กำลังจัดการกับหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อก้อนโต 5 ล้านกว่าบาท

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29038 โดย jae
สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกชมรม วันนี้รู้สึกดีใจมากได้มาเจอชมรมนี้หลังจากได้อ่านข้อมูลใน web และ web board ถามตอบได้ความรู้เยอะแยะไปหมดในการจัดการปัญหาหนี้ครับ แค่อยากแชร์ข้อมูลหนี้ของผมบ้างนะครับ ถ้าเพื่อนๆ มีอะไรแนะนำจะยินดีมากครับ ผมจะพยายามอ่านเนื้อหาที่เพื่อนๆ โพสเอาไว้เยอะๆ เพื่อเป็นข้อมูลในการจัดการหนี้ของตัวเองนะครับ เพื่อนๆ ที่หัวอกเดียวกันก้อสู้ๆนะคับ
ลำดับ ธนาคาร/บัตร ยอดหนี้ หยุดจ่ายวันที่
1 TMB (Loan) 345,470.00 ต.ค.-15
2 KrungSri (Loan) 300,320.00 ต.ค.-05
3 Citiibank Visa Select 373,300.00 ต.ค.-11
4 Thanachart VISA DRIVE 219,260.00 ต.ค.-06
5 UOB 366,640.00 ต.ค.-05
6 SCBT (VISA) 182,200.00 ต.ค.-10
7 TMB Visa 340,000.00 ต.ค.-09
8 KTC visa 230,000.00 ต.ค.-24
9 LOTUS VISA 189,900.00 Sept 27
10 Lotus Permier 117,000.00 พ.ย.-03
11 Flash TBANK 200,000.00 พ.ย.-03
12 UOB VISA 253,580.00 ต.ค.-05
13 Home Pro Visa 243,000.00 ต.ค.-09
14 KRUNGSRI VISA 269,500.00 ต.ค.-09
15 Kbank Visa 489,000.00 ต.ค.-20
16 Kexpress 100,000.00 พ.ย.-03
17 BBL Visa 200,000.00 ธ.ค.-06
18 SCB Visa 166,000.00 ธ.ค.-02
19 SCB speedy cash 162,000.00 ธ.ค.-10
20 KBANK (Loan) 202,700.00 พ.ย.-25
21 CIMB loan 87,680.00 ธ.ค.-15
รวมยอดหนี้ 5,037,550.00

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29044 โดย meawpung
สุดยอดเลยครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29056 โดย Champcyber99
ดีมากครับการหาความรู้และหาวิธีกำจัดหนี้ให้ตัวเอง วิธีกำจัดหนี้แต่ละคนไม่เหมือนกัน
ขึ้นอยู่แต่ละคนอยู่ ในฐานะอะไรก็เท่านั้น การกำจัดหนี้ไม่มีคำว่าด่วน
อ่านมากๆครับคุณได้กำไร
คุณไม่ได้ช่วยตังเองอย่างเดียว คุณยังได้ช่วยคนข้างๆด้วย

โชคดีครับ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29057 โดย Champcyber99
หนี้ของคุณไม่มากไปกว่าใครๆคนอื่นๆ เขาเป็นหนี้มากกว่าคุณหลายเท่านัก
กระทู้ปักมุดอ่านให้หมด

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29060 โดย Mommyangel
เข้าไป กรอกชื่อและนามสกุลให้เรียบร้อยด้วยนะคะ...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29066 โดย jae

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29067 โดย jae
ขอบคุณครับคุณchaowalert สำหรับกำลังใจ
ปรับปรุงข้อมูลชื่อนามสกุลเรียบร้อยแล้วครับพี่ลี

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29069 โดย jae
หลังจากได้พบแนวทางในการจัดการหนี้จาก web site นี้มีกำลังใจอีกโขเลยครับในการจัดการหนี้ อย่างน้อยได้พูดได้ระบายออกมาบ้างเพราะเรื่องการเป็นหนี้ปรึกษาใครไม่ได้เลย เพราะไม่มีใครอยากคุยด้วยอยู่แล้ว อึดอัดครับออึดอัดมาก
ตั้งแต่เริ่มปีใหม่มานี้เจ้าหนี้เงียบมากเลยครับไม่ค่อยโทรมาจิกเหมือนช่วงปลายปี เดือนที่แล้วบัตร Krungsri Visa ยอดเงินต้น269,500.00 เสนอส่วนลดมาแล้ว 30% ผมต่อรองไปว่าอยากได้ 50% เพราะเงินก้อนไม่พอ

ส่วน บัตร Teco Lotus ยอด หนี้เงินต้น 189,900.00 บริษัทสำนักงานกฏหมายก้อโทรมาเหมือนกันผมขอส่วนลดไป 50% เค้าบอกจะทำเรื่องเพื่อเสนอ แล้วจะแจ้งกลับมาบอกอีกที

อยากขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกหน่อยหน่ะครับว่าผมขอส่วนลดเค้ามากไปหรือเปล่า ไม่มีเจตนาจะเบี้ยวไม่จ่ายนะครับ แต่อยากปิดบัตรที่ให้ส่วนลดเยอะก่อน บัตรอื่นยังไม่เสนอส่วนลดครับนอกจากชวนปรับโครงสร้างอย่างเดียวซึ่งผมคำนวณรายรับ กับยอดเงินขั้นต่ำที่ผมต้องส่งแต่ละบัตรแล้วผมไม่มีเงินกินแน่ๆ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29070 โดย niwat

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29082 โดย shorty22
มาให้กำลังใจ หนี้เราเฉียด 2 ล้าน ปิดไปแล้ว สามอันเอง

เราเป็นหนี้จากการทำธุรกิจ ปีนี้ก็ต้องสู้ต่อไป อย่าท้อนะคะ

o_)

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29083 โดย Mommyangel
วันอาทิตย์ที่ 6 นี้...ว่างมั๊ยคะ...

ที่มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค..ชมรมของเรามีการอบรมการแก้ปัญหาหนี้ค่ะ..

ถ้าสนใจก็ไปสมัครในกระทู้ได้เลยค่ะ...อยากให้ไป

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29085 โดย Nok2865
พี่แก้ว...
พี่แก้วมีคู่แข่งแล้ว สมน้ำหน้าไหม เอ๊ย...ดีใจไหม :555:
บัวล้อเล่นนะคะ คุณ jae เวลาเราเครียดมากๆ บางทีเราก็หามุมแสบๆคันๆเอาไว้ล้อกรรมการด้วยกันเอง
กอบัวหนี้แค่ล้านเดียว แต่ตอนที่เห็นยอดหนี้ตัวเองใหม่ๆ บัวอยากจะกลั้นใจตาย
ถ้ามันคิดไม่ได้ ปลงไม่เป็น หนี้ขี้หมาแบบกอบัว ก็ประมาณหนี้สิบล้าน
ถ้าคุณมีหนทางออก ค่อยๆคลำไป เดินไป ถึงช้าบ้าง ก็ช่างมันดีกว่าตกอยู่ในหลุมดำแห่งกับดักหนี้
ไปอ่านของพี่แก้วจ๋า สิค่ะ กลางปีหน้าเธอจะหมดหนี้แล้ว หนี้สี่ล้าน ใช้เงินปิดหนี้ราวๆสองล้านกว่าบาท ขายรถไปหนึ่งคัน มานั่งเป็นคุณนายแอร์พอร์ดลิงค์ ทุกเช้า สบายจะตาย...

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=822&Itemid=29 คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท ของคุณแก้วจ๋า

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=10547&Itemid=52 20ปีแห่งวังวนของหนี้บัตร ของพี่น้ำมนต์

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=17566&Itemid=52#17880 ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ของพี่ balm

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8761&Itemid=52 หนี้เกือบสองล้านของคุณ shorty22

มีเพื่อนคะ มีเพื่อน...
คนหนี้แสน ก็จะได้ยิ้มแบบมีฟามหวัง...
ยังห่างไกลรุ่นพี่ข้างบนหลายขุม...
จำไว้นะคะ คิดไม่ได้ มันก็ไปไม่เป็น
คิดได้ ก็เหมือนกอบัว หัวเราะหน้าบาน จนจะเปลี่ยนชื่อเว็บบอร์ดเป็น "เว็บบอร์ดหัวเราะสู้หนี้" กันแว้ว...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Jk.1234, Lazio009, sakusungza, Tum Tawatchai 9999, jae

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29086 โดย shorty22

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29094 โดย jackhunter

พี่ลี เขียน: วันอาทิตย์ที่ 6 นี้...ว่างมั๊ยคะ...

ที่มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค..ชมรมของเรามีการอบรมการแก้ปัญหาหนี้ค่ะ..

ถ้าสนใจก็ไปสมัครในกระทู้ได้เลยค่ะ...อยากให้ไป

พี่ลีครับ
วันอาทิตย์ที่ 6/01/2556 นี้ก็มีจัดอบรมเหรอครับ
ผมนึกว่ามีวันที่ 27/01/2556 วันเดียว

สวัสดีครับคุณ jae

ผมก็ชาวล้าน up เหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29095 โดย Jk.1234

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29097 โดย ntps
ยิ่งดีที่ได้รู้จักคู่แข่งที่คุณกอบัวแนะนำค่ะ จริงๆ แล้วคงไม่ดีที่จะ

แข่งกันมีหนี้หลักล้านหรอกนะ แต่หวังว่าคงไม่จริงจัง ที่เกทับกัน

ล้อกันเล่นนะค่ะ

จะหลักเท่าไรมันก็แค่ตัวเลขที่เราใช้ตั้งเป้าว่า สักวันมันต้องหายไป

ของคุณ jae ไม่เบาเลยนะ เล่นนับญาติเป็นเจ้าหนี้ทุกแบงค์ ของแก้วจ๋า

เกือบทุกแบงค์ๆ ละหลายใบหน่อย เลยวิ่งไปหลักล้านเร็ว

:laughing: เรามันพวกเครดิตระดับ Platinum

ไม่มีคำว่า สายไปที่จะหยุดแล้วเริ่มต้นแก้ไขนะค่ะ สู้ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, jae

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29101 โดย Mommyangel

jackhunter เขียน:

พี่ลี เขียน: วันอาทิตย์ที่ 6 นี้...ว่างมั๊ยคะ...

พี่ลีครับ
วันอาทิตย์ที่ 6/01/2556 นี้ก็มีจัดอบรมเหรอครับ
ผมนึกว่ามีวันที่ 27/01/2556 วันเดียว

สวัสดีครับคุณ jae

ผมก็ชาวล้าน up เหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

ขอโทษทีคะ...พี่ลีเพี้ยน...

มีอบรมวันที่ 27 อย่างที่น้องแจ็คบอกค่ะ..

พอดีที่ทำงานมีเลี้ยงกันนิดหน่อย..กรึ่มๆ...เลยมึนๆ ค่ะ...ขอโทษอีกที

งานเลี้ยง..ยังไม่เลิกรา...ยังมีอีกหลายงาน.....คงได้มีอาการแบบนี้อีก...

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: jackhunter

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29106 โดย armboy26
เป็นกำลังใจให้ครับ อ่านหนี้ของคุณแล้ว ของผม ห่างไกลกัน เหลือเกิน
ทำให้ รู้สึกว่าของเรามัน เด็ก ๆ ไปเลย สบายใจไปเลย อย่างไรก็สู้น่ะครับ
ก็ไม่มีอะไร เพราะยังใหม่อยู่ ก็พึ่งจะเริ่มหยุดเหมือนกัน ก็อ่านมากๆ
อ่านทุกอย่างที่รุ่น อาวุโสเค้า เขียนไว้ อ่านแล้ว ได้ความรู้เยอะเลย
โชคดีครับ จะค่อยติดตาม ให้กำลังใจ บ่อย น่ะครับ

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29121 โดย น้ำมนต์
สวัสดีค่ะ คุณ Jae :P

ยอดหนี้ของคุณ กับ ของ น้ำมนต์ (รวมของแฟนด้วย) น้ำมนต์น้อยกว่าค่ะ แต่ก็เป็นกลุ่ม หลายล้านจ้าา..

เป็นกำลังใจให้นะคะ....น้ำมนต์หยุดมาได้ ๑๑ งวดแล้วค่ะ..ยังไม่ได้ปิดสักใบ...ได้รับหมายศาลแล้ว

๒ ราย รายแรก KTC ด้วยยอดฟ้องที่ ๕๒๐,XXX ไม่ได้ไปศาล รอให้อายัดเงินเดือน ด้วยไม่มีทรัพย์สินใดๆ

รายที่ ๒ เซ็นทรัล ศาลนัด ปลายเดือนนี้...ว่าจะเอาหมายศาลไปปรึกษา คุณอา ประพัฒน์ อาทิตย์นี้

แต่ก็ไม่กังวล....พยายามไปตามหนทางที่เราวางไว้ เมื่อความพร้อมมาถึง...คงปลดหนี้ได้เช่นกัน :สู้ๆ:

11 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #29129 โดย puttoo
ขอเป็นเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ค่ะ ด้วยสติและ ความอดทน นะ่ค่ะ ที่ชมรมนี้มีน้ำใจจากเพื่อนๆ มากมาย เข้่ามาแล้วอบอุ่นค่ะ ขอใ้ห้สู้นะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.811 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena