เรารู้ว่าหนี้ของเราหมดอายุความ และเจ้าหนี้ก็ไม่ฟ้องจะติดบูโรไหม

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24439 โดย tax2525
:shy: ผมขอปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ ผมผิดนัดชำระจากงวดสุดท้ายก็น่าจะเกือบ 6 ปี แล้วครับ ก็มีการทวงจากเจ้านี้ แต่ยอดผมมันน้อย ไม่เกิน 15000 ก็ไม่ได้จ่ายเรื่อยมา และเจ้าหนี้ก็ไม่ได้ฟ้องศาลแต่อย่างใด อยากทราบว่า.

1.บูโร จะคงขึ้นบรรชีดำ การไม่ชำระนี้ ตราบชั่วนิรันทร์ ของผม ใช่หรือไม่ครับ
2.ผมจะสามารถ ขอทำธุระกรรมเครดิต เกี่ยวกับการเงิน ได้บ้างหรือไม่ครับ
3.จะพอมีแนวทาง ที่จะทำให้ผมกลับมา สามารถขอทำธุรกรรม เครดิต ทางการเงินได้อย่างไรบ้างครับ.

สุดท้ายขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24443 โดย ntps
:upset:

1 อ่านวิธีแก้ไขก่อนค่ะ

2 อ่านเรื่องเครดิตบูโรทั่ง

3 มีเงินไปปิดหนี้เดิมก่อนซิ แม้ไม่ฟ้อง แม้ยอดน้อย ทำไมไม่ชำระหนี้ให้จบไปก่อน

ค่อยสร้างหนี้ใหม่ (ถ้าอยากมี) ค่ะ :shy: ไปดูไปตรวจสถานะภาพของตัวเองหรือยัง

ว่าอยู่สถานะภาพไหน

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24446 โดย aim
คราวหน้ากรุณาแจ้งรายละเอียดของหนี้ให้ด้วยนะครับ เนื่องจากหนี้แต่ละตัวแต่ละประเภทไม่เหมือนกันทั้งสิ้น
อ่านกระทู้แนวทางแก้หนี้ก่อนดีกว่า แล้วค่อยมาอ่าน link ที่ผมวางเพิ่มไว้ให้จะได้เข้าใจมากขึ้น
ไม่ได้ติอะไร แต่อยากจะบอกว่าหลายๆคนที่เข้ามาถาม บางครั้งยังเข้าใจหนี้ของตนเองอย่างผิดอยู่ เดี๋ยวแก้กันแบบผิดๆจะไม่ดี
ขอลากลับไปทำงานก่อน ว่างๆจะมาตอบใหม่

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24459 โดย tax2525

aim เขียน: www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=52

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52

คือหนี้ของผม เป็นบัตรกดเงินสด และสินเชื่อเงินสดส่วนบุคคล ของ first coich 1000
OK.ก็ 10000 ครับ ผมหนี ไม่จ่าย ไม่คุย มาเป็นเกือบ 6 ปี แล้วครับ คือผมอยากทราบประเด็น ที่ผมได้เรียนถาม พี่ๆ ใว้ดังด้านบนครับ ลิ้งค์ที่พี่ให้ ดีมากครับผมไปอ่านแล้ว

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24465 โดย ntps

tax2525 เขียน:

aim เขียน: www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=52

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1372&Itemid=52

คือหนี้ของผม เป็นบัตรกดเงินสด และสินเชื่อเงินสดส่วนบุคคล ของ first coich 1000
OK.ก็ 10000 ครับ ผมหนี ไม่จ่าย ไม่คุย มาเป็นเกือบ 6 ปี แล้วครับ คือผมอยากทราบประเด็น ที่ผมได้เรียนถาม พี่ๆ ใว้ดังด้านบนครับ ลิ้งค์ที่พี่ให้ ดีมากครับผมไปอ่านแล้ว

ที่นี่ คือ ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

สโลแกนของชมรมหนี้ฯ

“เราสอนให้เพื่อนจับปลา

เราต่อต้านการทวงหนี้โหด

เราไม่ส่งเสริมการชักดาบ

:upset: :upset: :upset:

คนที่ใช้ช่องทางของกฎหมายอย่างผิดๆ มาช่วยตัวเอง น่าอายมากค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24469 โดย Nok2865

tax2525 เขียน: :shy: ผมขอปรึกษาผู้รู้หน่อยครับ ผมผิดนัดชำระจากงวดสุดท้ายก็น่าจะเกือบ 6 ปี แล้วครับ ก็มีการทวงจากเจ้านี้ แต่ยอดผมมันน้อย ไม่เกิน 15000 ก็ไม่ได้จ่ายเรื่อยมา และเจ้าหนี้ก็ไม่ได้ฟ้องศาลแต่อย่างใด อยากทราบว่า.

1.บูโร จะคงขึ้นบรรชีดำ การไม่ชำระนี้ ตราบชั่วนิรันทร์ ของผม ใช่หรือไม่ครับ
2.ผมจะสามารถ ขอทำธุระกรรมเครดิต เกี่ยวกับการเงิน ได้บ้างหรือไม่ครับ
3.จะพอมีแนวทาง ที่จะทำให้ผมกลับมา สามารถขอทำธุรกรรม เครดิต ทางการเงินได้อย่างไรบ้างครับ.

สุดท้ายขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบนะครับ

คำตอบ

ง่ายนิดเดียว

ไปใช้หนี้คืนเขาเสีย

คุณก็ทำธุรกรรมใหม่ได้

ไปใช้หนี้เขาเสีย

จบป่ะ เคน่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.480 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena