คาดว่าเดือนนี้จะหยุดจ่าย ขอแนะนำทีค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85213 โดย nununnuno
หายไปนาน กลับมาอัพเดทในการปิดหนี้สินคะ
กรุงไทย ผ่อนจบไปเมื่อปลายปี 58 เรียบร้อย
กรุงศรีสไมล์แคช ต่อรองอยู่นาน จากยอดรวมดอกเบี้ย 120,xxx ปิดบัญชี 75,000
ทหารไทย จากยอดรวมดอกเบี้ย 119,xxx ปิดบัญชี 69,000
ส่วน ธนชาต และ อิออน เงียบเข้ากลีบเมฆไปแล้ว ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85260 โดย IndyGirL
เก่งมาก ๆ เลยคะ ขอสอบถามหน่อยคะ ไม่ทราบว่า กรุงศรี และ ทหารไทยหยุดนานแค่ไหนคะ ถึงปิดได้ แล้วไม่โดนฟ้องก่อนเหรอคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110797 โดย nununnuno
มา update คะ ตอนนี้ปิดครบแล้วทุกใบ ยกเว้นทหารไทยที่ไม่ยอมลดเลย จนในที่สุดก็มีหมายฟ้องมาคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111750 โดย nununnuno
ศาลตัดสินคดีความของทหารไทยเมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2562 เป็นที่เรียบร้อยคือ "ยกฟ้อง" ค่ะ เนื่องจากคดีขาดอายุความ
6 ปี กว่าที่ผ่านมา ตอนนี้โล่งสุด ๆ เลยค่ะ จากคนที่เคยเป็นหนี้สิน กลายเป็นผู้แข็งแกร่งในวันนี้ และสามารถนำความรู้ที่คุณอาไพโรจน์ คุณอาสุกิจ และพี่ ๆ ในชมรมไปแนะนำให้คนที่มีหนี้สินเกินตัว ตั้งสติแล้วค่อย ๆ แก้ไปทีละเปราะ
**สุดท้ายนี้ ขอให้กำลังทุกท่านที่กำลังต่อสู้เพื่อให้ฟ้าเปิด ขอให้เข้มแข็ง มีสติ อย่าไปกลัวหมายศาลค่ะ ต้องไปศาลทุกครั้ง ทุกนัด จะเป็นการดีกับตัวท่านเอง ไปศาลไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เวลา และความอดทนจริง ๆ ค่ะ**

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.348 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena