อิออนตามทวงมากๆ ครับ บอกจะมายึดของคืนด้วย !!!!

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27902 โดย Mickey230
ผมสมาชิกใหม่คนหนึ่งครับ อยากสอบถามครับว่าอิออนค้างจ่ายค่างวดสองเดือน ทางอิออนจะเข้ามาตรวจสอบสินค้าและทำคืนสินค้า ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ แบบว่าไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27904 โดย Champcyber99

Mickey230 เขียน: ผมสมาชิกใหม่คนหนึ่งครับ อยากสอบถามครับว่าอิออนค้างจ่ายค่างวดสองเดือน ทางอิออนจะเข้ามาตรวจสอบสินค้าและทำคืนสินค้า ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ แบบว่าไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ครับ

อ่านตรงนี้ก่อนก็แล้วกันมีคำตอบอยู่แล้ว
เป็นเรื่องธรรมดาที่ลูกหนี้จ่ายไม่ตรงเวลาเจ้าหนี้มีหน้าที่ทวง

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mickey230

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27905 โดย Mickey230
ขอบคูณครับพี่ Chowalert ผมจะอ่านให้เยอะ ๆ แต่ตอนนี้ก็ยังหวั่น ๆ อยู่เหมือนกันครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27908 โดย Mickey230
ผมอยากทราบครับว่าผมเป็นหนี้อยู่กับธนาคารที่มีเงินเดือนเข้าถ้าผมหยุดจ่ายหนี้ ทางธนาคารจะตัดเงินเดือนหรือหักเงินเดือนจากบัญชีเงินเดือนเราไหมครับ... ธนาคารไทยพาณิชย์ครับ Splldy Loand นะครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27910 โดย jackhunter
ความเห็นส่วนตัวผมหลายๆธนาคารมีโอกาสดูดเงินจากบัญชีของเรา โดยเฉพาะที่ขึ้นชื่อคือแบงค์ดอกบัวเน่า ส่วนธนาคารใบโพธิ์ม่วงก็เคยอ่านในกระทู้เก่าๆของรุ่นพี่ว่ามีดูดเหมือนกัน
ถ้าเอาแบบสบายใจก็เปลี่ยน บัญชีธนาคารไปเลยครับให้ตรงกับแบงค์ที่คุณไม่มีหนี้(ถ้าทำได้) หรือไม่ก็เล่นเกมส์กดเงินวันเงินเดือนออก,ทำinternet banking มีแจ้งโอนเงินเข้า เราก็โอนเงินออกซะให้หมด มีวิธีหลายแบบครับลองดูว่าเราสะดวกแบบไหน โชคดีครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27911 โดย Mickey230

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27913 โดย Mickey230
อยากทราบครับเพราะผมไปผ่อนสินค้าที่เคาเตอร์อิออนแต่ไม่มีหนังสือเช่าซื้อหรือหนังสือสัญญาเงินกู้ให้มาครับ แต่มีบิลส่งมาในบิลระบุ " จำนวนเงินเช่าซื้อ " ผมอยากทราบว่าในตัวสัญญามันจะเป็นสัญญาเช่าซื้อหรืกว่ากู้ซื้อกันแน่ครับ ( ผมลองหาอ่านในกระทู้แล้วหาไม่เจอครับ รบกวนหน่อยนะครับ )
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27914 โดย Champcyber99

เรียนสมาชิก ทั้งเก่า และใหม่ และกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่

โปรดเข้าใจให้ตรงกันว่า...

1 สมาชิก

1 กระทู้

ถามได้ทุกคำถาม แม้ว่าจะไม่ใช่เรื่องเดียวกัน แต่มันก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้อยู่ดี

และระบายความในใจได้ทุกเรื่องในกระทู้เดียวกัน...จะอัพเดท จะอะไรก็ให้ใช้กระทู้เดียวกัน

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของจำนวนกระทู้ และง่ายกับค้นหาสาระดีๆ หรือกระทู้ที่เป็นตำรา

รวมถึงการเข้าใจความเป็นมาเป็นไปของเจ้าของกระทู้เอง..เพื่อประโยชน์ในการที่จะตอบกระทู้ให้

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีเขียนไว้ใน กฏกติกามารยาทของชมรมฯอยู่แล้วนะครับ ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย...
สิ่งที่สมาชิกควรทำwww.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

แล้วถ้าหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ ก็ให้ใช้ช่องด้านบน ที่เขียนว่า กระทู้ของฉัน มันจะบอกเลย

ว่าคุณไปโพสต์อะไร อยู่ที่ไหนบ้าง ก็ให้คลิกที่กระทู้ต้วเอง...แล้วก้เข้าไปถามคำถามในนั้น...

ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน"

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27921 โดย jackTs
เรียน คุณสมาชิกใหม่

ผมรวมกระทู้ทั้งหมดของคุณให้แล้วนะครับ

เข้ามาได้ไม่ทันไร คุณก็ตั้งกระทู้ใหม่ถามไปเรื่อยเปื่อยตั้ง 3 กระทู้
ทุกๆบ้านเขาก็มีกฏ และมีเหตุผลของกฏเกณฑ์นั้นๆ
เฉกเช่นเดียวกับชมรมฯแห่งนี้ก็เช่นกัน...ที่นี่ก็มีกฏระเบียบเหมือนกับบ้านแห่งชุมชนชาวหนี้ ที่อยู่ด้วยกันเสมือนครอบครัวคนหัวอกเดียวกัน

กรุณาไปอ่าน"มารยาทในการตั้งกระทู้"ด้วย
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=8062&Itemid=52#12130

หากคราวหน้าคุณยังตั้งกระทู้พร่ำเพรื่อแบบนี้อีก

ผมจะระงับสิทธิ์ความเป็นสมาชิกของคุณทันที

ไม่ได้ขู่นะครับ...แต่เอาจริง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=18947&Itemid=52#22910

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #28040 โดย Mickey230
พี่ ๆครับ ผมอยากทราบครับ ว่าก่อนที่ผมจะหยุดจ่ายบัตร อิออน ผมได้ไปผ่อนสินค้ามาแต่ยังไม่ได้จ่ายเขาไปสักงวดเลย ผมลองหาอ่านแล้วไม่แน่ใจครับว่าเขาจะสามารถทำคืนสินค้ากับคู้ค้าได้ไม่ หรือว่าทำไม่ได้ครับ เพราะเขาโทรมาขู่ว่า " ถ้าไม่มีเงืินส่งก็ทำเรื่องคืนสินค้าไป " แล้วถ้าทำคืนสินค้าแล้วยอดหนี้จะหมดไปพร้อมกับสินค้าไหมครับ แล้วถ้าผมบอว่าสินค้านั้นไม่มีพังแล้ว จะมีผลอย่างไรบ้างครับ เป็นโทรศัพท์มือถือกับ ทีวีนะครับ ( ปล. อันนี้ผมหาไม่เจอจริง ๆ ครับ เลยมาขอถามพี่ ๆครับ )

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.537 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena