สมาชิกใหม่ขอคำปรึกษาบัตรเครดิตอิออนคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24249 โดย plaktong
คือดิฉันเป็นหนี้บัตรเครดิตของอิออน 23,216 บาท ซึ่งหมดอายุความแล้ว (หมดอายุความตั้งแต่ปี 52) แล้วในอาทิตย์นี้ ดิฉันได้รับโทรศัพท์จากบริษัท โกลฟินเอ็กซ์ ซึ่งเป็นตัวแทนผู้ได้รับมอบอำนาจจากอิออน
และเราก็ได้คุึยกันประมาณนี้

อิออน - สวัสดีคะคุณ..... ดิฉันตัวแทน บลาๆๆๆๆๆๆๆ
ดิฉัน - คะ ว่าไงคะ
อิออน - ไม่ทราบว่าคุณจะชำระเงินเมื่อไหร่คะ ยอดแค่ 23,216 บาท ดิฉันเสนอส่วนลดให้ 30% ในการปิดหนี้
ดิฉัน - อ๋อคะ ตอนนี้ยังไม่มีเงินก้อนคะ คาดว่าต้นปีหน้าจะมี ค่อยจ่ายได้มั๊ยคะ
อิออน- งั้นชำระเข้ามาบางส่วนก่อนก็ได้คะ 500 บาทก็ได้

ขอความคิดเห็นหน่อยคะว่า ดิฉันจะชำระก่อน 500 ดี หรือว่าไม่ต้องชำระ รอมีเงินก้อนก่อนค่อยทำเรื่องปิดหนี้ดีคะ

ขอบคุณในทุกๆความคิดเห็นคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24255 โดย Ly89

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24256 โดย Ploylyly
ถ้าจ่ายหยอดอายุความก็สะดุดสิครับ :-(

อย่าจ่ายเด็ดขาด มาถึงขั้นนี้แล้ว

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24259 โดย plaktong
ขอบคุณทุกๆท่านคะ เดี๋ยวจะโทรไปคุยกับเจ้าหน้าที่ใหม่ ว่ารอมีเงินก่อนค่อยจ่ายทีเดียว

แล้วยังไงจะมาแจ้งผลให้ทราบนะคะ

ขอบคุณคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24262 โดย plaktong
555 โทรไปแล้วคะ

ดิฉัน - คือจะโทรมาแจ้งว่าจะไม่ชำระหยอดนะคะ รอมีเงินก้อนจะปิดให้ทีเดียวเลย

อิออน - แต่ถ้ารอปิดต้นปีหน้าดอกเบี้ยจะวิ่งตลอดนะคะ ก็ไม่รู้ว่ากว่าจะถึงต้นปีหน้ายอดเงินจะเป็นเท่าไหร่แล้ว
ทำมัยไม่จ่ายเดือนละ 500 ก่อน แล้วพอมีค่อยแจ้งปิดคะ มีส่วนลดให้อีก 30% ทยอยจ่ายต้อนนี้ไม่มีดอกเบี้ยแล้วนะคะ ไม่วิ่งแล้ว (เสียงเหวี่ยงๆๆ)

ดิฉัน - ไม่เป็นไรคะ ขอจ่ายทีเดียวแบบปิดยอดไปเลยดีกว่า ถ้ามีพร้อมแล้วจะติดต่อกลับนะคะ สวัสดีคะ

จบการสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24287 โดย Nok2865
ใกล้ "ออกพรรษา" แล้ว แนะนำให้คุณ plaktong เอาเงิน 500 (ห้าร้อยบาทถ้วน) ใส่ซองกฐิน ทำบุญกับพระศาสนาเสียเถิด
อย่างน้อยเกิดชาติหน้า ผลบุญอาจทำให้สวยพอฟัดพอเหวี่ยงกะน้องคิม กะน้องมิน หรือเบาะๆ เอาน้องยาย่า จะได้ไม่ต้องมาใช้หนี้เวรหนี้กรรมกะพวกสัมภเวสี เปรตขอส่วนบุญชื่อ "อิอ้อนตรีน" เนี้ย
หรือไม่มีเวลา แวะซื้อตับไก่เลี้ยงหมาแถวบ้านก็ได้ หมารักหมาหลง ดีออกคุณ...
เงินนะเว้ย...ไม่ใช่ "ขนมครก" จะได้ชวนกัน "มาหยอด หยอด" อยู่ได้ ไอ้ห่า...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ploylyly

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.471 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena