ศาลอิออน

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24092 โดย yathon
อีออน was created by yathon
.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24093 โดย yathon
Replied by yathon on topic ศาลอิออน
o_) b]สวัสดีคะ หนูเป็นสมาชิกใหม่คะ อ่านกระทู้ของพี่แล้ว หนูนะเป็นสบายใจขึ้นมากเลยค่ะ แต่ก้อมีปัญหาให้พี่ช่วยแนะนำหน่อยคะ ตอนนี้หนูโดนสนง.กฎหมาย หรือไรก้อไม้รู้นะ แต่คนโทรมาเขาบอกว่าเป็นทนายชื่อวรุท เขาจะใช้คำว่าขู่ก้อว่าได้นะค่ะ ให้หนูจ่างเงิน อีออน ภายในวันเสาร์ ก้อคือวันนี้แหละ ก่อนบาย หนูลืมเล่าไปว่า หนูเป็นหนี้อีอนอยู่ จิง เลย ประมาณ 24000 บัตรเครดิต กับกดเงินสด แต่ใบทวงมา
3800 เขาจะให้หนูจ่าย เสาร์ 13 นี้ก้อ 10000 แล้วววันที่ 18 ต.ค 55 อีก 28000 ใครจะหาทันพี่ หนูมีภาระลูกผัวทิ้ง เพิ่งโดนไล่ออกจากบ้าน เปิดร้านอินเตอร์ แต่ไม่ค่อยมีลูกค้า เพราะไม่มีเกมออนไลน์ แล้วเดือนนี้ปิดเทอม ยิ่งกินเกลือ แล้วลูกหนูคลอดก่อนกำหนด ต้องไปเช็ครางกายทุกเดือน อีก ทำให้เป็นหนี้มาถึงทุกวันนี่ แล้วอีกตาทนายนี้มันชู่ว่าจะฟ้อง จะเอาหมายศาลมาแปปที่บ้าน ที่แรกหนูกัวมากเลย แต่พอมาอ่านกระทู้พี่แล้วสบายใจ แต่หนูนะย้ายออกจากบ้านที่อยู่ในทะเบียนบ้านที่เป็นเอกสารในการขอกู้นั้นแล้วนะนค่ะ คือ 5/2 มาอยู่บ้านแม่ อีกที่หนึ่ง คือ 28 แต่หนูย้ายทะเบียนบ้านตัวเอง ไปอยู่กทม. แฟลตทหารแฟนหนูคะ แต่เชาโทรหาผู้ใหญ๋บ้าน แล้วให้ผู้ใหญ๋บ้านเอาเบอร์โทรมาให้นุ่ผิดหรือถูกค่ะ หนูก้อโทรนะ แต่ไม่ได้บอกว่าเป็นตัวเอง พอเขารู้ทีหลังมันด่าด้วย หาว่าไม่ให้ความร่วมมือเขาจะช่วยนู่นะ ตอนแรกที่ต้องโกหกเพราะไม่รู้ว่าเรื่องอะไรไงค่ะ ไม่รู้ว่าใครมาอำ เพราะว่าหนูก้อมีเรื่องกับทางบ้านด้วย ถึงการแจ้งความกันเลย (นอกเรื่อง ) แล้วถ้าเขาจะเอาหมายศาลมาปิดที่ 28 นะ หนูต้องทำอย่างไรบ้างคะ ลืมบอกไปว่า บ้าน5/2 นะถูกทุบไปแล้ว แล้วหนูก้อไปแจ้งจำหน่ายบ้านเรียบร้อย แต่เขามาตามเจอที่บ้าน 28 ซึ่งไม่ใช่ตามทะเบียนบ้านจริง อยู่อยากจะแกล้งทนายปากดีคนนี้จังเลยคะ ถ้าหนูไม่เซ้นรับได้หรือป่าวค่ะ หนูเครียดมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24094 โดย คนมีหนี้หลังเขา
Replied by คนมีหนี้หลังเขา on topic ตอบกลับ: ศาลอิออน
ผมเข้าใจครับว่าคุณร้อนใจ คุณหยุดจ่ายกี่เดือนแล้วครับ ผมหยุดมา 5 เดือนแล้วยังไม่เห็นหมายศาลเลย(อิออน) เฟิร์สถ่อย โทรมาบอกว่าค้าง 7 เดือน ก็ไม่เห็นเช่นกัน ผมไม่เคยย้ายที่อยู่ ขอแนะนำให้อ่านตามหัวข้อพวกนี้ก่อนครับ ท่านกรรมการหลายท่านได้แนะนำให้ผมอ่าน เมื่อผมอ่านเกือบครบแล้ว แต่ผมก็สบายใจเหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยครับ (อ่านให้ครบแล้วค่อยถามนะครับ) มากกว่านี้เดี๋ยวท่านกรรมการชมรม จะมาตอบเองครับ

(ชายกลางแนะนำไว้ครับ)
สิ่งที่จะนะนำใช้หาอ่านตามกระทู้ต่างๆ
เช่น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#719 กฏกติกามารยาทที่สมาชิกทุกท่านควรทำ
รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”
และมีอีกมากหาอ่านนะครับเรื่องที่คุณทำอยู่นั้นมันจะฆ่าเราที่ละน้อยๆ คุณโชคดีแล้วครับที่เจอที่นี้หมดหนี้อย่างถูกวิธี หาอ่านมากๆๆนะครับใจเย็นๆเรื่องทุกเรื่องมีทางแก้ครับ

(ท่านรองประธษนชมรมฯแนะนำผมไว้ครับ)
บัวให้กำลังใจคุณนะ เพราะเห็นแก่ลูกตาดำๆสองคน ที่กำลังเรียนอยู่ระดับอุดมศึกษา
อย่าไปแคร์เรื่องการเป็นหนี้ เสียน้ำตาไปแล้ว ก็ปาดดดดด มันทิ้งไป แล้วเงยหน้าสู้กันใหม่
กะอีแค่เป็นหนี้ ไม่ได้เป็นหิด เป็นกลากเป็นเกลื้อน หรือโรคร้าย ค้ายาบ้า ปล้นชาติโกงแผ่นดินเสียหน่อย อายทำไม เน๊อะ...
อ่านปักหมุดให้มากๆ อ่านเคสของเพื่อนเยอะๆ และเข้าไปอ่าน "ห้องรู้ทันกฏหมายหนี้"เยอะๆ จะได้ฉลาดขึ้นมาบ้าง 555++
คำถามที่คุณถามว่า มันจะหักเงินเดือนได้ไหม? แ๊ม๊ะ...แค่คำถามก็รู้แล้วว่า "ไม่ได้ทำการบ้าน"
กลับไปอ่านเยอะๆนะคะ แล้วคุณเป็นข้าราชการ "อายัดไม่ได้นะคะ" ขอโบกกกก

o_) o_) o_) เป็นกำลังใจให้ครับ อย่ากลัวเลยครับ เมื่อก่อนผมก็กลัวเหมือนคุณแต่เมื่อผมได้อ่านข้อมูลในเว็บชมรมฯผมแกร่งขึ้นเยอะครับ แต่พยายามแกร่งให้เท่ากรรมการชมรมฯให้ได้ครับ ท่องไว้อย่ากลัวครับ เหมือนท่านรองฯบอก

กะอีแค่เป็นหนี้ ไม่ได้เป็นหิด เป็นกลากเป็นเกลื้อน หรือโรคร้าย ค้ายาบ้า ปล้นชาติโกงแผ่นดินเสียหน่อย อายทำไม เน๊อะ...

:wo: :wo: :wo: :wo:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24141 โดย CFC1996
ตั้งสติก่อนสตาร์ดนะน้อง...อย่าตกใจ...มีเวลาให้ตั้งตัวเสมอถ้าเราตั้งท่าให้ดี

ในชมรมนี้มีวิชาให้เราได้เรียนรู้มากมาย...ขอให้ตั้งใจอ่าน..ทำความเข้าใจโดยใช้สติพิจารณาแล้วน้องจะรู้ว่าสวรรค์มีจริงแม้เราเป็นหนี้ก็ตาม

ข้อสำคัญ...ถือคติ"มีหนี้ต้องใช้คืน..แต่คืนเมื่อเราพร้อม"...พร้อมเมื่อไหร่ไม่มีใครให้คำตอบได้นอกจากตัวเราเอง

และ...ชื่อกระทู้ที่ตั้งมา...แซวหน่อยนะ...เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้มีศาลใหม่ชื่อ"อิออน"แล้ว...เจ้าหนี้รายนี้..ใช้วิธีขู่เป็นหลัก..อย่ากลัว..เดินตามวิถีที่ถูกต้องแล้วดีเองจ้า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24164 โดย BBNP
หยุดจ่ายมาสองปี เจ้าอื่นฟ้องกันกระจุยกระจาย แต่อีอ้อนมันกวนทีนอย่างเดียวไม่ยอมฟ้อง

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24172 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ตอบกลับ: อีออน
แค่อ่านดูคร่าวๆก็รู้แล้วว่า คุณกำลังโดน"มุข ควาย-ทะ-นวย"เล่นงานอยู่

ถ้าคุณคิดว่าตัวเองยังอยากจะเป็น"คน"(มนุษย์)อยู่...ก็ไปอ่านในนี้ซะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=18235&Itemid=52

แล้วการส่งหมายศาล กฏหมายเขาก็เขียนเอาอย่างไว้ชัดเจน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6974&Itemid=52

ในนี้มีความรู้เรื่องกฏหมายตั้งมากมาย...ทำไมถึงไม่อ่านก่อนถาม?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=52

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.496 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena