ขอคำแนะนำจากพี่ๆๆหน่อยครับเป็นหนี้บัตรเครดิตและสิ้เชื้อเงินสด

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20248 โดย polkrang
:sweat: พี่ๆๆครับช่วยแนะนำผมหน่อยครับตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรเงินสดครับจะทำไงดีครับกุ้มใจมากๆๆเลยครับไม่ส่งมา2-3เดือนแล้วโดนโทรท่วงทุกวันเลยครับและตอนนี้กำลังจะตกงานแล้วครับหนี้ที่ผมเป็น 1สินเชื้อธ.uob.เงินต้น=175434.38บาทดอกเบี้ย=97480.65บาทรวม=272915.03บาทครับ ดอกเบี้ยเยอะมากๆๆครับไม่ได้ส่งมา2-3งวดแล้วครับ
2.บัตรเคดิตซิติแบงก์บิ๊กซี=100000บาทไม่ได้จ่ายเลยครับ
3.บัตรเคดิตสิ้นเชื้อวงเงินจากบัตร=62257.54บาทไม่ได้จ่าย3งวดแล้ว
4.สแตนดราดสิ้เชื้อเงินสด=เงินต้น=101328.84ดอกเบี้ย=109078.99บาทร่วม=210407.83ดอกมากว่าเงินต้นอีก จ่ายมั้งไม่จ่ายมั้งครับ
5.ซิตี้แอดวาน=120000บาทไม่ได้จ่าย=3เดือนแล้ว
6.กรุงไทยเงินสด=45704บาทจ่ายมั้งไม่จ่ายมังครับ
7.บัตรเครดิตกรุงไทย=60292.12ไม่ได้จ่าย2งวดแล้ว
8.สิิ้นเชื้อบุคคล=47798บาทยังจ่ายขั้นต่ำอยู่ครับ
ตอนนี้บ้านยังผ่อนอยู่ครับถ้ามีการฟ้องผมกลัวจะถูกยึดบ้านนะครับเพราะเป็นที่ดินมรดกครับแล้วผมจะทำยังไงดีครับมืดยิ่งกว่าแปดด้านก็ว่าได้ครับ พี่ๆๆช่วยแนะนำผมที่ครับตอนนี้ก็โดนท่วงหนี้ทุกวันเลย :crying: :crying: :crying: :crying: ขอขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20249 โดย ntps
กลัวมากเครียดมากนะ เอา 2 อย่างนี้ไปอ่านก่อนถามค่ะ คุณหยุดเขาถึงทวง
ถ้าไม่อยากโดนทวงก็ต้องไม่หยุด ของ 2 สิ่งนี้เป็นของคู่กัน หยุดจ่ายกับ
ทวงหนี้ แล้วจะให้ทำยังไง ของมันมาเป็นแพ็คคู่นะค่ะ

ยอมรับสภาพการเป็นลูกหนี้แล้วอ่านตามที่บอก ใช่ว่าคุณเป็นคนเดียวที่
โดนทวงทุกวันๆ ละ หลายรอบที่ไหน อ่านดูซะ มองคนอื่นเขาบ้าง
จะได้รู้ว่า ปัญหาของตัวเองนะ เล็กๆๆ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20270 โดย ntps

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ngang2538

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20309 โดย polkrang

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20321 โดย Skynine
ปฏิบัติตามที่ครูแก้วแนะนำ..แล้วจงนำสิ่งที่ได้ศึกษามาแก้ปัญหาหนี้ที่มีให้ตรงจุด..
พี่อังขออวยพรให้คุณได้งานไวๆ และได้เงินเดือนงามๆ ..
อย่ากลัว อย่าซีเรียส หนี้เรื่องขี้ปะติ๋ว..หนี้เราแค่พลาด ไม่ใช่เรื่องน่าอับอาย มันแก้ไขได้..
ได้งานใหม่ค่อยๆ เก็บเงินเอาไว้ มีเงินเมื่อไรค่อยย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้ ปิดหนี้ไปทีละบัตร

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ปล.ราวๆ เดือนต.ค.จะมีการอบรมการปลดหนี้ ที่ มพบ.แล้วมาจองที่นั่งซะ ไม่เสียค่าใช้จ่าย..

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20331 โดย Ly89
อ่านครับอ่าน....อ่านเยอะได้ความรู้เยอะ แก้ปัญหาได้ถูดจุด....

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20333 โดย CM nana
เป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ

เพราะเพิ่งผ่านสถานการณ์นั้นมาได้ไม่กี่เดือนนี้เองค่ะ
ช่วงเวลาที่เราตัดสินใจ เป็นเรื่องที่ลำบากมากค่ะ
เพราะเราไม่เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้
เราจึงรู้สึกลัว.......
กลัวการทวงหนี้
กลัวคนอื่นจะรู้
กลัวบ้านจะโดนยึด
กลัวจะโดนฟ้อง
กลัว....กลัว....กลัว.....

ชีวิตเราต้องเดินต่อไปค่ะ เมื่อผ่านไปสักช่วงนึง
ความกลัวจะลดลง อาจจะเพราะเราเริ่มชินกับมัน
หรือจะเป็นเพราะเราแกร่งขึ้นก็แล้วแต่

แต่สุดท้ายปัญหาทุกอย่างย่อมมีทางออกค่ะ

ถ้ามีเวลาขอให้อ่านกระทู้ต่าง ๆ ให้เยอะ ๆ นะค่ะ
มันจะเป็นสิ่งที่ทำให้เราลดความกลัวลงได้

สู้ สู้ นะค่ะ :สู้ๆ:

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20336 โดย polkrang
ครับขอคุณพี่ๆๆทุกคนมากเลยที่มาไห้คำแนะนำผมตอนนี้ผมก็อ่านไปศึกษาไปครับเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างถ้าไม่เป็นการรบพี่ท่านใดทิ้งเบอร์โทรไห้ผมได้โทรปรึกษาหน่อยครับขอขอบคุณอีกครังครับ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #20340 โดย jamjuree_pr
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ แล้วก็อ่านกระทู้เยอะ ๆ อย่างที่พี่ ๆ เค้าแนะนำค่ะ อ่านบ่อย ๆ ซ้ำ ๆ อะไรที่คิดว่าตรงกับกรณีเราก็เซฟเป็น word เก็บไว้เลย จะได้กลับมาอ่านทบทวนใหม่ได้ ที่เหลือก็ใจเราล้วน ๆ เลยค่ะ เข้มแข็ง ท้อได้แต่ต้องสุ้ค่ะ ตอนนี้ก็สู้ อยุ่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21927 โดย polkrang
ครับขอขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านพี่เป็นกำลังใจไห้นะครับ....ตอนนี้ก็อ่านกระทู้ตลอดเลย

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #21979 โดย jackhunter

polkrang เขียน: :sweat:
4.สแตนดราดสิ้เชื้อเงินสด=เงินต้น=101328.84ดอกเบี้ย=109078.99บาทร่วม=210407.83ดอกมากว่าเงินต้นอีก จ่ายมั้งไม่จ่ายมั้งครับ

ดอกเบี้ยโหดมาก :say: หยุดจ่ายมากี่เดือน กี่ปีแล้วครับสำหรับรายนี้
ยังไงก้เป็นกำลังใจให้นะครับ ค่อยๆคิด ค่อยๆแก้ไขทีละเรื่องครับ มีสติมากๆครับ โชคดีครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26662 โดย polkrang
วันนี้ได้รับหมายศาลของcity advandมาวางไว้ที่หน้าบ้านครับไห้ไปไกล่เกลียแบบนี้เราต้องไปหรือเปล่าครับครั้งแรกในชีวิตจริงๆๆครับขอคำแนะนำพี่ๆๆหน่อยครับหรือว่าเราไม่ไปก็ได้ตอนนี้ยังไม่มีเงินไกล่เกลียเลยครับ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26667 โดย Champcyber99

polkrang เขียน: วันนี้ได้รับหมายศาลของcity advandมาวางไว้ที่หน้าบ้านครับไห้ไปไกล่เกลียแบบนี้เราต้องไปหรือเปล่าครับครั้งแรกในชีวิตจริงๆๆครับขอคำแนะนำพี่ๆๆหน่อยครับหรือว่าเราไม่ไปก็ได้ตอนนี้ยังไม่มีเงินไกล่เกลียเลยครับ

ไปซิครับไปทำไม ไปเพื่องอะไร ไปแล้วได้อะไร มีอะไรอยู่ในนั้น เขาทำอะไรกัน แล้วต่อไปเป็นเช่นไร
คุณไม่อยากรู้เลยหรือไง
หรือว่ากลัว ในเมื่อมาถึงขั้นนี้แล้วไม่มีคำว่าสู้อยู่ในใจเลยหรือไง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.729 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena