ผมหมดหนี้แล้วครับ สู้กันมาเกือบ 5 ปี สู้ๆนะครับเพื่อนๆ ปิดทุกบัตรเรียบร้อย Hair Cut ทุกใบ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39382 โดย mmsvs
หนี้ที่ปิดไปทั้งหมดแล้ว
บัตรเครดิตกรุงศรี 50,000 ยอดปัจจุบัน 56,796 ปิด 29,000 ส่วนลด 48%
บัตรเครดิต กสิกร (ขายหนี้ให้บริหารสินทรัพทชโย) 48,503 ยอดปัจจุบัน 59,006 ปิด 30000 ส่วนลด 49%
บัตรกดเงินสด กสิกร (ขายหนี้ให้บริหารสินทรัพทชโย) 60,000 ยอดฟ้อง 137,000 ปิด 80,000 ส่วนลด 41%
บัตรเครดิต SCB 70,026 ยอดฟ้อง 70,046 บาท ปิด 53,000 ส่วนลด 24%
บัตรกดเงินสด SCB 51,281 ยอดฟ้อง 53,803.47 บาท ปิด 42,000 ส่วนลด 23%
บัตรเครดิตธนชาติ 29,000 ยอดปัจจุบัน 46,000 (ขายหนี้ให้๋ JMT) ขาดอายุความ ไม่ยอมฟ้อง ถ้าฟ้องเมื่อไรจะสู้เรื่องอายุความครับ

รายละเอียดข้างล่างคือเมือ่โพสวันแรกในการมาโพสที่เว็ปนี้

เงินเดือน 28,000 ,ค่าหอ+ค่ารถ 15,000 แล้ว เมื่อก่อนเงินเดือนเยอะกว่านี้ แต่มาทำที่ใหม่เงินเดือนลดลง และช่วงตกงานไป3 เดือน กดเงินมาใช้และกดเงินมาหมุนจ่าย เป็นหนี้หนัก 3 เดือนนี้เองช่วงตกงานเองครับ ชีวิต คนเรา

แต่เงินเดือนผมใช้แบงค์กสิกรอยู่ จะหยุดจ่ายทั้งหมดโดยใช้วิธีที่ 2 และรอเฮดคัด เลยจะดีไหม ไม่ไหวแล้วครับ ผ่อนขั้นต่ำบัตรต่อเดือน เดือนละ 20,000

รอโบนัสปลายปี และทำเฮดดัด ที่เดียวเลยจะดีไหม แต่ผมกลัวธนาคารกสิกรไทยนี้สิเพราะเป็นที่ออกเงินเดือนผม ครับ ทำอย่างไรดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39384 โดย niyombant
ถ้าไม่ไหวก็หยุดครับ ส่วนกสิกร ถ้าหยุดก็ต้องถอนเงินทันทีที่เงินเดือนเข้า หรือสมัครธนาคารทางอินเตอร์เน็ต ธนาคารทางมือถือ ไว้คอยแจ้งเตือนเงินเข้าออก และเอาไว้โอนเงินได้ครับ

เจ้าหนี้ของคุณเท่าที่อ่านส่วนใหญ่มีส่วนลดดี SCB เห็นเพื่อนสมาชิกได้กันที่ 30% ครับช่วงนี้

เจ้าอื่นก็ 40-50%

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39386 โดย mmsvs
หยุด จ่าย 3-4 เดือนแล้ว เฮดคัด เลยได้หรือเปล่าครับ หรือ ต้อรอ นานกว่านั้น

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39398 โดย ริว_จิตสำส่อน

mmsvs เขียน: หยุด จ่าย 3-4 เดือนแล้ว เฮดคัด เลยได้หรือเปล่าครับ หรือ ต้อรอ นานกว่านั้น

เท่าที่อ่านข้อมูลมาน่าจะ 6 เดือน ขึ้นไป ไม่ต้องรีบ ไปเก็บเงินซะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39406 โดย คุณากร

mmsvs เขียน: หยุด จ่าย 3-4 เดือนแล้ว เฮดคัด เลยได้หรือเปล่าครับ หรือ ต้อรอ นานกว่านั้น

ไหนบอกว่าอ่านกระทู้ปักหมุดมาแล้วไง
ถ้าอ่านแบบจริงๆจังๆ ไม่ใช่อ่านแบบลวกๆ ก็คงไม่ถามแบบนี้หรอก

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=64

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40855 โดย mmsvs
หยุดไปจะ2 เดือน ช่วงนี้โทรมาเรื่อยๆ นิ่มๆ ผมบอกผลัดไปเรื่อยๆ ก็ไม่มีปฎิกริยาอะไร มีกรุงศรีเจ้าเดียวบอกจะดำเนินการตามระบบ

ไทยพาณิช โทรมาครั้งเดียว
กสิกรไทยครั้งเดียว

ซิตตี้แบง โทรบ่อยแต่ไม่รุนแรง ผลัดไปรื่อยๆ
ธนชาติ โทรมาครั้งเดียว

เก็บเงินอย่างเดียวครับ ตอนนี้ รอเป็นไทยปีหน้า

SCB นี้ส่วนลดยากมากหรอครับ 40-50% นี้มีโอกาสไหม

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41960 โดย mmsvs
บัตรสปีชแคช และบัตรเครดิต วีซ่า

พอดีไล่อ่านหลายๆคน เจ้าหนี้ SCB เจ้านี้ มีใครได้ส่วนลด เกิน 30% บ้าง เห็นแต่ละคนได้น้่อยๆทั้งนั้น
บางทีลดยังไม่ถึงยอดหยุดเลย พอดีผมมีเจ้าหนี้รายนี้อยุ่ด้วย

เลยอยากทราบข้อมูล พี่ๆว่า เจ้าหนี้รายนี้ได้ส่วนลดเยอะๆกันบ้างไหมครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41961 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #41963 โดย mmsvs
อัพเดทหนี้ที่แท้จริงครับ ด้านบนยอดประเมิน

ตอนนี้ทำตารางหนี้ มาเรียบร้อยแล้ว และก็เก็บเดือนละ 5000 ครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41982 โดย kitsawan
อดทน+อดกลั้นมีแรงใจที่ดีมุ่งมั่น อ่านและทำความเข้าใจในกระทู้ปักหมุดมากๆ หนทางที่สดใสรอคุณอยู่แน่นอนค่ะ เป้นกำลังใจให้น่ะค่ะ :สู้ๆ:

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42005 โดย toob_pong
ส่วนผมขอเป็นกำลังใจในด้านการเก็บเงินนะครับ

***ต้องระวัง*** เงินสดในมือให้ดีครับ เพราะมันจะหายไปแบบไม่รู้ตัว
ประสบการณ์ผมนะครับ รอ แฮร์คัด เหมือนกัน พอเห็นว่าเจ้าหนี้ไม่ให้ส่วนลด
ตามที่เราอยากได้ ก็เล่นตัวต่อ เผลอแป๊บเดียวเงินที่จะใช้ แฮร์คัด หายหมด
แล้วมันไปไหนครับ มาย้อนคิดดู ไม่ได้หมดกับการซื้ออะไรเป็นชิ้นเป็นอันหรอกครับ
หมดกับ ของกิน สังสรรค์ ของใช้จิปาถะ (ของที่ไม่จำเป็นเพียงแต่อยาก และมีเงิน)

เก็บให้อยู่นะครับ ด้วยรักและปรารถนาดี ในเรื่องการเก็บเงินครับ...

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42190 โดย mmsvs
ช่วงนี้ค้างจ่ายเดือนที่ 2 ก็มีการโทรมาเรื่อยๆ ผมใช้วิธีเลื่อนจ่ายไปเรื่อยๆ

แต่ละแบงค์ยังพูดจาดีอยู่ เคยลองพูดว่าไม่มี มีทำเสียงแข็ง เลยใช้วิธีบอกผลัดไปเรื่อยๆ ก็โอเคดี

สู้ๆครับ เงินเก็บผมแยกบัญชีไว้เฉย บัญชีนั้นไม่มี atm ทำให้ระมัดระวังมากขึ้นครับ เงินออกรีบโอนไปเก็บก่อน

และรีบจ่ายค่าใชจ่ายที่จำเป็นก่อน เพราะกลัวถือเงินเยอะแล้วจะไม่มีสติ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42837 โดย mmsvs
อัพเดท หน่อย

ตอนนี้เดือนที่ 2 ย่างเข้าเดือนที่ 3 มีโทรมาเรื่อยๆ รับทุกสายใช้เสียงนิ่งๆ เจ้าหนี้ก็พูดจาดีอยู่

โชคดีเดือนหน้าได้งานใหม่อีกแล้ว เงินเดือนขึ้นมา 8000 จะได้มีเงินเก็บเยอะๆ ครับ

แต่ผมเป็นคนเปลี่ยนงานบ่อย ไม่ค่อยอดทด อยากได้ขอเตือนสติในการทำงานจากพี่ๆหน่อยได้ไหมครับ หนี้ที่สร้างมานี้ก็มาจากการออกจากงานมาก่อนได้งานใหม่ และมานอนอยู่บ้านเฉยๆ ภาระก็มีที่ต้องจ่าย (แต่ผมตั้งใจไว้จะไม่ออกจากงานก่อนได้งานใหม่อีกแล้วครับ) สู้ๆ อยากอดทนในการทำงานมากๆจังเลย

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45830 โดย mmsvs
อัพเดท ตอนนี้ น่าจะเข้า 4 เดือนครึ่ง เพิ่งถูกส่งออกจากสำนักงานกฎหมาย

กรุงศรี ยอดหนี้ตอนหยุด 49,000 ตอนนี้ 55,000 เจ้าแรกที่โทรมาบอกข่าวดีเลย บอกว่าพี่พอจะปิดบัญชีไหม มีส่วนลด ผมแกล้งโง่ไป ถามว่าคืออะไรครับ

คุยไปคุยมาก เขาบอกว่า ผมมีส่วนลดให้ จากยอด 55,000 ลดให้ เหลือ 36,000
คุยไปใกล้วางสายผมบอกไหว 25,000 เขาบอกลดได้สุดๆ 31,000 สนใจไหมครับให้คำตอบวันจันทร์ มีการบอกให้หยอดจ่ายเข้าไปก่อน 1 งวด ผมบอกไม่จ่ายครับ คุยแต่ส่วนลดอย่างเดียว

ลองคำนวนดูคราว ๆ ถ้า 31000 ตอนนี้จะได้ ส่วนลด 44% ลดไป 24000 บาท
แต่ผมอยากจ่ายแค่ 25,000 อยากได้ส่วนลดที่ 54% ครับ ลดไป 30,000
จะพยายามครับ ขอให้ทุกคนโชคดี

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45867 โดย maruko
เรียนคุณ nr_panpan และ คุณ mmsvs , maruko ขอตอบตามที่ทั้ง2ท่านอยากทราบ(เท่าที่รู้มานะครับ)ดังคำตอบด้านล่างรายข้อแล้วครับ..
mmsvs เขียน:
ขอแชร์

1. บัตรเสริมสามารถถูกฟ้องพ่วงไปด้วยได้หรือไม่?
จริงๆแล้ว..ไม่สามารถครับ..เพียงแต่เจ้าหนี้มักจะฟ้องศาลเพื่อให้บัตรเสริมรู้สึกอึดอัดเล่น..และคาดหวังให้มากดดันบัตรหลักด้วยอีกทางหนึ่งเท่านั้น..อันนี้บัตรเสริมรอดเมื่อถึงขั้นศาล..แต่บัตรหลัก..ไม่รอด..ต้องรับผิดชอบในส่วนบัตรเสริมอยู่ดีนะครับ..
2. ข้อเสียของการยอมความหน้าศาล
ไม่ควรยอมความหน้าศาล(เป็นอย่างยิ่งครับผม)..หากไม่มีความจำเป็นยิ่งกว่าอื่นๆ เช่น กลัวการยึดบ้าน. ยึดทรัพย์สิน ที่มีความหมายต่อชีวิตเรามากๆ หรือความจำเป็นระดับเดียวกันด้านอื่นๆ เพราะ
2.1 หากทำยอมไปแล้วบังเอิญจ่ายไม่ตลอดรอดฝั่ง(หากคุณประเมินแล้วจ่ายได้ตลอดก็ไม่ว่ากัน) จ่ายไม่ไหวเมื่อใด..เจ้าหนี้ที่รอบจัด(อยู่แล้ว)จะรีบฟ้องศาลอีกครั้งในทันที..และศาลท่านจะไม่ช่วยเราเลย..เนื่องจาก..เอกสารที่ทำยอมนั้น..มีศาลร่วมเป็นพยานรับทราบอยู่ด้วย..ถือว่าเราตะบัดสัตย์ต่อศาล
2.2 เราไม่มีทางเลือก(เล่น)ในการจ่ายคืนเจ้าหนี้..เช่นอยากหักคอจ่ายก็ทำไม่ได้..อยากปล่อยให้อายัติเงินเดือน..ก็ไมได้..คือมันไม่ยืดหยุ่นในการดำรงชีวิตหลังจากนั้น..ต้องหามาจ่ายตามกำหนดให้ได้ไม่มีทางเลี่ยงอื่นเลย(มันจึงยากไง หากมีความจำเป็นในการดำรงชีวิตจะลำบากกว่าให้ศาลตัดสินไปเลยถ้าไม่มีอะไรโต้แย้งหรือสู้คดี)

3. การหักคอจ่าย..
หลังจากศาลท่านตัดสินเรียบร้อย(ต้องให้ศาลตัดสิน ไม่ว่าเป็นการยอมให้ท่านตัดสินหรือหลังการสู้คดี และต้องไปศาลและปฏิบัติตามขั้นตอนในขั้นศาลโดยละม่อม)..ศาลท่านไม่ได้บอกว่าให้จ่ายกันอย่างไร..เพียงแค่ให้จ่ายด้วยเงินต้นและอัตราดอกเบี้ยเท่าไหร่ ให้ครบภายในเวลาเท่าไหร..เนื่องจากเราเดือดร้อนอยู่เราก็สามารถจ่ายด้วยเงินและจำนวนงวดการจ่ายที่เราประเมินแล้วอยู่ในข่ายเราสามารถจ่ายได้ตลอดรอดฝั่ง..แต่ไม่เท่ากับที่ตกลงกับเจ้าหนี้หลังทราบคำตัดสิน 15วันดังที่รู้กัน แต่จำนวนเงินที่เราจ่ายต้องไม่น่าเกลียดหรือน้อยเกินไป โดยสามารถจ่ายได้ตลอด..อาจใช้ประโยคนี้ "แกเอาไปเดือนละเท่านี้แหละเจ้าหนี้เอ๋ย..รับรองว่าฉันจ่ายเสมอต้นเสมอปลายแน่นอน..แต่นานหน่อยนะ"..แต่ไม่ควรนานเกินไปจนเจ้าหนี้เขาหมั่นไส้นะครับ..อารมย์นี้แหละครับ..ไม่ทราบว่าพอจะเข้าใจหรือเปล่า
4. ดอกเบี้ยที่เป็นธรรมนั่นอยู่ตรงไหน?
ประเด็นนี้ค่อนข้างละเอียดอ่อน..ศัพท์ทางด้านความสัมพันธ์ระหว่างประเทศน่าจะเป็น "ประเด็นอ่อนไหว" เอาเป็นว่าดอกเบี้ยตาม กฎหมายแพ่งและพาณิชย์ กำหนดอัตราดอกเบี้ย "เงินกู้" ไว้ห้ามคิดกับลูกหนี้เกิน 15% ต่อปี แต่สำหรับเงินกู้ในรูปแบบบัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล เจ้าหนี้กลับไปใช้ "ประกาศของแบงก์ชาติ" แทนโดย บัตรเครดิตคิดได้ที่ 20% สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลคิดที่ 28% ซึ่งรวมเอาดอกเบี้ย15%รวมกับค่าธรรมเนียมเงินกู้+อะไรอีกต่ออะไร ที่เป็นประกาศของแบงก์ชาติให้สามารถคิดรวมเข้าไปได้ และพวกเราก็ยอมเซ็นต์สัญญากันก่อนปล่อยกู้ออกมา..กันอยู่นี้แหละครับ
ทำไมmarukoจึงบอกว่าเป็นประเด็นอ่อนไหว..เนื่องจาก..จากฎีกา(คำตัดสินของศาลที่เป็นอันสิ้นสุดเป็นคดีตัวอย่าง)ที่ผ่านมา..การคิดเกิน 15%ต่อปี..บางคดีเจ้าหนี้ก็ชนะ, หลายคดีลูกหนี้ก็ชนะ เลยบอกยากว่าจะเอา15%ตัวนี้ไปสู้คดีในชั้นศาลได้เต็มปากมากนัก..แต่น่าแปลกตรงที่..ไม่ว่าฝ่ายไหนจะแพ้หรือชนะ..ในคำตัดสินของศาลที่สั่งให้ลูกหนี้จ่ายแก่เจ้าหนี้ตามมูลหน๊ที่ฟ้องนั้น..ศาลท่านกลับให้จ่ายด้วยอัตราไม่เกิน 15%ต่อปีทุกฎีกา อาจจะ 7.5%, 10%,12% หรือสูงสุดก็ไม่เกิน 15%ต่อปี..มันแปลกดีนะครับ
marukoขอออกความเห็นส่วนตัวเรื่องการใช้ 15%ในการสู้คดีในขั้นศาล..marukoเห็นว่าศาลท่านจะมองว่าลูกหนี้ท่านนั้นๆที่ผ่านมา..มีเจตนาจ่ายคืนเจ้าหนี้..มาก/น้อย..เพียงใด..มากกว่า..ถ้าลูกหนี้จ่ายมาตลอดไม่เคยขาดเลยแม้แต่งวดเดียว..10ปีผ่านมาแล้ว..มีปัญหาช่วงหลังๆมานี้แหละที่จ่ายไม่ได้จนเรื่องถึงโรงถึงศาล..เจ้าหนี้เพียงแค่เอาเงินต้นมาเพาะต้นกล้าไว้..ได้แตเก็บเกี่ยวดอกผลอยู่ถ่ายเดียว 10ปีมาแล้ว..อันนี้ลูกหนี้..ชนะ แต่ตรงกันข้ามลูกหนี้จ่ายกระท่อนกระแท่น,หรือไม่จ่ายเข้ามาเลยแม้แต่งวดเดียวอันนี้ marukoก็คิดว่าลูกหนี้แพ้..แหงๆ..อย่าลืมว่า..เจตนาบริสุทธิ์/สกปรกคือประเด็นสำคัญที่ marukoเห็นว่าศาลท่านน่าจะมองที่จุดนี้เป็นหลักหนึ่งในการพิจารณา

นี้หน่อยสิครับ อยากรู้เหมือกกัน
อยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันค่ะ. ยังไม่มีโอกาสไปฟังอบรมเลย. รบกวนคุณmarukoด้วยค่ะ
maruko หวังเป็นอย่างยิ่งว่าน่าจะเป็นคำตอบ..และได้มีส่วนช่วยเหลือสำหรับการตัดสินใจของ2ท่าน..ไม่มากก็น้อย..ขอให้สู้..สู้..ต่อไปครับ ช่วงนี้ลูกๆปิดเทอม..ช่วงนี้กำลังสะสมเงินสำหรับลูกๆของ marukoก่อนก็แล้วกัน..เจ้าหนี้ก็ได้โปรดเห็นใจด้วยก็แล้วกัน..ไหนๆก็ให้โอกาศ maruko มานาน 8เดือนเต็มแล้วก็ขอต่อไปอีกสักเล็กน้อย..ให้ลูกๆได้เล่าได้เรียนกันก่อน..ถือเสียว่าเป็นลูกเป็นหลานตาดำๆ 3คน..ขอฝากเจ้าหนี้ด้วยครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45919 โดย maruko
maruko ขอเพิ่มเติมนะครับ เนื่องจากคุณเด็กหญิงส้มโอได้กรุณาเพิ่มเติมในส่วนที่ maruko ได้แนะไว้ เพื่อให้คุณ mmsvs ได้ปรับความเข้าใจเรื่องการทำยอมหน้าศาลใหม่ ขอเอาข้อความคำตอบคุณเด็กหญิงส้มโอจากกระทู้คุณ nr_panpan มาฝากให้นะครับดังนี้

ข้อเสียการยอมความหน้าศาล

ขอเสริมคุณ maruko จาก
หากทำยอมไปแล้วบังเอิญจ่ายไม่ตลอดรอดฝั่ง(หากคุณประเมินแล้วจ่ายได้ตลอดก็ไม่ว่ากัน) จ่ายไม่ไหวเมื่อใด..
เจ้าหนี้ที่รอบจัด(อยู่แล้ว)จะรีบฟ้องศาลอีกครั้งในทันที..และศาลท่านจะไม่ช่วยเราเลย..
เนื่องจาก..เอกสารที่ทำยอมนั้น..มีศาลร่วมเป็นพยานรับทราบอยู่ด้วย..ถือว่าเราตะบัดสัตย์ต่อศาล

เป็น
หากลูกหนี้ไม่สามารถจ่ายตามข้อตกลงได้ สัญญาประนีประนอมยอมความทั้งหมดจะถือว่าเป็น“โมฆะ”
และจะถูกย้อนให้กลับไปใช้ตัวเลขมูลหนี้ทั้งหมด ในอัตราสูงสุดของหมายฟ้องในครั้งแรกทันที
อีกทั้ง ทางฝ่ายโจทก์สามารถยื่นเรื่องผ่านไปที่“กรมบังคับคดี”ได้เลย โดยไม่ต้องฟ้องซ้ำอีกแล้ว
และจำเลยก็ไม่สามารถอุทธรณ์ได้ด้วย เพราะถือว่าจำเลยได้ทำการ“ตระบัดสัตย์”ต่อศาล(ในฐานะพยาน)ไปแล้ว

สรุป ไม่มีการฟ้องซ้ำ เจ้าหนี้จะใช้ไม้ที่ 2 คือ การบังคับคดีเลย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47264 โดย mmsvs
เดือนนี้เข้าเดือนที่ 6 แล้ว

กรุงศรี ที่รอบก่อน บอกจะลดหนี้ให้ แต่ดันเปลี่ยนบริษัทกฎหมายไปสะก่อน

รอบนี้มาใหม่ หนี้กรุงศรี ปัจจุบัน 56000 ตกลงให้จ่าย 29000 ลดไป 48% แบ่งจ่าย2งวด
งวดละ14500 บาท รอใบลดหนี้อยู่ รอ 1-2 วันครับ เดียวได้มาแล้วจะเอามาให้ดูครับ

ส่วนเจ้าอื่นๆ ก้โทรมาบ้าง ไม่บ่อยเท่าไร แต่ยังไม่ได้คุยส่วนลดเลย

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47442 โดย mmsvs
เอกสารลดหนี้กรุงศรี มาแล้วครับ

ปิดบัตรใบที่1 บัตรเครดิตคกรุงศรีอยุธยา
ระยะเวลาหลังหยุดชำระหนี้ 5 เดือนกว่า
เงินต้น 50,000
ยอดปัจจุบัน 56,796
เงินที่ต้องชำระ 29,000 บาท แบ่งจ่าย 2 งวด เดือนละ 14,500
ส่วนลดที่ได้ 48 % ครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47443 โดย mmsvs

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47450 โดย ก๊อกแก๊ก
เริ่มเคลียร์ได้แล้ว 1 ราย นั่นเท่ากับว่าหมดศัตรูไปแล้ว 1 ราย ยินดีด้วยครับ ผมเพิ่้งเริ่มหยุดได้ 1 เดือนเอง ยังอีกยาวไกลครับ แต่ก็ยืนยันจะขอสู้ต่อไป :)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.788 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena