาให้ผ่อนชำระไปก่อนซัก 200-300 ก็ได้ ตอนนี้ยังไม่กล้าจ่ายค่ะ กลัวว่าจะเป็นการจ่ายหยอดแล้วยืดเวลาอายุความค่ะ เมื่อวานเลยคุยไปว่าขอเก็บเงินปิดยอดทีเดียวเลยค่ะ ตอนนี่ได้ส่วนลด 20% ยอดอยู่ที่ 3 หมื่นกว่าค่ะ

สอบถาม ค่ะ
1. ของอิซี่บาย เราต้องได้เอกสารก่อนใช่มั้ยคะ ถึงชำระได้
2. อิออน นี่เราไม่ควรผ่อนจ่ายใช่มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100212 โดย junpen
6/2/2561 เมื่อกี๊อิออนโทร มาบอกว่าจะส่งฟ้องค่ะ ดิฉันเลยบอกว่า ให้ส่งได้เลยค่ะ เพราะจะให้ผ่อนจ่าย ดิฉันบอกคงไม่ไหวค่ะ สู้ต่อไป รอขึ้นศาลค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100215 โดย ReFreshZzz

junpen เขียน: อัพเดทค่ะ เมื่อปลายเดือนธันวาคม อิซี่บายให้ส่วนลดที่ 7500 บาท ตกลงจะไปปิด แล้วให้บริษัทส่งเอกสารมาให้ แต่ไม่มีเอกสารส่งมา เค้าบอกให้ไปจ่ายที่เซเว่นได้เลย แต่ไม่กล้าไปจ่ายค่ะ เลยไม่ได้จ่าย หลังจากนั้นมีโทรมาถาม 1 ครั้ง แล้วก็เงียบไปเลยค่ะ โทรมาครั้งสุดท้าย ต้นเดือนมกราคม 2561

ส่วนอิออน โทรมาให้ผ่อนชำระไปก่อนซัก 200-300 ก็ได้ ตอนนี้ยังไม่กล้าจ่ายค่ะ กลัวว่าจะเป็นการจ่ายหยอดแล้วยืดเวลาอายุความค่ะ เมื่อวานเลยคุยไปว่าขอเก็บเงินปิดยอดทีเดียวเลยค่ะ ตอนนี่ได้ส่วนลด 20% ยอดอยู่ที่ 3 หมื่นกว่าค่ะ

สอบถาม ค่ะ
1. ของอิซี่บาย เราต้องได้เอกสารก่อนใช่มั้ยคะ ถึงชำระได้
2. อิออน นี่เราไม่ควรผ่อนจ่ายใช่มั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

ตอบ
1. ใช่ครับ
2. อ่านด้านล่างอีกสักรอบนะครับ
ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100335 โดย junpen
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
9/2/61 หลังจากเจรจา กับอิออน ว่ายังไม่จ่ายรอเก็บเงินปิด เจ้าหน้าที่นำ้เสียงเปลี่ยน ต่อว่าเรา
และยังบอกว่าจะส่งเจ้าหน้าที่ มาที่ทำงานให้เตรียมเงินทั้งหมดไว้จ่ายด้วย
ดิฉันเลยบอกไปว่า ถึงจะมาถึงที่ก็ไม่มีให้หรอกค่ะ จากนั้นก็วางโทรศัพท์ไว้ ไม่ฟังต่อ ตั้งแต่วันอังคาร (6/2/61)ตอนนี้ยังไม่ติดต่อมาค่ะ ส่วนอิซี่บายก็เงียบไปเลยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100445 โดย gogocrayfish
อิออนของผมหยุดตั้งแต่ 05/60 ครับ ยอด 75,000

ปัจจุบันพุ่งไป 85,000 นานๆโทรตามทีนึง

ล่าสุดเดือนธันวา 60 ตกลงหยุดดอกเบี้ยผ่อนจ่ายเดือนละ 2,000 แต่ไม่มีเอกสาร

(ทำของเฟิร์สช้อยก็ไม่มีเอกสาร) จ่ายไปได้งวดเดียว บอกโดนดึงเรื่องไปส่งฟ้องแล้ว

มีทางเลือกให้ 2 ทาง คือ ปิดบัญชี 60,000 หรือ ชำระ 10% ทุกเดือน

เลยบอกไม่สะดวกทั้งสองทาง ทางโน้นบอกจะฟ้อง เลยบอกว่าฟ้องให้ถูกที่นะ เพราะย้ายมาอยู่เพชรบุรีได้ 5 เดือนแล้ว

รอดูบทสรุปครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100491 โดย junpen

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.418 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena