ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้พร้อมชำระไปหลายงวดแล้ว แต่เวลานี้ไม่มีงานทำ ไม่มีเงินส่งต่อ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27650 โดย meawja
1. เซ้็นทรัลเพอร์ซัลนัลโลน ไม่ได้ชำระมา 6 เดือน เจ้าหน้าที่แจ้งปิดบัญชี 160,000บาท หรือชำระค่างวด 5,200บาท เข้ามาก่อนเพื่อเดินบัญชี หลังจากนั้นชำระบ้างขาดบ้างก็ไม่เป็นไร

ขณะนี้ไม่มีรายได้ ควรทำอย่างไร?

ปรับโครงสร้างหนี้ ประมาณ 200,000บาท
ชำระ จนเหลือ ประมาณ 180,000บาท
ณ ปัจจุบัน หลังจากไม่ชำระ มา 6เดือน 204,152.95 บาท

2.อิออน ไม่ได้ชำระพร้อมกันประมาณ 6เดือน คงเหลือประมาณ 50,000บาท

เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีเลย ต่างกับเซ็นทรัล ก็เลยยังไม่มีรายละเอียดอะไร

หมายเหตุ ยังมีบัตรเครดิตอีกื3 ใบ แต่พี่สาวประคองไว้ให้ ช่วยแบ่งเบาโดยเราไม่เสียดออกเบี้ยและยังไม่มีการค้างชำระ สภาพดี

พยายามจะแก้ปัญหาสองที่นี้ก่อน แต่ชีวิตยังตั้งหลักไม่ได้ซักที ต้องเริ่มอาชีพใหม่ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลาอีกเท่าไหร่ ไม่เคยคิดหนีหนี้ แต่อยากแก้ปัญหาอยางถูกวิธี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27651 โดย Ly89
ถึงจะปรับโครงสร้างไปแล้ว เมื่อไม่ไหวก็คือไม่ไหว...ก็ต้องหยุดให้หมด
เอาตัวเองและครอบครับให้รอดก่อนเถอะครับ...เรื่องหนี้เอาไว้ทีหลัง

ไปอ่านนี่ก่อนนะครับ ตามลิงค์ด้วยนะครับ....
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=52

อ่านเยอะๆ...สงสัยอะไรเพิ่มเติม ก็มาต่อกระทู้เดิมนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27671 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27680 โดย Skynine

meawja เขียน: 1. เซ้็นทรัลเพอร์ซัลนัลโลน ไม่ได้ชำระมา 6 เดือน เจ้าหน้าที่แจ้งปิดบัญชี 160,000บาท หรือชำระค่างวด 5,200บาท เข้ามาก่อนเพื่อเดินบัญชี หลังจากนั้นชำระบ้างขาดบ้างก็ไม่เป็นไร

ขณะนี้ไม่มีรายได้ ควรทำอย่างไร?

ปรับโครงสร้างหนี้ ประมาณ 200,000บาท
ชำระ จนเหลือ ประมาณ 180,000บาท
ณ ปัจจุบัน หลังจากไม่ชำระ มา 6เดือน 204,152.95 บาท

2.อิออน ไม่ได้ชำระพร้อมกันประมาณ 6เดือน คงเหลือประมาณ 50,000บาท

เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีเลย ต่างกับเซ็นทรัล ก็เลยยังไม่มีรายละเอียดอะไร

หมายเหตุ ยังมีบัตรเครดิตอีกื3 ใบ แต่พี่สาวประคองไว้ให้ ช่วยแบ่งเบาโดยเราไม่เสียดออกเบี้ยและยังไม่มีการค้างชำระ สภาพดี

พยายามจะแก้ปัญหาสองที่นี้ก่อน แต่ชีวิตยังตั้งหลักไม่ได้ซักที ต้องเริ่มอาชีพใหม่ไม่รู้ว่าต้องใช้เวลาอีกเท่าไหร่ ไม่เคยคิดหนีหนี้ แต่อยากแก้ปัญหาอยางถูกวิธี

หยุดทุกบัตรที่ยังจ่ายอยู่ ถึงแม้พี่สาวคุณจะประคองไว้ให้ก็ไม่มีประโยชน์อันใด..คุณคิดว่าการค้างชำระ สภาพดี ช่วยอะไรคุณได้...แถมยังไปรบกวนพี่สาวด้วย...หยุดเสียให้หมด ไม่ต้องกลัวเสียเครดง เครดิตอะไรหรอกนะ กลัวอดดีกว่า...อดแล้วเราป่วยถามว่าเจ้าหนี้เห็นใจเราไหม...ลองตรองดูให้ถ้วนถี่

ณ ตอนนี้จำไว้ว่า ครอบครัว+ตัวเรา ต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..
เจ้าหนี้เขาไม่อดหรอก..หรือเราจะอดแล้วให้เจ้าหนี้อิ่มก่อนเราละ...ให้นึกถึงวันสิ้นเดือนที่ต้องกดบัตร
โน้นจ่ายบัตรนี้ ..สุดท้ายเราเหลือเงินใช้เท่าไร...เราเหนื่อย เราท้อไหม..ของกินที่อยากกินต้องอดถูกไหม..ปล่อยให้เจ้าหนี้ผอมบ้างก็ได้...เราอิ่มและแข็งแรงก่อนดีกว่า...ลองตรองดู

หนี้เราจ่ายคืนเจ้าหนี้แน่..แต่จะจ่ายให้เมื่อเราพร้อมและสะดวกเท่านั้น
ไม่มีใครอยากเป็นหนี้หรอก ...อยากหมดหนี้ไวๆ ทั้งนั้น
แต่เมื่อยังเป็นไปไม่ได้..ก็อย่าซีเรียส
เราต้องอดทน อดกลั้น อดออม สักระยะหนึ่งก่อน..พี่อังรับประกันหนี้มันหายไปจากชีวิตคุณแน่นอนเมื่อถึงเวลานั้น..แต่วันนี้คุณตกงาน เงินไม่มี และจะต้องเร่งตัวเองทำไม ...อีกอย่างไม่ควรยืมหนี้มาจ่ายหนี้

พี่อังขอให้คุณได้งานใหม่หรือเริ่มอาชีพของคุณได้เร็ววันนี้ มีเงินเดือนดีๆ ..กำไรพอเหมาะพอควร แล้วค่อยเก็บเงินสะสมไว้รอแฮร์คัต ...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

คุณเชื่อหรือไม่ว่า หัวใจแก้หนี้มี 4 ห้อง เหมือนหัวใจของเราเลย หาให้เจอนะ..เจอแล้วรีบศึกษา
และนำความรู้ที่ได้ไปแก้ไขปัญหาหนี้ที่มีให้ตรงจุด...[/size][/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.433 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena