ผลการเช็คเครดิตบูโร

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2336 โดย NNp97
ผมมีหนี้ 3 บัตร คือ 1. first choice 2. Aeon 3. Eazy Buy

ดังนี้ 1. Frist Choice ถูกปิดบัญชีไปแล้ว โดยจ่ายตรงให้กับ First Choice ในเดือน 05/2009
2. Aeon ถูกปิดบัญชีไปแล้วโดยจ่ายตรงให้กับ Aeon ในเดือน 07/2010
3. Eazy Buy ถูกปิดบัญชีไปแล้วโดยการทำส่วนลดเพื่อปิดบัญชีกัน โดยจ่านเงินผ่าน " สำนักงานกฎหมาย" ที่ซื้อหนี้มาจาก Eazy Buy

คำถาม ครับ
1. First Choice ขึ้นสถานะในใบรายงานผลเครดิตบูโร ว่า "ปิดบัญชี" ...***ถ้าผมขอเรียกดูรายงานหลังจากเดือน 06/2012 จะไม่มีข้อมูลนี้อยู่แล้ว ใช่หรือไม่ครับ ?
2. Aeon หลังจากจ่ายเงินแล้วผมลองเรียกดูรายงานใหม่ "ทั้งก่อนปิดหนี้และหลังปิดหนี้"..พบว่า "ไม่มี Transaction ขึ้นเกี่ยวกับของ Aeon เลย" แสดงว่า ผมไม่มีประวัตโชว์ในเครดิตบูโรสำหรันเจ้าหนี้รายนี้ แต่ไปโชว์ในบริษัทฯ Aeon แทนใช่ไหมครับ ?
3. Eazy Buy หลังจากจ่ายเงินแล้วผมลองเรียกดูรายงานใหม่ "ทั้งก่อนปิดหนี้และหลังปิดหนี้"..พบว่า "ไม่มี Transaction ขึ้นเกี่ยวกับของ Eazy buy เลย" แสดงว่า ผมไม่มีประวัตโชว์ในเครดิตบูโรสำหรันเจ้าหนี้รายนี้ แต่ไปโชว์ในบริษัทฯ Eazy Buy แทนใช่ไหมครับ ?

***ดังนั้นแล้ว หลังจากเดือน 06/2012 ผมจะสามารถทำสินเชื่อกับสถาบันการเงินอื่นๆ ที่ไม่ใช่ 3 กลุ่มนี้แล้ว ได้ใช่ไหมครับ ?

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับการเสียสละเวลาตอบให้ผมในครั้งนี้

ขอแสดงความนับถือ
กฤศ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2339 โดย Champcyber99

k.mahamud เขียน: ผมมีหนี้ 3 บัตร คือ 1. first choice 2. Aeon 3. Eazy Buy

ดังนี้ 1. Frist Choice ถูกปิดบัญชีไปแล้ว โดยจ่ายตรงให้กับ First Choice ในเดือน 05/2009
2. Aeon ถูกปิดบัญชีไปแล้วโดยจ่ายตรงให้กับ Aeon ในเดือน 07/2010
3. Eazy Buy ถูกปิดบัญชีไปแล้วโดยการทำส่วนลดเพื่อปิดบัญชีกัน โดยจ่านเงินผ่าน " สำนักงานกฎหมาย" ที่ซื้อหนี้มาจาก Eazy Buy

คำถาม ครับ
1. First Choice ขึ้นสถานะในใบรายงานผลเครดิตบูโร ว่า "ปิดบัญชี" ...***ถ้าผมขอเรียกดูรายงานหลังจากเดือน 06/2012 จะไม่มีข้อมูลนี้อยู่แล้ว ใช่หรือไม่ครับ ? .ใช้ 2. Aeon หลังจากจ่ายเงินแล้วผมลองเรียกดูรายงานใหม่ "ทั้งก่อนปิดหนี้และหลังปิดหนี้"..พบว่า "ไม่มี Transaction ขึ้นเกี่ยวกับของ Aeon เลย" แสดงว่า ผมไม่มีประวัตโชว์ในเครดิตบูโรสำหรันเจ้าหนี้รายนี้ แต่ไปโชว์ในบริษัทฯ Aeon แทนใช่ไหมครับ ? ใช้
3. Eazy Buy หลังจากจ่ายเงินแล้วผมลองเรียกดูรายงานใหม่ "ทั้งก่อนปิดหนี้และหลังปิดหนี้"..พบว่า "ไม่มี Transaction ขึ้นเกี่ยวกับของ Eazy buy เลย" แสดงว่า ผมไม่มีประวัตโชว์ในเครดิตบูโรสำหรันเจ้าหนี้รายนี้ แต่ไปโชว์ในบริษัทฯ Eazy Buy แทนใช่ไหมครับ ? ใช้
***ดังนั้นแล้ว หลังจากเดือน 06/2012 ผมจะสามารถทำสินเชื่อกับสถาบันการเงินอื่นๆ ที่ไม่ใช่ 3 กลุ่มนี้แล้ว ได้ใช่ไหมครับ ?ใช้ ก็ไม่แน่ลองขอดูชิ
ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะครับ สำหรับการเสียสละเวลาตอบให้ผมในครั้งนี้

ขอแสดงความนับถือ
กฤศ

ไม่มีหนี้นับว่าน่าจะเป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2341 โดย NNp97
ขอขอบคุณมากครับ..คุณ Chawalert.. ผมมี plan ซื้อบ้าน ก็กะว่าจะลองยื่นกู้ Bank ดูหลังจาก 06/2012 เป็นต้นไปครับ ..ทั้งนี้ผมเองก็ไม่ชัวร์เหมือนกันว่าทาง Bank จะมีข้อมูลเชิงลึกกับเครดิตบูโร หรือทั้ง 3 เจ้าหนี้ทีผ่านมาหรือเปล่า (หมายถึงว่า ข้อมูลที่เขาอาจจะแชร์กันแบบว่าเก็บไว้เป็น5-10 ปีไรงี้ครับ)...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2342 โดย Ly89
หมดหนี้ไปก็ดีอยู่แล้ว....

อยากจะเป็นหนี้อะไรอีกล่ะคุ๊ณณณ....

ถ้าชีวิตคุณติดการผ่อน เก็บเงินสดไม่อยู่ซักที แนะนำให้ผ่อนบ้านนะครับ เป็นการลงทุนที่คุ้มค่าครับ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: NNp97

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2343 โดย NNp97
ขอขอบคุณมากครับ..คุณ Chaowalert.. ผมมี plan ซื้อบ้าน ก็กะว่าจะลองยื่นกู้ Bank ดูหลังจาก 06/2012 เป็นต้นไปครับ ..ทั้งนี้ผมเองก็ไม่ชัวร์เหมือนกันว่าทาง Bank จะมีข้อมูลเชิงลึกกับเครดิตบูโร หรือทั้ง 3 เจ้าหนี้ทีผ่านมาหรือเปล่า (หมายถึงว่า ข้อมูลที่เขาอาจจะแชร์กันแบบว่าเก็บไว้เป็น5-10 ปีไรงี้ครับ)...

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2366 โดย Nok2865
คุณ k.mahamud กอบัวขออนุญาตลบ username เดิมของคุณที่มี e-mail เต็มๆ มาเป็นชื่อนี้แทนคงไม่ว่ากันนะคะ
เพราะบัวกลัวว่ามันจะเป็นผลเสีย หากบุคคลอื่นอาจแอบอ้าง หรือติดต่อหาผลประโยชน์จากคุณ ผ่านหน้าเว็บบอร์ดแห่งนี้
คุณเช็ค e-mail ที่คุณให้ไว้กับทางชมรม บัวจะให้รหัสผ่าน เพื่อคุณจะได้ Login เข้ามาได้
จากนั้น คุณค่อยไปเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่ ตามใจชอบคุณ
หากจะถามคำถามอะไรให้ถามคำถามเดิมนะคะ
ส่วนเรื่องเครดิตบูโรที่คุณถาม ให้ไปอ่านรายละเอียดจากระทู้นี้ค่ะ มีคำตอบทุกอย่าง
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1372&Itemid=29 สิ่งที่ควรรู้เกี่ยวกับเครดิตบูโร

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2377 โดย Pych

k.mahamud เขียน: ขอขอบคุณมากครับ..คุณ Chaowalert.. ผมมี plan ซื้อบ้าน ก็กะว่าจะลองยื่นกู้ Bank ดูหลังจาก 06/2012 เป็นต้นไปครับ ..ทั้งนี้ผมเองก็ไม่ชัวร์เหมือนกันว่าทาง Bank จะมีข้อมูลเชิงลึกกับเครดิตบูโร หรือทั้ง 3 เจ้าหนี้ทีผ่านมาหรือเปล่า (หมายถึงว่า ข้อมูลที่เขาอาจจะแชร์กันแบบว่าเก็บไว้เป็น5-10 ปีไรงี้ครับ)...

ข้อมูลเชิงลึกกับเครดิตบูโร ไม่มีนะครับ รายงานข้อมูลเครดิต มีแบบเดียวครับ ไม่มีเชิงตื้น เชิงลึกครับ

ถ้าจะกู้ซื้อบ้าน และคุณได้ปิดหนี้ไปหมดแล้ว สมาชิกเก่า คุณ mombaby สามารถไปยื่นกู้ที่ ธอส. ได้นะครับ
และคุณ freedom_life ก็ยื่นกู้บ้านที่ SCB ได้เช่นกันครับ

อ่านรายละเอียดในกระทู้ที่พี่บัวแนะนำไว้นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.454 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena