ขอกำลังใจ กลัวพวกทวงหนี้คะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63657 โดย siripiroon
เมื่อวานแม่โทรมาบอกว่ามีหมายศาลหนาปึกๆมาแขวนหน้าบ้านที่จ.ลำปาง

ตัวเราก็อยู่ทางใต้ เค้านัดให้ไปศาลเพื่อไกล่เกลี่ยวนที่ 16 ก.พ. นี้เวลา 16.30 น.
เป็นของธนาคารไทยพาณิชย์

เราเป็นหนี้กับเจ้าหนี้ประมาณ 3 ตัว
1.สินเชื่อ speedy loan ยอดหยุด 48,000 บาท หยุดจ่าย 9/10/2013
2.บัตรกดเงินสด speedy cash ยอดหยุด 22,000 บาท หยุดจ่าย 30/9/2013
3.บัตรเครดิต ยอดหยุด 35,000 บาท หยุดจ่าย 30/9/2013
รวมทั้งหมด 105,000 บาท

แต่เมื่อสิ้นเดือน เมษายน 2014 ธนาคารไทยพาณิชย์มายึดเงินเดือนทั้งเดือนไปหมด 23,797 บาท
ร้องเรียนธนาคารแห่งประเทศไทย และโทรสอบถามทางธนาคารไทยพาณิชย์แล้วก็ไม่ได้คืน แถมไม่มีการชี้แจงใดๆ แค่บอกว่าเอาไปตัดยอดบัตรเครดิต

เดือดร้อนทั้งเดือนตอนนั้น นี่ต้องมามีค่าใช้จ่ายไปขึ้นศาลอีก ไปคนเดียวก็ไม่ได้เพราะมีลูก 3 ขวบก็ต้องไปพาไปด้วย ไปฝากตากับยายไว้ตอนขึ้นศาล เครียดเลยคะ ที่อ่านๆไปเริ่มลืม เข้ามาอ่านใหม่เพื่อเตรียมตัว

แค่เข้ามาระบายคะ ส่วนความคืบหน้าของการขึ้นศาลจะมาอัพเดตให้อ่านกันต่อไป กลัวขึ้นมาอีกแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63661 โดย thamma10
เป็นกำลังใจ และขอเข้ามาติดตามด้วยค่ะ ยอดอิออนใกล้เคียงกันเลย คนทวงก็ชื่อจารุวรรณเหมือนกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63662 โดย telemo
เป็นกำลังใจให้ปลดหนี้ได้นะคะ ค่อยๆ อ่านลิ้งค์ กระทู้ของเพื่อนๆ นะคะ ทุกปัญหามีทางออกค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63670 โดย พิพอน
ค่ะ คือ มาเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ คือ ดิฉันก้เป็นหนี้ ของํธนาคารไทยพาณิชย์ เหมือนกัลค่ะ เป้นหนี้ บัตรกดเงินสด ของ speedy Cash หยด ก้ประมาณ 21000 บ. ค่ะ ก้หยุดจ่ายมาเดือน กันยายน 56 อ่ะค่ะจนถึงทุกวันนี้ อ่ะค่ะ แต่ก้แอบกลัวเหมือนกัล กลัวจนท มาถึงที่บ้านอ่ะค่ะ เพราะเมื่อ สองวันก่อน มาพนัก ทางธนาคาร เค้ามาถาม บ้าน ของผู้ใหญ่ ม.1 ไปทางไหน ใจเนี่ยกลัวมาก เราจาทำไงดี จาติดต่อ กลับไปหาเค้า ดีไหมค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64370 โดย siripiroon
มารายงานการไปศาลของไทยพาณิชย์มาเมื่อวันที่ 16 ก.พ. 2558 เวลา 16.30น. นอกเวลา

ไปถึงตั้งแต่ 15.00น. เผื่อหาห้องไม่เจอ แต่ผิดคาด มีบอร์ดด้านหน้าตึกคดีวันนี้ เราก็ไปดูคดีเราห้องไหน เวลาไหน ผู้พิพากษาชื่ออะไร โอเคเดินขึ้นชั้นสอง เจอทนายพอดี๊พอดี ยอดฟ้อง 1 แสน จากบัตรเครดิต สินเชื่อ และบัตรกดเงินสด รวมๆกันมา1 แสน

ทนาย : มาของอะไรครับ
ดิฉัน : มาของไทยพาณิชย์ ชื่อ....คะ
ทนาย : ยอด 1 แสนเนาะ แล้วไหวมั๊ยครับ
ดิฉัน : ภาระดิฉันเยอะคะ คงไหวแค่ เดือนละ 1500
ทนาย : คงไม่ได้ครับ เค้าให้แค่ 2 ปี ยอดเท่าไหร่เดี๋ยวผมตต่อสายให้คุย
**ต่อสาย ให้คุยกับพนักงานหญิง คนนึง น้องเค้าบอกว่าได้แค่ 4000 บาท/เดือน เต็มที่ 2 ปี **
วางหูกัน สนทนากับทนายต่อ เพราะยังไม่มีใครมา
ทนาย : เป็นไงครับไหวมั้ย
ดิฉัน : ไม่ไหว 4000 ทำไงดีคะ
ทนาย :ต้องทำยอมล่ะครับ
ดิฉัน : มีเดือนนึงไทยพาณิชย์หักเงินเดือนดิฉันไปหมดเกลี้ยงเลยนะคะ เพราะดิฉันมีเงินเดือนเข้าผ่านไทยพาณิชย์
ทนาย : ///ทำหน้าตกใจ/// ไม่ได้นะครับหักไม่ได้ครับ ไม่ถูกต้อง (ไม่รู้ว่าทำเป็นไม่รู้หรือเปล่า)
ทนาย : คุณแน่ใจนะว่าเค้าหัก
ดิฉัน : คะดิฉันร้องเรียนธนาคารแห่งประเทศไทยแล้ว แต่ไทยพาณิชย์ไม่ชี้แจงอะไรมาเลยคะ
ทนายหันไปถามเจ้าหน้าที่หน้าบัลลังค์ พี่ครับดูให้ผมหน่อยครับว่ามีการหักเงินเดือนยอด23000จริงมั๊ย เจ้าหน้าที่เปิดเอกสารอะไรไม่รู้เยอะแยะ แล้วตอบว่าจริง

ทนาย : ผมขอเลื่อนดีกว่าครับ ตรวจสอบเอกสารเพื่อตรวจสอบยอดหนี้
เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังค์พิมพ์อะไรก้อกแก้กๆ แล้วปริ๊น ให้เรามาอ่าน ว่าเลื่อนเป็น28 เม.ย. เวลา 9.00 น. เนื่องจากตรวจสอบเอกสาร มีลายเซนต์ ผู้พิพากษา โจทย์ จำเลย กลับบ้าน
ดิฉันถามย้ำว่าไม่มีเอกสารอะไรมาให้เหรอคะ เจ้าหน้าที่บอกว่าเรียบร้อยคะ

สรุปไม่ได้พบผู้พิพากษา

ตอนนี้กลับมาอ่านอีกตามเคย ตอนไปว่าเตรียมพร้อมแต่ก็แอบหวั่นๆเวลาคุยกับทนาย ง่วงแล้วคะ ต้องเตรียมตัวอีกครั้ง :upset:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64373 โดย chai202519
ผมว่ามันแปลกๆนะ คือทำไมไม่อยู่พบศาลอย่างน้อยก็เรื่องดึงเงินจากบัญชีจนไม่เหลือซักบาทมันผิดชัดๆ แต่ก็ต้องดูสัญญาว่าเรายอมใด้ดึงเงินจากบัญญชีได้หรือปล่าว ไหนๆก็มาแล้วขอพบศาลและบอกกะศาลท่านไปเลยว่าธนาคารดึงเงินจากบัญชีจนไม่เหลือใช้เลย ถ้าศาลรับฟังแต่ไม่พิจราณาก็แล้วแต่ศาล อย่างน้อยเราก็ได้บอกคนที่เราจะพอพึ่งพาได้ก็คือศาล แต่ถ้าท่านพิจารณาขึ้นมาธนาคารงานเข้าแน่ครับ สังเกตุจากแทนที่เราจะเป็นคนเลื่อนกลับเป็นฝั่งทนายฝ่ายโจทย์ขขอเลื่อนซะเองมันนผิดสังเกตครับ ต้องรบกวนคุณนกกระจอกเทศแล้วหละครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64374 โดย chai202519
อีกนิดครับ ลองไปอ่านกระทู้ที่มีการดูดเงินจากบัญชีครับจะเข้าใจ ทางที่ดีควรย้ายบัญชีไปธนาคารอื่นครับ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64379 โดย FFM
ที่ทนายโจทย์ขอเลื่อนเพราะต้องการตรวจสอบยอดหนี้ให้แน่นอน ว่ายอดที่ฟ้องถูกหรือเปล่า เพราะมีการหักเงินในบัญชีคุณไป ทำให้ยอดหนี้ที่ฟ้องอาจไม่ตรงกับความเป็นจริง. (อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะ)

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64418 โดย siripiroon
ขอบคุณคะ คุณchai202519

ก็ว่าทำไมทนายรีบเลื่อน ตอนตรวจสอบเอกสารเลื่อนก็เห็นมีลายเซ็นต์ผู้พิพากษา เรียบร้อย
ตอนนี้ต้องเอายังไงต่อคะ ยอดหนี้ทั้งหมด 1 แสน กำลังคิดจะยืมพ่อกับแม่ดู ถ้าโทรไปขอปิดที่ 5หมื่น ได้มั้ย
หรือรอไปขึ้นศาลอีกรอบแล้วเอาเอกสารของธนาคารแห่งประเทศไทยไปดี อ่านเยอะๆ บางทีก็ทำให้เราประหม่า และกังวลมากเกินไปอีกแล้วคะ T^T

ความที่เจ้าหน้าที่หน้าบัลลังค์ไม่ให้เอกสารอะไรเรากลับมาเราก็กลัวเค้าไม่เลื่อนให้เลยลองเช็คสถานะคดีเราดู เออเลื่อนจริงเป็นวันที่ 28/4/2015 สืบพยานโจทย์ เช็คจากเว็บนี้คะ
dbcase.coj.go.th/

ไม่รุ้ว่าจะไปทางไหนต่อดีตั้งสติและอ่านซ้ำไปซ้ำมาหลายๆรอบ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64420 โดย siripiroon

chai202519 เขียน: อีกนิดครับ ลองไปอ่านกระทู้ที่มีการดูดเงินจากบัญชีครับจะเข้าใจ ทางที่ดีควรย้ายบัญชีไปธนาคารอื่นครับ

ตั้งแต่โดนดูเงินเดือนในบัญชี ก็รีบแจ้งให้ที่ทำงานโอนเข้าธนาคารอื่นทันทีคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64421 โดย siripiroon

FFM เขียน: ที่ทนายโจทย์ขอเลื่อนเพราะต้องการตรวจสอบยอดหนี้ให้แน่นอน ว่ายอดที่ฟ้องถูกหรือเปล่า เพราะมีการหักเงินในบัญชีคุณไป ทำให้ยอดหนี้ที่ฟ้องอาจไม่ตรงกับความเป็นจริง. (อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมนะ)

ใช่คะเพราะเท่าที่ดิชั้นลองตรวจสอบดู ยอดหนี้ดิชั้นประมาณ 7 หมื่นกว่าๆเอง ทำไมฟ้องตั้ง 1 แสน พอถามทนายเค้าก็บอกว่ามันมีค่าปรับ ดอกเบี้ย บลาๆๆๆ

ดินชั้นก็เลยถามของสินเชื่อตัวนึง เงินต้น 40,000 บาท ดอกเบี้ย 26.9% ดิชั้นจ่ายมาทั้งหมด 14 งวด งวดละ 1200 บาท แต่ืำไมยอดฟ้องดิชั้น 48,000 บาท ที่ดิชั้นจ่ายๆไปไม่ลดเลยเหรอคะ ยอดฟ้องมาเยอะกว่าเงินต้นอีก ทนายก็บอกว่ามันมีค่าปรับ ค่านั่นนี่ ดิชั้นดูตารางในเอกสารแนบยังไงก็ไม่เข้าใจ :sweat:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65876 โดย siripiroon
สถานะล่าสุด มีเงินเก็บแค่ 60,000 บาท ต้องการปิดทั้ง 3 บัตรของไทยพาณิชย์ที่ที่ฟ้องมาแล้ว 3 บัตร ยอด100,000 บาท

คุยกับสำนักงานกฏหมายเมื่อกลางเดือนก.พ. ยังไง๊ ยังไงก็ไม่ยอมให้ปิดทั้ง 3 ใบที่ยอด 6 หมื่น ให้ปิดแค่ 2 ใบ สนง.กฏหมายต้องการให้เราปิดทั้ง 3 บัตรที่ 8 หมื่น โอ้ย....มีไม่ถึงคะ

เดือนหน้า งานเยอะทั้งเดือน รายจ่ายเยอะแยะอีก T^T :vomit:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #66032 โดย siripiroon
เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เจรจาขอที่ 6 หมื่นกับสำนักงานกฏหมาย ยังไงก็ไม่ยอมลดให้ ยังคงยืนยัน ว่า 8 หมื่นเท่านั้น

ลองเปิดหาเบอร์ฝ่ายที่เราเคยโทรไปร้องเรียนของ ธนาคารไทยพาณิชย์ ตอนที่เราถูกหักเงินเดือน
โทรไปมีเจ้าหน้าที่ผู้ชายรับสาย ขอหมายเลขบัตรประชาชนเรา เราเลยบอกเค้าไปว่าเรามีหนี้กับธนาคารไทยพาณิชย์ อยู่ 3 ตัว ยอดรวม 1 แสนกว่าบาท แต่ตอนนี้มีเงินสด 6หมื่น ขอปิดหมดเลยได้ไหม เค้าบอกว่าเดี๋ยวให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ

ประมาณครึ่งชั่วโมง มีเจ้าหน้าที่จาก สนง.กฏหมายคนที่ไม่ยอมลดให้เรา 6 หมื่นนั่นแหละคะ เค้าบอกว่าธนาคารลดให้แค่ 69,000 เท่านั้น โอเค เราเลยให้เค้า แฟกซ์เอกสารยืนยัน มาให้ หน้าตาก็ตามไฟล์แนบคะ

วันนี้ไปจ่ายมาเรียบร้อยแล้วคะ โทรแจ้งสน.กฏหมายแล้วว่าจ่ายแล้ว สแกนใบเสร็จทุกอย่างเก้บไว้ กลัวมันจะเลือน ตอนนี้รอเอกสารยืนยันการถอนฟ้อง น่าจะใช้เวลาประมาณ 45 วัน

เราเลยถามต่อว่าถ้างั้น เดือนเมษายน 2558 เราไม่ต้องไปศาลแล้วใช่มั๊ย เจ้าหน้าที่สนง.กฏหมายบอกว่าไม่ต้องแล้ว

จบไป 1 ตัว ยังคงเหลือ อิออน ยอดเกือบ 8 หมื่น และ ธนชาติ ยอดเกือบ 5 หมื่น

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103406 โดย siripiroon
ตอนนี้ผ่านไปสามปี เหลืออยู่เจ้าเดียวแล้วคะ

ที่เหลือคือ บริษัท JMT ยอดหนี้ตอนหยุดจ่าย 78,000 บาท
ติดต่อมาหลายครั้ง เราก็ไม่เคยหนี รับสายตลอด แต่ขอส่วนลดที่ 40,000 - 45,000 บาท ก็ไม่ยอมลด ยังยืนยันที่ 72,000 บาท

เจ้าหน้าที่ชื่อดนุพล พูดจาห้วน และไม่มีมารยาทมาก
ขู่ว่าจะฟ้อง ถ้าฟ้องศาลก้ช่วยอะไรคุณไม่ได้แถมอาจยังมีดอก ค่าติดตาม นั่นนี่ประมาณ 1 แสน 1 หมื่น

วันนี้ก็เพิ่งโทรไปถาม ก็ยังยืนยันว่าไม่ลด
เราต้องการเคลียร์บูโรแล้ว

มาเจอแบบนี้ เครียดเลยคะ กำลังจะไปดูว่าในยอด 78,000 บาท น่าจะมียอดของหลายบัตรรวมกัน บัตรเครดิต สินเชื่อซื้อของ สินเชื่อเงินสด รวมๆกัน ดังนั้นอายุความก็น่าจะต่างกัน เผลอๆบางยอดขาดอายุความไปแล้ว

ประเด็นคือย้ายบ้านแล้วเอกสารเก่าๆ ต้องหาเยอะมาก

ใครมีประสบการณ์กับ JMTแบบนี้บ้างคะ มีทางออกอย่างไรบ้าง

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103422 โดย ThamGKGK
JMT ของผมอยู่ ระหว่าง ฟ้องศาล เลื่อนมาแล้ว 1 นัด
นัดหน้า เดือน กรกฎาคม 2561 ผมจะยื่นคำให้การ สู้เรื่อง ดอกเบี้ยน สูงเกินส่วน และ เกินกฎหมายกำหนด เดี๋ยวได้ คำติดสินของศาล จะเอามาเป็นข้อมูลครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103466 โดย siripiroon
ขอบคุณนะคะ คุณ ThamGKGK ขอให้เจรจากันสำเร็จนะคะ เอาใจช่วยคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104323 โดย siripiroon
ปรึกษาเรื่องทนายคะ

พอดีได้ติดต่อกับทนาย 1 ท่าน และได้ปรึกษาเกี่ยวกับหนี้ JMT ที่ยังค้างอยู่ 1 ตัว
ทางทนายแนะนำว่าอาจหมดอายุความแล้ว ดังนั้นถ้า JMTยังไม่ลดให้และขู่ว่าจะฟ้องก็ต้องสู้ในเรื่องการขาดอายุความ

ยอดหนี้ 8หมื่นกว่าบาท แต่ JMT ไม่ยอมลดและจะให้ผ่อน 12 งวด x 6,000 บาท ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ทที่แล้วเจ้าหน้าที่ JMTโทรมาขู่ว่าจะประทับฟ้อง และบ้านที่เราเป็นเจ้าบ้านอยู่หรือเงินเดือนอาจถูกยึดได้

สอบถามทางทนายแนะนำว่า ถ้าหมายศาลมาให้เอาหมายศาลให้ทนายดู เพื่อดูว่าจะสู้ได้มั้ย ถ้าสู้ได้ ทนายคิดค่าบริการ 2 หมื่น จนจบคดี โดยเราไม่ต้องไปขึ้นศาลก็ได้ แต่ถ้าอ่านแล้วสู้ไม่ได้ จะแนะนำวิธีโดยที่เราไม่ต้องเสียค่าทนาย

คำถามคือ เรามีสัญญาหรืออะไรกับทนายมั้ยคะ ว่าเข้าจะไม่เบี้ยวเรา เพราะไม่เคยติดต่อทนายมาก่อนคะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104347 โดย ReFreshZzz

siripiroon เขียน: ปรึกษาเรื่องทนายคะ

พอดีได้ติดต่อกับทนาย 1 ท่าน และได้ปรึกษาเกี่ยวกับหนี้ JMT ที่ยังค้างอยู่ 1 ตัว
ทางทนายแนะนำว่าอาจหมดอายุความแล้ว ดังนั้นถ้า JMTยังไม่ลดให้และขู่ว่าจะฟ้องก็ต้องสู้ในเรื่องการขาดอายุความ

ยอดหนี้ 8หมื่นกว่าบาท แต่ JMT ไม่ยอมลดและจะให้ผ่อน 12 งวด x 6,000 บาท ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ทที่แล้วเจ้าหน้าที่ JMTโทรมาขู่ว่าจะประทับฟ้อง และบ้านที่เราเป็นเจ้าบ้านอยู่หรือเงินเดือนอาจถูกยึดได้

สอบถามทางทนายแนะนำว่า ถ้าหมายศาลมาให้เอาหมายศาลให้ทนายดู เพื่อดูว่าจะสู้ได้มั้ย ถ้าสู้ได้ ทนายคิดค่าบริการ 2 หมื่น จนจบคดี โดยเราไม่ต้องไปขึ้นศาลก็ได้ แต่ถ้าอ่านแล้วสู้ไม่ได้ จะแนะนำวิธีโดยที่เราไม่ต้องเสียค่าทนาย

คำถามคือ เรามีสัญญาหรืออะไรกับทนายมั้ยคะ ว่าเข้าจะไม่เบี้ยวเรา เพราะไม่เคยติดต่อทนายมาก่อนคะ

เป็นสมาชิกมา ก็จะ 5 ปี อยู่แล้วนะครับ

สายด่วน คุณ อาไพโรจน์ ก็มี ทำไมไม่โทรไปปรึกษาครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107790 โดย Tatchai7922

siripiroon เขียน: ไม่ได้เข้ามาชมรมนานเลยคะ เพราะงานประจำยุ่งทั้งวัน
เลิกงานก็ต้องไปขายของหน้าบ้าน ดูแลลูกอีก เหนื่อยสุดๆ

เมื่อเช้ามีเรื่องให้ช๊อคคะ โมโห โกรธ สับสน กำลังขับรถมาทำงาน
มีข้อความเข้ามาว่า เงินเดือนเข้าธ.ไทยพาณิชย์ แล้วคะ 23,797 บาท เวลา 03.54น. ซักพักมีอีกข้อความเข้ามาคะ หักเงินอัตโนมัติ 23,797 บาท เวลา 04.39 น.

(((ship หายยยยยยแล้ว))))) จอดรถทันที สมองเบลอ มึน คิดอะไรไม่ออก ค่าบ้านที่ต้องผ่อน ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่านมลูก ค่ากิน ค่าน้ำมันรถ เอาที่ไหนมาจ่ายเค้าล่ะนั่น

ตั้งสติไว้ นับ1-10 ขับรถต่อด้วยความสับสนมาถึงบริษัท
สับสน มึนงง เอาไงดีชั้น เอาไงดี
1.โทรหาคุณอาไพโรจน์ตอน 07.57น. (แอบหวั่นๆ ว่าเช้าไปไหม) 1 สาย คุณอาไม่รับไม่เป็นไรคะ ไม่กวนแล้ว หาช่วยเหลือตัวเองก่อน

2.เมล์หาคุณนกกระจอกเทศ พอเมล์เสร็จ เออ เมล์กว่าจะได้คำตอบช้า

3.เขาgoogle search ข้อมูล ไปเจอกระทู้คุณนกกระจอเทศไว้ 1 อัน(ลืมก๊อปลิ้งคมา) เท่าที่อ่านคือ มันไม่มีสิทธิ์หักเงิน แต่ถ้าเราจะฟ้องเราก็เจ็บตัว เอาแล้วไง ต้องทำไงดีละชั้น

4.โทรหาฝ่ายสินเชื่อของธนาคารไทยพาณิชย์ 02-7923999 โทรไปเจ้าหน้าที่แค่ถามว่าเรื่องอะไร เราบอกว่าแจ้งเรื่องหักเงินเดือนทังหมดของดิฉันได้อย่างไร หมายศาลยังไม่มา เค้าก็ขอหมายเลขบัตรประชาชน และบอกว่าเจ้าหน้าที่จะติดต่อกลับ ตอนนี้เจ้าหน้าที่ยังเียบอยู่เลย

5.เหมื่อนสวรรค์มาโปรด คุณอาไพโรจน์โทรกลับ เลยได้คุยแต่ไม่นานคะ(เกรงใจไม่อยากรบกวนเวลา) คุณอาบอกทำแบบนี้ก็ไม่ถูกต้องเพราะมันคือเงินเดือนที่เราต้องกินใช้ (ขอบพระคูณอย่างสูงคะคุณอาที่เข้าใจ) คุณอาแนะนำให้โทรหาธนาคาร (โทรแล้วคะมันไม่สนใจเลย) ต่อมาถ้ายังไม่คืบหน้าให้เข้าไปร้องเรียนผ่านเว็บของธนาคารแห่งประเทศไทย

ุ6.จัดการเลยคะ เข้าเว๊บไซต์หา เว๊บ สคบ. หาเว๊บธนาคารแห่งประเทศไทย ร้องเรียนครบทั้ง 2 ที่ รอดูว่าจะยังไงต่อ

7.มานั่งเครียดต่อ ถ้ามันไม่คืนให้เอาเงินที่ไหนกินใช้กับลูก ยืมพ่อแม่แน่ๆเลย รบกวนอีกแล้ว

8.โทรสอบถามสำนักงานใหญ่ของบริษัทที่เราทำงานว่าขอให้โอนเงินเดือนเข้าบัญชี ธนาคารอื่นที่ไม่ใช่ไทยพาณิชย์ได้หรือไม่ ดีจังที่เค้าบอกอาจจะได้แต่จะให้คำตอบอีกครั้งช่วงบ่าย (ยังไม่หวัง)

ตอนนี้งานการไม่ได้ทำเลย ขอเวลาไปทำงานก่อนนะคะ รอดูสถานการณ์ว่าจะยังไง เดี๋ยวจะมาอัพเดตใหม่คะ

สถานการ์ณนี้ บอกตรงๆเลยว่าถ้าตัวคนเดียว คงได้ขึ้นข่าวหน้า1แน่ ปล้น จี้ ปัญหาสังคม แต่ที่เค้าหักได้ อาศัยปพพ.ม.341 หักลบกลบหนี้

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108161 โดย Tatchai7922
คุณยังดีมีคนช่วย ถ้าไม่มี ปัญหาสังคมทุกๆวันนี้แย่พออยู่แล้ว
ธนาคารถ้าทำแบบนี้น่าจะมีบทลงโทษแบบหนักๆเลย ให้ชดใช้คืน20เท่า และยกหนี้นั้นทิ้งไป แถมจ่ายค่าเสียหายวันละ2พันตั้งแต่เกิดเรื่อง เพราะการกระทำนี้ ถือว่าสร้างปัญหาสังคมแน่ๆ อาจมีการปล้น จี้ ชิงทรัพย์ คดีอาญาตอนนี้พุ่งสูงมากๆ ผู้บริหารธนาคารจะบอกว่า เพื่อสร้างวินัยการเงิน(ถุย) คนไม่มีจะกิน ธนาคารจะล่มจมเลยหรอ ผมอยากให้ลูกค้าที่โดนดึงเงินจนหมดตัว ยิงหรือปล้นแล้วฆาตกรรมครอบครัวผู้บริหารธนาคาร ชนิดแบบยกครัวเลย

ผมไม่ใช่คนโลกสวย ผมก็มีหนี้ แน่จริงก็สู้กันแบบถูกต้องสิ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.829 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena