ขอถามเรื่องการค้ำประกันคะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3178 โดย Marryyyy
คืออยากถามว่าน้องสาวจะออกรถ แต่จะให้เราไปค้ำประกันให้ แต่ตัวหนุเองติด บูโรคะ แต่ว่าสถานะ คืออยู่ระหว่างการปิดบัญชีคะ เชลล์รถบอกว่าค้ำได้ ไม่มีปัญหา เราก็บอกว่าเราค้ำไม่ได้ อยากถามประสบการณ์คะ คนที่ติดบุโร ค้ำประกันรถได้ด้วยเหรอคะ อาจจะไม่เกียวกับ ปัญหาหนี้นะคะ แต่ว่าแค่อยากถามคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3179 โดย Pych

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Marryyyy

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3181 โดย Marryyyy

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.322 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena