ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อน ชมรมหนี้บัตรเครดิต ที่ทำให้มีวันนี้ฯ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3936 โดย jackTs

หลังจากหยุดจ่าย ได้ประมาณ 3 เดือน ไม่กล้ารับโทรศัพท์เลยยยยยยยย วันนี้กล้าที่จะโทรไปเจรจาต่อรอง..

หยุดจ่ายแค่ 3 เดือน

ได้ราคา Hair cut ไม่งามหรอกครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

เค้าบอกว่าทำเรื่องฟ้องแล้ว แต่ถ้าเจรจากับเค้าจะได้ส่วนลดและทำเรื่อง ถอนฟ้อง

ตั้งแต่รับปรึกษาเรื่องหนี้มายาวนานถึง 7 ปี (จนจำไม่ได้แล้วว่า ให้คำปรึกษาไปกี่หมื่นกี่พันคนในช่วงที่ผ่านมา)

ก็ยังไม่เคยเห็นไอ้เจ้าหนี้รายไหน ที่มันฟ้องลูกหนี้ ที่หยุดจ่ายหนี้เพียงแค่ 3 เดือน เลยสักราย

ไม่เค๊ย ไม่เคย...ไม่เคยเห็นจริงๆ
อยากจะเห็นให้เป็นบุญตาซักราย...มีไหม?

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3941 โดย Nok2865
คุณไปอ่านประวัติของคนอื่นๆ ในห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ ดีไหม?
คุณจะรู้เลยว่า แต่ละคนกว่าจะมีวันนี้ได้ เขาต้องผ่านด่านทวงหนี้โหด กันทั้งนั้น ไม่เว้นคนข้างบนอิฉัน
อย่าไปอับอาย อย่าไปลงโทษตัวเองที่เป็นหนี้ได้อย่างไร ทำไม เพราะอะไร
ตั้งคำถามใหม่ เราจะเดินไปอย่างไร ให้มันหมดหนี้ ได้เริ่มต้นชีวิตใหม่
จำได้ว่า คุณซื้อหนังสือมาอ่านแล้ว
บัวบอกไปในนั้นว่า ความสุขแทบจะไม่สอนอะไรเราเลย ทุกข์ต่างหากที่สอนให้เรารู้จักคุณค่าของตนเอง
ว่าเราทำอะไรได้มากกว่าที่คิด
"กระท้อนจะหวาน ต้องผ่านการทุบ" (แต่อย่าทุบกรูบ่อย...กรูเจ็บบบบ)
เอาบทเรียนชีวิตที่ผ่านมา เป็นบันไดปีนข้ามอุปสรรคไปให้ได้
เป็นหนี้...แค่จิ๊บๆ อดทนอีกนิด...ก็ผ่านมันไปได้แล้ว...
สู้ๆนะคะ...

ปล.ไม่ต้องโทรหาเจ้าหนี้หรอก ใครอยากได้ ให้มันทวงเอาเอง เก็บเงินค่าโทรไว้ใช้หนี้คืนดีกว่า...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3942 โดย jackTs

เราใช้วิธี โทรเข้าออฟฟิตเค้าก่อน (หาเบอร์เองนะ) จากนั้นก็แกล้งถาม โน่นนี่ เพราะอยากรู้ว่า คนนั้นเป็น ผู้จัดการจริงหรือเปล่า แล้วก็ได้เบอร์โทรมา แต่เป็นคนละเบอร์ ..

ก็โทรนะ แต่สายไม่ว่าง โทรอีกเบอร์ ก็ไม่รับ...(จะเอายังไงเนี่ย อุตส่าห์หน้าด้านโทรหาแล้วนะเนี่ย)

ในที่สุดก็โทรเข้าออฟฟิตอีกที แต่เจอน้องอีกคน ก็ได้อีกเบอร์มา.. เฮ้อ!!

สถานะความแตกต่างเกี่ยวกับเรื่อง "การง้อ "

คนที่ยื่นข้อเสนอต่อรองไปยังผู้อื่น ที่เราอยากให้เขาปฏิบัติตามเงื่อนไขที่เราขอร้อง เขาเรียกว่า "ผู้ง้อ"

ส่วนคนที่รับฟังข้อเสนอต่อรอง จากผู้อื่นที่เขาอยากให้เราปฏิบัติตามเงื่อนไขที่เขาขอร้องมา เขาเรียกว่า "ผู้ที่ถูกง้อ"

ซึ่ง"ผู้ที่ถูกง้อ" จะปฏิบัติตามเงื่อนไขข้อต่อรองดังกล่าว อย่างไรก็ได้ (จะเล่นตัวยังไงก็ได้)...ตามใจ

แล้วคุณอยากอยู่ในสถานะอะไรล่ะ่ครับ?
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4664 โดย meawpung
ให้จ่ายไปก่อนหน่อยนึงเนี่ย ระวังโดนหลอกนะครับ ให้มันส่งใบยืนยันที่ถุกต้องมาก่อนว่าลดเท่าไหร่ เงื่อนไขการจ่ายยังไง รอบคอบ ครับ รอบคอบ เข้าไปดูในห้อง นิทรรศการเอกสารหนี้เลยนะครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4673 โดย ntps
เป็นกำลังใจให้เดินหน้านะค่ะ ลองเข้าไปอ่านห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
อ่านการทวงหนี้หลากหลายแบบค่ะ เพื่อสร้างภูมิค่ะ คุณจะรีบร้อน
ไปไหนค่ะ ผ่านการอบรมแล้วต้องเสริมใยเหล็ก เดินหน้าหาเงิน
ลดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น ไม่ต้องเสียค่าโทรไปง้อ ไม่ต้องแสวงหา
สืบหาเบอร์มันให้เสียเวลาทำมาหากินค่ะ

เราไม่ได้แนะให้เบี้ยว แต่ให้คุณตั้งหลักให้แข็งแรงแล้วกลับมาจ่าย
เขาอย่างเป็นธรรมค่ะ

ไม่ต้องห่วงเรื่องการถูกฟ้อง หรือถูกอายัด ถ้าคุณเปิดรับสายแล้ว
อธิบายปัญหาคุณให้เขาฟัง ไม่ฟังก็ยัดเยียดให้ฟังก็แล้วกันค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25011 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25013 โดย Pych
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.553 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena