หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลังใจด้วยค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82674 โดย AAEYAEY
หยุดจ่าย กสิกร พ.ค. 58 ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82698 โดย lady2499
รบกวนสอบถามค่ะ ได้รับหมายศาลของทาง KTC และไกล่เกลี่ยยินยอมผ่อนที่ดอกเบี้ย 10 % ทุกวันที่

2 ของเดือน และทางทนายของ KTC ก็บอกว่าช้าเร็วอย่างไรให้โทรบอกทางฝายปรับปรุงโครงสร้าง

หลังจากผ่อนมาได้ถึงประมาณเดือน ต.ค. ได้เปลี่ยนงานซึ่งเงินเดือนออกทุกวันที่ 5 ทำให้ ต้องมา

ชำระประมาณวัน ที่ 5 หรือ 6 วันนี้ได้โทรไปสอบถามกลับได้คำตอบว่าถ้าเราจ่ายไม่ตรงกับวันที่ตกลงกัน

ไว้ดอกเบี้ยจะเป็น 15% เราก็แจ้งว่าเนื่องจากเราเปลี่ยนงาน นางก็ไม่ยอมรับฟัง เราเลยติดต่อไปยังทนาย

ทางทนายให้เราโทรไปคุยกับหัวหน้าของนาง แต่เราคิดว่าคงไม่ได้คุยกับหัวหน้านางแน่ เพราะคงไม่มีใคร

ต่อสายให้ ตกลงว้าเราพลาดใช่หรือเปล่าคะ เพราะถีงจะกลับไปจ่ายวันที่ 2 (อาจต้องยืมพี่ก่อน) ดอกเบี้ย

ก็คงเป็น 15% ใช่หรือเปล่าคะ เราควรทำอย่างไรดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82705 โดย orange29

lady2499 เขียน: รบกวนสอบถามค่ะ ได้รับหมายศาลของทาง KTC และไกล่เกลี่ยยินยอมผ่อนที่ดอกเบี้ย 10 % ทุกวันที่

2 ของเดือน และทางทนายของ KTC ก็บอกว่าช้าเร็วอย่างไรให้โทรบอกทางฝายปรับปรุงโครงสร้าง

หลังจากผ่อนมาได้ถึงประมาณเดือน ต.ค. ได้เปลี่ยนงานซึ่งเงินเดือนออกทุกวันที่ 5 ทำให้ ต้องมา

ชำระประมาณวัน ที่ 5 หรือ 6 วันนี้ได้โทรไปสอบถามกลับได้คำตอบว่าถ้าเราจ่ายไม่ตรงกับวันที่ตกลงกัน

ไว้ดอกเบี้ยจะเป็น 15% เราก็แจ้งว่าเนื่องจากเราเปลี่ยนงาน นางก็ไม่ยอมรับฟัง เราเลยติดต่อไปยังทนาย

ทางทนายให้เราโทรไปคุยกับหัวหน้าของนาง แต่เราคิดว่าคงไม่ได้คุยกับหัวหน้านางแน่ เพราะคงไม่มีใคร

ต่อสายให้ ตกลงว้าเราพลาดใช่หรือเปล่าคะ เพราะถีงจะกลับไปจ่ายวันที่ 2 (อาจต้องยืมพี่ก่อน) ดอกเบี้ย

ก็คงเป็น 15% ใช่หรือเปล่าคะ เราควรทำอย่างไรดี

ส่วนตัวถ้าให้แนะนำลองโทรไปที่สำนักงานใหญ่ของ KTC เลยค่ะ แผนกร้องเรียนแล้วลองแจ้งเหตุการณ์ดูอีกทีนะค่ะ เพราะเลื่อแค่ 3 วัน มันไม่น่าจะมาขึ้นกันอีก 15% เรามีเหตุและผลไม่ใช่อยู่ดีๆก็เปลี่ยนวันจ่าย ลองให้ทางบริษัทคุณที่ใหม่ทำเรื่องให้ด้วยก็ดีว่าทางบริษัทคุณมีนโยบายให้เงินเดือนออกทุกวันที่ 5 ของเดือน ลองดูนะคะ เผื่อจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83141 โดย pfs
วันนี้ได้รับหนังสือยืนยันปิดหนี็ของ SCB อย่างเป็นทางการ สบายใจขึ้นมากเพราะเป็นบัญชีเงินเดือน และผ่อนบ้านเป็นผู้กู้ร่วมจึงทำให้มีผลกระทบไปถึงแฟนที่เป็นผู้กู้หลักไปด้วย (ตอนที่ยังไม่ได้ปิดทำให้แฟนไม่สามารถยื่นของสินเชื่อต่างของ SCB ไม่ผ่านโดยทางแบงค์แจ้งว่าต้องเคลียร์ปิดยอดบัตรของ pfs ก่อน ทั้งที่เป็นคนละคนกันเนื่องจากมีบ้านเป็นประกันค่ะ) สำหรับเพื่อนสมาชิกที่คิดจะหยุดต้องวางแผนไว้ดีๆค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83142 โดย pfs
ตอบคุณ AAEYAEY ตามประสบการณ์ กสิกรหยุด 1 ปีเข้าสู่ขั้นตอนยื่นฟ้องค่ะและเจ้านี้ส่วนลด 50-54%
แต่ต้องจ่ายปิดรวมกันทุกบัตรทุกบัญชีภายในงวดเดียว ไม่สามารถแบ่งจ่ายได้เลย ส่วนถ้ายาวไปถึงเจรจาในศาลเจ้านี้สามารถผ่อนจ่าย 24 งวดนะเท่าที่ตดดตามเคสของสมาชิกท่านอื่น ถ้าต้องการส่วนลด 50% ก็ต้องลองพยายามดูค่ะ กสิกรเป็นเจ้ายากสุดของ pfs ยอดรวมตอนปิดเกือบห้าแสน H/C ได้ 54% โชดช่วยพอดีที่ขายดาวน์คอนโดได้ ปิดได้ตอนที่หยุดจ่าย 1 ปี 1 เดือนก่อนส่งเรื่องฟ้อง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83145 โดย AAEYAEY

pfs เขียน: ตอบคุณ AAEYAEY ตามประสบการณ์ กสิกรหยุด 1 ปีเข้าสู่ขั้นตอนยื่นฟ้องค่ะและเจ้านี้ส่วนลด 50-54%
แต่ต้องจ่ายปิดรวมกันทุกบัตรทุกบัญชีภายในงวดเดียว ไม่สามารถแบ่งจ่ายได้เลย ส่วนถ้ายาวไปถึงเจรจาในศาลเจ้านี้สามารถผ่อนจ่าย 24 งวดนะเท่าที่ตดดตามเคสของสมาชิกท่านอื่น ถ้าต้องการส่วนลด 50% ก็ต้องลองพยายามดูค่ะ กสิกรเป็นเจ้ายากสุดของ pfs ยอดรวมตอนปิดเกือบห้าแสน H/C ได้ 54% โชดช่วยพอดีที่ขายดาวน์คอนโดได้ ปิดได้ตอนที่หยุดจ่าย 1 ปี 1 เดือนก่อนส่งเรื่องฟ้อง

ขอบคุณค่ะ คุณ pfs

จากกสิกร ก็มาปวดหัวต่อกับ tmb ลดให้น้อยมากเลยค่ะ 25,000 เหลือ 19,000 เองค่ะ
ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ ระหว่างกสิกรที่ต้องยืมเงินบางส่วนมาช่วยปิด หรือ tmb ที่ลดน้อยมาก

ตอนนี้เหมือนโดน :hurt: ยังงัยไม่รู้

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ จะสู้ต่อไป :)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83149 โดย AAEYAEY
ขอรบกวนอึกครั้งนะค่ะ

คือไม่่ทราบ tmb เค้ามีนโยบายอย่างไร แต่ให้ส่วนลดน้อยมากเลยค่ะ
ถ้าชำระ 25000 จะได้ 2 งวด นี่คือจ่ายยอดค้างเลย

ถ้าสมมุติว่าเราจ่ายเข้าไปเดือน ละ 1000 - 2000 บาท จนกว่าจะหมด เราสามารถทำได้มัยค่ะ

ในความคิดคือ ทาง tmb ไม่น่าจะลดให้ ถึง 15000 หรือ 18000 นะค่ะ

รบกวนสอบถามความคิดเห็นและความเป็นไปได้ค่ะ

พอดีมีเรื่องให้ตัดสินใจระหว่าง กสิกร ที่จะครบปี ในเดือนหน้า จาก 62000 เหลือ 32000
และ tmb ประมาณ 1 ปี 2 เดือน นะค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83151 โดย pfs
ถ้าให้เลือกส่วนตัวขอเลือกจบกับกสิกรไปก่อนดีกว่า ส่วน TMB ค่อยว่ากันเพราะเจ้านี้ฟ้องช้า และมีโอกาสที่จะรอส่วนลดให้ได้ 50% ถ้าเป็นไปได้86Iลองต่อลองกสิกรไปที่ 28,500 (54%) ดูบอกว่ายอดนี็ยังต้องไปกู้เขามาเลยแต่ก็อยากปิดจบ ลองดูค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83152 โดย IndyGirL
คิดเหมือนคุณ pfs คะ ปิดเจ้าที่ให้ส่วนลดเยอะ ๆ ก่อนดีกว่า เราเองก็มี tmb สินเชื่อ เงียบไปหลายเดือนแล้ว
กสิกร ลองต่อรองดูอีกนิดคะ เราเองเคยได้ลดเกือบ 60%เลยนะคะ ( สนง. Acs )

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83154 โดย love yourself

pfs เขียน: ถ้าให้เลือกส่วนตัวขอเลือกจบกับกสิกรไปก่อนดีกว่า ส่วน TMB ค่อยว่ากันเพราะเจ้านี้ฟ้องช้า และมีโอกาสที่จะรอส่วนลดให้ได้ 50% ถ้าเป็นไปได้86Iลองต่อลองกสิกรไปที่ 28,500 (54%) ดูบอกว่ายอดนี็ยังต้องไปกู้เขามาเลยแต่ก็อยากปิดจบ ลองดูค่ะ

สวัสดียามบ่ายคะคุณ pfs พอดีมีเคสของtmb คะทางสนง.กม.เอ็นแอนด์เอฟมาร์เก็ตติ้งฯ เป็นผู้ดำเนินการติดต่อแจ้งเรื่องให้ชำระหนี้ทางโทรศัพท์บอกว่า คุณลูกค้าพอจะชำระยอดขั้นตำ่ได้มั้ย เห็นในประวัติว่าไม่พร้อมทำประนอมหนี้และตกงานไม่มีรายได้ ขอเวลาหาเงินสักระยะขอปิดบัญชี งั้นทางเราจะช่วยทำคำร้องขอส่วนลดให้ และให้คุณลูกค้าส่งเอกสารภาระหนี้ ปปช. (ได้ขีดคร่อมและเขียนว่าใช้เพื่อขอส่วนลดดำเนินการปิดบัญชีธ.ทหารไทย) หนังสือแจ้งเลิกจ้างแถมยังแนะนำแนวทางเขียนคำร้องให้อีก นัดส่งเอกสารดังกล่าวทางเมล์เมื่อเทียงวัน พอสักบ่ายสี่โมงเย็นแจ้งว่าทางแบงค์ไม่อนุมัติยอดที่ขอ ทางแบงค์ให้ปิดที่ยอดเงินต้นอย่างเดียว ซำ้ยังกล่าวว่าเรื่องตกส่งฟ้อง..?? เลยงงมากคะเพราะค้างชำระเข้ารอบบิลที่ ๔ / ยอดหนี้ ๖๕,xxx. บาท ทางสนง.กม.เขาได้ดำเนินการขอให้จริงไหมคะ (เที่ยงส่งเอกสาร/บ่ายสี่โมงแจ้งมาแล้ว) หรือเขาเล่นเกมส์กดดันแบบเครียดๆ ให้เรากลัว อยากรู้คะทางเราจะได้มีแนวทางรับมือต่อได้อะค
ได้รับเอกสารวันนี้คะ (ใบแจ้งยกเลิกสัญญาและแจ้งชำระ)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83158 โดย pfs
ตอบคุณ love yourself
มันเป็นเทคนิคกดดันลูกหนี้ทั้งนั้น ไม่ต้องไปหวั่นไหวถ้าคิดจะเลือกแนวทางการแก้ไขของชมรมค่ะ ลองดูตัวอย่างการกดดันหลายรูปแบบที่คุณต้องเจอะเจอที่กรรมการได้รวบรวมไว้ให้ค่ะ (ประสบการณ์ส่วนตัวเนื่องจากมีหนี็ถึง 10 กว่ารายการเลยเจอเกือบครบ ทั้งขู่ ทั้งโดนฟ้องขึ้นศาลแตก็ผ่านมาได้จนเกือบจะหมดหนี้แล้ว
สู้ๆ ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=6076&Itemid=64

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83159 โดย love yourself

pfs เขียน: ตอบคุณ love yourself
มันเป็นเทคนิคกดดันลูกหนี้ทั้งนั้น ไม่ต้องไปหวั่นไหวถ้าคิดจะเลือกแนวทางการแก้ไขของชมรมค่ะ ลองดูตัวอย่างการกดดันหลายรูปแบบที่คุณต้องเจอะเจอที่กรรมการได้รวบรวมไว้ให้ค่ะ (ประสบการณ์ส่วนตัวเนื่องจากมีหนี็ถึง 10 กว่ารายการเลยเจอเกือบครบ ทั้งขู่ ทั้งโดนฟ้องขึ้นศาลแตก็ผ่านมาได้จนเกือบจะหมดหนี้แล้ว
สู้ๆ ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=6076&Itemid=64

ขอขอบคุณในความกรุณาคะ..จะได้สร้างเกาะป้องกันความหวั่นกลัวนักทวงหนี้ได้คะ
ขอบคุณอีกครั้งคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83163 โดย AAEYAEY
ต้องขอบพระคุณอย่างมากค่ะ คุณ pfs และคุณ lndyGirl ที่ช่วยชี้แนะ

ของกสิกรให้ 33000 ลดเหลือ 32000 เคยต่อที่ 30000 ไม่ให้ค่ะ อีกนิดยังไม่ได้เลย
บอกลดเยอะมากแล้ว (ขอโทษนะค่ะ ตอนแรกบอกระยะเวลาผิดไป กสิกร หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 8 ค่ะ
tmb เดือนที่ 10 ค่ะ)

ของกสิกร จะฟ้องเมื่อหยุดจ่ายประมาณ 1 ปีใช่มัยค่ะ แอบเศร้า แต่ไม่ท้อค่ะ

ขอบคุณเพื่อน ๆ ชาวสมาชิกชมรมและผู้ก่อตั้ง ท่านประธาน กรรมการ จนท.ทุกท่านค่ะ ที่แนะนำ บางทีด้วยความใจร้อนไอ้นู่นก็อยาก ไอ้นี่ก็อยาก สุดท้ายก็ไปไม่รอด ถึงแม้สตางค์ยังไม่มี ก็ให้มีสติไว้ก่อน

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83191 โดย orange29
CITY BANK ลดยากมากๆค่ะ ฟ้องศาลไปเลื่อนนัด 2 แต่ไม่ลดต้นเลยค่ะ ให้จ่ายต้นเต็มๆ ส่วนไทยพาณิชย์ก็ลดยากเช่นกัน ส่วนของอิออน ลดแค่หมื่นเดียว ส้มเหลทอ 3 เจ้านี้ที่คุยยากสุดๆ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83192 โดย pfs
City ตอบให้ไม่ได้เพราะปิดได้ก่อนฟ้อง แต่ scb เจรจาเงื่อนไขเดียวกับขึ้นศาล ผ่อนขั้นบันได 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย ระหว่างผ่อนจ่ายไปได้เกินครึ่งก็เสนอส่วนลด H/C 30% ต่อรองได้ 40% เลยปิดจบค่ะ กรณีของ pfs เองก็ปิดจบไม่ทันโดนฟ้องสองเจ้ากรุงไทยกับ Fisrt choise ซึงระหว่างผ่อนจ่าย First มาได้ปีกว่าๆ ก็มีข้อเสนอ H/C ก็ตกลงผ่อนจ่าย 6 งวด (อยู่ระหว่างผ่อนจ่าย) จะครบเดือนมิถุนา ก็จะเหลือกรุงไทยเจ้าเดียว

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83195 โดย astone
SBC Speedy cash ของเราต้น 33,000 หยุดมา 1 ปี 4 เดือนแล้ว ตอนนี้โทรบอกว่าเรื่องกำลังจะส่งฟ้องศาลโทรมาแค่ถามว่าหาเงินชำระได้ไหม เราเลยบอกไม่ได้ สนง.กฎหมายลีดเลอรืเลยบอกว่าตอนนี้กำลังให้ทนายเตรียมฟ้อง เราก้อไม่อยากขึ้นศาล เลยขอผ่อนได้ไหม นางเลยบอกว่าไม่ได้ถ้าจ่ายคือจ้องจ่ายก้อนเดียว 25,000 เลยขอเวลานางว่าอีก 1 อาทิตค่อยโทรมาใหม่ว่าจะหาเงินได้ไหม
1.อยากถามว่าถ้าไปที่ศาลหมายศาลเขาจะส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเลยไหม
2.แล้วเราต้องไปศาลที่อยู่ตามทะเบียนบ้านหรือไม่
3.ก่อนขึ้นศาลเราขอผ่อรจ่าย 10เดือน จากเงินต้น33,000 คือเดือนละ 3,000 ได้ไหม
4. แล้วเราจะโดนอายัดเงินเดือนไหม เพราะมีภาระมากเลยตอนนี้

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83199 โดย pfs
SBC Speedy cash ของเราต้น 33,000 หยุดมา 1 ปี 4 เดือนแล้ว ตอนนี้โทรบอกว่าเรื่องกำลังจะส่งฟ้องศาลโทรมาแค่ถามว่าหาเงินชำระได้ไหม เราเลยบอกไม่ได้ สนง.กฎหมายลีดเลอรืเลยบอกว่าตอนนี้กำลังให้ทนายเตรียมฟ้อง เราก้อไม่อยากขึ้นศาล เลยขอผ่อนได้ไหม นางเลยบอกว่าไม่ได้ถ้าจ่ายคือจ้องจ่ายก้อนเดียว 25,000 เลยขอเวลานางว่าอีก 1 อาทิตค่อยโทรมาใหม่ว่าจะหาเงินได้ไหม
1.อยากถามว่าถ้าไปที่ศาลหมายศาลเขาจะส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านเลยไหม
ใช่ค่ะ
2.แล้วเราต้องไปศาลที่อยู่ตามทะเบียนบ้านหรือไม่
ใช่ค่ะ
3.ก่อนขึ้นศาลเราขอผ่อรจ่าย 10เดือน จากเงินต้น33,000 คือเดือนละ 3,000 ได้ไหม
ก็ลองเจรจาดูได้ค่ะ ปกติแล้ว SCB เจรจาในศาลให้ผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย
4. แล้วเราจะโดนอายัดเงินเดือนไหม เพราะมีภาระมากเลยตอนนี้
ยังไม่ถึงขั้นนั้นหรอกแต่คุณไปศาลจะไม่เสียเปรียบค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83209 โดย astone
ขอบคุณค่ะ คุณ pfs SCB เจรจาในศาลให้ผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย คือยอดจากเงินต้นหรือไม่คะหรือยอดจากปัจจุบัน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83210 โดย pfs
คิดยอดปัจจุบันค่ะ แต่คุณก็สามารถต่อรองขอลดส่วนดอกเบ๊้ยได้บ้างลองดูนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83215 โดย orange29

pfs เขียน: City ตอบให้ไม่ได้เพราะปิดได้ก่อนฟ้อง แต่ scb เจรจาเงื่อนไขเดียวกับขึ้นศาล ผ่อนขั้นบันได 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย ระหว่างผ่อนจ่ายไปได้เกินครึ่งก็เสนอส่วนลด H/C 30% ต่อรองได้ 40% เลยปิดจบค่ะ กรณีของ pfs เองก็ปิดจบไม่ทันโดนฟ้องสองเจ้ากรุงไทยกับ Fisrt choise ซึงระหว่างผ่อนจ่าย First มาได้ปีกว่าๆ ก็มีข้อเสนอ H/C ก็ตกลงผ่อนจ่าย 6 งวด (อยู่ระหว่างผ่อนจ่าย) จะครบเดือนมิถุนา ก็จะเหลือกรุงไทยเจ้าเดียว

ขอบคุณค่ะคุณ pfs
ตอนนี้ทะยอยที่จะ HAIR CUT หลายเจ้าแล้วค่ะ เดือนนี้เคลียร์ได้ 3 เจ้าแน่ๆ คือ

1. สแตนดาร์ดชาเตอร์ ยอดเงิน 46,203 (หยุดมาปีหน่อยดอกเบี้ยไม่ค่อยเดินเยอะค่ะ) ปิดจบ 25,000
ศุกร์นี้
2. กสิกรไทย 3บัตร(เครดิต =50,000 สินเชื่อ=43,000 กดเงินสด=46,000) รวมดอกเบี้ย 170,000
ปิดจบภายในสิ้นเดือนนี้ ยอดปิดจบ 69,000
3. ยูเมะพลัส ยอดเงินรวมดอกเบี้ย 38,000 ปิดจบ 15,500 ภายในสิ้นเดินนี้เหมือนกัน

ที่ยังคงไม่จบง่ายๆ จะมีตามนี้ *****

1. ไทยพาณิชย์ยังไม่ฟ้อง ขอส่วนลดแต่ไม่ได้เลยค่ะ ยอดฟ้อง 56,000 ต้น 45,000 อยากต่อเหลือ
30,000-35,000 คิดว่าน่าจะได้แต่ต้องคุยบ่อย ๆ(ดูพนักงานใจดีค่ะ)
2. CITY BANK เขี้ยวสุดดดดด ถ้าลดไม่ได้จริง ๆ คงต้องจ่ายต้นเพราะไม่อยากไปนัด 2 แล้ว ต้น 40,000
ยอดฟ้อง 54,000
3. อิออน ยังไม่ฟ้อง มี2 ใบ เครดิต= 50,000 กดเงินสด =40,000 รวมดอกน่าจะ110,000 กว่า
จดหมายหายไปแล้ว จำยอดไม่ได้ เคยต่อรองไปให้ปิดจบ 86,000 (รอไปก่อนลดนิดเดียวเอง)
แต่ถ้าใครมีประสบการณ์อิออน รบกวนแนะนำด้วยค่ะ

*** และยังมีสินเชื่ออีก2 ตัว คือกรุงไทย 150,000 ยอดฟ้อง 193,899 หยุดจ่ายปีเดียว ฟ้องแล้ว
18 เมษายน 2559 นี้ แต่คงไปศาลและขอผ่อนแบบขั้นบันได และอีกตัวตือสินเชื่อออมสิน 2 ตัวมียอด 200,000 กับ 150,000 ยังไม่ฟ้อง แต่จะติดต่อขอประนอมจ่ายน้อยลง แต่นานขึ้น ไม่แน่ใจว่าผลจะเป็นยังไง ใครมีความรู้สินเชื่อออมสิน แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.139 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena