ตัดสินใจแล้วจะเดินทางตามนโยบาย สลายหนี้ค่ะ

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #45933 โดย Saku
มา update จร้า เมื่อวาน tesco lotus โทรมา ว่าคุณจะจ่ายเมื่อไหร่ เห้นแจ้งว่ารับปากจะจยวันนี้ เลยตอบไปว่าไม่ได้รับปากนะคะว่าจะจ่าย เพราะตอนนี้ไม่มีเงินเลย เจ้าหน้าที่ก้อพูดด้วยน้ำเสียงห่วนๆๆว่า อยงั้นส่งเรื่องตามระบบนะ แล้วก้อวางสายไปเลย

ถ้านับแล้วของ tesco ก้อหยุดจ่ายมา 3 งวด แปลว่าเริ่มเข้มข้นแระ

บอกตัวเองไว้สามคำค่ะว่า สู้ๆๆ
^^ ^^

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #46039 โดย Saku
และแล้ววันนี้ก้อได้จดหมายจากciti bank master ว่าจะส่งเรื่องดำเนินการตามกฎหมาย.
อีกทั้งก้อมีเจ้าหน้าที่โทรมาแล้วก้อเริ่มพูดจาไม่ดีแร้วค่ะ แต่ทำไมบัตรอื่นเงียบจัง :shy: :shy:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #47063 โดย dollar

พี่ลี เขียน: ซิตี้ แอดวานซ์ ....อยากให้ไปอ่านกระทู้ของ...พี่ลี....มือใหม่หัดหยุดจ่าย...มีอะไรให้ศึกษาเยอะ..

แล้วก็มีของซิตี้แบ็งค์ด้วย..หาอ่านนะ...ไปช่วยขุดกระทู้หน่อย..ตกน้ำไปแล้วมั๊ง

หาเจอ..เก่งเลย

พี่ลีคะ พี่ลีพูดถูกจริงๆค่ะ Dollarพยายามขุดกระทู้พี่ลี หาข้อมูลอิอ้อน เจ้าประคุณเกือบห้าสิบหน้า ยังหาอยู่ค่ะ ไม่รีบ เพิ่งหยุดได้14วัน แต่โดนทวงยังกะเราเป็นอาชญากร

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #47095 โดย Saku
หลังจากห่างหายไปหลายวัน มาอัพเดทค่ะ
City advance เสนอส่วนลดที่40% แต่ต้องผ่อนจ่าย 3 งวด แล้วมีการบอกต่อด้วยว่า ถ้าอยากได้ 50% ต้องจ่ายหยอดมา 1งวดก่อน....ควรเอางัยดีค่ะ คิดหนัก เท่าที่นับการหยุดจ่ายตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 5 แร้วค่ะ
City bank master เงียบมาก. สงสัยแอบฟ้องอยุ่แน่เลยค่ะ
Tesco visa ไม่โทรเข้ามือถือ แต่บังอาจโทรเข้าที่ทำงาน มีการบอกว่าเขาบอกว่าโทรได้ทั้งที่ทำงาน ที่บ้าน มือถือ เลยถามกลับไปว่าเขาไหนมิทราบ วันนี้เลยบู้ไปซะ คงจะเงียบไปหลายวัน
First choice โทรมาทวงแกมบังคับให้ประนอมหนี้ชักแม่น้ำแปดเก้าสายให้ประนอมหนี้ พอไม่ทำก้อบังคับให้จ่ายหนึ่งงวด บอกว่าจะพยายามก้อไม่ยอมวางสาย ก้อเลยวางสายใส่เลย พูดจาไม่รุ้เรื่อง
Home pro ยังคงทวงปะปราย
Scb kbank speedy ก้อยังทวงทุกวันค่ะ

แต่ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าเอางัยดีกะตัว city advance ปรึกษาพี่ เพื่อน น้องๆๆหน่อยนะคะ ช่วยชี้แนะสาคูด้วยเถอะค่ะ (o_O)

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #47098 โดย dollar
ความเห็นส่วนตัวDollarไม่ควรจ่ายหยอดนะคะ ดูจากกระทู้เก่าๆ การจ่ายหยอดทำให้ปัญหาจบยากขึ้นค่ะ ลองค้นคำว่าจ่ายหยอด จะได้ข้อมูลเพิ่มขึ้นค่ะ

สำหรับการทวงหนี้ Dollarปริ้นท์เอกสารธนาคารแห่งประเทศไทยไว้ติดตัวเลย ว่ากันเป็นข้่อๆ มาไม่ดีก็จะอ่านให้ฟังเลยว่าคุณผิดกฏข้อไหน เราจะร้องเรียนธนาคารแห่งประเทศไทย

เพื่อนๆคนไหนสนใจ ไปตาม link นี้นะคะ สู้ๆค่ะ ดีมาดีตอบ ร้ายมาร้ายได้มากกว่าค่ะ :สู้ๆ:
www.bot.or.th/Thai/FinancialLiteracy/duty/Pages/followdebt.aspx

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48133 โดย Saku
มาUpdate สถาการณ์จร้า หลังจากหายไปแรมเดืนทั้งเรื่องงานแล้วก้อเรื่องเรียน เริ่มเลยละกัน

Scb visa-speedy จะรวมทั้งสองบัตร เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะยื่นเรื่องฟ้องเพราะยอดรวมกันเกิน200000 เศร้าอ่ะ ทำไรไม่ได้เลย
City advance เสนอส่วนลดปิด 45%ผ่อนได้3งวด แต่เรายังไม่ไหวอยุ่ดี เลยต่อรองไปที่50%ขอผ่อน 6งวด ยอดหยุดจ่าย18xxxxx ทางแบงค์เลยเสนอมาให่ที่ 97000 แต่กำลังพิจารณางวดที่ผ่อนอยุ่ค่ะ
City master เสนอส่วนลดปิดมา 26000 จากยอด 4xxxx ยอดเดียว กำลังต่ออยุ่ที่20000 ถ้วนอยุ่ค่ะ
Tesco lotus เสนอยอดปิดมา 40000 จากยอดหยุด 75xxx แต่ให้ปิดงวดเดียว เลยต่อรองขอ36000 พร้อมขอผ่อน2งวด ซึ่งเด่วจะแจ้งกลับอีกที
K bank ยังทวงเรื่อยๆ
Home pro visa ยังทวงเรื่อยๆๆพร้อมเสนอปรับโครงสร้าง
First choice ทวงเรื่อยๆพร้อมเสนอปรับส่วนลด

ผ่านไปสองเดือนแต่ยังไม่ได้ปิดอันไหนเลย อดทนสู้ๆต่อไปค่ะ

แต่อยากถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆว่าใครเจอเคสSCB บ้าง ทำไมฟ้องเร็วจัง :cry2:

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49881 โดย Saku
หลังจากห่างหายไปนาน กลับมาอัพเดทสถานการณ์ค่ะ

ตอนนี้เพิ่งปิดไปได้1บัตร คือ first choice ยอดก่อนปิด. 48000กว่าๆ ตกลงปิดที่ 24000 งวดเดียว มีรอจ่อคิดคือ เทสโก้ ตอนนี้ยอดพุ่งทะยานไปที่80000กว่าต่อรองได้40000ผ่อน4งวดเดือนละ10000เริ่มกุมภาค่ะ เอาว๊าสู้ๆ อย่างน้อยก้อจะจบไปสอง หมดศัตรูไปบ้างก้อยังดี ..ยังงัยก้อสู้ต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53671 โดย Saku
หลังจากห่างหายไปพักใหญ่ๆๆ เลยมา Update เพื่อน พี่ๆ น้องๆๆ ว่าตอนน้ีสำเร็จไปกี่ใบแร้น
จากที่บอกช่วงเดือนมกรา ปิดตัว fist Choice ไปแล้ว 1 รายด้วยยอดส่วนลด เกือบ 50 %
ต่อจากนั้่นทยอยปิดตามนี้ค่ะ

1.Tesco VISA ยอดหนี้ก่อนปิด 75xxx ปิดที่ยอด 40000 >>ผ่อน 4 งวด เดือน พ.ค นี้งวดสุดท้าย
2.Home Pro VISA ยอดหนี้ก่อนปิด 3xxxx ตกลงปิดที่ยอด 12000 >>ผ่อน 3 เดือน เดือน เมษา - มิ.ย นี้
3.CITI BANK MASTER ยอดก่อนปิด 43xxx ตกลงปิดที่ยอด 16000 >>ยอดเดียว จ่าย 28/5/14 นี้
และแร้วก็หมดไปอีก 3 ราย...แต่ยังคงเหลือเจ้าหนี้รายใหญ่ทั้งนั้่นเวย อยากจะร้องไห้เป็นภาษาเยอรมัน...แต่ก็แอบมีกำลังใจนะว่าเราทำได้ ผ่านช่วงที่กดดันที่สุดมาได้ ขอบคุณชมรมฯ จริงๆๆที่ชี้ทางสว่างให้ ตอนนี้เริ่มหายใจคล่อง แล้ว

และวันนี้ทาง สนงกฎหมาย Magnet โทรมาให้ส่วนลดของ SCB Speedy จากยอด 139xxx เหลือ 77000 แต่ต้องจ่ายงวดเดียว ...ถ้ามีเงินก้อคงดี แต่ตอนนี้จะเอาไงดี ขอคำแนะนำด้วยเถอะค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53708 โดย yuma
คุณ Saku รอเราพร้อมก่อนดีกว่าฮะ อย่าไปกู้หรือดิ้นรนหายืมมาเดี๋ยวจะเหนื่อยเหมือนเราอ่ะ เห่อๆๆๆ
มี city advance เหมือนกัน ของเราก็ผ่านมา 10 เดือน ยังปิดไม่ได้เลย
เข้ามาติดตามและเป็นกำลังใจให้นะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53772 โดย Saku
โอเครค่ะ คุณ yuma จะเก็บเงินต่อไป หากไม่ทันก้อคงต้องยอมไปขึ้นศาลอ่ะ ค่ะ เอาว้าสักตั้งดิเหลืออีกไม่เยอะแระ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59602 โดย Saku
หลังจากห่างหายมานาน มา Update คร้า
ตอนนี้ที่ปิดไปแล้ว มีดังนนี้จร้า
1.CITI BANK
2.FIRST CHOICE
3.TESCO VISA
4.HOME PRO VISA

กำลังผ่อนปิดบัญชี
1.SCB VISA เหลืออีก 8 งวด จาก 12 งวด
2.SCB SPEEDY
3.CITY ADVANCE

และที่ยังไม่สามารถตกลงกันได้ คือ K BANK

แต่ก้อถือว่าชีวิตดีขึ้น ปลอดโปร่งมากขึ้น ขอบคุณชมรมอีกครั้ง ที่ช่วยให้รู้สึกดีมากขึ้นจริงๆๆ และก้อขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆ คนด้วยนะคะ แล้วพวกเราจะผ่านมันไปได้ค่ะ
^^ ^^

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59615 โดย thamma10
ขอสอบถามค่ะ ของซิตี้นี่ต้องทำเอกสารไปขอส่วนลดไม๊คะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59883 โดย Saku

thamma10 เขียน: ขอสอบถามค่ะ ของซิตี้นี่ต้องทำเอกสารไปขอส่วนลดไม๊คะ

ไม่ได้ทำนะคะ ใช้วิธีเจรจาอย่างเดียวเลยค่ะ แล้วสำนักงานกฏหมายก้อออกหนังสือให้ชำระค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60325 โดย thamma10

Saku เขียน:

thamma10 เขียน: ขอสอบถามค่ะ ของซิตี้นี่ต้องทำเอกสารไปขอส่วนลดไม๊คะ

ไม่ได้ทำนะคะ ใช้วิธีเจรจาอย่างเดียวเลยค่ะ แล้วสำนักงานกฏหมายก้อออกหนังสือให้ชำระค่ะ

ของเราขอส่วนลดไปแทบจะไม่มีเลยค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94613 โดย Saku
หลังจากที่หายไปนาน ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ทำงานเคลียร์หนี้แบบหลังสู้ฟ้าหน้าสู้ดิน สุดท้าย SAKU ก้อสามารถปิดจบหนี้ทุกอย่างครบถ้วน เมื่อเดือนกุมภา 2560ที่ผ่านมา ..ทั้งนี้ต้องขอบคุณพี่ๆน้องๆเพื่อนๆๆในชมรมที่ช่วยแชร์ประสบการณ์และช่วยชี้แนะนะคะโดยมีรายการปิดดังนี้
1.SCB VISA ผ่อนจนจบ
2.SCB speedy cash จากยอดดอกเบี้ยที่วิ่งไป เป้น 142xxxปิดที่ 90000 ยอดเดียวไม่ผ่อน ค่อนข้างสูง แต่เบื่อคุยแระ เห้นว่าต่ำกว่ายอดตอนแรกเลยปิดไป
3.K-bank ยอดวิ่งไป 101xxx อันนี้โดนนัดไกล่เกลี่ยที่ศาล โดยผ่อนปลอดดอกเบี้ย 12 เดือน เดือนละ3000 แต่ว่าผ่อนไป 4เดือน หลังจากนั้นต่อรองขอส่วนลดปิดงวดเดียว40000 ธนาคารตกลง เลยปิดจบ
4.citi advance ยอดวิ่งไป 18xxxx อ้นนี้ประนอมหนี้ไป เดือนละ3000 ผ่อนไป 4เดือน มีเงินก้อน ขอส่วนลดปิดบัญชีงวดเดียว 90000บาท ธนาคารอนุมัติ. ปิดจบเลย

เป้นอันว่า ใช้เวลา 3ปีกะ5เดือนในการปิดหนี้ทั้งหมด. ตอนนี้เป้นไท สบายใจมาก ต้องขอบคุณอีกครั้งนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.678 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena