ทำไงดีคับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21173 โดย หนุ่มน้อย
ทำไงดีคับ was created by หนุ่มน้อย
:cry2: ผมอ่านหนังสือของชมรมและได้มาสมัครสมาชิกคับตอนนี้มีปัญหาเรื่องหนี้บัตรเครดิตคับผมจะผ่อนไม่ไหวแล้วคับจะทำไงดีคับยอดหนี้ประมาณ500,000 บาทคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21180 โดย FreeBird
คงต้องเริ่มอ่านกระทู้ปักหมุดก่อนนะคะ ได้ความรู้มากค่ะ อ่านไปแล้วหลายรอบ ให้กำลังใจดีค่ะ เมื่ออ่านแล้วจะเห็นแนวทางค่ะ ดิฉันตัดสินใจหยุดจ่ายเดือนนี้เองค่ะ เริ่มกระทู้นี้ก่อนก็ได้ค่ะ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

ไปอ่านตรงประสบการณ์จากรุ่นพี่ที่เคยเป็นหนี้ และประสบความสำเร็จจากการใช้แนวทาง Secondway Out ของชมรบนะคะ ได้แนวคิดที่ดีมาก ๆ ค่ะ

สู้ ๆ นะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21182 โดย ชายกลาง
Replied by ชายกลาง on topic ตอบกลับ: ทำไงดีคับ
หนุ่มน้อย ผมอ่านหนังสือของชมรมและได้มาสมัครสมาชิกคับตอนนี้มีปัญหาเรื่องหนี้บัตรเครดิตคับผมจะผ่อนไม่ไหวแล้วคับจะทำไงดีคับยอดหนี้ประมาณ500,000 บาทคับ

คุณแน่ใจนะครับว่าอ่านหนังสือแล้ว ผมคิดว่าถ้าคุณอ่านหนังสือแล้วคงไม่ถามแบบนี้แน่ๆ

สิ่งที่จะนะนำใช้หาอ่านตามกระทู้ต่างๆ
เช่น
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=2 วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29#719 กฏกติกามารยาทที่สมาชิกทุกท่านควรทำ
รับมือกับโทรทวงหนี้

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ยืนด้วยตัวเองก่อนให้คนอื่นช่วยประคองครับ โอเคนะครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21230 โดย tonhom
ทำใจยอมรับ บอกทางบ้านล่วงหน้าเกี่ยวกับปัญหานี้และศึกษาข้อมูลในเวปเยอะๆครับ สู้ๆ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.337 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena