สอบถามค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25314 โดย beau88
สอบถามค่ะ was created by beau88
อยากสอบถามว่า ในกรณีที่เราผ่อนสินค้ากับทางอิออนอยู่ เป็นผ่อน 0 % อ่ะค่ะ แล้วถ้าเราจ่ายไม่ครบ เช่น กำหนดให้เราจ่ายเดือนละ 3000 บาทต่อเดือน แต่เราจ่ายไม่ถึง 3000 ต่อเดือน จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25318 โดย Ploylyly
ก็โดนค่าปรับ บวกดอกเบี้ย กับค่าติดตามทวงถาม ทางที่ดีผู้ที่จะตอบได้ดีที่สุดคืออิอ้อนนะคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25321 โดย Skynine

beau88 เขียน: อยากสอบถามว่า ในกรณีที่เราผ่อนสินค้ากับทางอิออนอยู่ เป็นผ่อน 0 % อ่ะค่ะ แล้วถ้าเราจ่ายไม่ครบ เช่น กำหนดให้เราจ่ายเดือนละ 3000 บาทต่อเดือน แต่เราจ่ายไม่ถึง 3000 ต่อเดือน จะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ (o_O)

ที่นี่ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล
[/color]

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25325 โดย beau88
โทดทีค่ะ คิดว่ามันประมาณเดียวกันกับสินเชื่อส่วนบุคคลอ่ะค่ะ :crying:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25328 โดย Nok2865
คุณมีหนี้อิอ้อน ตัวเดียวหรือคะ
ไหนๆเข้ามาในชมรมแล้ว ลองไปอ่านกระทู้นี้เป็นความรู้ "เผื่อวันข้างหน้า" ดีไหม

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

หากคุณจ่ายน้อยกว่าขั้นต่ำ มันก็จะเอาไป "ตัดดอก" ก่อน "ต้น" แล้วเมื่อไหร่ หนี้คุณจะหมด
ถ้าอยากหมดหนี้ ต้องจ่ายมากกว่าขั้นต่ำ กัดฟันทนจ่ายไป พอหมดหนี้แล้ว
ให้อยู่ด้วยเงินของตนเอง ไม่จำเป็น อย่าไปเป็น "ราชินีเงินผ่อน" ไม่มีก็ไม่มี อยู่ให้ได้ด้วยขาของเรานะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25329 โดย beau88

กอบัว เขียน: คุณมีหนี้อิอ้อน ตัวเดียวหรือคะ
ไหนๆเข้ามาในชมรมแล้ว ลองไปอ่านกระทู้นี้เป็นความรู้ "เผื่อวันข้างหน้า" ดีไหม

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน

หากคุณจ่ายน้อยกว่าขั้นต่ำ มันก็จะเอาไป "ตัดดอก" ก่อน "ต้น" แล้วเมื่อไหร่ หนี้คุณจะหมด
ถ้าอยากหมดหนี้ ต้องจ่ายมากกว่าขั้นต่ำ กัดฟันทนจ่ายไป พอหมดหนี้แล้ว
ให้อยู่ด้วยเงินของตนเอง ไม่จำเป็น อย่าไปเป็น "ราชินีเงินผ่อน" ไม่มีก็ไม่มี อยู่ให้ได้ด้วยขาของเรานะคะ

มีประมาณ 4 ตัวอ่ะค่ะ มีอิออน เฟริสช้อย ไทยพานิช แล้วก้อีซี่บายค่ะ ช่วงนี้หมุนเงินไม่ทัน :sweat:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25330 โดย Nok2865
คุณไปอ่านกระทู้ที่วางไว้ให้ก่อนนะคะ
ด้านบน เงยหน้าขึ้นไป จะเห็นกระทู้ปักหมุด อ่านให้หมด ใจเย็นๆ ค่อยๆอ่าน
มีหลายๆคน เจอชมรมเมื่อหลายปีก่อน แต่คิดว่า "ตัวเองไหว" ก็เลยมองข้าม มองผ่าน และหมุนเงิน หมุนบัตร จากหนี้ไมกี่แสน งอกออกมาเป็นหลายแสน บัตรไม่กี่ใบ งอกออกมาเป็นหลายสิบใบ
กลายเป็นหนี้พะรุงพะรัง อีรุงตุงนัง หมุนจากบัตรโน้นมาบัตรนี้ กลายเป็นการผูกปมหลายชั้น
การจะแก้ไขหนี้ต้องใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป
เหมือนการแก้ปมเชื่อกที่ยิ่งทึ้ง ยี่งแก้ด้วยความใจร้อนยิ่งผูกปมแน่นขึ้น
แต่หากใจเย็นๆ ค่อยๆแก้ไปเรื่อยๆ ปมต่างๆจะค่อยๆหลุดออกไปเองทีละปม ทีละปม
ลองไปอ่านดู มีอะไรให้มาถามที่กระทู้นี้กระทู้เดิม อย่าตั้งกระทู้ใหม่
ให้สมาชิกมีกระทู้คนละกระทู้พอนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25331 โดย beau88

กอบัว เขียน: คุณไปอ่านกระทู้ที่วางไว้ให้ก่อนนะคะ
ด้านบน เงยหน้าขึ้นไป จะเห็นกระทู้ปักหมุด อ่านให้หมด ใจเย็นๆ ค่อยๆอ่าน
มีหลายๆคน เจอชมรมเมื่อหลายปีก่อน แต่คิดว่า "ตัวเองไหว" ก็เลยมองข้าม มองผ่าน และหมุนเงิน หมุนบัตร จากหนี้ไมกี่แสน งอกออกมาเป็นหลายแสน บัตรไม่กี่ใบ งอกออกมาเป็นหลายสิบใบ
กลายเป็นหนี้พะรุงพะรัง อีรุงตุงนัง หมุนจากบัตรโน้นมาบัตรนี้ กลายเป็นการผูกปมหลายชั้น
การจะแก้ไขหนี้ต้องใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป
เหมือนการแก้ปมเชื่อกที่ยิ่งทึ้ง ยี่งแก้ด้วยความใจร้อนยิ่งผูกปมแน่นขึ้น
แต่หากใจเย็นๆ ค่อยๆแก้ไปเรื่อยๆ ปมต่างๆจะค่อยๆหลุดออกไปเองทีละปม ทีละปม
ลองไปอ่านดู มีอะไรให้มาถามที่กระทู้นี้กระทู้เดิม อย่าตั้งกระทู้ใหม่
ให้สมาชิกมีกระทู้คนละกระทู้พอนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ :ลั่ลล้า:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.466 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena