เป็นหนี้ จะจ่ายอย่างไรดี

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26843 โดย dollar2012
เป็นหนี้ จะจ่ายอย่างไรดี
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
1.กสิกร บัตรเครดิต 60,000
2.กสิกร บัตรกดเงินสด 20,000
3.ธนชาติ บัตรเครดิต 30,000

รายได้ไม่พอจ่าย หรืดถ้าจะจ่ายแบบแฮคัส ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26845 โดย WEERAPON
1. เตรียมตัวรับสายทุกสายจากการทวงหนี้ครับ
2. เก็บเงินให้ได้มากที่สุดเพื่อทำการ H/C
3. กลับไปอ่านปักหมุดให้เยอะๆครับผม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26848 โดย armboy26
สู้เป็นกำลังใจให้

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26855 โดย Nok2865

dollar2012 เขียน: เป็นหนี้ จะจ่ายอย่างไรดี

อ้าว...แนะนำ "หน่อย" เหรอคะ
ไม่ได้แนะนำคุณ dollar2012 ดอกหรือ... :555:

ไปอ่านปักหมุดเยอะๆนะคะ อ่านกระทู้นี้ก่อน อ่านมากๆ อ่านวันละหลายๆรอบ
อ่านมันเช้ากลางวันเย็น และก่อนนอน ดึกๆ นอนไม่หลับกลุ้มใจ ก็ลุกขึ้นมาอ่านอีกก็ได้
อ่านฟรีไม่เสียตังค์ แล้วคุณจะพบทางออกเหมือนเพื่อนๆหลายๆคน พบมาแล้ว
จำไว้นะคะ เรื่องหนี้ ไม่ใช่พึ่งเกิด การแก้ปัญหาจึงต้องค่อยเป็นค่อยไป
มีสติมากๆ อย่าลนลาน อย่าใจร้อน
มีอะไรสงสัยมาต่อกระทู้เดิม อย่าตั้งใหม่ คนละกระทู้พอนะคะ
อ่านมากๆ ถามน้อยๆ คนถามมีเป็นร้อย คนตอบ(ตายห่า) หมดแล้ว คริ...คริ...
เป็นกำลังใจให้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27563 โดย armboy26
ขอนอกเรื่องหน่อยน่ะครับ ถ้าทำทุกอย่างแล้ว ไม่พอจ่าย จะโดนอายัดเงินเดือน 30 % ใช่หรือปล่าวครับ ถ้าเงินเดืนอ 30000
ก็โดน 9000 แล้วเป็นหนี้ ถ้าเป็นหนี้รวมกันแล้ว 650000 จะทำอย่างไรดีครับ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27564 โดย tonhom
๑ คุณ dollar2012 พยายามอ่านกระทู้เยอะๆครับ รับมือพวกทวงหนีล่วงหน้าเลย สู้ๆ
๑ คุณ armboy26 ก็เช่นเดียวกันถ้าอ่านกระทู้ ห้อง "ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้" คุณก็จะทราบแนวทางมากขึ้น อาจจะจบหนี้ก่อนอายัดเงินเดือนก็ได้

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27587 โดย Skynine

armboy26 เขียน: ขอนอกเรื่องหน่อยน่ะครับ ถ้าทำทุกอย่างแล้ว ไม่พอจ่าย จะโดนอายัดเงินเดือน 30 % ใช่หรือปล่าวครับ ถ้าเงินเดืนอ 30000
ก็โดน 9000 แล้วเป็นหนี้ ถ้าเป็นหนี้รวมกันแล้ว 650000 จะทำอย่างไรดีครับ

การอายัดเงินเดือนเป็นการใช้หนี้คืนเจ้าหนี้อย่างหนึ่งเหมือนกัน..
หากว่าไม่ไหว..ก็ปล่อยให้อายัดเงินเดือนเป็นดีที่สุด..
คุณลองทำบัญชีรายรับรายจ่ายดูบ้างไหม ..ไม่เคยทำก็ทำนะ
จะได้เห็นรอยรั่ว รอยร้าว ที่ยังเรายังฟุ่มเฟือยอยู่ จะได้อุดเสีย
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง ไม่สร้างหนี้เพิ่มอีก
อดทน อดกลั้น อดออม สักระยะหนี้หายไปจากคุณแน่นอน..

ปล.แฮร์คัตทำได้ตลอดชีพ ไม่ว่าก่อนขึ้นศาล ขึ้นศาลแล้ว หรือโดนอายัดเงินเดือน
ก็ตาม ทำได้ตลอด เพียงมีเงินอยู่ในมือให้พร้อมเท่านั้น..

กลับไปอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินอีกรอบ รอบนี้อ่านให้เข้าใจนะ
และหัวใจแก้หนี้มีอยู่ 4 ห้อง เหมือนห้องหัวใจเรา..หาเจอไหม
เจอแล้วรีบอ่านด่วนเลย..

เราใช้เวลาในการสร้างหนี้มาใช่ไหม ฉะนั้นก็ควรมีเวลาศึกษาข้อมูล
ที่เป็นประโยชน์แก่ตัวเราเพื่อไปใช้แก้หนี้ที่มีให้ตรงจุด..ข้อมูล
มีพร้อมอยู่แล้ว..เพียงเปิดอ่านเท่านั้น ทำได้ไหมคุณ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.402 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena