คือพอดีว่า ทางอิออนโทรมาอ่ะค่ะบอกว่ามีเสนอการประนอมหนี้

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24013 โดย สตอเบอรรี่
คือพอดีว่านู่อ่ะได้ค้างการชำระบัตรอิออนมาได้2งวดแล้วและค้างของเก่าอีก 1900 บาททีนี้เมื่อวานทางอิออนได้โทรมาเสนอการประนอมหนี้เพื่อที่นู๋จะได้จายน้อยลงแต่นู๋ยังไม่ได้ตอบตกลงเพราะไม่รู้เรื่องเลยแต่พอมาดูที่กระทู้นี้ทางพี่พี่ได้บอกว่าอย่าไปทำเรื่องประนอมหนี้เพราะดอกเบี้ยที่มันกินไปจะเยอะมากทีนี้นู่อยากทราบว่าถ้านู่ไม่ทำเรื่องการประนอมหนี้เนี่ย นู๋ก็ยังไม่มีเงินจ่ายค่างวดอยู่ดีอ่ะค่ะแล้วอย่างนี้ต้องงัยค่ะ ใจจริงอยากจะปิดบัตรเหมือนกันนะค่ะแล้วถ้ารอ hcเนี่ยนู๋จะต้องทำงัยกับพนักงานที่โทรมาจิกทั้งที่ทำงานและที่บ้านค่ะ แล้วอย่างนี้จะติดแบล้กลิสไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24016 โดย Ploylyly
ก็ตอบไปสิครับว่า

ไปอ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะ ไม่ไหวก็หยุดตั้งหลัก เอาไอ้เงินที่จะส่งเค้าแต่ละเดือนเก็บไว้รอเวลาที่เหมาะสมที่เค้าเสนอส่วนลดมาค่อยเจรจาปิดบัญชีนะ

ไปศึกษานิยามhairut และสัญญานรก ในกระทู้ปักหมุด และห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

โชคดีครับ
:bye:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24333 โดย ชายกลาง
สิ่งที่จะนะนำใช้หาอ่านตามกระทู้ต่างๆ
เช่น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#719 กฏกติกามารยาทที่สมาชิกทุกท่านควรทำ
รับมือกับโทรทวงหนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917#837สักวาว่าด้วยการทวงหนี้ของหมูสมิง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=5&id=10438มวยคู่ยูเมะกับผม
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=6710เจ้าหนี้แรง VS ลุกหนี้ดุ Sunwhite
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=928&catid=2 มุขควายหลอกว่าเป็นตำรวจจากสน.ปทุมวัน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=42332 โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=30121 โทรไปทวงหนี้กับแม่+อ้างว่าเป็นตำรวจ+จะติดคุก 3 ปี
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=27240 รู้ทันนักทวงหนี้ เตรียมรับมือการทวงหนี้โหด
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=6&id=1215&Itemid=29 ทวงหนี้ประจาน แบงค์ชาติพึ่งได้ - ของคุณปูเป้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2636&Itemid=29 วิธีการทวงหนี้ 74 วิธี โดยพี่นกกระจอกเทศ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29 ข้อความในจดหมายทวงหนี้ แต่ชอบชื่อกระทู้นี้มากกว่า “กูอนุมัติให้มึงฟ้อง”
และมีอีกมากหาอ่านนะครับเรื่องที่คุณทำอยู่นั้นมันจะฆ่าเราที่ละน้อยๆ คุณโชคดีแล้วครับที่เจอที่นี้หมดหนี้อย่างถูกวิธี หาอ่านมากๆๆนะครับใจเย็นๆเรื่องทุกเรื่องมีทางแก้ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.461 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena