สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23575 โดย Peak
:P :P ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอเป็น"คนยิ้มสู้หนี้" ด้วยคนนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23576 โดย meawpung
ยินดีต้อนรับครับ

ว่าแต่ว่า จะดีไม่น้อยถ้าแบ่งปันประสบการณ์เพื่อเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23596 โดย Champcyber99

Peak เขียน: :P :P ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอเป็น"คนยิ้มสู้หนี้" ด้วยคนนะครับ

มาแต่หัว ตับไตไส้พุง ไม่มีเลย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23600 โดย Skynine

Peak เขียน: :P :P ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอเป็น"คนยิ้มสู้หนี้" ด้วยคนนะครับ

เป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องน่าอาย...หรือน่าอะไรทั้งนั้น เราต้องปรับตัว ปรับแนวคิด ปรับการใช้ชีวิตใหม่
อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง ไม่สร้างหนี้เพิ่ม ประหยัดแต่ไม่อด ครอบครัว+ตัวเราต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..
อ่านสิ่งที่คุณเชาว์ เชาว์ แนะนำก่อนเป็นลำดับแรก อ่านให้หมด อ่านให้ครบ ข้อมูลมีมากมายให้เวลาในการศึกษาด้วย เรามีเวลาไปสร้างหนี้ก็ต้องมีเวลาศึกษาข้อมูลที่จะนำไปใช้ในการแก้หนี้ด้วย..คุณว่าไหม
ค่อยๆ เก็บเงินไว้ เงินมี หนี้หมด เมื่อเงินแล้วย้อนรอยเจ้าหนี้ปิดไปทีละบัตร
หัวใจเรามี 4 ห้อง หัวใจแก้หนี้ก็มี 4 ห้องเหมือนกัน
อ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย จะได้เกิดแนวทาง

แล้วคุณจะยิ้มสู้หนี้ได้อย่างเบิกบาน สนานใจ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.368 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena