หยุดจ่ายแล้ว สบายใจขึ้น สู้ต่อไปเพื่อลูก

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22534 โดย anntop
ตอนนี้เริ่มไม่ไหวค่ะ กะว่าจะหยุดจ่าย แต่ทุกใบได้หรือไม่ ไม่แน่ใจค่ะ จึงอยากเรียนถามพี่ๆ ทุกคนค่ะ

1. ผ่อนมอไซค์ไว้กับอิออน หยุดจ่ายได้ไหมคะ
2. ผ่อนแอร์ทำแบบ 0% 10 เดือนไว้กับ KTC หยุดจ่ายได้ไหม
3. ผ่อนบ้านกับธนาคารยูโอบี ถ้าจะหยุดจ่ายบัตรเครดิตของเขา จะมีผลกระทบอะไรไหมค

รบกวนพี่ๆ ด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22565 โดย ntps
ไปอ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะค่ะ เพราะสิ่งที่ถาม มีคำตอบบนนั้นแล้วค่ะ

:sweat:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22568 โดย Pych

anntop เขียน: ตอนนี้เริ่มไม่ไหวค่ะ กะว่าจะหยุดจ่าย แต่ทุกใบได้หรือไม่ ไม่แน่ใจค่ะ จึงอยากเรียนถามพี่ๆ ทุกคนค่ะ

1. ผ่อนมอไซค์ไว้กับอิออน หยุดจ่ายได้ไหมคะ

หยุดจ่ายก็โดนยึดมอเตอร์ไซค์ ไปขายทอดตลาด แถมยังอาจเป็นหนี้ต่อ หากขายทอดตลาดได้ราคาไม่ดี ไม่พอหักค่ามอเตอร์ไซค์อีกนะครับ

anntop เขียน: 2. ผ่อนแอร์ทำแบบ 0% 10 เดือนไว้กับ KTC หยุดจ่ายได้ไหม

หมายถึงใช้บัตรเครดิต KTC รูดซื้อแบบผ่อน 0% 10 เดือนใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็หยุดได้ครับ

anntop เขียน: 3. ผ่อนบ้านกับธนาคารยูโอบี ถ้าจะหยุดจ่ายบัตรเครดิตของเขา จะมีผลกระทบอะไรไหมค

รบกวนพี่ๆ ด้วยนะคะ

ไม่มีผลครับ เพราะสัญญาคนละฉบับกัน

แต่โดยส่วนใหญ่แล้ว แบงค์จะหาเรื่องเล่นแง่กับเรา เช่นให้ส่วนลดยากหรือไม่มากเหมือนกับคนที่ไม่ได้ผ่อนบ้านด้วย หรือไม่ยอมโอนบ้าน (เมื่อผ่อนครบแล้ว) ให้ง่ายๆ ถ้าไม่เคลียร์หนี้บัตรเครดิตให้เรียบร้อยก่อนครับ

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

4. ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

5. ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=29

มีอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ โชคดีนะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22575 โดย anntop
ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ที่รีบถามเพราะจะหยุดในสิ้นเดือนนี้ค่ะ เพราะแอนทำแต่งานและเลี้ยงลูกค่ะ เลยไม่มีเวลามากนัก

แต่เรื่องวิธีการรับมือต่างๆ จะหาเวลาศึกษา จะไม่รบกวนพี่ๆ มากค่ะ

แล้วจะมารายงานความคืบหน้านะคะ

:bye:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23542 โดย anntop
แล้วในกรณีที่ผ่อนของอิออนอยู่ มีดังนี้

1. ผ่อนมอเตอร์ไซค์
2. บัตรเครดิต
3. เงินกู้
4. ผ่อนกล้อง

ครบเลยค่ะ ถ้าจะหยุดจ่ายทุกตัว ยกเว้นมอเตอร์ไซค์ เพราะเป็นสัญญาเช่าซื้อ กลัวโดนยึดรถ จะมีผลกระทบอย่างไรคะ

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์ผ่อนแบบนี้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23826 โดย anntop
สวัสดีค่ะหลังจากหัวกระทู้ว่าจะหยุดจ่าย ตอนนี้หยุดจริงๆ แล้วค่ะ ยอมรับเลยว่าช่วง 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาไม่กล้ารับโทรเลย
แต่ตอนนี้ตัดใจรับแล้วค่ะ เจ้าหนี้โทรมากันทุกวัน ตอนแรกก็กล้าๆ กลัวๆ ค่ะ แต่ตอนนี้เริ่มเข้มแข็งแล้ว
เพราะคิดว่าเราต้องผ่านมันไปให้ได้ ไม่งั้นไม่รอด หาเงินมาหมุนไม่ทัน เสียดายดอกเบี้ยที่ต้องเสียทุกเดือนด้วย
สู้เก็บเงินไว้รอ H/C ดีกว่า ตอนแรกว่าจะใช้ thirdway แต่คิดแล้วบวกดอกเบี้ยเข้าไปก็กินดอกไปซะ 2 แสน
เสียดายขึ้นมาอีก จากหนี้ 3 แสนกลายเป็น 5 แสน เลยคิดว่าใช้วิธีที่ 2 ดีที่สุด

ตอนนี้ก็ทวงกันแล้ว บ่อยสุดคือยูโอบี แต่เราก็ตอบไปตามความจริงว่ายังไม่สามารถชำระได้ บอกว่าติดต่อมาเรื่อยๆ ละกัน
ส่วน FC นี่พูดจาห้วนๆ จะให้เรารับปากว่าจะชำระวันไหน เราก็บอกว่าไม่สามารถตอบได้ เขาบอกงั้นทำตามระบบ เราก็บอกค่ะๆ

ตอนนี้ที่รับมือก็มีเท่านี้ค่ะ แต่ยิ่งนานเดือนยิ่งต้องรุนแรงกว่านี้ แต่ทำใจแล้วค่ะ เตรียมรับมือค่ะ

ขอกำลังใจจากเพื่อนๆ และกรรมการทุกท่านด้วยนะคะ

ป.ล. Admin คะ รบกวนเปลี่ยนหัวกระทู้ให้ด้วยได้ไหมคะ เปลี่ยนเป็น "หยุดจ่ายแล้ว สบายใจขึ้น สู้ต่อไปเพื่อลูก"

ขอบคุณค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23906 โดย anntop
เจ้าหนี้ติด 3G ค่ะ โทรมาทวงครบทุกเจ้าเลย เร็วมากมาย แต่เงินมันไม่เร็วเหมือนทวงหนี้นะคะ

โทรมาก็บอกว่าจะพยายามหาให้ แต่ไม่ได้รับปากว่าวันไหน เจ้าหนี้ช่วงแรกก็ยังแสนดี รับฟังเราทุกอย่าง

ไม่รู้ว่ายิ่งนานเดือนก็คงจะยิ่งรุนแรงขึ้นมั้งคะ แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวไปกินวิตามินซีเยอะๆ หน่อยดีกว่า จะได้มีภูมิคุ้มกันค่ะ

:ลั่ลล้า:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23962 โดย anntop
ถึงเวลาสาธยายหนี้แล้วคร้า

BANK

Credit
1. UOB - 36,000.-
2. SCB - 35,000.-
3. KBANK - 20,000.-

Loan
4. SCB - 35,000.-
5. UOB - 27,000.-
6. KBANK - 15,000.-

NON BANK

Credit
7. KTC - 40,000.-

Loan
8. FC - 33,000.-
9. Easy Buy - 31,300.-

รวม 272,000 บาท

มี Aeon อีก 60,000 กว่า แต่ยังจ่ายปกติค่ะ เพราะผ่อนมอไซค์ไว้ด้วย

หนี้ก็ดูแล้วไม่เยอะเท่าไรสำหรับบางคน แต่สำหรับแอนเยอะมากคร้า จ่ายมะไหวแล้ว
พอกันที ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงิน รอ H/C ค่ะ แต่คงต้องรับฝีปากกับเจ้าหนี้อีกเยอะ เฮ้อ!!!! สู้ต่อไปค่ะ
สามีรู้เรื่องทุกอย่าง บอกว่าต้องหน้าด้านหน้าทนรับโทรศัพท์อีกนานนะ แอนบอกว่าไม่เป็นไร "ด้านได้ อายอด"

วันนี้แค่นี้ก่อนค่ะ มีไรอัพเดทจะมาเล่าให้ฟังใหม่ค่ะ ^^

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23964 โดย Ploylyly
UOB ฟ้องไว 4 เดือนฟ้องแล้ว แต่ไม่แน่เสมอไปอาจขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายอย่าง
เช่น -ยอดเงินที่สูง อาจจะแสนขึ้นหรือน้อยกว่าไม่แน่ ถ้าฟ้องแล้วคุ้มในการเสียเวลา
-ไม่ค่อยรับโทรศัพท์ ติดต่อไม่ได้
-รีบฟ้องเพื่อดึงไม่ให้ไปสำนักงานอื่น
- ดวงซวย

ยังงัยก็วางแผนการใช้หนี้นะครับ

จัดทำบัญชีรายรับรายจ่าย
บัญชีเงินออม
บัญชีรายการหนี้

ศึกษากระทู้ต่างๆ นำมาประยุกต์ใช้กับสถานการณ์ของเรา

โชคดีครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23966 โดย anntop
ขอบคุณ คุณ GOKU มากค่ะ กะว่าอาจจะยื้อๆๆๆ จนกว่าจะได้โบนัสค่ะ เพราะรู้อยู่ว่าแบงค์ต่างชาติฟ้องเร็ว กะคุยกันให้ปิดได้ก่อนฟ้อง แต่ก็อย่างที่บอกมันมีหลายปัจจัยเนอะ ยังไงอะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ

ว่าแต่ตอนนี้ของคุณไปขึ้นศาลอีกนัดรึยังคะ เป็นยังไงมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23968 โดย Ploylyly
ปิดจบไปหมดแล้วครับ ไม่เป็นไปตามที่หวังเท่าไหร่
ผมเล่าเอาไว้ในกระทู้ของผมเรื่องเล่าชาวหนี้ ไปศาลนัดแรกกับUOB

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24463 โดย anntop
สวัสดีค่ะ แอนนะคะ ได้เข้ามาศึกษาบอร์ดนี้นานแล้วค่ะ ขอเกริ่นเรื่องราวความเป็นหนี้ก่อนนะคะ
เมื่อประมาณ 5 ปี ที่แล้ว ได้มีแฟนค่ะ เราก็เริ่มสร้างอนาคตด้วยกัน แต่แอนจะไม่ให้เขาเป็นหนี้อะไรเลย แอนทำคนเดียวหมด
ครั้งแรกก็อิออนค่ะ แล้วก็อีซี่บาย แล้วก็เริ่มมีมาเรื่อยๆ ไม่เคยจ่ายช้าสักงวด เป็นลูกค้าชั้นเยี่ยมมาตลอด
จนมาเมื่อปีที่แล้วได้แต่งงานกันค่ะ และก็มีลูก จนเรามาคิดว่ามีลูกแล้วควรขยับขยายสถานที่อยู่ เราจึงเริ่มมองหาซื้อบ้านค่ะ
แต่ด้วยความที่เป็นหนี้เยอะพอสมควร คงกู้ไม่ผ่านแน่ๆ เลยนำเงินเก็บที่ได้จากการทำรายได้เสริมมาปิดบัตรทุกใบค่ะ
โชคดีที่เมื่อปีที่แล้วงานเสริมของเราบูมมาก มีเงินเก็บเป็นแสน ปิดบัตรจนสามารถกู้ซื้อบ้านผ่าน
แต่เมื่อมีบ้านแล้วก็ต้องตกแต่งบ้าน จนต้องกลับมาเป็นหนี้พวกบัตรทั้งหลายอีกครั้ง ประกอบกับรายได้เสริมก็ลดน้อยถอยลง
ทำให้หมุนเงินไม่ทัน เป็นเหมือนกับเพื่อนๆ หลายๆ คนค่ะ ที่ต้องกดบัตรโน้นมาโป๊ะบัตรนี้ ทีนี้หล่ะแม่คุณเอ้ย ดอกเบี้ยบาน
จนไม่ไหวจริงๆ จึงตัดสินใจหยุดจ่ายแล้วค่ะ ก็ปรึกษากับสามีว่าจะทำแบบนี้ เขาก็ไม่เห็นด้วย แต่เราก็อธิบายให้ฟังว่า ถ้าไม่ทำแบบนี้
เราก็จะจ่ายไม่ไหวนะ สามีถึงยอมค่ะ และตอนนี้ลูกก็โตขึ้นทุกวัน ค่าใช้จ่ายเยอะมาก นมกระป๋องละ 700 กว่าบาท 2 อาทิตย์ก็หมดแล้ว เราก็คิดว่าถ้าไม่หยุดจ่ายบัตร เราก็จะไม่มีเงินซื้อนมให้ลูกกิน สามีเราก็รักลูกมาก จึงทำตามวิธีที่เราบอกแต่โดยดี
จนทุกวันนี้หยุดจ่ายได้ บางบัตร 2 เดือน บางบัตรก็เดือนเดียวค่ะ สู้ต่อไป เพื่อลูกค่ะ แอนคิดว่าถ้าหมดหนี้ เราคงมีความสุขมากขึ้น
อยู่ด้วยเงินเดือนเรา ถึงจะไม่มีรายได้เสริมแล้วก็ตาม ของนอกกาย ก็เอาไปฝากเขาไว้หมดแล้ว คิดว่าสักวันถ้าเรามีเงินค่อยหาเอาใหม่ค่ะ ตอนนี้คิดถึงแต่ลูกอย่างเดียวเท่านั้น

หนี้ของแอนมีรายละเอียด ดังนี้ค่ะ

BANK

Credit
1. UOB - 36,000.-
2. SCB - 35,000.-
3. KBANK - 20,000.-

Loan
4. SCB - 35,000.-
5. UOB - 27,000.-
6. KBANK - 15,000.-

NON BANK

Credit
7. KTC - 40,000.-

Loan
8. FC - 33,000.-
9. Easy Buy - 31,300.-

รวม 272,000 บาท

มี Aeon อีก 60,000 กว่า แต่ยังจ่ายปกติค่ะ เพราะผ่อนมอไซค์ไว้ด้วย

หนี้ก็ดูแล้วไม่เยอะเท่าไรสำหรับบางคน แต่สำหรับแอนเยอะมากคร้า จ่ายมะไหวแล้ว
พอกันที ตอนนี้ตั้งหน้าตั้งตาเก็บเงิน รอ H/C ค่ะ แต่คงต้องรับฝีปากกับเจ้าหนี้อีกเยอะ เฮ้อ!!!! สู้ต่อไปค่ะ
สามีรู้เรื่องทุกอย่าง บอกว่าต้องหน้าด้านหน้าทนรับโทรศัพท์อีกนานนะ

แอนบอกว่าไม่เป็นไร "ด้านได้ อายอด"

วันนี้แค่นี้ก่อนค่ะ มีไรอัพเดทจะมาเล่าให้ฟังใหม่ค่ะ ^^

ขอกำลังใจจากเพื่อนๆ ด้วยนะคะ. แล้วเจอกันที่งานอบรมคร้า

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24482 โดย Nok2865

บัวให้คำพูดนี้เสมอสำหรับคนที่มีครอบครัว คนที่ยังมีกันและกัน

"รักจะนำทางไป"

เป็นกำลังใจให้นะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24485 โดย anntop
เย้ๆๆๆ พี่กอบัว นางฟ้าของแอนมาให้กำลังใจแล้ว (แอบคอยอยู่ค่ะว่าพี่จะมาเมื่อไหร่)

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ สู้ค่ะ

:love:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24491 โดย Ploylyly
เป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อไม่ไหวก็หยุด เอาลูกเรา ครอบครัวเราให้รอดก่อน อย่างอื่นค่อยคิด ค่อยหาทางแก้กันไป

เดินตามทางที่ชมรมแนะนำไว้ก่อน ศึกษาข้อมูลต่างๆ จัดทำบัญชีรายรับ รายจ่าย บัญชีเงินเก็บ อ่านกระทู้ต่างๆ ที่จำเป็น กระทุ้วิธีแก้หนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน ศึกษาเยอะๆ จะได้ตั้งรับทัน วิธีการโต้ตอบ จะได้ไม่ตกใจในมุขควายๆ ของเจ้าหนี้ทั้งหลาย จะได้ไม่เสียสุขภาพจิต ศึกษากระทู้ของเพื่อนสมาชิก นำมาปรับ นำมาประยุกต์ใช้ให้เหมาะสมกับตัวเรามากที่สุด อดทนซัก 3-4 เดือน จะเริ่มชินและเข้มแข็งมากขึ้น พอเราเก็บเงินได้ซักก้อนหนึ่ง รอจังหวะเวลาที่เค้าโทรมาเสนอส่วนลด ถ้าเราีมีเงินพอก็ต่อรองไป ถ้าพอใจก็ปิด ไม่พอใจก็ไปปิดเจ้าอื่นที่เค้าเสนอส่วนลดมาให้มากกว่า

โชคดีครับ

:bye:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24495 โดย anntop
ขอบคุณ คุณ GOKU มากค่ะ แอนได้อ่านและเตรียมรับมือไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ

ที่โทรบ่อยสุดคือ UOB เมื่อเข้าเพิ่งรับฝีปากกันไปค่ะ

U : สวัสดีค่ะ ดิฉัน....... (ไม่ได้ฟังอ่ะ ไม่ค่อยอยากฟัง) ได้รับมอบหมายจากธนาคารค่ะ เรื่องบัตรเครดิต
A : ค่ะ
U : ไม่ทราบว่าใช่คุณ........รึเปล่าค่ะ
A : ใช่ค่ะ (กะจะบอกว่าแล้วโทรหาใครหล่ะ)
U : ไม่ทราบว่าได้ชำระยอดบัตรเครดิตเข้ามารึยังคะ
A : ยังค่ะ
U : แล้วชำระวันนี้ได้ไหมคะ
A : ไม่ได้ค่ะ
U : แล้วจะชำระได้เมื่อไหร่
A : ไม่ทราบค่ะ กำลังรวบรวมเงินอยู่ค่ะ
U : ไม่ทราบได้ยังไงคะ (เสียงแข็ง) คุณจำได้ไหมว่าครั้งสุดท้ายจ่ายเดือนสิงหาคม แล้วนี่มันตุลาคมแบ้วนะคะ สองเดือนแล้ว
A : (อีนี่นิ ของขึ้นบ้างสิโว้ย) แล้วจะยังไงคะ ยังจ่ายไม่ได้ คุณไม่ต้องกลัวหรอกว่าจะไม่จ่าย ดิฉันจ่ายแน่ แต่จ่ายช้าหน่อย ติดต่อมาเรื่อยๆ ละกันค่ะ
U : ค่ะๆ แล้วจะติดต่อมาเรื่อยๆ (เสียงอ่อนลงก็เป็น)

ต้องให้ของขึ้นก่อนใช่มะ เราก็ไม่ได้ขี้ขลาดนะโว้ย เตรียมตัวมาดีเหมือนกัน ด่าสามียังด่าได้ แล้วแกเป็นใครที่ฉันจะด่าไม่ได้

เริ่มเจอศึกหนักค่ะ ต่อไปก็คงเลือดสาดหลังเหวะกันบ้างแหละ

ส่วนของที่อื่นก็ยังพูดจาดีค่ะ แต่อนาคตไม่แน่ สู้ต่อไปค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24500 โดย Ploylyly
คุณ anntop ครับ

สมัยผมเริ่มหยุดใหม่ๆ ผมจะถามชื่อ แล้วก็จดบันทึกของผมเอาไว้ทุกเจ้า โทรมาวันไหน เวลาอะไร จากที่ไหน ชื่ออะไร จดบันทึกการสนทนาด้วย

ถ้าสะดวกก็จดนะครับ มีประโยชน์ในการประติดประต่อเรื่องราว วันนี้คุยกะเจ้านี้ยังงัย วันนั้นคุยข้อเสนออะไรกับใครไว้ หรือเผื่อเอาไว้ร้องเรียนจะได้บอกชื่อได้ถูก :hurt:

โชคดีครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24507 โดย anntop
บันทึกไว้ค่ะ ว่าวันนี้ใครโทรมาบ้าง พูดไรบ้าง แต่ส่วนใหญ่ก็ยังคำตอบซ้ำๆ ค่ะ

ต่อไปจะจดชื่อแล้ว บางทีมันก็กวนประสาทจริงๆ

ขอบคุณค่ะ มีไรคืบหน้า มาเล่าเรื่อยๆ ค่ะ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24515 โดย venus24
สู้ๆ ค่ะ :สู้ๆ:

ของเราหยุดไปเดือนกว่า เข้าเดือนที่สอง ยังเจอทวงแบบสุภาพอยู่ค่ะ :เฮ้อ:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #24603 โดย anntop
ขอบคุณ คุณ venus24 มากค่ะ

วันนี้โทรมาอีกละกะ UOB

บอกว่าโทรมาจากสำนักงานใหญ่ จะให้จ่ายขั้นต่ำอยู่นั่นแหละ บอกว่าโน้นนี่นั่น จะส่งเรื่องเข้าธนาคารแห่งประเทศไทย
(จะส่งไปไมหว่า) ถ้าไม่ชำระเข้ามาจะยกเลิกบัตรและจะเรียกคืนเงินต้นทั้งหมด (อีบร้า แค่ขั้นต่ำกรูยังไม่มีเล้ย จะส่งหมดได้ไง)
ต่างๆ นานา ที่จะขู่เรา บอกว่าชำระมาแล้วกดเงินออกไปได้อีก เราก็โวยเลย "โอ้ยโดนค่าธรรมเนียมอีก" ยังบอกว่า จะทำเรื่องยกเว้นค่าธรรมเนียม และค่าติดตามให้ เพราะค่าติดตามมันเยอะกว่า (เหอะๆ จะเชื่อดีไหม กรูก็กินข้าวนะ ไม่ได้กินหญ้า)
พูดซะเราเกือบเคลิ้มกลัวตามไปเชียว

ปล. ถ้าพนักงานยูโอบี แฝงตัวเข้ามาอ่านนะ บอกไว้เลยนะว้อย ยิ่งขู่กรู กรูยิ่งหมั่นไส้ ยิ่งไม่อยากจะจ่ายว้อย

ใครเคยโดนว่าจะส่งเรื่องเข้าธปท. มาแชร์กันบ้างจ้า มันจะส่งไปไม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.080 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena