ขอคำปรึกษาค่ะ แฟนเอาบัตรกดเงินสดไปกดจนเต็มวงเงิน แล้วจะไม่รับผิดชอบ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27067 โดย n_koy
:wake: เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อปลายปี 54 กด umay + มาใช้สองพันค่ะ แล้วตอนจะไปจ่ายคืน ก้อดันไว้ใจแฟนเอาบัตรให้เค้าไปจ่ายให้ แต่เค้าสิคะ เหี้ยสุดๆ แอบกดมาจนเต็มวงเงิน 24900 บาท แล้วกำหนดจ่ายทุกวันที่ 2 ของทุกเดือนค่ะ พอใกล้กำหนดจะหาเรื่องมาทะเลาะกับเราตลอด แล้วจะไม่จ่าย ไม่รับผิดชอบ พอเราบอกเก็บเงินไว้จ่ายก้อบอกว่ามีแล้วตลอด ถึงเวลาก้อไม่ค่อยจะทันทุกทีเลย แต่คราวนี้ทะเลาะกันหนักค่ะ รู้สึก่าเค้าจะหาเรื่องทุกวัน แล้วก้อส่งข้อความว่ากูจะไม่รับรู้อะไรอีก มึงไปจ่ายเอง แบบนี้ เราจะเอาผิดเค้าได้ยังไงบ้างค่ะ หรือว่าต้องรับผิดชอบเอง :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27070 โดย Nok2865
ใครเป็นเจ้าของบัตร คนนั้นต้องรับผิดชอบค่ะ
คุณไว้ใจ "เหี้ย"
คุณก็ต้องไปจ่ายแทน "เหี้ย"
เลิกคบกับเหี้ย แล้วหันไปคบกับ "คน" ดีกว่า

ที่สำคัญระหว่างนี้ไปยกเลิกบัตร หรือเอาบัตรมาจากมัน หักบัตรทิ้งไป
จำไว้เป็นบทเรียน

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27085 โดย anntop

กอบัว เขียน: ใครเป็นเจ้าของบัตร คนนั้นต้องรับผิดชอบค่ะ
คุณไว้ใจ "เหี้ย"
คุณก็ต้องไปจ่ายแทน "เหี้ย"
เลิกคบกับเหี้ย แล้วหันไปคบกับ "คน" ดีกว่า

ที่สำคัญระหว่างนี้ไปยกเลิกบัตร หรือเอาบัตรมาจากมัน หักบัตรทิ้งไป
จำไว้เป็นบทเรียน

หุหุ พี่กอบัวแสนหวานของเรา แรงเหมือนกันนะเนี่ย

เป็นกำลังใจคุณ n_koy นะคะ ทำตามที่พี่บัวแนะนำค่ะ แล้วจะแก้ปัญหาได้ค่ะ สู้สู้นะคะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27091 โดย n_koy
-*- เฮ้อ นึกว่าจะมีทางออกอื่นค่ะ เรื่องบัตรสั่งอายัดไปนานแล้ว ขอบคุณคะสำหรับคำตอบถึงแม้จะทำให้ท้อไปอีก แต่ก้อทำใจค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27108 โดย Ly89

n_koy เขียน: :wake: เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อปลายปี 54 กด umay + มาใช้สองพันค่ะ แล้วตอนจะไปจ่ายคืน ก้อดันไว้ใจแฟนเอาบัตรให้เค้าไปจ่ายให้ แต่เค้าสิคะ เหี้ย สุดๆ แอบกดมาจนเต็มวงเงิน 24900 บาท แล้วกำหนดจ่ายทุกวันที่ 2 ของทุกเดือนค่ะ พอใกล้กำหนดจะหาเรื่องมาทะเลาะกับเราตลอด แล้วจะไม่จ่าย ไม่รับผิดชอบ พอเราบอกเก็บเงินไว้จ่ายก้อบอกว่ามีแล้วตลอด ถึงเวลาก้อไม่ค่อยจะทันทุกทีเลย แต่คราวนี้ทะเลาะกันหนักค่ะ รู้สึก่าเค้าจะหาเรื่องทุกวัน แล้วก้อส่งข้อความว่ากูจะไม่รับรู้อะไรอีก มึงไปจ่ายเอง แบบนี้ เราจะเอาผิดเค้าได้ยังไงบ้างค่ะ หรือว่าต้องรับผิดชอบเอง :say: :say:

n_koy เขียน: -*- เฮ้อ นึกว่าจะมีทางออกอื่นค่ะ เรื่องบัตรสั่งอายัดไปนานแล้ว ขอบคุณคะสำหรับคำตอบถึงแม้จะทำให้ท้อไปอีก แต่ก้อทำใจค่ะ

ผมไม่เข้าใจ...คุณจะถามอะไร
พี่กอบัวก็ตอบชัดเจนแล้วนะครับ
คุณจะไปเอาผิดใครได้ ก็ในเมื่อคุณเป็นคนไว้ใจ...เหี้ย...เอง
คุณก็ต้องรับเอง เพราะคุณเป็นเจ้าของบัตร

แล้วพี่กอบัวก็แนะนำว่า...ให้จำไว้เป็นบทเรียน
คบกับคน ดีกว่าคบกับ...เหี้ย....

ปล. ผมไม่ได้ตั้งใจใช้คำหยาบนะครับ...คุณแทนสรรพนามนั้นมาเองนะครับ....

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27117 โดย n_koy
ขอบคุณมากที่ตอกย้ำและไม่ให้กำลังใจ ขอบคุณจริงๆ สำหรับคำว่าเหี้ย คงไม่พอใช้สำหรับผู้ชายเลวๆ อย่างมันไง ก้อต้องใช้คำว่าเหี้ยไปก่อน

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27118 โดย n_koy
ขอบคุณมากที่ตอกย้ำและไม่ให้กำลังใจ ขอบคุณจริงๆ สำหรับคำว่าเหี้ย คงไม่พอใช้สำหรับผู้ชายเลวๆ อย่างมันไง ก้อต้องใช้คำว่าเหี้ยไปก่อน

*ปล. แค่แฟน ไม่ใช่ผัว ที่จะต้องรับผิดแทน

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27121 โดย ntps
อ่านวิธีแก้ไขหนี้หรือยังค่ะ แนวทางของเราคือ

สโลแกนของชมรมหนี้ฯ

“เราสอนให้เพื่อนจับปลา

เราต่อต้านการทวงหนี้โหด

เราไม่ส่งเสริมการชักดาบ”

อย่าได้คิดว่า เข้ามาเพื่อหาทางชักดาบ หรือคิดว่า

เราจะช่วยให้คุณไม่ต้องจ่ายค่ะ เราไม่มีให้หรอกคำแนะนำแบบนั้น

หากอยากเอาตัวเองรอด คุณก็ไปจับตัว เหี้ย ที่คุณเลี้ยงไว้มาชดใช้

แล้วกันค่ะ

คนเขาแนะนำดีๆ แล้วยังมาตอบแบบนี้

*ปล. แค่แฟน ไม่ใช่ผัว ที่จะต้องรับผิดแทน

จะแฟนหรือผัว ไม่สนใจชีวิตคุณหรอก แต่ตอบได้ว่า บัตรที่กดเงินของใคร

เจ้าของต้องชดใช้เจ้าหนี้ ชัดไหมค่ะ

อ่านแล้วขัดตามากค่ะ จะโมโหตัว เหี้ย ก็กรุณาไปที่ชอบ

ระบายที่อื่นค่ะ
:upset:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27127 โดย bufy
ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ อยู่กับเหี้ย นานไปหรือเปล่า

แต่ละโพสต์...แหม่.....

เขามาโพสต์ตอบกระทู้ นั่นก็คือกำลังใจแล้วครับ

ดีกว่าไหม...ที่กระทู้มันจะว่างเปล่านะ....

ตอบโพสต์ก็แหม่ะ....น่าให้คำแนะนำนะ

แล้วตกลงจะถามอะไร ถ้าแค่ที่ถามว่าจะเอาผิดกับเหี้ยได้ไหม

ทุกคำแนะนำเขาก็บอกว่า ไม่ได้ เพราะคุณเป็นเจ้าของบัตร บัญชีนั้นเป็นของคุณ...นั่นคือคำตอบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.503 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena