แบงค์โทรมาบอกว่าให้ตีโอนบ้านคืนแล้วจบหนี้

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20875 โดย camry1111
อยากทราบว่าการตีโอนบ้านคืนแบงค์ที่เราเป็นหนี้เรื่องหนี้คงค้างทั้งหมดจะจบเหรอค่ะ พอดีว่ากู้ซื้อบ้านแล้วผ่อนต่อไม่ไหวเลยหยุดส่ง ไป1ปีกว่า จนมีหมายศาลเรียกให้ไปไกล่เกลี่ยแล้วไม่ได้ไป พออีกสามวันต่อมามีเจ้าหน้าที่แบงค์โทรมาบอกว่าให้เขาไปเซ็นเอกสาร"ตีโอนบ้านคืนแบงค์"แล้วทุกอย่างจบ มันเป็นไปได้เหรอค่ะที่ทุกอย่างจะจบ ในเมื่อหนี้คงค้างยังเหลือ3.1ล้าน บวกดอกเบี้ยที่ผิดนัดชำระอีก 4-5 แสน แล้วตัวบ้านก็โดนน้ำท่วมหนักไม่ได้ซ่อมบำรุงเลย ถ้าแบงค์เอาไปก็คงขายได้ไม่ถึงมูลหนี้ที่ค้างไว้แล้วทุกอย่างจะจบได้ไงค่ะสงสัย อยากจะถามพี่ๆที่มีประสบการหน่อยค่ะว่าการที่เจ้าหน้าที่แบงค์พูดแบบนี้เป็นกลโกล หลอกล่อให้เราเขาไปเซ็นเอกสารหรือป่าวค่ะหรือว่าแบงค์อยากจะจบจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20884 โดย Pych
แล้วคดีที่อยู่ในศาลไปถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ ศาลพิพากษาแล้วหรือยังครับ
ทำไมไม่ไปศาลล่ะครับ คุณพลาดโอกาสที่สำคุญของตัวคุณเองนะครับ

ผมเดาว่า ไม่มีทางจบง่ายๆ หรอกครับ แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะให้คุณเซ็นต์เอกสาร "ตีโอนบ้านคืนแบงค์" ทำไม เพราะถ้าศาลพิพากษาตามที่ธนาคาร (โจทก์) ยื่นฟ้อง ธนาคารสามารถไปทำเรื่องบังคับคดียึดบ้านหลังนี้เพื่อขายทอดตลาดได้เลย

อาจเป็นไปได้ว่า ธนาคารไม่อยากให้คุณไปคัดค้าน เวลาที่บ้านหลังนี้ขายทอดตลาด น่ะครับ

ผมว่าคุณไปตามสถานะที่ศาลก่อนดีกว่าครับ ว่าศาลพิพากษาหรือยัง พิพากษาว่าอย่างไร

อีกอย่างนะครับ ชมรมของเราชื่อว่า

ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล นะครับ

ไม่ใช่สินเชื่อบ้านหรืออสังหาริมทรัพย์ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20899 โดย คุณากร

ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้ในระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.410 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena