รบกวนสอบถามค่ะเรื่องใบแจ้งหนี้ค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26973 โดย kapuk04
คือเป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย หยุดจ่ายมาประมาณ 9 ปีแล้วค่ะ มีเจ้าหน้าที่โทรตามทวงบ้างก็แจ้งว่าฟ้องแล้ว เป็นคดีแดงแล้ว แต่ดิฉันยังไม่เคยรับหมายศาล แต่ทุกวันนี้ยังได้รับใบแจ้งหนี้ตลอด ไม่ทราบว่าถ้าเรื่องถึงศาลเรายังได้รับใบแจ้งหนี้อีกหรือค่ะ คือดิฉันเป็นหนี้หลายใบค่ะ หยุดจ่ายตั้งแต่ปี 46 มีบังคับคดีไป 1แบงค์ ไม่ได้ไปขึ้นศาลเพราะเค้าเอาหมายติดบ้านเก่า เราเลยไม่ได้ไป แต่ดิฉันย้าย เข้าทะเบียนบ้านใหม่ได้เกือบ 8ปีแล้ว ยังไม่เคยได้หมายของที่ไหนเลย เคยมีของซิตี้แบงค์เค้าไปฟ้องที่ศาลแขวงพระนครใต้ นานแล้วถ้าจำไม่ผิด ก็ไม่ได้ไปเพราะไม่ได้หมาย ที่ทราบเพราะมีหมายมาบังคับคดี อายัดเงินเดือนแต่ดิฉันถูกสแตนดาร์คอายัดแล้ว จึงไปชี้แจ้งกับเจ้าพนักงานบังคับคดี คือเค้าฟ้องกันคนละที่ ดิฉันเลยไม่แน่ใจของแบงค์กรุงไทย ว่าฟ้องหรือยังเพราะไม่รู้ว่าเค้าจะไปฟ้องที่ไหน ไม่ทราบว่าเราพอจะตรวจสอบได้ไหมค่ะว่าตกลงฟ้องหรือยัง หนี้ของแบงค์นี้ 45,031.16 บาทค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26990 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena