คดีล้มละลาย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22601 โดย assasinx
คดีล้มละลาย was created by assasinx
:shy: รบกวนถามปัญหาเกี่ยกับคดีล้มละลายนิดนะครับ
คือ เมื่อประมาณปลายเดือน ก.ค.54 ผมได้รับหนังสือจากเจ้าพนักงานพิทักษ์ทรัพย์ให้ไปให้ปากคำ ผมก็ไปให้ปากคำทันที พอมาประมาณ ก.ค.55 ได้รับหมายศาลล้มละลายกลางให้ไปประชุมเจ้าหนี้ แต่ผมไม่ได้ไป ตอนนี้ได้รับหมายศาลล้มละลายอีก
ผมจะต้องไปไหมครับ โดยส่วนตัวแล้วพร้อมที่จะล้มละลาย หนี้สินที่ฟ้องมากเหลือเกิน แล้วศาลที่จะต้องไปตามหมายอยู่ทางอีสานซึ่งเป็นบ้านภรรยาที่เลิกกันไปแล้ว
ตอนนี้ผมมาอาศัยกับญาติๆที่จังหวัดตราด ชักเหนื่อยที่จะต้องเดินทาง เพราะถ้าไปจะต้องหยับยืมเงินญาติๆอีกเกรงใจเค้ามาก ถ้าผมไม่ไปอยากทราบว่าจะเป็นอะไรไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า..... (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22614 โดย Nok2865
คำถามที่คุณถาม บัวตอบสั้นๆว่า "ไม่ต้องไปก็ได้ค่ะ"
แต่หากอยากทราบรายละเอียดลึกกว่านี้ และวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้ บัวไม่ขอตอบหน้าบอร์ด เพราะมันสุ่มเสี่ยงต่อการที่เจ้าหนี้จะเข้ามาอ่าน
ให้คุณโทรหาประธานชมรมฯ ได้ตามเวลาดังกล่าว
ห้ามโทรไปก่อน หรือ เกินเวลา ที่ให้คำปรึกษา

ถ้าเป็นหนี้เงินหมื่น ขอให้ดีใจว่า ดีกว่ามีหนี้เป็นแสน
ถ้าเป็นหนี้เงินแสน ขอให้ดีใจว่า ดีกว่าหนี้เป็นล้าน
ถ้าเป็นหนี้เงินล้าน ขอให้ดีใจว่า ดีกว่าหนี้หลายสิบล้าน
และหากเป็นหนี้หลายร้อยล้าน....
บอกตัวเองว่า ยังมีลมหายใจ ยังคงมีชีวิตที่จะทำความดีให้กับตัวเอง และคนอื่นๆอีกได้
เป็นกำลังใจให้คุณค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.333 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena