หยุดจ่ายแล้ว สบายใจขึ้น สู้ต่อไปเพื่อลูก

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24758 โดย anntop
เมื่อวานไปอบรมมาค่ะ ได้ความรู้เยอะมากขึ้นค่ะ แต่ก็ยังมีเรื่องที่ไม่สบายใจนิดหน่อย

เป็นหนี้บัตรยูโอบี แล้วดันไปผ่อนบ้านกะมันอีกด้วย ตอนนี้เลยเริ่มกลัวไปต่างๆ นาๆ

ว่ามันจะเล่นแง่อะไรกับเราหรือเปล่า คิดไปถึงขั้นยึดทรัพย์โน้น ทั้งๆ ที่รู้ว่ายังอีกยาวไกล

แต่วิตกจริตค่ะ คิดไปเอง ทั้งๆ ที่ไม่อยากคิดแล้ว แต่มันแว้บขึ้นมา

ยังไงขอให้เจรจาปิดหนี้ได้ก่อนละกัน สิ้นปีโบนัสออก ขอให้มีข้อเสนอดีๆ จะปิดมันไปจบเรื่องจบราว

แต่บ้านเ็นการกู้ร่วม มันจะสามารถทำไรได้บางก็ไม่รู้ค่ะ ท่านใดทราบบอกถึงการยึดทรัพย์บ้านที่กู้ร่วมหน่อยคร้า

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24761 โดย pointpaint

anntop เขียน: เมื่อวานไปอบรมมาค่ะ ได้ความรู้เยอะมากขึ้นค่ะ แต่ก็ยังมีเรื่องที่ไม่สบายใจนิดหน่อย

เป็นหนี้บัตรยูโอบี แล้วดันไปผ่อนบ้านกะมันอีกด้วย ตอนนี้เลยเริ่มกลัวไปต่างๆ นาๆ

ว่ามันจะเล่นแง่อะไรกับเราหรือเปล่า คิดไปถึงขั้นยึดทรัพย์โน้น ทั้งๆ ที่รู้ว่ายังอีกยาวไกล

แต่วิตกจริตค่ะ คิดไปเอง ทั้งๆ ที่ไม่อยากคิดแล้ว แต่มันแว้บขึ้นมา

ยังไงขอให้เจรจาปิดหนี้ได้ก่อนละกัน สิ้นปีโบนัสออก ขอให้มีข้อเสนอดีๆ จะปิดมันไปจบเรื่องจบราว

แต่บ้านเ็นการกู้ร่วม มันจะสามารถทำไรได้บางก็ไม่รู้ค่ะ ท่านใดทราบบอกถึงการยึดทรัพย์บ้านที่กู้ร่วมหน่อยคร้า

ขอบคุณค่ะ

เมื่อวานก็ไปอบรมเหมือนกันค่ะ เคสเรื่องบ้านเราคล้ายๆกันคือ
ตุ๊กเพิ่งจะผ่อนบ้านกับสแตนดาร์ด ชาร์เตอร์ด ได้ 6-7 เดือนเองค่ะ แต่มีสินเชื่อส่วนบุคคล และบัตรเครดิตด้วย
เมื่อไม่ไหว ตามแนวทางของชมรมคือ "หยุด" จึงหยุดตัวสินเชื่อค่ะ ซึ่งยืนยันว่าไม่มีผลอะไรกับบ้าน เพราะสัญญาคนละฉบับกัน เค้าไม่ถามถึง ไม่เอามารวมกับบ้านหรือบัตรเครดิตเลย
ส่วนบัตรเครดิตคนรู้จักและเคารพกันใช้อยู่ และไม่มีปัญหาการจ่ายแต่อย่างใด เคสที่โดนทวงจึงเป็นสินเชื่อตัวเดียวค่ะ บัตรเครดิตก็ยังสามารถใช้ได้ปกติ ไม่โดนอายัดอะไรทั้งนั้น
แต่อาจมีปัญหาตอนที่คุณอนาคินว่าคือ แบงค์จะหาเรื่องเล่นแง่กับเรา เช่นให้ส่วนลดยากหรือไม่มากเหมือนกับคนที่ไม่ได้ผ่อนบ้านด้วย หรือไม่ยอมโอนบ้าน (เมื่อผ่อนครบแล้ว)
แม่เจ้า... อีกเกือบ 20 ปีผ่อนหมด ป่านนั้น หนี้ก็คงเคลียร์สิ้นไปแล้วค่ะ แต่เรื่องส่วนลดน้อยค่อยดูอีกที :crying:

สู้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24784 โดย ntps
คุณ anntop แค่ผ่านมา 1 วัน คุณกลับสู่โหมดกลัวอีกแล้วหรือค่ะ

ท่านประธานและรองประธานคง :sweat:

ตามที่คุณ pointpaint บอกไว้ค่ะ คิดง่ายๆ สัญญาที่เซ็นเป็นคนละ

สัญญา ตามกฎหมายจะมารวมกันไม่ได้ค่ะ แต่ถามว่า มีผลไหม

ก็มีค่ะ ในแง่ที่เขาไม่อาจสนองตอบในเรื่องส่วนลดตามที่คุณต้อง

การได้ค่ะ เพราะเขารู้ว่า คุณมีหลักทรัพย์อยู่กับเขา ดังนั้นอย่า

คาดหวังถึงส่วนลดดี ๆ มากค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24792 โดย FreeBird
เหมือนกันเลยค่ะ UOB แนะนำให้ไปกดเงินมาจ่ายขั้นต่ำ แถมยังจะส่งรหัสกดเงินมาให้อีกแน่ะ บอกว่าจะยกเว้นค่าธรรมเนียมให้ทุกอย่าง เชื่อก็บ้าละ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24794 โดย anntop
ขอบคุณทุกท่านคร้า ตอนนี้ไม่กลัวเรื่องยึดบ้านหรอกคร้า แต่คิดว่ามันอาจจะเล่นแง่

แต่ก็ภาวนาค่ะ เผื่อจะโชคดีได้ส่วนลดไม่เกินเงินต้นก็พอใจค่ะ ^^

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24796 โดย anntop

pointpaint เขียน:

anntop เขียน: เมื่อวานไปอบรมมาค่ะ ได้ความรู้เยอะมากขึ้นค่ะ แต่ก็ยังมีเรื่องที่ไม่สบายใจนิดหน่อย

ขอบคุณค่ะ

เมื่อวานก็ไปอบรมเหมือนกันค่ะ เคสเรื่องบ้านเราคล้ายๆกันคือ
ตุ๊กเพิ่งจะผ่อนบ้านกับสแตนดาร์ด ชาร์เตอร์ด ได้ 6-7 เดือนเองค่ะ แต่มีสินเชื่อส่วนบุคคล และบัตรเครดิตด้วย
เมื่อไม่ไหว ตามแนวทางของชมรมคือ "หยุด" จึงหยุดตัวสินเชื่อค่ะ ซึ่งยืนยันว่าไม่มีผลอะไรกับบ้าน เพราะสัญญาคนละฉบับกัน เค้าไม่ถามถึง ไม่เอามารวมกับบ้านหรือบัตรเครดิตเลย
ส่วนบัตรเครดิตคนรู้จักและเคารพกันใช้อยู่ และไม่มีปัญหาการจ่ายแต่อย่างใด เคสที่โดนทวงจึงเป็นสินเชื่อตัวเดียวค่ะ บัตรเครดิตก็ยังสามารถใช้ได้ปกติ ไม่โดนอายัดอะไรทั้งนั้น
แต่อาจมีปัญหาตอนที่คุณอนาคินว่าคือ แบงค์จะหาเรื่องเล่นแง่กับเรา เช่นให้ส่วนลดยากหรือไม่มากเหมือนกับคนที่ไม่ได้ผ่อนบ้านด้วย หรือไม่ยอมโอนบ้าน (เมื่อผ่อนครบแล้ว)
แม่เจ้า... อีกเกือบ 20 ปีผ่อนหมด ป่านนั้น หนี้ก็คงเคลียร์สิ้นไปแล้วค่ะ แต่เรื่องส่วนลดน้อยค่อยดูอีกที :crying:

สู้ๆนะคะ

ใครว่าคะ อีกเกือบ 30 ปีตะหากของแอน 555
ไม่เราก็เจ้าหนี้แหละที่ต้องจบก่อน

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24797 โดย anntop

kaewja เขียน: คุณ anntop แค่ผ่านมา 1 วัน คุณกลับสู่โหมดกลัวอีกแล้วหรือค่ะ

ท่านประธานและรองประธานคง :sweat:

ตามที่คุณ pointpaint บอกไว้ค่ะ คิดง่ายๆ สัญญาที่เซ็นเป็นคนละ

สัญญา ตามกฎหมายจะมารวมกันไม่ได้ค่ะ แต่ถามว่า มีผลไหม

ก็มีค่ะ ในแง่ที่เขาไม่อาจสนองตอบในเรื่องส่วนลดตามที่คุณต้อง

การได้ค่ะ เพราะเขารู้ว่า คุณมีหลักทรัพย์อยู่กับเขา ดังนั้นอย่า

คาดหวังถึงส่วนลดดี ๆ มากค่ะ

ขอบคุณ คุณแก้วจ๋าค่ะ

ไม่มีใคร :sweat: แล้วค่ะ เพราะเราก็พร้ำเพ้อไปเรื่อยแหละคะ เพื่อความสบายใจ อิอิ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24807 โดย anntop

FreeBird เขียน: เหมือนกันเลยค่ะ UOB แนะนำให้ไปกดเงินมาจ่ายขั้นต่ำ แถมยังจะส่งรหัสกดเงินมาให้อีกแน่ะ บอกว่าจะยกเว้นค่าธรรมเนียมให้ทุกอย่าง เชื่อก็บ้าละ

ใข่ค่ะ ใครเชื่อก็บร้าแล้ว แต่เราเคยบร้ากันอยู่ช่วงนึงนะคะ

อุ๊บบบบ!!!!! *0*

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24925 โดย anntop
และแล้วต้องเลิกจ่ายอีอ้อนส้วนเตรียนอีกราย

เนื่องจากวันนี้เข้าไปเช็ครายการใบแจ้งหนี้ในเน็ต

เราทำธุรกรรมกะมัน 4 รายการ

มันคิดค่าติดตามทวงถามทั้งหมด 4 รายการเลย รายการละ 200 กว่าบาท ทั้งๆ ที่ใบแจ้งหนี้มันก็มาใบเดียวกัน

พระเจ้า!!! อะไรกันเนี่ย กินดอกเบี้ยกรูยังไม่พอ ยังมาทำแบบนี้กะกรูอีก 4 รายการโดนไป 1,000 กว่าบาท

ควันออกหูเลยทีเดียว กะว่าจะจ่ายให้จบๆ ไป เพราะผ่อนมอไซค์ไว้ด้วย

คงต้องหาเงินมาโป๊ะค่ามอไซค์ แล้วเลิกจ่ายมันเสียที ด้วยความหมั่นไส้

เฮ้อ!!!! กะว่าจะไม่ต้องมีเจ้ากรรมแบบทวงหยาบช้าซะแล้ว สงสัยต้องเตรียมรับมือกันอีกราย

หรือว่าจะจ่ายแต่ค่ามอไซค์อย่างเดียวได้หรือเปล่าคะ กลัวมันจะเล่นแง่กะเราอีกแน่เลย

สู้ต่อไป

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24926 โดย anntop
และแล้วต้องเลิกจ่ายอีอ้อนส้วนเตรียนอีกราย

เนื่องจากวันนี้เข้าไปเช็ครายการใบแจ้งหนี้ในเน็ต

เราทำธุรกรรมกะมัน 4 รายการ

มันคิดค่าติดตามทวงถามทั้งหมด 4 รายการเลย ทั้งๆ ที่ใบแจ้งหนี้มันก็มาใบเดียวกัน

พระเจ้า!!! อะไรกันเนี่ย กินดอกเบี้ยกรูยังไม่พอ ยังมาทำแบบนี้กะกรูอีก โดนไปเป็นพัน

ควันออกหูเลยทีเดียว กะว่าจะจ่ายให้จบๆ ไป เพราะผ่อนมอไซค์ไว้ด้วย

คงต้องหาเงินมาโป๊ะค่ามอไซค์ แล้วเลิกจ่ายมันเสียที ด้วยความหมั่นไส้

เฮ้อ!!!! กะว่าจะไม่ต้องมีเจ้ากรรมแบบทวงหยาบช้าซะแล้ว สงสัยต้องเตรียมรับมือกันอีกราย

สู้ต่อไป

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24936 โดย ntps
คุณ anntop ค่ะช่วยกรุณาใช้กระทู้อย่างประหยัดนะค่ะ

1คน 1 กระทู้ ไม่ใช่ 1 คำถาม 1 กระทู้ค่ะ ช่วงนี้ผู้ดูแล

ระบบเขาป่วยทั้งชายและหญิง เลยยังไม่เข้ามารวบกระทู้คุณ

โปรดเห็นใจผู้ดูแลระบบด้วย อัพเดทกระทู้เดียวค่ะ ไม่ว่าจะถาม

หรือเล่าค่ะ เวียนหัวมากค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24938 โดย anntop

kaewja เขียน: คุณ anntop ค่ะช่วยกรุณาใช้กระทู้อย่างประหยัดนะค่ะ

1คน 1 กระทู้ ไม่ใช่ 1 คำถาม 1 กระทู้ค่ะ ช่วงนี้ผู้ดูแล

ระบบเขาป่วยทั้งชายและหญิง เลยยังไม่เข้ามารวบกระทู้คุณ

โปรดเห็นใจผู้ดูแลระบบด้วย อัพเดทกระทู้เดียวค่ะ ไม่ว่าจะถาม

ดิฉันทำผิดกฎตรงไหนคะ กระทู้นี้ก็มาเล่าอย่างเดียวไม่ได้ถามสักนิดเลยค่ะ

มาเล่าเพื่ออัพเดท ว่าสิ่งที่เจอมาเป็นแบบนี้ เผื่อเพื่อนๆ ที่เจอแบบเดียวกันจะได้มีข้อมูลค่ะ

ส่วนกระทู้ที่ถามก็ถามถึงความเป็นไปได้ว่าจะสามารถทำได้รึเปล่าค่ะ เผื่อเพื่อนๆ ที่เป็นแบบเดียวกับดิฉันจะมาช่วยตอบคำถามค่ะ

แต่ก็ขอบคุณ คุณ kaewja นะคะที่มาเตือนสติ -/\-

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24940 โดย Champcyber99

anntop เขียน:

kaewja เขียน: คุณ anntop ค่ะช่วยกรุณาใช้กระทู้อย่างประหยัดนะค่ะ

ดิฉันทำผิดกฎตรงไหนคะ กระทู้นี้ก็มาเล่าอย่างเดียวไม่ได้ถามสักนิดเลยค่ะ

มาเล่าเพื่ออัพเดท ว่าสิ่งที่เจอมาเป็นแบบนี้ เผื่อเพื่อนๆ ที่เจอแบบเดียวกันจะได้มีข้อมูลค่ะ

ส่วนกระทู้ที่ถามก็ถามถึงความเป็นไปได้ว่าจะสามารถทำได้รึเปล่าค่ะ เผื่อเพื่อนๆ ที่เป็นแบบเดียวกับดิฉันจะมาช่วยตอบคำถามค่ะ

แต่ก็ขอบคุณ คุณ kaewja นะคะที่มาเตือนสติ -/\-

คุณทำผิด ชมรมเราไม่อนุญาตให้สมาชิกตั้งกระทู้สองกระทู้ครับ
จะเล่าหรือถามให้ใช้กระทู้เดียวเท่านั้น
คุณคิดดูนะครับถ้าสมาชิกคิดอย่างคุณทุกท่านก็มี
สองกระทู้บอกตรงๆมันไม่จำเป็นครับ
กรุณาไม่ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ รอกรรมการรวมกระทู้ให้ครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24941 โดย anntop

chaowalert เขียน:

anntop เขียน:

คุณทำผิด ชมรมเราไม่อนุญาตให้สมาชิกตั้งกระทู้สองกระทู้ครับ
จะเล่าหรือถามให้ใช้กระทู้เดียวเท่านั้น
คุณคิดดูนะครับถ้าสมาชิกคิดอย่างคุณทุกท่านก็มี
สองกระทู้บอกตรงๆมันไม่จำเป็นครับ
กรุณาไม่ตั้งกระทู้ใหม่นะครับ รอกรรมการรวมกระทู้ให้ครับ

อ้าว!!! ก็กระทู้นี้ห้ามถามปัญหาหนี้ไม่ใช่เหรอคะ ถ้าถามที่ห้องนี้ก็โดนว่าอีก

แล้วกระทู้ที่ถามปัญหาหนี้ก็ตั้งก่อนที่จะตั้งกระทู้นี้อีกนะคะ

เพียงแต่มีปัญหาก็เลยถามนะคะ

หรือว่าถ้าแอดมินเห็นไม่เป็นการสมควรจะลบกระทู้ดิฉัน หรือถ้าผิดกฎก็แบนกันไปเลยก็ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24943 โดย ntps

คุณถามว่า คุณทำผิดตรงไหน ใช่ไหมค่ะงั้นดูนี้ บนปักหมุด เราโพสว่า

เรียนสมาชิก ทั้งเก่า และใหม่ และกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ อีกครั้ง...( ไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่แล้ว )

โปรดเข้าใจให้ตรงกันว่า...

1 สมาชิก

1 กระทู้

ถามได้ทุกคำถาม แม้ว่าจะไม่ใช่เรื่องเดียวกัน แต่มันก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้อยู่ดี

และระบายความในใจได้ทุกเรื่องในกระทู้เดียวกัน...จะอัพเดท จะอะไรก็ให้ใช้กระทู้เดียวกัน

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของจำนวนกระทู้ และง่ายกับค้นหาสาระดีๆ หรือกระทู้ที่เป็นตำรา

รวมถึงการเข้าใจความเป็นมาเป็นไปของเจ้าของกระทู้เอง..เพื่อประโยชน์ในการที่จะตอบกระทู้ให้

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีเขียนไว้ใน กฏกติกามารยาทของชมรมฯอยู่แล้วนะครับ ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย...
สิ่งที่สมาชิกควรทำwww.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

แล้วถ้าหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ ก็ให้ใช้ช่องด้านบน ที่เขียนว่า กระทู้ของฉัน มันจะบอกเลย

ว่าคุณไปโพสต์อะไร อยู่ที่ไหนบ้าง ก็ให้คลิกที่กระทู้ต้วเอง...แล้วก้เข้าไปถามคำถามในนั้น...

ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

ดิฉันไม่ชอบการใช้วาจาแบบนี้ของคุณ หัดมองเจตนาของคน

ที่เขามาเตือนด้วยความหวังดี และหัดดุูมารยาทที่เราตั้งไว้ด้วย ก่อนที่

จะมาใช้วาจาก้าวร้าวใครต่อใครค่ะ

ไม่น่าเชื่อว่า คุณจะเป็นคนเช่นนี้

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Ly89

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24945 โดย Ploylyly
มีกระทู้เดียวพอครับ ใช้กระทู้ถามตอบก็ได้ เพราะช่วงแรกๆ เราต้องตั้งคำถามในข้อสงสัย แล้วกรรมการจะเข้ามาตอบ หรือเพื่อนสมาชิกที่เคยมีประสบการณ์ให้การแนะนำและกำลังใจ แล้วพอวันเวลาผ่านไป เราสามารถแก้ไขหนี้ตามแนวทางชมรมได้ในระดับหนึ่งแล้วสิ้นข้อสงสัย อยากแบ่งปันประสบการณ์ให้กับผู้ที่ประสบปัญหาเหมือนกับเรา แล้วท่านกรรมการหรือผู้ดูแลระบบจะย้ายกระทู้ไปยังห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ให้ครับ

1 คน 1 กระทู้ก็พอครับ ขอบคุณครับ
:-(

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24947 โดย anntop

GOKU เขียน: มีกระทู้เดียวพอครับ ใช้กระทู้ถามตอบก็ได้ เพราะช่วงแรกๆ เราต้องตั้งคำถามในข้อสงสัย แล้วกรรมการจะเข้ามาตอบ หรือเพื่อนสมาชิกที่เคยมีประสบการณ์ให้การแนะนำและกำลังใจ แล้วพอวันเวลาผ่านไป เราสามารถแก้ไขหนี้ตามแนวทางชมรมได้ในระดับหนึ่งแล้วสิ้นข้อสงสัย อยากแบ่งปันประสบการณ์ให้กับผู้ที่ประสบปัญหาเหมือนกับเรา แล้วท่านกรรมการหรือผู้ดูแลระบบจะย้ายกระทู้ไปยังห้องเรื่องเล่าชาวหนี้ให้ครับ

1 คน 1 กระทู้ก็พอครับ ขอบคุณครับ
:-(

อ๋อ จะย้ายเข้าให้เอง ถ้าเป็นอย่างนี้ก็เข้าใจแล้วค่ะ

ขอบคุณ คุณ GOKU มากค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24949 โดย anntop

kaewja เขียน: ดิฉันทำผิดกฎตรงไหนคะ กระทู้นี้ก็มาเล่าอย่างเดียวไม่ได้ถามสักนิดเลยค่ะ

คุณถามว่า คุณทำผิดตรงไหน ใช่ไหมค่ะงั้นดูนี้ บนปักหมุด เราโพสว่า

เรียนสมาชิก ทั้งเก่า และใหม่ และกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ อีกครั้ง...( ไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่แล้ว )

โปรดเข้าใจให้ตรงกันว่า...

1 สมาชิก

1 กระทู้

ถามได้ทุกคำถาม แม้ว่าจะไม่ใช่เรื่องเดียวกัน แต่มันก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้อยู่ดี

และระบายความในใจได้ทุกเรื่องในกระทู้เดียวกัน...จะอัพเดท จะอะไรก็ให้ใช้กระทู้เดียวกัน

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของจำนวนกระทู้ และง่ายกับค้นหาสาระดีๆ หรือกระทู้ที่เป็นตำรา

รวมถึงการเข้าใจความเป็นมาเป็นไปของเจ้าของกระทู้เอง..เพื่อประโยชน์ในการที่จะตอบกระทู้ให้

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีเขียนไว้ใน กฏกติกามารยาทของชมรมฯอยู่แล้วนะครับ ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย...
สิ่งที่สมาชิกควรทำwww.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

แล้วถ้าหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ ก็ให้ใช้ช่องด้านบน ที่เขียนว่า กระทู้ของฉัน มันจะบอกเลย

ว่าคุณไปโพสต์อะไร อยู่ที่ไหนบ้าง ก็ให้คลิกที่กระทู้ต้วเอง...แล้วก้เข้าไปถามคำถามในนั้น...

ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

ดิฉันไม่ชอบการใช้วาจาแบบนี้ของคุณ หัดมองเจตนาของคน

ที่เขามาเตือนด้วยความหวังดี และหัดดุูมารยาทที่เราตั้งไว้ด้วย ก่อนที่

จะมาใช้วาจาก้าวร้าวใครต่อใครค่ะ

ไม่น่าเชื่อว่า คุณจะเป็นคนเช่นนี้

เจตนาดิฉันก็ไม่ได้จะพูดจาก้าวร้าวใครเลยค่ะ เพียงแต่เข้าใจผิดเท่านั้นเองค่ะ

และก็บอกว่าถ้าไม่สมควรก็ลบกระทู้ได้เลยค่ะ แล้วที่ทำให้เข้าใจผิดไปอีกก็เพราะแอดมินไม่ได้รวมกระทู้ให้ค่ะ

จึงคิดว่าให้มาเล่าที่ห้องนี้ แล้วไปถามที่ห้องตอบปัญหาค่ะ

ต้องขอบคุณและขอโทษกับทุกท่านที่เสียเวลามาอ่านและตอบนะคะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24952 โดย ntps

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #24961 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.011 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena