บัญชี Rewrite ขาดส่ง 3 งวด แล้ว(ครบกำหนด วันที่ 14 กันยายน)

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22380 โดย ModX
เดิมผมเป็นหนี้บัตร สี่ตี๋ วีซ่า มาสเตอร์ และ บัตรกดเงินสดแต่ผ่อนชำระไม่ไหว ได้รับข้อเสนอให้รวมหนี้เป็นก้อนเดียวแล้วยอดชำระต่อเดือนต่ำลง (ยอดหนี้รวม 52x,xxx) เมื่อวานนี้เจ้่าหน้่าที่โทรมาขอให้ชำระงวดหนึ่งก่อนก็ได้เพื่อให้บัญชียังอยู่กับแบงก์ต่อไป ได้รับแจ้งว่ายังไม่มีโปรแกรมช่วยเหลือ(ประนอมหนี้ครั้งที่สอง) เพราะยังผ่อนชำระไม่ครบปี ไม่ทราบท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ

ตอนนี้ยังมีภาระหนี้กับธนาคารอื่นๆรวมยอดแล้วก็หลายล้านครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #22381 โดย Ly89
แนะนำให้อ่านก่อนครับ....อ่านให้ครบทุกตัวอักษร ตามลิงค์ให้ครบทุกลิงค์ที่มี

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ModX

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22477 โดย ModX
:สู้ๆ: ขอบคุณครับ...นอนอ่านตั้งแต่ตีสาม อ่านไปยิ้มไปนี่ตีห้าแล้วขอพักยกไปเตรียมตัวไปทำหน้าที่ลูกจ้างชั้นดีก่อน
แล้จะกลับมาอ่่านต่อ...เช้านี้ยิ้มได้เต็มหน้าเลยครับ
ขอบคุณครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22483 โดย Ly89

ModX เขียน: :สู้ๆ: ขอบคุณครับ...นอนอ่านตั้งแต่ตีสาม อ่านไปยิ้มไปนี่ตีห้าแล้วขอพักยกไปเตรียมตัวไปทำหน้าที่ลูกจ้างชั้นดีก่อน
แล้จะกลับมาอ่่านต่อ...เช้านี้ยิ้มได้เต็มหน้าเลยครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าอ่านครบและเข้าใจ สามารถหาแนวทางให้กับตัวเองได้แล้ว

ก็ให้ไปเสริมเขี้ยวเล็บด้วยการอ่านทุกกระทู้ในห้องนี้ครับ

ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena