ขอคำปรึกษา ด่วนนนนค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2299 โดย Samart
พึ่งเคยเจอปัญหาหนี้บัตรค่ะ อิอ้อน 10000, เฟิร์สช้อย 20000, อีซี่บาย 38000, สปีดี้ 20000 ( โง่มาก...เป็นหนี้ที่แฟนเก่าสร้างไว้ให้เรา เจือกโง่ทำบัตรกดเงินให้มัน ) แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว ใช้หนี้แทนไม่ไหวจริงๆ เงินเดือน 12000 จ่ายค่าบัตรขั้นต่ำ ตกเดือนละ หกพันกว่า เดือนไหนไม่พอก็กดอีกบัตร ไปจ่ายอีกบัตร ตอนนี้ตันมากๆ ...
กรณีเช่นนี้ สมควรหยุดจ่ายเพื่อรอHaircut ไหมค่ะ แล้วจะตั้งรับพวกทวงหนี้ยังไง เครียดมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2302 โดย Jk.1234
คิดว่าควรหยุดค่ะ ถ้ากดอีกบัตรเพื่อมาจ่ายอีกบัตร หยุดเลยค่ะแล้วลองอ่านดูในวิธีแก้ไขปัญหาหนี้ สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #2326 โดย คุณากร
.
เรื่องหนี้ไม่มีคำว่า ด่วน

หากใครตั้งชื่อกระทู้ว่าด่วน กรรมการจะไม่ไปตอบคำถามในกระทู้นั้น

:angry:

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2328 โดย Chattarika1997
ใจเย็นๆครับอ่านกระทู้ปักหมุด วิธีแก้หนี้ทีทุกคนต้องอ่านก่อนครับ
ไม่ต้องรีบเจ้าหนี้มันมีเวลาที่จะทวงคุณอีกนานครับ แล้วเราก็ยังไม่มี
เงินใช้หนี้มันตอนนี้ ไม่ต้องด่วนมาก..หยุดทุกอย่างยกเว้นเก็บเงิน
แล้วอ่านมากๆเดี๋ยวก็ตั้งรับได้ สบายๆ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2335 โดย Champcyber99
ตอบกลับด่วนหยุดจ่ายให้หมดเก็บเงิน6000บาทไวในบัญชีด่วนไม่ต้องจ่ายใครทั้งนั้น

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2340 โดย Ly89
ขอคำปรึกษา ด่วนนนนค่ะ

อ่านปักหมุด วิธีแก้หนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน ด่วนนนครับ....

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2353 โดย Hathaichanok05
ใจ เย็น เย็น ด่วน

หนี้คุณ กะ จิ๊ด ริ๊ด มาก เมื่อเทียบกับของหลายๆคน ในบ้านนี้ แต่ก็นั่นแหละ รายได้คุณ หัก กลบ ลบ บวก กับยอดหนี้ ก็อาจจะล้นพ้นท่วมหัว

มาที่นี่ก็สบายใจไปเปราะนึงระนะ

เอาเป็นว่า

ลูกหนี้บัตรเครดิตอย่างพวกเรา สมควรที่จะ...

หยุดจ่าย
เก็บเงิน
รอหนี้เน่า
ปล่อยให้เค้าทวง
ปิดบัญชี โดยมีส่วนลด

แค่นี้ล่ะค่ะ

มีปัญหายากยากต้องถามพี่พี่เค้านะ เราช่วยได้แค่นี้แหละ ^^

ขอบคุณคุณทราวิสจ้า

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.411 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena