โดนแล้วครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27938 โดย weera2504
โดนแล้วครับ was created by weera2504
สวัสดีครับ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมเจอหมายศาล มาเสียบประจานไว้หน้าบ้านครับ เป็นของกรุงไทย
ผมคงต้องไปตามนัด แต่ ตอนนี้ผมตกงานอยู่ครับ มีใบรับรองการตกงานจากกรมแรงงาน และ ยังคงต้องไปรายงานตัวทุกเดือนครับ ผมจะทำไงดีครับ แต่ผมคิดว่าผมคงขอประนอม หนี้ คือให้ลด จาก ยอด 100,000 บาท ลงมาสัก 40% จะได้ไหมครับ และก์กะว่าจะผ่อนต่อด้วย ไม่รู้เขาจะยอมหรือเปล่าครับ ท่านผู้รู้โปรดชีแจงด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27939 โดย Nok2865
ผู้รู้แนะนำว่า
เหลือบตาไปมองทางด้านซ้ายมือ คุณจะเห็นตัวหนังสือเขียนเอาไว้ว่า

webboard คนยิ้มสู้หนี้

ห้องถาม- ตอบปัญหาหนี้
ห้องเรื่องเล่าชาวหนี้
ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้

เข้าไปอ่านนะจ๊ะ...

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29 ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29 ความหมายของ วันนัดไปศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29 ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29 เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาล

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=29 หมายศาลจะถูกส่งไปที่ไหน

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=3607#3727ไปศาลแนวทางการจะไปศาลของคุณเก่ง FamilyMan

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=20859&Itemid=29#20886 แนวทางการไปศาลของคุณ Anakin

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29 ไปศาลด้วยตัวเอง ให้ระวังทนายฝ่ายโจทก์มันหลอก

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27941 โดย Ly89

weera2504 เขียน: สวัสดีครับ เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา ผมเจอหมายศาล มาเสียบประจานไว้หน้าบ้านครับ เป็นของกรุงไทย
ผมคงต้องไปตามนัด แต่ ตอนนี้ผมตกงานอยู่ครับ มีใบรับรองการตกงานจากกรมแรงงาน และ ยังคงต้องไปรายงานตัวทุกเดือนครับ ผมจะทำไงดีครับ แต่ผมคิดว่าผมคงขอประนอม หนี้ คือให้ลด จาก ยอด 100,000 บาท ลงมาสัก 40% จะได้ไหมครับ และก์กะว่าจะผ่อนต่อด้วย ไม่รู้เขาจะยอมหรือเปล่าครับ ท่านผู้รู้โปรดชีแจงด้วยครับ

จะขอลด 40% และจะขอผ่อนอีกตะหาก
เจ้าหนี้เขาคงยอมล่ะนะ....ถ้าเขาลดให้ก็ต้องจ่ายงวดเดียวแหล่ะครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=52

แต่ถ้าไม่มีเงินก้อน ก็ไปอ่านที่นี่ก่อนครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=52
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=52

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.336 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena