อิออนยื่นข้อเสนอ อีซี่บายเงียบ ทำไงต่อไปดีคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20960 โดย Mint13554
หลังจากที่หายไปเกือบ 2 ปี วันนี้กลับเข้ามาขอคำปรึกษาอีกครั้งค่ะ ความจริงแอนพยายามเข้ามาหลายครั้งแล้วแต่ด้วยที่ เปลี่ยนเวบไหม่แล้วแอนไม่เก่งคอมเลยมีปัญหาเรื่องการเข้า นิดหน่อย เริมเลยละกันค่ะ
คือเดิมแอนเป็นหนี้อีซี่บาย ยอด 42000 แล้วหลงปรับโครงสร้างหนี้กะมัน อิออนเงินต้นยอดที่หยุด14000 ตอนนี้ขึ้นมาเป็น25000กว่าๆ
ล่าสุดเมื่อวันก่อน
อิออน ยื่นข้อเสนอว่าถ้า จ่ายงวดเดียวให้จ่ายที่ 20000 ถ้วน แต่แอนยังไม่มีจ่าเรียกว่าตอนนี้ ยังจ่ายไม่ได้สักบากงั้นเหอะ เค้าเลยเสนอว่าให้จ่ายเข้ามาเดือนละ 500 - เพราะไม่งั้นเรื่องจะถึงศาล - - เออหยุดมา 2 ปีแร้วนะนี่ แอนเลยบอกว่างั้นส่งเอกสารายละเอียดมาก่อน - - เค้าบอกเดี่ยวจะส่งมา
ส่วนอีซี่บายหลังหลงไปปรับโครงสร้างหนี้กะมัน แอนไม่ส่งเข้าไปเลยสักบาทตามคำแนะนำ ซึ่งตอนนี้ชีก็เงี้ยบมาจะ 2 ปีแร้ว ไม่รู้ยอดทะลุถึงไหนแล้ว แอน ควรทำไงต่อไปดีคะ.... เพราะมันเงียบมาก....
ตอนนี้แอนไหล้หมดหนีสวัสดการแล้ว ธันวานี้ ก็หมดแระตอนนี้ยอด2แสนกว่าๆ เหลืออีก 2 หมื่น สิ้นปีนี้คงหมดไปอีกราย
แต่ที่กังวลคือ2เจ้านี่แหละไม่รู้จะมาไม้ไหน
แอนควรทำไงต่อไปดี อยู่เฉยๆต่อไปดีไหม เก็บเงินไปเรื่อยๆส่งหนึ่สวัสดิการให้หมดแล้วค่อยมาดูว่าจะจ่ายตัวไหนต่อดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21027 โดย Mint13554
อีกนิด คือที่กังวล คืออีบายที่เราไปเซนปรับโครงสร้างหนี้นี่สิคะ มันเงียบมากไม่มีการโทรตาม ไม่มีการส่งเอกสาร เงียบหายเหมือนตายจาก เลยชักตะหงิดๆ แล้วถ้ามันคืนชีพ จะเอาไงกะเรานี่สิ ส่วนอีออน ตอนนี้บอกมันรอไปก่อนค่ะ เพราะพยายามเคลียสวัสดิการที่เกี่ยวกับที่ทำงานเราก่อน - - เฮ้อ ...คิดถึงพี่บัวจังค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21058 โดย Ly89
เวลาเกือบสองปีที่คุณรู้จักชมรม...น่าจะทำให้คุณวางแนวทางไว้ได้บ้างน๊า.....

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=showcat&catid=7&Itemid=2

ไปอ่านในห้องนี้ดูใหม่นะครับ...เผื่อจะคิดอะไรดีๆออกนะครับ....

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21660 โดย Mint13554
ขอบคุณค่ะ คุณ Batk คือแค่มีอาการวิตกจริตนิดหน่อยค่ะ เพราะ เดือนนี้ครบ 2 ปีที่หยุดจ่ายแล้ว แต่ทุกค่ายเงียบมาก
มีแต่อิออนนี่แหละ เสนอปิดที่ 2 หมื่น จากสรุปยอด2หมื่น 5 ตอนนี้ยังไม่พร้อมปิด เพราะตอนนี้พยายามปิดสวัสดิการของที่ทำงานซึ่่งจะหมดหนี้เดือนธันวานี้แล้วค่ะ
ส่วนอีซี่บาย หลัง จากหลงกล เซ็นสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ กับมันไป ไม่เคยติดต่อมา แล้วเราก็ไม่เคยจ่ายเลยสักบาท เพราะโชคดีที่ได้อ่าน บทความของคุณนกกระจอกเทศก่อน (แต่ก็ช้าไปนิดดันเซ็นปรับกับมันไปแล้ว) อิออน แอนยังไม่ห่วงค่ะ เพราะยอดต่ำแล้วก็น่าจะยังของส่วนลดได้มากว่านี้
แต่ตัวที่ปรับโครงสร้างไปนี่สิ ยังไม่รู้ว่าตอนนี้ยอดไปเท่าไหร่แล้วเพราะ ไม่เคยติดต่อมาหาเราอีกเลย จะ2 ปีแล้วค่ะ เลยคิดว่ามันจะเล่นกะเรายังไง แผนที่วางไว้ ก็คือ หมดสวัสดิการ ก็ต่อด้วยอิออนเพราะยอดต่ำ แร้วก็ ค่อยว่ากะอีซี่บายอีกที เป็นบัตรยูเมะนะค่ะ ตอนนี้จำไม่ได้ว่าอายุความมันเท่าไหร่ เดี๋ยวต้องไปดูกันอีกที ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21672 โดย Ploylyly
หยุดอีซี่ฟาย มาสองปีแล้ว ประนอมหนี้แต่ยังไม่ได้ชำระเข้าไป ทำให้สัญญาไม่สมบูรณ์
ยังงัยไปเช็คหมายศาลซะหน่อยก็ดีนะครับ

โชคดีครับ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Nok2865, Mint13554

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21719 โดย Nok2865
หนูแอน e-mail ของหนู มันเป็นของปลอมหรือเปล่า? user เดิมของหนูคือ anny ลอง Log in เข้ามาใหม่อีกที แล้วท่านซุปจะตรวจดูให้ เน๊อะ...เผื่อกู้กระทู้เก่ากลับมาได้
แต่ที่หนูห่วงนะ...ประสาท 555++
พอเจ้าหนี้ไม่ตาม ไม่ทวงก็คิดถึง
ถามจริง ถ้าเขาเสนอส่วนลดมาให้ หนูมีตังค์จะจ่ายเขาแล้วหรือไง
อิสิควาย ช่วงนี้ฟ้องเร็วเหมือนกัน แต่ส่วนลดและข้อเสนอน่าสนใจมากๆ ปลอดดอก และให้ผ่อนเดือนละไม่ต่ำกว่า 1,000 บาท
ดูกำลังเราก่อนนะคะ แก้ปัญหาไปทีละอย่าง จำได้ไหม?
ให้หมดหนี้ไปทีละตัวก่อน จัดการไปตามกำลังของเรา
ไปเช็คหมายศาล ตามชื่อที่เรามีในทะเบียนบ้านก็ได้ค่ะ
ทุกคนเป็นกำลังใจให้เหมือนเดิม

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mint13554

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #22644 โดย Mint13554
หนูแอน e-mail ของหนู มันเป็นของปลอมหรือเปล่า? user เดิมของหนูคือ anny ลอง Log in เข้ามาใหม่อีกที แล้วท่านซุปจะตรวจดูให้ เน๊อะ...เผื่อกู้กระทู้เก่ากลับมาได้?

---พี่บัว..ต้องขอโทษจริงๆค่ะ คือตอนที่เวบมีการเปลี่ยนแปลงใหม่อะค่ะแอนใช้อีเมลนี้แหละแต่ว่าตอนที่ให้สมาชิกเก่ากรอกข้อมูลใหม่แอนใช้ตัวเดิมanny มันกรอกไม่ผ่านค่ะ เลยเพิ่มตัวเลขเข้าไปมันผ่าน ก็เลยใช้ตัวนี้เลย เมลตัวนี้เป็นแมลส่วนตัวค่ะ ส่วนเมลที่ใช้กะเรื่องงานเป็นอีกตัวหนึ่ง..เมื่อก่อนไม่เก่งคอม พักหลังๆเริ่มใช้ได้บ้างแล้ว- - เออ..ต้องแก้ไขยังไงค่ะแบบแอนคิดว่าตอนนี้user คงซ้ำกันแหงๆ ต้องขอโทษจริงๆค่ะ
---ส่วนเรื่องเก็บเงินตอนนี้ยังเลยค่ะพี่บัวเรียกว่ายังเป็น 0 เพราะตอนนี้แอนทุ่มกับสวัสดิการค่ะ เพราะหนี้ตัวนี้เป็นของที่ทำงาน ซึ่งเดิมแอนจ่ายเดือนละ 2000 ตามสัญญาจิงๆจะหมดก็ปี57 แต่แอนเพิ่มเป็นเดือนละ6000 ซึ่งตอนนี้จะหมดธันวา 55 นี้แล้วค่ะเพราะเกี่ยวพันกับงานที่ทำ เลยยังเก็บเงินไม่ได้ แต่ตอนนี้อิออนเสนอปิดมาที่ 18000 ค่ะ จากยอด 29000 กว่า แอนยังไม่ตกลงค่ะ เพราะตอนหยุดยอดเงินต้นเหลือ 14000 กะขออีกนิด ส่วนอีซี่บายล้มหายตายจากไม่ติดต่อมาเลยตั้งแต่เซ็นสัญญานรกให้มันไป ไม่มีหมายศาล ไม่มีจดหมายมาที่บ้าน ไม่มีโทรศัพท์ ตอนนี้ก็รอดูท่าทีอยุ่ ที่แอนวางไว้คือ ปิดหนี้สวัสดิการให้ได้ แล้วต่อด้วยอิออน อีซี่บายคงต้องดูไปก่อน การเก็บเงินก็ต้อยยอมรับค่ะว่าตอนนี้เก็บไม่ได้เพราะ ลดค่าใช้จ่ายทุกอย่างแล้วดันไปเพิ่มขึ้นกับของเจ้าตัวเล็ก เพราะตอน 1 ขวบดันเกิดอาการแพ้นมวัวอย่างรุนแรง ต้องเปลี่ยนเป็นนมถัวเหลือง ตอนนี้กิน ไอโซมิลค่ะ ประป๋อง 900 กรัม800บาท(ที่แม่ฮ่องสอนของแพงมาก) กินได้4-5 วัน เลยหนักเลยค่ะ เลยต้องรอให้หมดสวัสดิการแล้วจะปิดอิอน คิดว่าถ้าหักดิบเงินเดือนเก็บจิงๆยอด18000 คงใช้เวลาเก็บประมาณ5-6 เดือน หรือน้อยกว่านั้น พยายามอยู่ค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25980 โดย Mint13554
ตอนนี้กำลังเจรจาเพื่อปิดอิออนค่ะ ตัวแรกเลยนะนี่ - - จากยอดเต็ม ขอส่วนลดมาได้ 17000 แต่เอกสารส่งมาดันยอด2หมื่นกว่า ตอนนี้ตกลงให้ส่งเอกสารมาใหม่ เลยเอาเอกสารมาให้พวกพี่ๆดูค่ะ ว่าแบบนี้โอเคไหม ปิดได้ไหม เพราะว่าเค้าขอให้แฟกสำเนาบัตรประชาชน พร้อมเขียน ภาระค่าใช้จายและ สาเหตุที่ขอปิดในส่วนลด ที่ให้ พอสอบถามว่าไม่แฟกไได้ไหมเค้าก็บอกว่าเป็นนโยบายใหม่ของอิออน ที่จะพิจารราส่วนลดให้ลูกค้าหากมีภาระมากก็อาจได้ส่วนลดสูงตาม(แบบดีกว่าปล่อยเน่างั้นเถอะ) เลยเอาเอกสารมาให้พี่ๆช่วยพิจารณาหน่อยค่ะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25984 โดย Mint13554
อัพไฟร์ไงนี่ค่ะ แอนอัพไม่ขึ้น - -
- - ทำไงๆๆอ่า แนบไฟร์ก็ไม่ขึ้น

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #25993 โดย Lyncns31

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26022 โดย Mint13554
- -* แอนไม่เก่งคอมค่า หลังจากรอเมนูมา1 ชั่วโมงมันไม่ขึ้นเลยอ่า เอาเป็นว่า พิมพืข้อความละกันนะคะ

บริษัท เอซีเอส เซอร์วิง (ประเทศไทย)....

เรื่อง แจ้งยอดหนี้ค้างชำระ และจำนวนเงินืั้ต้องชำระเพื่อปิดบัญชี
เรียน...คุณแอน
ตามที่ท่ามีหนี้ค้างชำระ กับบริษัท อิออน ธนสินทรัพย์ (ไทยแลนด์) จำกัด (มหาชน)(อิออน) นั้น ปรากฏว่า ฯ วันที่ 24 สิงหาคม ท่านมีหนี้ค้างชำระ ดังนี้
1. หนี้ตามสัญญาเงินกู้ เลขที่ 803 - 84 52xxxx-x เป็นจำนวนเงิน 49xxx บาท
รวมยอดค้างชำระเป็นจำนวนเงิน 49xxx บาท

เนื่องจากท่านมัความประสงค์ที่จะชำระหนี้ค้างชำระทั้งหมดเพื่อปิดบัญชี นั้น บริษัทเอซีเอส เซอร์วิง (ประเทศไทย)...ได้แจ้งไปยังอิออน ซึ่งได้พิจารณาแล้วเห็นสมควรให้ท่านชำระปิดบัญชี เป็นเงินจำนวน 24xxx บาท(สองหมื่น..............................บาท)

ขอแสดงความนับถือ
นางสาวอรทัย ล่องวิชัย
บริษัทเอซีเอส เซอร์วิง (ประเทศไทย)...

1. หนังสือฉบับนี้ ถือว่าเราสามารถจ่ายเลยได้ไหมคะ พอดียอดที่ตกลงกันแค่ 17000 บาทแต่แจ้งยอดมา 2หมื่นกว่า ตอนนี้แอนให้เค้าส่งฉบับใหม่(แก้ไขยอด)มาวันจันทร์ที่12 พย 55นี้ค่ะ
2. ตามหนังสือนี้เราจ่ายถือว่าหมดหนี้เลยใช่ไหมคะ*-*
3. ตอนขอเค้าส่งหนังสือใหม่ มา เค้าให้แอนเขียนบัญชีหนี้สินว่าเป็นหนี้ที่ไหนบ้างแล้วรายได้มีเท่าไหร่ ทำไมขอปิดยอดเท่านี้ แล้วสามารถชำระได้วันไหน แฟกให้เค้าด้วย อันนี้แอนเขียนและแฟกไปให้เมื่อกี้เองแต่แอนเขียนเน้นไปนะคะว่าขอชำระปิดบัญชี ด้วยยอดเงิน 17000 บาทพร้อมรายละเอียดหนี้สินอื่น ไม่รู้ว่าแอนทำถูกรึเปล่า ตอนแรกแอนไม่ให้เค้าบอกว่าอิออนของรายละเอียดเพื่อพิจารณาสาวนลดเพราะของแอนถือว่าขอส่วนลดมาก ไม่รู้ว่าแอนทำพลาดรึเปล่าในข้อนี้

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26023 โดย Ly89

ให้ท่านชำระปิดบัญชี

ใช้ได้ครับ
ยินดีด้วยนะครับ....

รอใบใหม่หมื่นเจ็ดนะครับ...ส่งเอกสารไปก็ไม่ผิดอะไร เพียงแค่ทำการป้องกันเอกสารไว้

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26026 โดย Mint13554
ขอบคุณค่า ในที่สุดก็ปิดตัวแรกได้แร้ว....อยากกระโดดกอดพี่ๆทุกคนจังเลย ตัวต่อไปน้องอิซี่บาย..เดี่ยวเจอกัน หุๆ ขอบคุณในคำแนะนำค่า....จุ๊บๆพี่กอบัวสักหมื่นที ขอฟอดใหญ่ๆให้พี่นกกระจอกเทศและทุกๆคนค่า

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26153 โดย Aevy123
ยินดีด้วยน่ะค่ะ ....
อิืออนช่วงนี้ มีส่วนลดดีจังเลย แต่ทำไมไม่เสนอมาที่เราบ้างเนี่ย

รอ รอ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26659 โดย Mint13554
ตอนนี้ผิดคาดนิดหน่อยค่ะ เพราะ อิออนช้ากว่าที่คิดค่ะ พึ่งตอบมาเมื่อวันศุกร์(16พย55) ว่ายอด17000 ไม่ผ่าน หนูเลยบอก 17000 ไม่ผ่านงั้นขอที่16000 เพราะพี่อีอ้อน...ช้ามากๆๆ เงินหนูเอาไปจายค่าบ้านเช่าแระ เหลือ1600 เอาไหมเอ่ย ไม่งั้นหนูจะเอาไปใช้แระเพราะ ค่าใช้จ่ายในบ้านสูงงง หุๆ วันเสาร์โทรมาบอกได้ที่16500 (กรีดๆ55+) แต่ส่งมาแต่ใบจ่ายแบ้งค์ ไม่มีหนังสือแจ้งยอดที่ปิดมาแบบรอบแรก เอาไงดีค่ะ บอกให้ไปจ่ายวันจันทร์ แอนว่าเอาไว้ก่อนดีกว่าไหม แบบอยากได้หนังสือยืนยันแบบที่เอามาให้พี่ๆดูค่ะ ไม่ใช่มีแต่ใบนำจ่าย กลัวพลาดค่ะ แอนว่าารอก่อนดีไหมคะพี่ๆ อ้ออีกอย่างเค้าให้ไปจ่ายเซเว่นค่ะ เพราะที่จังหวัดที่แอนอยู่ไม่มีเคาว์เตอร์บริการของอิออน บอกจะจ่ายแบ้งค์เค้าว่ามันช้าไม่ออนไลท์ไงนี่แหละ(ทั้งที่ใบนำจ่ายมีชื่อแบ้งค์ต่างๆเพียบ พี่ๆว่าจ่าย7-11ได้ไหมคะ ถ้าได้หนังสือยืนยันยอดชำระเพื่อปิดบัญชีแล้ว(อันนี้จะขอให้เค้าส่งเมลมาให้วันพรุ้งนี้) เพราะตัวจริงเค้าบอกหลังจ่ายแล้ว 45 วันทำการจึงจะออกให้ได้น่ะ ดูทะแม่งๆ รบกวนสอบถามพี่ๆอีกครั้งค่ะ จะได้ชัวร์ว่าจ่ายแล้วไม่สูญค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.762 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena