ผมหมดหนี้แล้วครับ สู้กันมาเกือบ 5 ปี สู้ๆนะครับเพื่อนๆ ปิดทุกบัตรเรียบร้อย Hair Cut ทุกใบ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103200 โดย mmsvs

PMJJ เขียน: เก่งมากเลยคะ กำลังเริ่ม หยุดจ่าย ก.ค.2561 นี้ เข้ามาอ่านกระทู้ เกือบทุกวัน อ่านแล้วอ่านอีก
หลายๆกระทู้ ให้กำลังใจตัวเอง และดูคนที่เค้าปิดหนี้ได้หมด ไม่มีหนี้ แค่ฟังก็ชื่นใจ เราต้องมีวันนั้นมั่ง

สู้ๆ ผมเข้าใจความรู้สึกช่วงแรกๆ ที่หยุดจ่าย ยังจำได้แม่น. อดทนช่วงแรกๆ 3-6 นี่ช่วงโทรจิก. 6-12 สำนักงานกฏหมายเริ่มเข้ามา. ตั้งใจอดออมเก็บเงินรอ ใช้ชีวิตปกติอย่าเครียด. แล้วคุณจะผ่านมันไปได้ เมื่อก่อนผมก็ไม่คิดว่าจะหาเงินมาใช้หนี้ได้อย่างไร. แต่พอเราได้ hair cut 1 ใบ เมื่อไหร่. มันก็เริ่มรู้สึกว่า เราทำได้. ทยอดๆไปจนหมดครับ. ระยะเวลาหลายปีก็ไม่เป็นไร. สู้ๆนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103213 โดย nongthann
scb ฟ้องในเดือนที่เท่าไหร่ค่ะ เพราะเราหยุดมา4เดือน มีตามถึงบ้านค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109884 โดย mmsvs

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena