ประชาสัมพันธ์ : กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟรี) ที่ มพบ. ประจำเดือนมกราคม 2555

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3573 โดย Pych

ดาว เขียน: งั้นขอสมัครด้วย 1 ที่นะคะ
ถ้าไม่ได้สมัครสามารถโทรไปปรึกษาได้ใช่ไหมคะ พอดีหมายมาที่บ้าน เชียงใหม่ค่ะ
ต้องรอคุณแม่เอามาให้วันจันทร์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่สมัครอบรม ก็โทรปรึกษา Hotline ตามเวลาที่กรรมการแต่ละท่านกำหนดไว้ได้ครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

ยังไง ถ้าได้สิทธิ์อบรมแล้ว ต้องไปนะครับ ถ้าไม่ไปและไม่แจ้งสละสิทธิ์ล่วงหน้า คุณจะเสียโอกาสในการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ ในอนาคตของชมรมหนี้ฯ นะครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3574 โดย Shofrets
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2076&limit=50&limitstart=100&Itemid=29

ถ้าอยากรู้ทำไมไม่ไปเข้าในกระทู้ปัดหมุดที่เป็นกระทู้อัพเดทการอบรมละค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3575 โดย Shofrets
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2076&limit=50&limitstart=100&Itemid=29

ถ้าอยากรู้ทำไมไม่ไปเข้าในกระทู้ปัดหมุดที่เป็นกระทู้อัพเดทการอบรมละค่ะ

ของคุณน่าจะอันดับที่ 38 นะค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3576 โดย Pych

ฐิติยาภรณ์ เขียน: อยากทราบรายชื่อผู้เข้าอบรมทั้งหมดค่ะ และถ้าไม่มีรายชื่อ สามารถเข้ารับฟังได้ไหมค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่นะครับ คุณฐิติยาภรณ์ อยู่ลำดับที่ 38 ยังไงล่ะครับ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=2076&limit=50&limitstart=100&Itemid=29#3438

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3578 โดย Pych
เอาลงมาไว้ข้างล่าง เพื่อให้เห็นกันง่ายๆ

CreditMan เขียน: รายชื่อสมาชิกที่ลงทะเบียนข้อมูลถูกต้อง (UPDATE 27 มกราคม 2555)
1.Arty2524
2.minny54
3.MISS
4.rattanad
5.thewika
6.parsley
7.joe
8.pkk_2526
9.sodami
10.coliform
11.pimolk
12.ปลาพยูน
13.tootvl
14.spiderwooter
15.nat1001
16.mako55
17.jacob
18.Jeti
19.wikanmar
20.anonae
21.dos
22.punchygirl
23.win555
24.R_N
25.sopavadee
26.apichchu
27.sukan
28.rs-watanabe
29.manahathai
30.annes
31.zemos
32.payonwin
33.p_nid
34.Nanney
35.chakkaphan_koe
36.soso
37.junyong
38.ฐิติยาภรณ์
39.noinoi
40.iceink
41.nursetangmo
42.nop
43.wiwatpwc
44.wanvipa272
45.The Frist
46.winitcha
47.Hohoo
48.suwannapwc
49.williams2012
50.retina

สมาชิกลงทะเบียนครบแล้วนะครับ

มีการถอนตัวไป 1 ท่านและผมนำรายชื่อ

ที่รอคิวเข้าแทน คือ sodami

Update รอบสุดท้ายในวันเสาร์ ก่อนอบรมครับ

ขอย้ำนะครับ.... กรุณากรอกข้อมูลในตรงกับความเป็นจริงด้วย

นะครับ ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้องจะไม่รับลงทะเบียนให้

ตามกระทู้ที่คุณนกกระจอกเทศชี้แจงไว้ครับ....

สำหรับสมาชิกที่สำรองยืน ได้แก่

1.saisin2
2.chaowalert
3.suttidej
4.ดาว

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3594 โดย Pachiby8
อยากสอบถามทางค่ะ ถ้าเกิดไปลงรถที่อนุเสาวรีย์ แล้วไปยังไงต่อคะ สามารถเดินถึงเลยไหมคะ หรือว่าต้องต่อรถไปยังไงคะ ^_^

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3596 โดย Pych

nat1001 เขียน: อยากสอบถามทางค่ะ ถ้าเกิดไปลงรถที่อนุเสาวรีย์ แล้วไปยังไงต่อคะ สามารถเดินถึงเลยไหมคะ หรือว่าต้องต่อรถไปยังไงคะ ^_^

เดินได้ครับ ดูแผนที่นะครับ

มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค เลขที่ 4/2 ซอยวัฒนะโยธิน (ราชวิถี 7) แขวงถนนพญาไท เขตราชเทวี กรุงเทพฯ
(สามารถดูแผนที่ ของมูลนิธิฯได้จาก Link นี้)

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3597 โดย Ly89

nat1001 เขียน: อยากสอบถามทางค่ะ ถ้าเกิดไปลงรถที่อนุเสาวรีย์ แล้วไปยังไงต่อคะ สามารถเดินถึงเลยไหมคะ หรือว่าต้องต่อรถไปยังไงคะ ^_^

เมื่อลงรถที่อนุสาวรีย์ชัยฯแล้ว...ขึ้นไปบนสะพานลอย มองหาห้าง center one ตรงไปทางนั้นเลยครับ

ลงสะพานฝั่งห้าง แล้วเดินตรงไปอีกนิด มองหา ซ.ราชวิถี 7 เดินเข้าไปในซอย ตดไม่ทันหายเหม็น

ก็จะเจอป้าย มพบ.ครับ เข้าไปได้เลย....

เอาแผนที่ดาวเทียมไปดูละกัน....

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3598 โดย Ly89

batk เขียน:

เมื่อลงรถที่อนุสาวรีย์ชัยฯแล้ว...ขึ้นไปบนสะพานลอย มองหาห้าง center one ตรงไปทางนั้นเลยครับ

ลงสะพานฝั่งห้าง แล้วเดินตรงไปอีกนิด มองหา ซ.ราชวิถี 7 เดินเข้าไปในซอย ตดไม่ทันหายเหม็น

ก็จะเจอป้าย มพบ.ครับ เข้าไปได้เลย....

เอาแผนที่ดาวเทียมไปดูละกัน....

เอาใหม่....

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3600 โดย faria
ตื่นเต้นจางเลยคร้า พุ่งนี้ จะได้ไปฟังพี่เล่าอะไรดีๆ ให้ฟังแล้ว

จะเตรียมสมุดเล่มใหญ่ไปสักเล่ม จะจดให้ครบสูตรพี่ๆ เลยอิอิ ^^

หมดหนี้เมื่อไหร่...จะกลับบ้านไปกอดแม่...แล้วบอกแม่ว่าหนูรักแม่ค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3610 โดย Sura2519
สำรองยืน หมายถึง เข้าร่วมอบรมได้ แต่ต้องยืนฟังใช่มั้ยค่ะ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3613 โดย Champcyber99

saisin2 เขียน: สำรองยืน หมายถึง เข้าร่วมอบรมได้ แต่ต้องยืนฟังใช่มั้ยค่ะ

หน้าจะเป็นแบบนั้นผมเข้าข้างตัวเองถ้าท่านกรรมการให้ไปฟังจริงไม่มีที่นั่งไม่เป็นไรผมมีเสื่อไปปูนั่งหน้าเวทีก็ได้ขอบคุณเด้

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3628 โดย Pachiby8

batk เขียน:

ต้องขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับข้อมูล แต่ไม่ได้ไปแล้วค่ะ ต้องขอสละสิทธิ์ในการเข้าอบรมครั้งนี้อย่างกะทันหันค่ะ เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุลื่นล้มขณะทำกับข้าว ทำให้ก้นจั้ม ข้อมือเค็ด และตอนนี้คือปวดท้องมากค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นพรุ่งนี้ต้องไปหาหมอ แต่มีนัดกับทางชมรมฯ ในการเข้าอบรม ลำดับที่ 15 nat1001 ต้องทำการสละสิทธิ์ เพราะคาดว่าจะไม่ไหวแน่ๆ ค่ะ ซึ่งรู้สึกแย่มากค่ะ เพราะมีหมายศาลที่อยากจะนำไปปรึกษากับทางชมรมฯ ยังไงต้องขอโทษทางชมรมฯ มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ ที่ไม่สามารถรักษาสิทธิ์ที่ได้รับไว้ได้ในครั้งนี้ และก็ทำให้เสียโอกาสในการที่จะได้เจอเพื่อนๆ สมาชิกของชมรมฯ T_T

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3633 โดย Pickymaneerat
กำลังเตรียมตัวขึ้นรถไฟเที่ยว 23 นาฬิกา ไม่กล้าไปตอนเช้ากลัวไม่ทันน่ะค่ะ ตื่นเต้นจัง จะได้ไปอบรมแล้ว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3652 โดย Ly89
ในที่สุดก็พลาด ไม่ได้ไปช่วยงานอบรมอีกจนได้...

ก็เพราะว่า เจ้าลูกชายคนโตทำแสบ โรงเรียนให้ผู้ปกครองเข้าประชุม ดันมาบอกเอาวันเสาร์ตอนเย็น

ไม่ไปก็ไม่ได้ เพราะเจ้าลูกชายต้องไปช่วยครูจัดห้องประชุม เสริฟน้ำ อาหารว่างด้วย กลายเป็น

ไฟท์บังคับเลย กว่าจะประชุมเสร็จก็บ่าย2เข้าไปแล้ว อยู่ตั้งนครปฐม จะแวะไปมพบ. กว่าจะถึง

ก็คงอบรมเสร็จแล้ว....

ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกและพี่ๆกรรมการด้วยนะครับ.........

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3658 โดย Hathaichanok05

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3663 โดย Pych

rattanad เขียน: คุณ anakin คุณ angsu ก็ไม่มาหรอคะ

ขอโทษด้วยครับ ไปไม่ได้จริงๆ ครับ
พอดี ติดธุระของครอบครัวครับ

แล้วคุณ rattanad ไม่ไปอบรม หรือว่า แอบเล่น net ไปด้วยครับ
ตั้งใจฟังวิทยากรดีๆ นะครับ ชั้นเซียนเลยนะครับ มีอะไรถามได้เลยครับ

Anakin.Debt

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3664 โดย Hathaichanok05

Anakin เขียน:

rattanad เขียน: คุณ anakin คุณ angsu ก็ไม่มาหรอคะ

ขอโทษด้วยครับ ไปไม่ได้จริงๆ ครับ
พอดี ติดธุระของครอบครัวครับ

แล้วคุณ rattanad ไม่ไปอบรม หรือว่า แอบเล่น net ไปด้วยครับ
ตั้งใจฟังวิทยากรดีๆ นะครับ ชั้นเซียนเลยนะครับ มีอะไรถามได้เลยครับ

แอบเล่นค่า พอดีนั่งหลังห้อง ตอนนี้อาทนายขึ้นพูดให้ถามตอบอยู่ค่ะ เจอหลายคนถามเหมือนในกระทู้เลยอะ เลยมาแอบเช็คเวบนิดนึง

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3665 โดย vitamin
ขอขอบพระคุณ คุณอาไพโรจน์ : คุณเครดิตแมน : พี่ลี วิทยากรให้อบรมวันนี้ ซึ่งได้ประโยชน์จากการอบรมครั้งนี้มากมายเลยครับ :cheer: สรุปสั้นๆ คือไม่หนี ไม่มีไม่จ่าย 555 ผมว่าผมตั้งหลักใหม่คือ
1. จัดการเอาหนี้ทั้งหมดมากกางบนโต๊ะเลยว่ามีอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายทั้งหมด รายรับทั้งหมด แล้วทำบัญชีรายรับ รายจ่ายซะ

2. เจ้าหนี้โทรมารับไปเลยไม่ต้องกลัว (เดือนแรกประสาทเสีย เดือนสองเริ่มชิน เดือนสามชาไปเลย เดือนสี่เป็นต้นไปก็ชินชาไปเอง) ถึงคราวนี้โทรมาก็บอกรายได้ไม่พอจ่าย ขอความคิดเห็นหน่อยซิว่าจะช่วยผมได้อย่างไรบ้าง เรื่องเก่าไม่พูดถึงแล้วว่าทำไมไม่จ่าย เพราะคุณเจ้าหนี้มีข้อมูลอยู่แล้วไม่ต้องถามซ้ำ จัดไป

3. วางแผนว่าจะปลดหนี้อย่างไรกับหนี้แต่ละตัว จัดการหนี้ตัวน้อยก่อนเลย (ขอส่วนลดได้ขอไป แต่ต้องมีเงินพร้อมนะ)

4. คนทำการเป็นมนุษย์เงินเดือนก็ลองดูว่า เวลาที่เราว่างเราสามารถหาอะไรทำได้บ้าง ถ้าคิดไม่ออกก็เริ่มจะเราอยากทำอะไร ชอบอะไร มีความสามารถพิเศษอะไร ส่วนคนที่ทำงานส่วนตัวก็ลองหาวิธีเพิ่มยอดขายอย่างไร หรือจะทำอะไรเพิ่ม ถ้าคิดไม่ออกอีกก็ลองออกไปเดินตามงานแสดงสินค้า SME หรืออื่นๆ คือผมว่าต้องมีทางออกเสมอ อะไรที่ทำเป็นเงินได้ทำไปเถอะ (ไม่ผิดกฏหมายนะ) เพราะทุกคนไม่มีอะไรเก่ง รวย มาแต่เกิดอยู่แล้ว ต้องศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมทั้งนั้น อย่างผมทำงานด้านเขียนโปรแกรมมานานเกือบจะ 20 ปี ตอนนี้ก็เลยลงทุนรับออกแบบเว็บ แล้วลงทุนซื้อจักรเย็บผ้าให้ภรรยา ทำงานตัดเย็บ คือภรรยาไม่เคยทำด้านนี้เลย แต่ก็ต้องฝึกฝนอีกไม่นานก็คงเป็นเพื่อให้มีรายได้เข้ามาบ้างไม่มากก็น้อย ทุกคนทำได้ครับสู้ๆ ครับ

5. ตั้งเป้าให้กับการปลดหนี้ด้วยครับ คือมันจะเป็นแรงผลักดันอีกทางครับ 1 ปี 2 ปี หรือ 3ปี ก็ว่ากันไป

:wo: สู้นะครับทุกๆ คน
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #3666 โดย Champcyber99

win555 เขียน: ขอขอบพระคุณ คุณอาไพโรจน์ : คุณเครดิตแมน : พี่ลี วิทยากรให้อบรมวันนี้ ซึ่งได้ประโยชน์จากการอบรมครั้งนี้มากมายเลยครับ :cheer: สรุปสั้นๆ คือไม่หนี ไม่มีไม่จ่าย 555 ผมว่าผมตั้งหลักใหม่คือ
1. จัดการเอาหนี้ทั้งหมดมากกางบนโต๊ะเลยว่ามีอะไรบ้าง ค่าใช้จ่ายทั้งหมด รายรับทั้งหมด แล้วทำบัญชีรายรับ รายจ่ายซะ

2. เจ้าหนี้โทรมารับไปเลยไม่ต้องกลัว (เดือนแรกประสาทเสีย เดือนสองเริ่มชิน เดือนสามชาไปเลย เดือนสี่เป็นต้นไปก็ชินชาไปเอง) ถึงคราวนี้โทรมาก็บอกรายได้ไม่พอจ่าย ขอความคิดเห็นหน่อยซิว่าจะช่วยผมได้อย่างไรบ้าง เรื่องเก่าไม่พูดถึงแล้วว่าทำไมไม่จ่าย เพราะคุณเจ้าหนี้มีข้อมูลอยู่แล้วไม่ต้องถามซ้ำ จัดไป

3. วางแผนว่าจะปลดหนี้อย่างไรกับหนี้แต่ละตัว จัดการหนี้ตัวน้อยก่อนเลย (ขอส่วนลดได้ขอไป แต่ต้องมีเงินพร้อมนะ)

4. คนทำการเป็นมนุษย์เงินเดือนก็ลองดูว่า เวลาที่เราว่างเราสามารถหาอะไรทำได้บ้าง ถ้าคิดไม่ออกก็เริ่มจะเราอยากทำอะไร ชอบอะไร มีความสามารถพิเศษอะไร ส่วนคนที่ทำงานส่วนตัวก็ลองหาวิธีเพิ่มยอดขายอย่างไร หรือจะทำอะไรเพิ่ม ถ้าคิดไม่ออกอีกก็ลองออกไปเดินตามงานแสดงสินค้า SME หรืออื่นๆ คือผมว่าต้องมีทางออกเสมอ อะไรที่ทำเป็นเงินได้ทำไปเถอะ (ไม่ผิดกฏหมายนะ) เพราะทุกคนไม่มีอะไรเก่ง รวย มาแต่เกิดอยู่แล้ว ต้องศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมทั้งนั้น อย่างผมทำงานด้านเขียนโปรแกรมมานานเกือบจะ 20 ปี ตอนนี้ก็เลยลงทุนรับออกแบบเว็บ แล้วลงทุนซื้อจักรเย็บผ้าให้ภรรยา ทำงานตัดเย็บ คือภรรยาไม่เคยทำด้านนี้เลย แต่ก็ต้องฝึกฝนอีกไม่นานก็คงเป็นเพื่อให้มีรายได้เข้ามาบ้างไม่มากก็น้อย ทุกคนทำได้ครับสู้ๆ ครับ

5. ตั้งเป้าให้กับการปลดหนี้ด้วยครับ คือมันจะเป็นแรงผลักดันอีกทางครับ 1 ปี 2 ปี หรือ 3ปี ก็ว่ากันไป

:wo: สู้นะครับทุกๆ คน

คุณได้รับความรู้แล้วบอกต่อด้วยนะครับยังมีคนหลงทางอีกมากเป็นกำลังใจให้ครับขอให้โชคดีครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.151 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena