เริ่มแล้วค่ะ เริ่มหยุดแล้วขอกำลังใจด้วยนะค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20607 โดย benya28
ตอนนี้พึ่งเริ่มหยุดชำระหนี้เป็นเดือนแรกค่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์แล้วค่ะ รอเก็บเงินปิดที่เดียวเลย
โชคดีนะค่ะที่ได้มาอ่านเวปนี้ได้ความรู้มากมายเลย มีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ จากที่จะเศร้า กับ ได้ยิ้มสู้
ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย(ไม่จ่ายตอนนี้รอปิดทีเดียว อิอิ)
สู้ๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้กัน
:bye: :bye: :bye:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20610 โดย Rider V1
สู้ สู้ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ:wo:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20615 โดย ntps
มาผิดห้องนะค่ะ ห้องนี้ไว้ถามตอบ ไม่ใช่เล่าค่ะ แต่มาแล้ว
ก็ใช้กระทู้เดียว อย่าไปตั้งใหม่อีก เดี๋ยวคนดูแลระบบจะ
วิ่งรวบกระทู้เหนื่อย

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20629 โดย benya28

kaewja เขียน: มาผิดห้องนะค่ะ ห้องนี้ไว้ถามตอบ ไม่ใช่เล่าค่ะ แต่มาแล้ว
ก็ใช้กระทู้เดียว อย่าไปตั้งใหม่อีก เดี๋ยวคนดูแลระบบจะ

อุ้ยขอโทษค่ะ มือใหม่หัดขับค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20654 โดย Pych

kaewja เขียน: มาผิดห้องนะค่ะ ห้องนี้ไว้ถามตอบ ไม่ใช่เล่าค่ะ แต่มาแล้ว

ขอบคุณครับ พี่แก้ว

ผมว่า สมาชิกใหม่ ที่ยังไม่หมดหนี้ มาตั้งกระทู้ห้องนี้ดีแล้วครับ
ถ้ามาเล่าประสบการณ์อย่างเดียว เรื่อยๆ ไม่มาถามคำถาม เดี๋ยวผมย้ายไปห้องเรื่องเล่าชาวหนี้เองครับ (คลิ๊กสองคลิ๊กเองครับ)

เพราะที่ผ่านมา บ่อยครั้ง เจอสมาชิกที่ยังไม่หมดหนี้ ตอนแรกก็คิดว่าจะเล่าอย่างเดียว
ไปๆ มาๆ มีคำถามจนได้ ผมก็ต้องย้ายมารวมในห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้อีกอยู่ดีครับ

แต่ถ้าเป็นสมาชิกที่หมดหนี้ แล้วอยากมาแบ่งปันประสบการณ์เพื่อเป็นวิทยาทานก็เชิญที่ห้องโน้นได้เลยครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20699 โดย benya28

Anakin เขียน:

ขอบคุณครับ พี่แก้ว

ผมว่า สมาชิกใหม่ ที่ยังไม่หมดหนี้ มาตั้งกระทู้ห้องนี้ดีแล้วครับ
ถ้ามาเล่าประสบการณ์อย่างเดียว เรื่อยๆ ไม่มาถามคำถาม เดี๋ยวผมย้ายไปห้องเรื่องเล่าชาวหนี้เองครับ (คลิ๊กสองคลิ๊กเองครับ)

เพราะที่ผ่านมา บ่อยครั้ง เจอสมาชิกที่ยังไม่หมดหนี้ ตอนแรกก็คิดว่าจะเล่าอย่างเดียว
ไปๆ มาๆ มีคำถามจนได้ ผมก็ต้องย้ายมารวมในห้องถาม-ตอบปัญหาหนี้อีกอยู่ดีครับ

แต่ถ้าเป็นสมาชิกที่หมดหนี้ แล้วอยากมาแบ่งปันประสบการณ์เพื่อเป็นวิทยาทานก็เชิญที่ห้องโน้นได้เลยครับ

ขอบคุณพี่ๆๆมากค่ะ ตอนนี้นั่งอ่านปักมุดเรื่อยๆๆค่ะ หาความรู้รับมือไว้ก่อน จะได้ตั้งรับถูก
แต่มีข้อสงสัยค่ะ พอดีของไทยพานิชได้เงินกู้มา350000 บาท พึ่งชำระไปเดือนเดียว เดือนละ 10130 บาท ดอก6,xxx เงินต้น 3,xxx ผ่อนชำระ 60งวด ตายห่าล่ะ เบ็ดเสร็จ6xx,xxxบาท
เราสมควรจะหยุดเลยไหมค่ะ ขอคำแนะนำค่ะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20705 โดย Pych
ถ้าเลือกแนวทาง SecondWay Out ก็ต้องหยุดให้หมดสิครับ
ยกเว้นบัญชีที่เป็นธนาคารเดียวกับธนาคารที่เงินเดือนเข้า ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ กยศ ออมสิน

นอกนั้นหยุดให้หมดเลยครับ ไม่งั้นเก็บเงินก้อนลำบากครับ
จ่ายไปอย่างน้อยหนึ่งงวดอย่างนี้ ก็ใช้ได้แล้วครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20821 โดย benya28
:love: ตอนนี้รอรับโทรศัพท์ค่ะ ยังไม่มีมา สงสัยพรุ่งนี้วันจันทร์เริ่มทำงานกัน คงจะเริ่มมาล่ะค่ะ เตรียมตัวรออยู่ ครั้งแรกๆๆๆช่วยเป็นกำลังใจด้วยนะค่ะะ :laughing:
ฝันดีทุกคนค่ะ :sleep:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20963 โดย benya28
^^ มาแล้วๆๆเจ้าแรก กรุงศรีสไมแคช บอกว่าคุณจ่ายเข้ายัง เลยถามว่า ยอดปิดเท่าไร 46000กว่าๆๆ เธอจงรอต่อไป จะบ่มให้เน่าซะก่อน รออีกหลายทีเลย รีบมาๆๆๆ :555:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21835 โดย benya28
:laughing: ตอนนี้มีอิออนโทรมาทุกวัน เราก็ใส่บ้างเลยจะโทรมาไรนักหนา บอกว่ายังไม่จ่ายๆๆ
โดนซะมั้ง :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21837 โดย ACER ART

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21958 โดย benya28
:สู้ๆ: :สู้ๆ:
ทุกวันนี้มาเข้าเวปอ่านเรื่องต่างๆเป็นความรู้ แล้วมานั่งอ่านเรื่องของพี่ๆๆเพื่อนๆๆเพื่อเป็นกำลังใจให้ตัวเอง จะได้มีวัคซีนไว้ต่อสู้กับโรคร้าย :laughing: :laughing:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21973 โดย Wittawan.pan37
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ เราก็เพิ่งหยุดจ่ายเหมือนกัน ของเราส่วนมากอยู่ในเครื่อ กรุงศรีทั้งนั้นเลย เงินเดือนก็เข้ากรุงศรี 555 แต่ก็ไม่กลัวค่ะ สู้สู้น่ะค่ะ ^_^ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: benya28

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23796 โดย benya28
กรุงศรีก็โทรจิกดีค่ะ
ช่วงนี้โทรกันกระหน่ำจิงๆๆ ให้ไปจ่ายอย่างเดียวเลย สักนิดสักหน่อย บอกว่าไม่มีๆๆ
รอรับสายกันต่อไปค่ะ :laughing:

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23797 โดย เข็ดแล้วหนี้
สู้ๆครับ ผมก็เริ่มหยุดแล้วครับ ตอนนี้ก็มีมาทุกวันแต่ยังไม่แรงครับ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23799 โดย benya28
เดือนแรกไม่แรงค่ะ แต่จะพูดให้เราไปจ่ายขั้นต่ำ งัยก็เอาใจช่วยกันนะค่ะ
จะเป็นไท ไปด้วยกันค่ะ สู้ๆๆนะ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27692 โดย benya28
ช่วงนี้โทรมากันทุกค่ายค่ะ และการชวนประนอมหนี้ เลยเข้ามาหาอ่านทวนความรู้อีกทีเดี๋ยวเสร็จมันจะยุ่ง
วันนี้กรุงศรีโทรมาค่ะ
ถามว่าจะเอาไงกับบยอดของคุณ 1xx,xxxบาทค่ะ (ทำเสียงไม่พอใจ)
ไม่เอาไงค่ะ ยังไม่มีรอก่อน
ดิฉันไม่ได้ให้คุณรอปิดจ่ายขั้นไปก่อน
เราก็เลยทำอารมเสียใส่มั้งซะเลยค่ะ เลยบอกไปว่า ไม่มีค่ะ ก็โทรมาตามระบบแล้วกันมีก็ค่อยว่ากัน แค่นี้นะ
วางหูใส่เลยค่ะ ดุให้ซะมั้งทำมาทำเสียงไม่พอใจเรา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.552 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena