กู้ธนาคาร กับการ หยุดชำระ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23233 โดย soibong
กำลังคิดที่จะหยุดชำระครับ เพื่อจะทำ hair cut ตามวิธีที่สอง แต่ตอนนี้กำลังติดต่อเพื่อขอสินเชื่อทำอาคารพาณิชย์ ไม่ทราบว่าระหว่างขอสิเชื่อ ธนาคารจะเห็นในเครดิตบูโร ไหมครับว่าเราหยุดจ่ายไปแล้ว 2 เดือน หนี้ตาม นี้ครับ
1 ธนาคาร ไทยพาณิชย์ ประเภทหนี้ สิยเชื่อบ้าน 5,000,000 บาท ชำระปกติ
2 ธนาคาร สแตนดาร์ด ประเภทหนี้ สิยเชื่อส่วนบุคคล 1,100,000 บาท หยุด 1 เดือน
3 ธนาคาร สแตนดาร์ด ประเภทหนี้ สิยเชื่อส่วนบุคคล 890,000 บาท หยุด 2 เดือน
4 ธนาคาร กรุงครี ประเภทหนี้ สิยเชื่อส่วนบุคคล 400,000 บาท หยุด 2 เดือน
5 ธนาคาร ออมสิน ประเภทหนี้ วงเงินเกินบัญชี 750,000 บาท ชะระปกติ
6 ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ บัตรเครดิต 192,000 บาท ชำระปกติ
7 ธนาคารกสิกรไทย ประเภทหนี้ บัตรกดเงินสด 96,000 บาท ชำระปกติ

ผมมีปัญหาในการชำระหนี้ทั้งหมดเพราะ ธุรกิจ มีปัญหา ครับ รายได้ ลดลง 60% แต่ยังคงต้องใช้เคดิตธนาคารเพื่อทำธุรกิจต่อไป ผมจะทำอาคารพาณิชย์ได้ซื้อที่ดินไว้แล้วกับเงินทุนในการก่อสร้าง คิดว่าเมื่อขายหมดแล้วจะทำการ ชำระหนี้ทั้งหมดภายใน 1 ปีครับ ที่เป็น สิยเชื่อส่วนบุคคล ท่านใดมีคำแนะนำ ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23288 โดย Champcyber99
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.382 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena