ขอคำแนะนำครับ หยุดจ่ายสินเชื่อมีผลกับผ่อนบ้านไหมครับ หนี้แ็บงค์เดียวกัน

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27625 โดย บูรพาไม่แพ้
ผมผ่อนบ้านกับ UOB และมีสินเชื่อบุคคลกับบัตรกดเงินสดด้วย ถ้าหยุดจ่ายสองตัวหลัง แล้วจะมีผลกับบัญชีผ่อนบ้านหรือเปล่าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27627 โดย ntps
คนละสัญญาไม่ใช่หรือค่ะ ไม่เกี่ยวกัน

มีผลหมายถึงอะไรค่ะ หากจะหยุดจ่าย ควรอ่านนี้ก่อนค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27629 โดย บูรพาไม่แพ้
แบ็งค์จะดำเนินการยังง้ยครับ เพราะมันแบ็งค์เดียวกันไม่ใช่บริษัทในเครือ หรือหนี้คนละแบบไม่เกี่ยวกันเราสาสมารถหยุดจ่ายได้ใช่ไหมครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27630 โดย tonhom
คุณ บูรพาไม่แพ้

สัญญาผ่อนบ้าน กับ สินเชื่อ เป็นคนล่ะประเภท กัน หากคุณจะหยุดจ่าย หยุดสัญญาตัวไหน คุณลองต้องตัดสินใจเองหลังจาก คำแนะนำที่ คุณ kaewja แนะนำลองเข้าไปศึกษาข้อมูลดูครับ :สู้ๆ:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27654 โดย meawpung
แยกกันไม่เกี่ยวกัน

แต่ผลตอนขอส่วนลด อาจได้ยากได้เย็น

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27701 โดย junghling
เราเคยกับ scb ค่ะ มีทัิงบัตรเงินสด บัตรเครดิต แล้วก็บ้าน

ปิดหมดแล้วตอนนี้ เหลือแต่บ้าน ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ ส่วนลดก็ต่อรองปกติ คนละทีมงานกันเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.397 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena