ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26725 โดย tipfy
เป็นหนี้รถมอเตอร์ไซด์ค่ะส่งฟ้องศาลแล้วศาลตัดสินแล้วให้จ่ายให้กับเจ้าหนี้ยอดกลม ๆ คือ 5 หมื่นบาท
ตอนนี้รอเงินรับจำนำข้าวอยู่แต่ยังไม่ได้ต้องรอไม่รู้ว่าจะต้องรอกี่เดือน เคยโทรไปคุยกับเจ้าหนี้แล้วว่ากำลังรอเงินก้อนนี้อยู่ไม่ได้มีเจตนาที่จะไม่จ่ายแต่ในหมายศาลให้ระยะเวลาถึงเดือน พ.ย. จะทำไงดีค่ะจะโทรไปขอร้องเจ้าหนี้ให้รอสักหน่อยหรือจะคุยกับเขาว่าจะจ่ายเท่าทีมีไปก่อนจนกว่าเงินก้อนจะได้ดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26786 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.720 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena