ตัดสินใจแล้วจะเดินทางตามนโยบาย สลายหนี้ค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45540 โดย Saku
ก่อนอื่นต้องสวัสดีพี่ๆๆเพื่อนๆๆชมรมก่อนนะคะ หลังจากที่ได้อ่านศึกษากระทู้ปักหมุดมาสักพักใหญ่ๆๆแล้วก้อแอบนำวิธีการดังกล่าวไปเล่าให้คุณพ่อคุณแม่ฟังเพื่อเป้นใบเบิกทาง ประมาณว่าหาแนวร่วมสร้างความมั่นใจว่าจะผ่านไปได้ จวบจนอธิบายกับคุณพ่อคุณแม่จนเข้าใจ ก้อหมดน้ำตาไปหลายกะลังมังอยู่เหมือนกันค่ะ จริงๆแล้วดิฉันจนมุมเจ้าหนี้ตัวร้ายมาเมื่อประมาณ 6/56 ที่ผ่านมา ก้อเลยมาเจอชมรมนี้ แต่ก้อคิดว่าตัวเองคงไม่กล้าพอที่จะไปยอมรับกับคุณพ่อคุณแม่ได้ เลยพับเอาไว้ แล้วใช้วิธีการหมุนเงินในช่วงสามเดือนที่ผ่านมา แต่เมื่อคุยกับคุณพ่อคุณแม่รู้เรื่องแล้วก้อเลยเริ่มปฏิบัติตามแนวทางของชมรมละกันค่ะ

เริ่มแรกก้อมานั่งทำตารางหนี้ก่อนเลย น้ำตาไหลเป้นทาง นี่เราเดินพลาดมาขนาดนี้เลยเหรอ ยอดหนี้ตามนี้เลยค่ะ
1. Scb visa 75000
2.scb speedy. 126000
3.k bank 91000
4.city bank master 38000
5.city advance. 185000
6.first choice. 43000
7.Homepro visa 26000
8.lotus 72000

ตอนนี้ที่หยุดจ่ายไปแล้วคือ city bank master/lotus/city advanceโดยตัว city advance เผลอไปทำสัญญาปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แต่ด้วยเดชะบุญบัตรประชาชนจะหมดอายุวันที่9/10นี้เลยทำให้รอดจากสัญญานรกมาหวุดหวิด เมื่อcity โทรมาเลยขอยกเลิกสัญญาไปตามระเบียบ

แต่ตอนนี้มีปัญหาอยู่ว่า หลังจากคำนวนตารางการเก็บเงินแล้วจะสามารถเก็บได้เดือนละ10000 กลัวจะไม่ทัน โดยเฉพาะยอดใหญ่ๆอย่าง city advance และ speedy cash อีกทั้งกังวลอีกว่าของ scb ปกติเขาจะรวบยอดหรือเปล่า

อ้อลืมบอกค่ะว่า city master หยุดจ่าย 7/56
Lotus หยุดจ่าย 8/56
City advance หยุดจ่าย 7/56 แต่จ่ายหยอดไปยอดเต็มจำนวนต่องวด วันที่ 30/9/56ค่ะ

ดังนั้นจึงอยากรบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆๆ ว่าจะเอางัยดีกับตัวยอดใหญ่นี้ และจากเจ้าหนี้ที่สาคูมี เจ้าหนี้รายไหนเขาดำเนินการไวที่สุดคะ
เพราะยอดเไม่ถึงแสนตั้งใจจะทำ HC เพราแอบมีเงินเก็บอยู่จำนวนหนึ่งค่ะ ยังงัยรบกวนพี่ๆเพื่อนๆให้คำปรึกษาและชี้แนะสมาชิกใหม่อย่างสาคูด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45559 โดย Saku
Update ค่ะ วันนี้lotus โทรมาถามว่าจะประสบปัญหาการเงินอีกนานไหม ถ้าจะประสบปัญหาการเงินนาน ปรับปรุงโรงสร้างหนี้ไหม ดอกเบี้ย13% แต่สาคูปฏิเสธ แล้วบอกยังไม่มีจริงๆๆค่ะ :No:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45568 โดย yomaster
citi advance มีสิทธิ์ฟ้องสูงครับ

พยายามเก็บเงิน เดือนละ 10000 เตรียมไว้รอนะครับ
ได้สักครึ่งหนึ่งก็ยังดีครับ

ไงก็สู้ๆ นะครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45576 โดย Saku
ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณ yomaster จะพยายมให้ถึงที่สุดค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45579 โดย Saku
มาUpdate ค่ะ เมื่อกี้ทาง city bank โทรมาจากฝ่ายประนอมหนี้ ชวนให้ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ หรือถ้าไม่ปรับปรุงโครงสรางหนี้ก้อเสนอให้ปิดยอดมายอดเดียว โดยมีส่วนลด 10-15 % แต่ว่าเขาบอกก่อนเลยว่าส่วนลด50%ไม่มีแน่นอน ทั้งๆๆที่เรายังไม่ได้ถามเลยนะคะ ซึ่งเขาก้อยังบอกต่ออีกว่าถ้าสนใจให้ส่งเอกสารหนี้ที่อื่นไปให้แล้วจะอนุมัติภายในหนึ่งสัปดาห์ สาคูเลยตอบไปว่าขอคิดดูก่อน
แล้วเขาบอกว่าจะติดต่อมาอีกสัปดาห์หน้าค่ะ

เอาละสิ ตื่นเต้นๆๆๆ แต่ต้องรอดูต่อไปค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45586 โดย smiley
มาแอบเป็นกำลังใจน่ะค่ะคุณสาคู ตัวดิฉันเองก็มีหนี้เกือบ 500,000บาท หยุดจ่ายหนี้กับทุกบัตรทุกธนาคารมาได้ 3-4เดือนแล้ว ดิฉันเริ่มแกร่งเพราะมาศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้ค่ะ ตอนนี้ดิฉันตอบโต้พนักงานทวงหนี้จนหงายเงิบกันไปหลายรายค่ะ ดิฉันก็เริ่มเก็บเงินเพราะมีบางบัตรโทรมาทั้งเจรจาลดหนี้ปิดยอดบัญชีแต่ดิฉันยังไม่ไหว บางบัตรก็ขอเจรจาปรับโครงสร้างหนี้ ที่เป็นวิธีที่ดิฉันไม่ทำอย่างแน่นอนค่ะ ^^ ณ ตอนนี้ รอสักธนาคารที่มีส่วนลดยอดงามๆ ที่พอจ่ายไหว อยากปิดได้สักบัตรจะแย่แล้ว (o_O)

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45589 โดย fc0411
เป็นกำลังใจเช่นกันจ้า เราหยุดมาได้ 2 รอบบิลและ ก็เริ่มหนักหน่วงขึ้นละ แต่เอาอยู่ 555+ (ในใจแอบหวั่นๆ 555+) กะอิอ้อนพึ่งจะมีการฟาดฟันกันไป มันเล่นส่งพนักงานมาที่บริษัทโดยไม่แจ้งเรา และน้องที่ทำงานบอกให้รอแป๊ปนะ เราประชุมอยู่ มันไม่รอ แถมมันยังส่งจดหมายที่ภายในมีรายละเอียดการแจ้งให้ชำระหนี้อย่างชัดเจน (ประมาณว่าซองจดหมายขาวเจาะช่องใสใหญ่เบ้อเร่ออ่ะ) ให้กับน้องที่ลงไป เท่านั้นแหละ เราปรี๊ดดดแตกเลย ทำอย่างนี้มันเข้าข่ายประจานหนี้กันชัดๆ เลยจัดชุดใหญ่ให้กะอิอ้อน ด้วยการเมลแจ้งร้องเรียนไปที่ธนาคารแห่งประเทศไทย และแนบจดหมายนี้ไปให้กับเมล Complain ของอิอ้อนด้วย และแล้วได้ผลอ่ะ ทางอิอ้อนรีบโทรมาขอโทษกันยกใหญ่ บอกว่าโดนทางธนาคารแห่งประเทศไทยไล่บี้มาด้่วยว่าจะดำเนินการแก้ไขปัญหานี้อย่างไร มันต้องโดนอย่างนี้ อ่านข้อมูลในนี้เยอะๆ และเราจะได้รู้ว่าอะไรที่เขาทำได้ และอะไรที่มันเิกินขอบเขตที่เขาทำบ้าง สู้ๆ น๊ะ เป็นกำลังใจกันและกันจ๊ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45601 โดย Saku
:love:

smiley เขียน: มาแอบเป็นกำลังใจน่ะค่ะคุณสาคู ตัวดิฉันเองก็มีหนี้เกือบ 500,000บาท หยุดจ่ายหนี้กับทุกบัตรทุกธนาคารมาได้ 3-4เดือนแล้ว ดิฉันเริ่มแกร่งเพราะมาศึกษาข้อมูลจากเว็บนี้ค่ะ ตอนนี้ดิฉันตอบโต้พนักงานทวงหนี้จนหงายเงิบกันไปหลายรายค่ะ ดิฉันก็เริ่มเก็บเงินเพราะมีบางบัตรโทรมาทั้งเจรจาลดหนี้ปิดยอดบัญชีแต่ดิฉันยังไม่ไหว บางบัตรก็ขอเจรจาปรับโครงสร้างหนี้ ที่เป็นวิธีที่ดิฉันไม่ทำอย่างแน่นอนค่ะ ^^ ณ ตอนนี้ รอสักธนาคารที่มีส่วนลดยอดงามๆ ที่พอจ่ายไหว อยากปิดได้สักบัตรจะแย่แล้ว (o_O)

ขอบคุณค่ะคุณ smiley ที่แอบมาเป้นกำลังใจให้ สาคูก้อขอเป้นกำลังใจให้ด้วยเหมือนกันนะคะ ต้องขอบคุณแนวทางของชมรมจริงๆที่ทำให้พวกเราแกร่งขึ้นและพร้อมเผชิญปัญหาทุกรูปแบบค่ะ แล้วพวกเราก้อต้องผ่านไปได้ค่ะ :love:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45602 โดย Saku

fc0411 เขียน: เป็นกำลังใจเช่นกันจ้า เราหยุดมาได้ 2 รอบบิลและ ก็เริ่มหนักหน่วงขึ้นละ แต่เอาอยู่ 555+ (ในใจแอบหวั่นๆ 555+) กะอิอ้อนพึ่งจะมีการฟาดฟันกันไป มันเล่นส่งพนักงานมาที่บริษัทโดยไม่แจ้งเรา และน้องที่ทำงานบอกให้รอแป๊ปนะ เราประชุมอยู่ มันไม่รอ แถมมันยังส่งจดหมายที่ภายในมีรายละเอียดการแจ้งให้ชำระหนี้อย่างชัดเจน (ประมาณว่าซองจดหมายขาวเจาะช่องใสใหญ่เบ้อเร่ออ่ะ) ให้กับน้องที่ลงไป เท่านั้นแหละ เราปรี๊ดดดแตกเลย ทำอย่างนี้มันเข้าข่ายประจานหนี้กันชัดๆ เลยจัดชุดใหญ่ให้กะอิอ้อน ด้วยการเมลแจ้งร้องเรียนไปที่ธนาคารแห่งประเทศไทย และแนบจดหมายนี้ไปให้กับเมล Complain ของอิอ้อนด้วย และแล้วได้ผลอ่ะ ทางอิอ้อนรีบโทรมาขอโทษกันยกใหญ่ บอกว่าโดนทางธนาคารแห่งประเทศไทยไล่บี้มาด้่วยว่าจะดำเนินการแก้ไขปัญหานี้อย่างไร มันต้องโดนอย่างนี้ อ่านข้อมูลในนี้เยอะๆ และเราจะได้รู้ว่าอะไรที่เขาทำได้ และอะไรที่มันเิกินขอบเขตที่เขาทำบ้าง สู้ๆ น๊ะ เป็นกำลังใจกันและกันจ๊ะ

ขอบคุณ คุณ fc0411 นะคะที่ส่งกำลังใจ ยิ่งทำให้รุ้สึกว่าสาคูไม่ได้เดินทางเพียงลำพัง มีเหตุการณ์ยังงัย อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ ส่วนสาคูมีสถานการณ์ยังงัยก้อจะมาอัปเดทให้ฟังจร้า สู้ๆๆนะคะ เป้นกำลังใจให้กันและกันจร้าาาา :love: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45609 โดย ปังปอนด์
เมื่อกี้แวะไปให้กำลังใจปังปอนด์มา ปังปอนด์เลยมาขอให้กำลังอีกรอบนะค่ะ

เจ้าหนี้ที่รักของเรา ค่อนข้างเหมือนกันเลยค่ะ ยกเว้น SCB กับ HomePro ที่ปังปอนด์ไม่มี (แต่ดีแล้วล่ะที่ไม่มี ปังปอนด์มีเยอะแล้ว)
ยอดหนี้รวมๆ ก็ใกล้เคียงกัน หยุดจ่ายก็เวลาพอๆ กัน
และเราก็จะหมดหนี้ไปด้วยกันนะ นะ นะ
:ลั่ลล้า:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45610 โดย Spider
สู้เข้านะครับ ของผมหยุดมาได้ 6 เดือนแล้ว h/c ไป 1ด้วยเปอร์เซ็นต์งาม ๆ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ท่องคำว่าอดทนเข้าไว้ :สู้ๆ:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45613 โดย yomaster
ผมก็เจอ อิอ้อนฝากจดหมายลักษณะเดียวกันแบบนี้เลยครับ

โทรไปวีนกับมันดลย มันก็ขอโทษ
แต่ลืมนึกนึง ธปท. เลย

จะส่งไปตอนนี้ยังทันมั้ยนะ
น่าจะทัน

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45648 โดย Saku

ปังปอนด์ เขียน: เมื่อกี้แวะไปให้กำลังใจปังปอนด์มา ปังปอนด์เลยมาขอให้กำลังอีกรอบนะค่ะ

เจ้าหนี้ที่รักของเรา ค่อนข้างเหมือนกันเลยค่ะ ยกเว้น SCB กับ HomePro ที่ปังปอนด์ไม่มี (แต่ดีแล้วล่ะที่ไม่มี ปังปอนด์มีเยอะแล้ว)
ยอดหนี้รวมๆ ก็ใกล้เคียงกัน หยุดจ่ายก็เวลาพอๆ กัน
และเราก็จะหมดหนี้ไปด้วยกันนะ นะ นะ
:ลั่ลล้า:

:สู้ๆ: ขอบคุณค่ะ คุณปังปอนด์ แล้วเราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน แต่ช่วงนี้เหงาๆ city bank ไม่โทรมาเลยค่ะ :shy: :shy: ไม่รู้ว่าเขากำลังทำรัยอยุ่นี่สิ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45649 โดย Saku

Spider เขียน: สู้เข้านะครับ ของผมหยุดมาได้ 6 เดือนแล้ว h/c ไป 1ด้วยเปอร์เซ็นต์งาม ๆ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย ท่องคำว่าอดทนเข้าไว้ :สู้ๆ:

:สู้ๆ: คุณspider สู้ๆๆนะคะ สาคูก้อรอส่วนลดงามๆๆเหมือนกัน เพราะอยากจะ h/C สักใบเพื่อเสริมกำลังใจให้หึกเหิมอ่ะคะ ^^

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45660 โดย fc0411

yomaster เขียน: ผมก็เจอ อิอ้อนฝากจดหมายลักษณะเดียวกันแบบนี้เลยครับ

โทรไปวีนกับมันดลย มันก็ขอโทษ
แต่ลืมนึกนึง ธปท. เลย

จะส่งไปตอนนี้ยังทันมั้ยนะ
น่าจะทัน

ยังทันนะ ส่งไปเลย ทางอีเมลนะ ของ ศคง. ธนาคารแห่งประเทศไทย เมลตามนี้เลย This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it. อย่างน้อยๆ เราทำเพื่อรักษาสิทธิของเราและของเพื่อนๆ คนอื่นๆ ที่ถูกประจานหนี้ในลักษณะนี่้ ให้ทาง AEON ได้รู้ว่าสิ่งที่เค้าทำอยู่มันเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง เค้าทวงหนี้เราก็ต้องอยู่ในขอบเขตที่เค้าสามารถทำได้เท่านั้น

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45808 โดย Saku
มาอัฟเดทสถานการณ์ค่ะ city advance แจ้งว่าให้ส่วนลดเหลือ150000 ผ่อนจ่ายสามงวด บร้าไปแล้วเงินขนาดนั้นสาคูจะเอาจากที่ไหนไปจ่าย เสนอข้อเสนอไม่คิดนะเนี้ย เจ้าหน้าที่บอกว่า เนื่องจากสาคูจ่ายไปแค่ 4 งวด แล้วมีปัญหา เท่านี้แบงค์ก้อขาดทุนแร้ว ดังนั้นสาคูควรทำงัยต่อดีคะ เออ แล้วเจ้าหน้าที่ก้อบอกว่า ปรับโครงสร้างก้อไม่ยอมทำ ชำระต่อก้อไม่ยอม ให้ส่วนลดก้อจ่ายไม่ไหว อยากจะขึ้นศาลหรือไง แม๋ๆถ้ามีก้อคงจ่ายไปแระทเจ้าหน้าที่คนนี้ถามไม่คิดอีกแระ เฮ้อ แต่ยังไงจะสู้ต่อไปนะคะ

รายถัดมา citi bank master ตอนนี้ส่งจดหมายมาแระว่าจะดำเนินตามกฏหมาย อัยยะ เริ่มเข้มข้น

รายสุดท้าย tesco lotus visa โทรมาชวนประนอมหนี้ค่ะ แต่ก้อยังคงปฏิเสธต่อไป

ยังงัยขอคำปรึกษาหน่อยนะคถว่า จะเอางัยดีกะ citi advance :sweat: :cry2:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45813 โดย Mommyangel
ซิตี้ แอดวานซ์ ....อยากให้ไปอ่านกระทู้ของ...พี่ลี....มือใหม่หัดหยุดจ่าย...มีอะไรให้ศึกษาเยอะ..

แล้วก็มีของซิตี้แบ็งค์ด้วย..หาอ่านนะ...ไปช่วยขุดกระทู้หน่อย..ตกน้ำไปแล้วมั๊ง

หาเจอ..เก่งเลย

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45851 โดย Saku

พี่ลี เขียน: ซิตี้ แอดวานซ์ ....อยากให้ไปอ่านกระทู้ของ...พี่ลี....มือใหม่หัดหยุดจ่าย...มีอะไรให้ศึกษาเยอะ..

แล้วก็มีของซิตี้แบ็งค์ด้วย..หาอ่านนะ...ไปช่วยขุดกระทู้หน่อย..ตกน้ำไปแล้วมั๊ง

หาเจอ..เก่งเลย

:love: :love: ขอบคุณพี่ลีมากนะคะ หนูจะหากระทู้ให้เจอค่ะ ถ้าเจอยังไง สาคูจะกลับมาอัพเดทนะคะ :love: :love:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45860 โดย HappyEveryDay
จากประสบการณ์

ยอด H/C จะมีเปอร์เซ็นส่วนลดสูง นับตั้งแต่เข้าสู้เดือนที่ 6 เป็นต้นไปค่ะ
เจรจาดีๆๆๆ ปิดได้ไม่ยากค่ะ :ลั่ลล้า:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45880 โดย Saku

HappyEveryDay เขียน: จากประสบการณ์

ยอด H/C จะมีเปอร์เซ็นส่วนลดสูง นับตั้งแต่เข้าสู้เดือนที่ 6 เป็นต้นไปค่ะ
เจรจาดีๆๆๆ ปิดได้ไม่ยากค่ะ :ลั่ลล้า:

ขอบคุณมากเลยค่ะคุณ Happy EveryDay จะพยายามเก้บเงินรอค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะเก็บทันหรือเปล่่ ตอนนี้ประหยัดสุดๆๆเลยค่ะ
ขอบคุณมากๆๆนะคะ :love: :love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.196 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena