เข้ามาเล่าเรื่องหนี้และเป็นกำลังใจให้นักสู้ครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3482 โดย Jaewwaew23
ก่อนอื่นเลยต้องขอขอบพระคุณ admin ครับ ที่ active ให้ และเนื่องจากไม่เจอเวบนี้คงไม่สามารถปลดหนี้ได้
จึงขอขอบพระคุณทั้ง คณะกรรมการทุกท่านที่ให้คำปรึกษามาโดยตลอด ทั้งทางหน้ากระทู้และโทรศัพท์

หนี้ผมไม่มากเมื่อเทียบกับพี่ๆหลายท่าน

1. citi ready credit ยอด 49,7xx ตอนนี้รอเอกสารลดวันนี้บ่าย (26/01/2555) น่าจะมาถึงเพราะเค้า EMS มาเจรจา 2 ครั้งแล้วครั้งแรกยอดชำระ 26000 บาท 3 เดือนไม่เท่ากันขั้นต่ำ 8000 หรือมากกว่า

ผมเอาเงินใช้หนี้น้าก่อนเลยพลาดเค้าก็บอกว่าหมดโอกาสแล้วเพราะหลังปีใหม่ไม่มียอดนี้แน่ๆ (เสียดายจัง)

รอบสอง คิดอยู่แล้วคนเดิมโทรมาสุภาพมากมาย 26000 เท่าเดิม คราวนี้โอเคงวดเดียวเลยครับ พรุ่งนี้จะจ่าย
รอหนังสือ มาให้กรรมการดูก่อนท่านพี่โอเคผมก็จะจ่ายเลย

2. First choice ยอด 25000 ปิดที่ 12000 สามเดือนก่อน

เงินเดือน(ผมเป็นลูกจ้างราชการ) น้อยแค่ 12000+OT 1200+ยยังชีพ 2800 รวมแล้วราวๆ 15000
รายจ่ายค่างวดรถ 6500+กู้ที่ทำงาน ก็หักเดือนละ 3200 ที่เหลือค่านมลูกค่ากิน
และใส่มือให้แฟนเล็กน้อย

จึงมาให้กำลังใจทุกท่าน วันนี้หนทางยังไม่มืดมน อยู่ที่ตัวเราครับ อ่านกระทู้เก่ามากๆ ผมอ่านมากกว่าโพส โพส 3 ครัง อ่านเป็นร้อย

ขอฝากกำลังใจน้อย ให้สู้ต่อไป นิ่งไว้ๆๆๆๆๆ เค้าด่ามาผมก็รับไว้ในอ้อมอก ไม่ต่อล้อ แต่บางครั้งเหลืออดก็บอกขอบคุณแค่นั้น
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pachiby8

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3483 โดย Pych
ดีใจด้วยครับ และอยากให้สมาชิกอ่านเยอะๆ ถามน้อยๆ เหมือนอย่างที่คุณอังคารทำ
เพราะแนวทางการแก้ปัญหาหนี้ มีอยู่แล้ว ขอเพียงแค่ตั้งใจอ่านและตั้งใจศึกษา

ขอบคุณ คุณอังคารด้วยเช่นกันที่มาให้กำลังใจ และบอกเล่าเรื่องราวของตัวเอง เพื่อเป็นทั้งแนวทาง กำลังใจ และความหวัง สำหรับ สมาชิกอีกหลายๆ คน

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3994 โดย Jaewwaew23
เคลียร์หมดแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena