ค้างชำระบัตรเครดิตcitibank2งวด ขอประนอมหนี้จะติดเครดิตบูโรกี่ปี

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49745 โดย paradise
วันนี้มีเจ้าหน้าที่ของktcโทรมาแจ้งว่ากำลังจะฟ้อง
โดยตอนนี้ดิชั้นค้างชำระบัตรเครดิตใบเดียว แต่มีสินเชื่อcash revolve ที่บัญชีถูกปิดไปแล้วแต่ดิชั้นชำระค่างวดให้ตามปรกติทุกเดือน
..เจ้าหน้าที่ktcบอกว่า ถึงแม้คุณจะชำระสินเชื่อcash revolveทุกงวด แต่เวลาฟ้อง เค้าจะเอามาฟ้องทุกใบทุกบัญชีโดยไม่สนใจว่าใบไหนคุณยังจ่ายอยู่หรือไม่
อันนี้จริงหรือไม่คะ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49760 โดย red57
หยุดมาขนาดนี้แล้วไม่ต้องหวั่นไหว ใครจะฟ้องอย่างไรก็แล้วแต่
ถ้าฟ้องตามที่บอกก็ฟ้องผิดชี้แจ้งได้ตามหลักฐานที่เรามี
สำคัญว่าถ้าถูกฟ้องจริงมีหมายศาลแล้วต้องไปศาล ไปแก้ต่าง
ทำยอมเท่าที่เป็นหนี้จริง ktcไม่ลดต้นทำผ่อนยาวไปเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49804 โดย paradise

red57 เขียน: หยุดมาขนาดนี้แล้วไม่ต้องหวั่นไหว ใครจะฟ้องอย่างไรก็แล้วแต่
ถ้าฟ้องตามที่บอกก็ฟ้องผิดชี้แจ้งได้ตามหลักฐานที่เรามี
สำคัญว่าถ้าถูกฟ้องจริงมีหมายศาลแล้วต้องไปศาล ไปแก้ต่าง
ทำยอมเท่าที่เป็นหนี้จริง ktcไม่ลดต้นทำผ่อนยาวไปเลย

ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาแนะนำ คงจะหยุดชำระcash revolveไปด้วยแล้วปล่อยให้ฟ้องรวมไปเลยแล้วผ่อนยาวๆแบที่คุณแนะนำล่ะค่ะ ในเมื่อเราไม่มีเงินก้อน เข้าไม่มีส่วนลด ก็เหลือทางเดียวแล้ว คิดแบบนี้ก็สบายใจไปเปลาะนึง แล้วตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงินปิดอีก5ใบที่เหลือ น่าจะดีกว่า

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51915 โดย paradise
อัพเดทการปิดหนี้ค่ะ

บัตรเครดิต กรุงศรี
เพิ่งปิดหนี้บัตรเครดิตกรุงศรีมา หยุดไปตั้งแต่ 06/2556 ยอดหนี้ 31000 บาท ยอดปิด 16000 บาท
ผ่อนจ่าย5งวด งวดละ 3200 บาท เพิ่งจะปิดหมดไปเดือนนี้ กำลังจะขอใบปิด

ไว้จะมาอัพเดทใหม่ค่ะ

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51918 โดย taalolo
(o_O) อยากทราบว่า หยุด ยูเมะกับ ธนาคารกรุงศรีกี่เดือนคะถึงได้ส่วนลด

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51946 โดย paradise

taalolo เขียน: (o_O) อยากทราบว่า หยุด ยูเมะกับ ธนาคารกรุงศรีกี่เดือนคะถึงได้ส่วนลด

ทั้งสองใบ หยุดตั้งแต่ประมาณ พค-มิย 2556 ค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52279 โดย mayong
ตกลงว่า เอกสารการปิดยอดหนี้ ของ CIMB นี่มันใช้ได้รึเปล่าคะ มะยงอยากรู้ด้วยคนค่ะ แล้วเริ่มจ่ายไปรึยังคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52574 โดย paradise
ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ไม่มีเงินไปปรึกษาทนาย แต่ก็จ่ายไปแล้ว 4 งวดค่ะ เหลืออีก 2งวด

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53565 โดย paradise
อัพเดตการปิดหนี้ ณ 23/5/2014

บัตรเครดิต lotus visa

หยุดจ่ายตั้งแต่ มิถุนายน 2556 ยอดหนี้ 20000 บาท เจรจาปิดที่ 8000 บาท แบ่งสองงวด งวดละ 4000 บาท ปิดจบแล้วในเดือน พฤษภาคม 2557 ได้ใบปิดมาเรียบร้อยแล้วค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือน มิถุายน จะมาสรุปให้ดูเพิ่ม มีสินเชื่ออีกใบนึงที่จะจ่ายครบเดือนหน้า

:เฮ้อ:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54805 โดย paradise
สินเชื่อ CIMB

ยอดหนี้ 65000 บาท
ยอดปิด 35000 แบ่งชำระ 6 งวด ตอนนี้ชำระหมดไปแล้ว มิถุนายน 2557 กำลังรอใบยืนยันปิดหนี้อยู่ค่ะ

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61799 โดย paradise
ิอัพเดทเพิ่มเติมค่ะ - บัตรสินเชื่อ tesco premier

ยอดหนี้ 46000 หยุดจ่ายมา1ปี
ตกลงกันได้ที่ 25000 ผ่อนจ่าย 10 เดือน เดือนละ2500
ตอนแรกว่าจะผลัดไปก่อน จะไปจ่ายบัตรอื่น แต่เค้าคุยดี แถมยอมอ่อนให้เราเยอะ
พูดไปเล่นๆ ดันตกลงจริง ก็เลยจ่ายๆไปค่ะ ตอนนี้เหลืออีก 8 งวด

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66527 โดย paradise
นี่เป็นการอัพเดทครั้งสุดท้ายแล้วค่ะ เพราะปิดหมดแล้ว เย้ๆ

บัตรสุดท้าย....."บัตร scb" โดนฟ้องรวม บัตรเครดิต+speedy cash เลยทำยอมไปค่ะ เพราะไม่อยากเอาเงินก้อนที่มีไปโปะ (ยอดฟ้อง 87000 ผ่อน 3600 /24 งวด ดอก 7.5%) งานไม่ค่อยมั่นคง เผื่อต้องลาออกไปค้าขาย เก็บเงินไว้ดีกว่า เผื่อต้องตกงาน ค่อยๆจ่ายทีละนิด เดี๋ยวก็หมดเอง

สุดท้ายนี้ขอบคุณชมรมหนี้บัตรเครดิตมากๆนะคะ 11 บัตร ปลดได้ภายในระยะเวลา 1ปีครึ่ง เพราะข้อมูลจากชมรมนี้ ไม่งั้นเราก็ยังคงวิ่งมาราธอนจ่ายขั้นต่ำทุกธนาคารอยู่ รู้งี้ น่าจะทำตั้งแต่แรกแล้ว

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66549 โดย tanesudjam
โอ้โห เก่งมากเลยอ่ะ 11ใบ
ใช้เวลาปีครึ่ง แนะนำหน่อยครับ เมื่อได้เวลาสัก 4-5 เดือน
จะพูดยังไงดี เกี่ยวกับการขอลด หรือว่าเขาเสนอมาเองครับ

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66560 โดย dah

paradise เขียน: นี่เป็นการอัพเดทครั้งสุดท้ายแล้วค่ะ เพราะปิดหมดแล้ว เย้ๆ

บัตรสุดท้าย....."บัตร scb" โดนฟ้องรวม บัตรเครดิต+speedy cash เลยทำยอมไปค่ะ เพราะไม่อยากเอาเงินก้อนที่มีไปโปะ (ยอดฟ้อง 87000 ผ่อน 3600 /24 งวด ดอก 7.5%) งานไม่ค่อยมั่นคง เผื่อต้องลาออกไปค้าขาย เก็บเงินไว้ดีกว่า เผื่อต้องตกงาน ค่อยๆจ่ายทีละนิด เดี๋ยวก็หมดเอง

สุดท้ายนี้ขอบคุณชมรมหนี้บัตรเครดิตมากๆนะคะ 11 บัตร ปลดได้ภายในระยะเวลา 1ปีครึ่ง เพราะข้อมูลจากชมรมนี้ ไม่งั้นเราก็ยังคงวิ่งมาราธอนจ่ายขั้นต่ำทุกธนาคารอยู่ รู้งี้ น่าจะทำตั้งแต่แรกแล้ว

o_) o_) ยินดีด้วยค่ะ ดีใจด้วยที่กำจัดหนี้ออกไปจากชีวิตได้ภายในเวลาปีครึ่ง

ของเราคงต้องใช้เวลามากกว่าคุุณ คูณสาม เพราะมีมากกว่าคุณสามเท่า

สบายใจแล้วทำบุญเยอะๆ เจ้ากรรมนายเวรจะได้ไม่กลับมาอีกนะคะ โชคดีค่ะ

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66562 โดย yomaster
ยินดีด้วยครับ

เก่งมากๆ เลยครับ

ผมกำลังตามไป ครับ

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66590 โดย paradise
ขอบคุณมากค่ะ ที่แสดงความยินดี ที่จริงปิดช้าไปด้วยซ้ำ เพราะเอาเงินบางส่วนไปเที่ยวพักผ่อนกับครอบครัวบ้าง

ส่วนคุณ tanesudjam ที่ถามมา ......เค้าให้ส่วนลดมาเองค่ะ เรานิ่งๆอ่ะ เราต้องพูดจาเป็นมิตรกับเจ้าหนี้ ส่วนการเงินคือเรากำหนดเด็ดขาดเลยค่ะว่าวันนึงจะใช้เงินเท่าไหร่ คิดทำอาหารเมนูประหยัด เวลาโดนทวงเราจะไม่ใส่อารมณืตามเจ้าหนี้ค่ะ พูดสั้นๆ คำเดิมๆ "ก็คือยังไม่มีตอนนี้ค่ะ" เค้าอยากจะย้อนด่า จิกกัด กลับมายังไง ก็ตอบไปคำเดิม "ก็คือยังไม่มีจริงๆค่ะ" คนอื่นทำยังไงไม่รู้นะ แต่เราโทรไปหาเจ้าหนี้ตลอด ทำทีว่าสนใจจะจ่าย เพื่อดึงถ่วงเวลาไม่ให้ฟ้อง เจ้าหนี้จะลังเลคิดว่าเราอยากจ่ายมากเหลือเกิน แต่ใจเรากะว่าถ้าส่วนลดน้อย ก็ปล่อยฟ้องไปเลย แกล้งทำกลัวไปหยั่งงั้นแหละ อย่าไปอวดดีใส่เจ้าหนี้ค่ะ ...ตอบนิ่มๆแต่แกร่งค่ะ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95776 โดย paradise
สวัสดีค่ะ ไม่ได้เข้ามานานมากกก เป็นปีๆแล้ว อยากจะมาอัพเดทชีวิตหลังปิดหนี้หมดแล้วตามแนวทางของชมรมนี้ค่ะ

ปัจจุบันไม่มีหนี้บัตรเครดิตแล้วค่ะ ปิดหมดเกลี้ยง จะมีก็แต่หนี้บ้าน ซึ่งจำเป็นต้องซื้อไม่งั่นไม่มีบ้านอยู่
หลังจากปิดบัตรเครดิตใบสุดท้ายหมด ก็ไปขอใบปลอดหนี้จากศาลมายื่นกู้บ้านผ่านฉลุยค่ะ ปิดบัตรใบสุดท้าย(ยอมความที่ศาล) ก็กู้บ้านผ่านเลย เพราะแบงค์เห็นว่า ตลอดเวลาสามปีที่ผ่านมา เราเอารายได้เราที่มีไปไล่ปิดบัตรทุกใบ ไม่ใช้สุรุ่ยสุร่ายเลย และตั้งใจปิดทุกใบจริงๆ แถมยังมีเงินเก็บทุกเดือน ก็เลยเครดิตดีขึ้นมา

ตอนนี้ชีวิตดีมากค่ะ มีสติในการใช้เงิน เหลือจากผ่อนบ้านก็เก็บเข้าบัญชี อยากได้ของอะไร เก็บเงินนานๆเอา 3-4เดือนค่อยเจียดเงินมาซื้อ ฟ้าหลังฝนทำให้มีสติค่ะ ร้านอาหารแพงๆแทบไม่เข้าเลย ปีนึงก็ซัก2-3ครั้งพอ เอาเวลาไปออกกำลังกายแทน ขอบคุณชมรมมากนะคะที่ช่วยเป็นแนวทางให้จนสามารถมีชีวิตใหม่ ขอให้ทุกคนที่กำลังปิดหนี้ อดทนสู้กับกิเลสให้ชนะนะคะ ทุกอย่างต้องใจเย็นใช้เวลาค่ะ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95790 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.749 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena