รบกวนสอบถามครับ จะทำอย่างไรดีเมื่อแบงค์ ยืดเวลาซื้อขาย

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22714 โดย xxviigramz
คือว่าอยากสอบถามน่ะครับว่า ผมเป็นหนี้แบงค์อยู่และ
ได้ตกลงสัญญาซื้อขายที่ดินกับผู้ซื้อ แล้วแบงค์เป็นผู้ดำเนินการในการโอนชื่อ ซื้อ-ขาย (แบงค์เป็นผู้ดำเนินเรื่อง)
ผมควรทำอย่างไรดีครับ แบงค์ได้ยืดเวลามาเป็น 1 เดือนกว่าๆแล้ว
และผมต้องจ่ายดอกฟรีให้แบงค์ ทุกเดือนๆ
ทั้งๆที่ถ้าสัญญาซื้อขายจบ ผมก็สามารถทำมาปลดหนี้แบงค์ได้
แต่เหมือนแบงค์ยืดเวลาในการดำเนินการและผมต้องจ่ายดอกแบงค์ไปเรื่อยๆ

รบกวนท่านผู้รู้เข้ามาแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22721 โดย Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22726 โดย คุณากร

ongkuleemarn เขียน:

ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่ ไม่ใช่ ชมรมหนี้นอกระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.357 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena