โดน ktc ฟ้องค่ะ ต้องไปไกล่เกลี่ย 2 ก.พ. 55 นี้ ช้าไปมั้ย?

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5839 โดย QQ29061992

Anakin เขียน: สวัสดีครับ พี่เล็ก
พี่เล็กทำได้ดีมากๆ เลยครับ ดีใจด้วยนะครับ ที่ได้เลื่อนถึง 2 เดือน
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณค่ะ น้องอนาคิน ถ้าไม่ได้น้องอนาคิน คงไม่สามารถทำได้ขนาดนี้ o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #5840 โดย QQ29061992

moolek เขียน: เป็นประโยชน์มากเลยค่ะคุณ lek lucky ขอบคุณนะคะ

ด้วยความยินดีค่ะ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5847 โดย nunee
มาให้กำลังใจ และปรบมือให้พี่สาวคนเก่งจร้า

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9026 โดย badzbadz
โดนฟ้อง ktc เหมือนกันค่ะ ยอด 9x,xxx เลื่อนศาลมา 1 นัดแล้วค่ะวันที่ 11 เมษายน นี้จะต้องขึ้นศาลอีกแต่ยังไม่มีเงินก้อนเลยเช่นกัน ทางทนาย หรือ ktc ไม่เคยโทรมาติดต่ออะไรเลย โทรมาครั้งเดียวก่อนขึ้นศาลนัดแรกว่าจะปิดไหม บอกไปว่ายังไม่มีตังค์ก็วางไปไม่ไ้ด้มีการติดต่อมาอีก แต่มีการยื่นเงื่อนไขว่าให้ผ่อน 3500 บาทต่อเดือนภายใน 36 เดือนเป็นแบบขั้นบันได แต่เราไม่ไหวจริงๆ เดือนละ 3500 กำลังศึกษาในเวปอยู่ว่าควรทำยังไงเหมือนกัน (o_O)

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9028 โดย ntps
ขอบคุณที่มาแชร์การไปศาล ที่ไม่น่ากลัวเลยค่ะ

เมื่อวานก่อนแก้วจ๋าได้โทรไปคุยเล่นๆ กับ KTC ตัวผู้จัดการ
ฝ่ายเร่งรัดที่ดูแลค่ะ

หลังจากคุย ได้รับทราบว่า นโยบายคนใหม่จากที่เก่า
เข้ม เขี้ยว ไม่มีลด ลดได้เฉพาะดอกเบี้ย หรือค่าปรับ
เท่านั้น ส่งฟ้อง ทำยอม และให้ผ่อน 36งวดค่ะ

ดังนั้น การขอส่วนลด 50% หวังได้ยากค่ะ ถ้าไม่มีอะไร
จะเสีย ก็ปล่อยให้ศาลพิพากษาไปดีกว่าไหมค่ะ อาจขอให้
ท่านเมตตาลดดอกเบี้ยลงมา ในฐานะที่ตกงาน แต่ไม่หนีค่ะ
ถ้าไม่มีระบุในสัญญาดอกเบี้ยผิดนัด น่าจะขอได้ต่ำกว่า 10%
ต่อปีค่ะ เรามีเงินเมื่อไร เราค่อยกลับไปเจรจาจ่ายค่ะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9060 โดย debtman
เห็นไหมค่ะไปศาลไปน่ากลัวเลยน่าตื่นเต้นต่างหาก 5555 ได้เลื่อนวันที่ 27 เมษาเหรอค่ะ วันเดียวกันเลยค่ะของหนูจันไปของ PowerBuy วันที่ 27 เมษาคือนัดที่ 2 ตอนนี้ยังตกลงกันไม่ได้เลยยอดให้มายังเยอะอยู่จ่ายไม่ไหว วันที่ 27 นี้อาจจะได้เจอกันนะค่ะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9169 โดย but1009905
รบกวนถามพี่ lek luck ค่ะ การไปศาลครั้งแรกของพี่ เป็นการนัดไกล่เกลี่ย หรือว่ายังไงคะ เพราะของน้องก็มี ktc ค่ะพี่ แถมมีบอกให้จ่ายหยอดคือ ใบละ 600 บาท ค่ะ แต่น้องไม่เอาแล้วคะ หยุด ก็คือหยุดแค่ แต่อยากอ่านประสบการณ์ของพี่ค่ะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9176 โดย ntps

คุณยังอ่านกระทู้ปักหมุดไม่เพียงพอค่ะ แล้วอีกห้องที่ต้องไปอ่าน
คือ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้นะค่ะ
การรอคำตอบ สำหรับคำถามที่มีให้บนบอร์ดแล้ว อาจรอนานนะค่ะ
เราทุกคนต่างเป็นหนี้ สิ่งที่ดี คือ มีข้อมูลที่ถูกต้องเวลาเผชิญกับ
คนทวงหนี้ หรือ ได้รับเอกสารค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10232 โดย QQ29061992

Nu..Jan เขียน: เห็นไหมค่ะไปศาลไปน่ากลัวเลยน่าตื่นเต้นต่างหาก 5555 ได้เลื่อนวันที่ 27 เมษาเหรอค่ะ วันเดียวกันเลยค่ะของหนูจันไปของ PowerBuy วันที่ 27 เมษาคือนัดที่ 2 ตอนนี้ยังตกลงกันไม่ได้เลยยอดให้มายังเยอะอยู่จ่ายไม่ไหว วันที่ 27 นี้อาจจะได้เจอกันนะค่ะ

ขอคุณ Nu.. Jan ไปศาลไหนคะ วันเดียวกันเลย ของ lek lucky ศาลแขวงนนทบุรีค่ะ
ยังไม่มีเงินก้อนเหมือนกันค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10236 โดย Greent
สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์เพื่อเป็นแนวทางค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10265 โดย debtman
ไปศาลแขวงนนทบุรีเหมือนกันเลยค่ะ

lek lucky เขียน:

Nu..Jan เขียน: เห็นไหมค่ะไปศาลไปน่ากลัวเลยน่าตื่นเต้นต่างหาก 5555 ได้เลื่อนวันที่ 27 เมษาเหรอค่ะ วันเดียวกันเลยค่ะของหนูจันไปของ PowerBuy วันที่ 27 เมษาคือนัดที่ 2 ตอนนี้ยังตกลงกันไม่ได้เลยยอดให้มายังเยอะอยู่จ่ายไม่ไหว วันที่ 27 นี้อาจจะได้เจอกันนะค่ะ

ขอคุณ Nu.. Jan ไปศาลไหนคะ วันเดียวกันเลย ของ lek lucky ศาลแขวงนนทบุรีค่ะ
ยังไม่มีเงินก้อนเหมือนกันค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10608 โดย pong
ของผมก็ KTC เหมือนกันครับ มี 2 ใบ ใบละ 80,000 หยุดมา 8 เดือนแล้วครับ ต่อรองยังไงก็ไม่ลดให้ซักบาท (เขี้ยวลาก) ถ้าลดให้นิดหน่อยก็ยังจะหาทางคืนให้ได้บ้าง คงใกล้จะขึ้นศาลแล้ว ซิเรา แต่ดีนะครับตรงที่ไม่เคยใช้คำพูดที่ไม่สุภาพเลยแม้แต่ครั้งเดียว

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10644 โดย meawpung
ของผมกะไว้ตอนแรกคือ

นัดแรก ไปแล้วขอเลื่อน

เจรจา ถ้าไม่ลด ก็ขอผ่อนเอา หลายๆงวดหน่อย

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10687 โดย mlek
ขอเข้ามาเป็นกำลังใจและขอบคุณสำหรับประสบการณ์การไปศาลค่ะพี่ (ชื่อเล็กเหมือนกันค่ะ) สู้สู้ค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10706 โดย tandayya24
ที่พี่เล่าให้ฟังดูไม่น่ากลัว ของซอก็ของ KTC ยอดที่กู้มา 20000 แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่ายอดฟุ่งไปเท่าไหร่แล้ว
หายเงียบไปเลย หยุดจ่ายมา หกเดือนแล้วค่ะ คงรอเขาโทรมา ตอนนี้ก็เก็บเงินอยู่ค่ะ

สู้นะค่ะพี่ๆ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103851 โดย Kamikaze
ผมจะไปขึ้นศาลวันที่ 22 กค 2561 นี้ครับ ไม่ทราบว่าต้องคุยประมาณใหน ผมคิดว่าผมจะขอ Har cut ยอด 200000ของ ktc หรือว่าผ่อนจ่ายดีครับ แล้วมันใหกี่งวด ไม่แน่ใจว่า 36ใหมเพราะว่าข้อมูลนานมากแล้ว ถ้าHar cut 100000 นึงเค้าจะยอมใหมต้องคุยกับทนายตรงศาลเลยใช่ใหมครับ
ขอบคุณครับ

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106284 โดย Kamikaze
ของผม 300000เยอะมาก ขอเลือนดีกว่านะครับ เพราะว่ารอโบนัสออกก่อนค่อยไปต่อรองเอา
จะไปศาลวันที่ 1 ตุลาคม 2561 นี้ครับ ที่สวรรคโลก
จะขอเลือ่นสักสามเดือนนะ
ขอบคุณมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.665 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena