หยุดส่งมาสองปีแล้ว เรื่องอยูู่ในชั้นศาล

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27593 โดย โมกข์
ผมหยุดส่งมาสองปีกว่าแล้วครับ แล้วก็มีหมายศาลมา ผมไปขึ้นศาลมาสองครั้้งแล้ว ก็ยังอยู่ในขั้นตอนไกล่เกลี่ยครับ แต่ที่ผมสงสัยก็คือ ในกรณีของผมนี่ เรื่องหมดอายุความ จะใช้ได้ไหมครับ หมดอายุความ เริ่มนับจากวันไหนถึงวันไหนครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27594 โดย Nok2865
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29 อายุความในการฟ้องร้องคดีแพ่ง(หนี้เงิน)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=500&Itemid=29 รวบรวมเรื่องราวของอายุความ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.298 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena